• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

Mountain8x

Mình dùng bản này rồi, không bằng bản Nightly v30 bạn à
Công nhận InsertCoin Rom dùng rất tuyệt với nhưng cái boot animation thì xấu :( như Cyanogen thì tốt :D

Mình thấy ROM CM có phải có vài lỗi như không kết nối bằng HTC Sync được và không hỗ trợ đa điểm trong gallery đúng không bạn.
Mình thấy ông anh dùng HTC wildfire bảo vậy

DUYAT

Mình cũng mới mua em HTC desire bravo được mấy ngày, vọc kha khá thì thấy là các bản rom thì 1 số yêu cầu Hboot khác nhau, nói chung là nếu cứ Hboot nguyên bản (stock hboot) thì cài được hết, sau khi Flash rom thì lần đầu tiên chạy sẽ khá lâu, tuỳ từng bản rom thì sẽ khoảng 5-30'

Mình dùng bản này rồi, không bằng bản Nightly v30 bạn à
Công nhận InsertCoin Rom dùng rất tuyệt với nhưng cái boot animation thì xấu :( như Cyanogen thì tốt :D

bản này mình dùng rồi, lúc đầu thấy rất tuyệt nhưng pin hao và khi bạn flash bản fixicon cho màn hình khóa thì ko chạy được những game của gameloaft còn những game nặng khác mình chưa thử

action8

có ai chạy được bản rom này chưa xin chỉ giúp, mình đã flash thành công nhưng ko vào được rom thử mấy lần rồi
New version Stable v.3.6 : (base Android 2.3.4/ CM7_7.1.0 )
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1016345

mình up 1 phát được ngay, bạn wipe all data đi, trc đó mình dùng rom CM7 night nên đã up bản 1.5CM (máy mình đã s-off), có để phân vùng ext 3 _ 1G
đang tesst keke

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

mình up 1 phát được ngay, bạn wipe all data đi, trc đó mình dùng rom CM7 night nên đã up bản 1.5CM (máy mình đã s-off), có để phân vùng ext 3 _ 1G
đang tesst keke

thì mình cũng wipe sạch sẽ rồi đã S-OFF, trước đó cũng dùng rom CM7, không biết vì sao nữa, cũng phân vùng 1g

troly

Well-Known Member
thì mình cũng wipe sạch sẽ rồi đã S-OFF, trước đó cũng dùng rom CM7, không biết vì sao nữa, cũng phân vùng 1g

Mình cũng vậy wipe sạch sẽ rồi đã S-OFF mình còn không flash được từ recovery, vào flash nó toàn báo lỗi không ha..bực bội à

nó báo thế này: E:Missing file: sytem/media/audio/ringtones/ArgoNavis.ogg
E:Verification failed
Cho mình hỏi như vậy có cần phải xoá cái file ArgoNavis.ogg không?

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

Mình cũng vậy wipe sạch sẽ rồi đã S-OFF mình còn không flash được từ recovery, vào flash nó toàn báo lỗi không ha..bực bội à

nó báo thế này: E:Missing file: sytem/media/audio/ringtones/ArgoNavis.ogg
E:Verification failed
Cho mình hỏi như vậy có cần phải xoá cái file ArgoNavis.ogg không?

bạn phải chuyển về clockworkMod Recovery mới flash được, nhưng nó cũng đứng ở màn hình boot à, ko biết sao nữa

commander_HTC

có một số ROM báo lỗi "E:Verification failed" trong quá trình flash, các bạn thử disable chức năng "Signature Verify" trong recovery xem thử có flash được không.

Lưu ý: menu này trong mỗi bản recovery là khác nhau, ví dụ:
- recovery RA là trong menu "other"
- CWM recovery là trong "install zip from sdcard"

troly

Well-Known Member
có một số ROM báo lỗi "E:Verification failed" trong quá trình flash, các bạn thử disable chức năng "Signature Verify" trong recovery xem thử có flash được không.

Lưu ý: menu này trong mỗi bản recovery là khác nhau, ví dụ:
- recovery RA là trong menu "other"
- CWM recovery là trong "install zip from sdcard"

Đe thử xem sao nhé. Thanks !

thexteen

Mình thấy ROM CM7 gốc rất hay mà sao không thấy bạn nào dùng nhỉ? :D Toàn dùng ROM chế từ CM7 thui

troly

Well-Known Member
Mình thấy ROM CM7 gốc rất hay mà sao không thấy bạn nào dùng nhỉ? :D Toàn dùng ROM chế từ CM7 thui

Nói thật với bạn nhé, nếu đã xài androi mà chỉ xài 01 bản room duy nhất thì mua nokia mà xài :D:D:D

troly

Well-Known Member
bạn phải chuyển về clockworkMod Recovery mới flash được, nhưng nó cũng đứng ở màn hình boot à, ko biết sao nữa

Hôm nay có bản mới của neo là: Crystal Quốc v0.1 Port theo NeoPhyTe.x360 mình flash được rồi, song nó còn nhiều lỗi lắm.

DUYAT

có khi nào bản rom mình nói trên phải dùng bản S-OFF 1.8 mới chạy được ko ta, nhưng mình đang mò lên bản 1.8 mãi ko được đang chờ người giúp

thexteen

Hiện em đang dùng ROM Oxygen và rất thích nhưng không biết làm cách nào để wake-up máy bằng trackpad :(

DUYAT

Cái này bản phải có wifi đến kết nối mạng mói vào rom được, đang dùng nè.

mình ko hiểu ý bạn, ý mình là đã flash thành công nhưng ko vào được rom chạy boot xong đứng mãi ở chữ android nhấp nháy

JokerB

mình ko hiểu ý bạn, ý mình là đã flash thành công nhưng ko vào được rom chạy boot xong đứng mãi ở chữ android nhấp nháy

Bạn install Rom xong rồi install googleApps luôn rồi mới reboot xem sao

Mình dùng qua mấy bản Rom thì chỉ khoái nhất của InsertCoin và LeeDroid
Hiện tại mình dùng InsertCoin Nightly V30 vì mang giao diện Sensation
Kingdom Sense thì vẫn còn nhiều lỗi, chạy không ổn định

Mình thay đổi boot Animation và dùng Titanium Backup xoá 1 số ứng dụng, cài thêm ứng dụng ưa thích + 1 số mod thế là có 1 bản rom theo ý mình :)
Khi nào thử bản Rom khác thì BackUp rom lại