• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

ghostonline

O2 xda lls của mình mới uprom lên wm6.1 của DVH nhưng không biết sao khi kết nối bluetooth hoặc hồng ngoại với máy nokia N70 thì không nhận được dữ liệu được mặt dù 2 thiết bị vẫn nhận dạng nhau. Ai biết xin chỉ giúp mình vói. Cảm ơn rấ nhiều.

Đã nhớ chỉnh lại trong beam để nhận được file beam chưa, hôm đầu mình cũng quên cái này nên con O2 Mini S của mình cũng không nhận được file từ 9500

phudb

Em xài con o2exec loại G4, khi em bat wifi thi máy ket nối được với thiết bị (cái ăn ten hiện rõ sóng) nhưng khi vao internet lại không được. EM đọc trên diễn đàn các anh nói là có thể do lỗi rom, khi up bản rom mới thì hết. Sau đó em có up bản rom TML_v85_WM61_20764_ST mới, nhưng khi kết nối tình trạng vẫn như cũ. Các anh vui lòng cho em hỏi như vậy em phải khắc phục làm sao, liệu có vấn đề phần cứng không. (Máy em mua lại của cửa hàng)
Chân thành cảm ơn các anh

papapia

Xin chào các bạn. Mình mới tham gia diễn đàn nên chưa xem hết được các bài viết .
Ở chủ đề này đề cập các kiểu kết nối wifi, bluetooth, hồng ngoại nhưng mình thắc mắc không biết có kiểu kết nối bằng cable rj45 từ pda vào mạng LAN gióng PC không?

saoxathu

Hỏi cách sử dụng cổng hồng ngoại của X01ht

Máy mình có cổng hồng ngoại mà không biết gửi và nhận file bằng cổng này như thế nào, cảm ơn!

minatour

Máy mình có cổng hồng ngoại mà không biết gửi và nhận file bằng cổng này như thế nào, cảm ơn!
bạn vô explorer,chọt giữ file mà bạn cần gửi sẽ hiện ra 1 cái bảng, bạn chọn beam file....còn nếu bạn muốn kích hoạt hồng ngoại thì vô Setting/connections/beam đánh dấu Recive all incoming beams xong rồi bạn nhìn ở dưới cùng có hàng chữ recive an inared beam bạn chọn hàng này,việc còn lại là bạn để máy tự dò tìm,nhớ phải để sát 2 cổng lại với nhau,;)

co1changtraidep

mình đọc 20 trang rùi! mà vẫn chưa thấy cách nào có thể chỉnh ip tĩnh dành cho atomlife! hic! bác nào biết làm ơn chỉ giúp!

ghostonline

hình như win mobile đâu có hỗ trợ chỉnh IP tĩnh. Mà bạn chỉnh cái này làm gì. Nếu chỉnh IP tĩnh trong mạng WLAN thì ra mạng ở chỗ khác khó vào hơn. Kết nối qua GPRS thì chắc chắn là IP động rồi không thể chỉnh IP tĩnh được vì IP này là do nhà cung cấp dịch vụ cung cấp

PhamHien

em dung tuoch hd muốn kết nối qua cổng usb thì kết nối như thế náo

thì bạn cứ dùng cable theo máy và nối vào cổng USB trên máy tính thôi. Tất nhiên máy tính phải cài sẵn một số chương trình hỗ trợ như: Active Sync(XP), WMDC(VISTA)...

ClearOut

Mình đã up các bản room 6.5 của CRACING và XDA2 cho con wizard200 rồi nhưng vẫn không hiểu sao máy mình kết nối bluetooth không được.Mình mở BT search thì thấy máy khác và gửi file cho máy khác thì ok nhưng máy khác search thì lại không thấy máy mình(dù mình đả chỉnh chế độ invisible với các máy khác rồi và và vào beam chỉnh cho nó nhận các file gửi tới).Các bác cho mình hỏi có ai bị như mình không và cách khắc phục nó.Thanks các bác nha:)

ngannamdoi1911

Các bạn cho mình hỏi tí nhé !

:-/ :-/ :-/ :-/
Sao mình làm các bước kết nối PPC với máy tính giống sự chỉ dẫn nhưng đến chổ chọn cổng COM từ chương trình < ActiveSyn4.5 > đã check vào ô (Allow Connections To One of following), nhưng bấm vào mũi tên đưa xuống chọn không (chữ trong ô đó bị mờ không thể chọn được).

Mong các bạn chỉ dẫn có cách nào chọn được cổng COM để tương thích với thiết bị với cổng của bleutooth. Thành Thật cám ơn trước nhé !

atheo

Mình dang dùng con O2 XDA2, laptop Lenovo Y410 có cài AS 4.5. Muốn kết nối PC với PCC bằng bluetooth sau đó share internet từ con PPC cho PC. Mặc dù đã đọc hướng dẫn và làm theo nhưng vẫn k thể syn được:(
Bạn nào dùng qua chỉ mình với :D, con O2 già mình đang sài rom 6.1.5.16 của bác Sonblack :-??

huynhquocvinh86

e cài đặt GPGS rồi,nhưng lúc len internet thi không kết nối = wifi ma nó auto xài gprs luôn.hướng dẫn cho e cách set lại kết nối đi mấy bro

123namthuy

cho mình hỏi bi giờ mình muốn kết nối PPC với PC để dùng PPC vào mạng ADSL thì phải làm thế nào.cảm ơn các pro trước.hì hì.hướng dẫn mình chi tiết na.:)

AAAA.hjhjhj.em biết rồi các bác ơi.chỉ cần cắm máy và kết nối bình thường rồi cứ vào web.hihi.nó sẽ tự vào bằng ADSL.sướng quá.hihi.em yêu windows mobile

trời.được mỗi 1 lần rồi lại tịt.bác nào biết rõ chỉ em đi.huhu

Last edited by a moderator:

julius_nguyen

em vừa được tặng con o2 XDA Flame, vì lần đầu dùng SP nên em chưa rành lắm, em bật wireless manager và dò sóng wifi, thấy wifi như bình thường ( nhà em có wifi- ko cài mật khẩu), nhưng khi em chọn connect thì nó chỉ hiện connecting 1 lúc rồi lại hiện available, quay ra bật IE xài thử thì nó lại báo " no data....." gì đó, hix, tóm lại là em không biết kết nối wifi cho em này, mong các bác, các anh, các chú giúp giùm em

julius_nguyen

em xài o2 xda flame cũng gặp tình trạng khi thực hiện cuộc gọi, nếu chọn gọi từ danh bạ thì gọi bình thường, còn gọi bằng cách nhập số điện thoại thì lại không thực hiện được cuộc gọi, các anh các chú đi trước có kinh nghiệm thì giúp giùm em vấn đề này luôn, em cảm ơn nhiều lắm

em vừa được tặng con o2 XDA Flame, vì lần đầu dùng SP nên em chưa rành lắm, em bật wireless manager và dò sóng wifi, thấy wifi như bình thường ( nhà em có wifi- ko cài mật khẩu), nhưng khi em chọn connect thì nó chỉ hiện connecting 1 lúc rồi lại hiện available, quay ra bật IE xài thử thì nó lại báo " no data....." gì đó, hix, tóm lại là em không biết kết nối wifi cho em này, mong các bác, các anh, các chú giúp giùm em
em xài o2 xda flame cũng gặp tình trạng khi thực hiện cuộc gọi, nếu chọn gọi từ danh bạ thì gọi bình thường, còn gọi bằng cách nhập số điện thoại thì lại không thực hiện được cuộc gọi, các anh các chú đi trước có kinh nghiệm thì giúp giùm em vấn đề này luôn, em cảm ơn nhiều lắm
Có thể bản rom bạn đang dùng bị lỗi. Bạn có thể HardReset (vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập 1234, ok...) lại hay úp rom lại xem sao... Nhớ backup lại dữ liệu trước khi làm nhé...

JongZiZi

Hard reset chỉ dùng trong những trường hợp, tình huống máy bạn đang gặp nhiều trục trặc như treo máy mà soft reset ko giải quyết được.
Máy sẽ trở về trạng thái ban đầu ( như ghost Win trên PC ). Do đó dữ liệu lưu trong máy sẽ mất.
Bootloader dùng để upgrade or downgrade ROM of PPC. Mình chỉ biết như thế.