• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

khanhdanang

Giúp em với các bác ơi ??? (không vào được GPRS)

Em sài windows mobile 6.1 và đã đăng ký GPRS thành công mạng Vinaphone (đã cài đặt các thông số chuẩn xác rồi) nhưng vào mạng không được.
Đặc biệt là trong Wireless manager không bật được GPRS lên ON được (trong khi WLAN, Bluetooth, Phone thì bật tắt được).
Rất mong các bác chỉ giáo.

DucLong

Super V.I.P
Giúp em với các bác ơi ??? (không vào được GPRS)

Em sài windows mobile 6.1 và đã đăng ký GPRS thành công mạng Vinaphone (đã cài đặt các thông số chuẩn xác rồi) nhưng vào mạng không được.
Đặc biệt là trong Wireless manager không bật được GPRS lên ON được (trong khi WLAN, Bluetooth, Phone thì bật tắt được).
Rất mong các bác chỉ giáo.

Bạn kiểm tra lại bản Rom xem có bị lỗi khi sử dụng chức năng này không (có thể up rom khác để thử)

hoadainhan70

Active Member
Tìm mãi mà không thấy chỗ nào dạy cách cấu hình windows mobile để có thể dùng được 3G- internet viettel nhể anh em ơi

DucLong

Super V.I.P
Tìm mãi mà không thấy chỗ nào dạy cách cấu hình windows mobile để có thể dùng được 3G- internet viettel nhể anh em ơi

Bạn vào trang web của mạng mình đang dùng rồi đọc phần hướng dẫn trên đó làm theo. Cách sử dụng và đăng kí các gói cước có trên đó hết. Bạn sẽ lựa chọn được gói dịch vụ Tiết kiệm và phù hợp với túi tiền của bạn.

hoadainhan70

Active Member
Pác mod ơi !!!! hic hic trên đó toàn hướng dẫn các dòng điện thoại xịn không hà tỉ như HTC Winrar em đang dùng hổng có , những máy chạy Windows mobile mà mạng hướng dẫn khác với máy của em quá hic hic

Pác mod ơi !!!! hic hic trên đó toàn hướng dẫn các dòng điện thoại xịn không hà tỉ như HTC Winrar em đang dùng hổng có , những máy chạy Windows mobile mà mạng hướng dẫn khác với máy của em quá hic hic
HTC Winrar là máy gì vậy bạn ???:(

hoadainhan70

Active Member
Cám ơn Mod đã chiếu cố !!! Máy của Tui la Qteck 9100 Và Gigabyte 186i hic đã đăng kí thành công dịch vụ 3g internet của Viettel với gói cước MI10 Tối qua mày mò xuốt đêm mà không thành công Mod à !!!! Pác thử ngâm cứu và tư vấn giúp nhá !!!!
Tui cũng đọc qua cái nì :"Start -> Settings -> Chọn tab Personal -> Phone -> Band:
- Select your network type: WCDMA
- Select your GSM/UMTS band: UMTS(2100+,,,)
-> OK
đó là hướng dẫn tôi gom trên mạng nhưng đến dòng " Select your network type: WCDMA"
Thì tịt chịu chết vì tiếng Anh kém quá cũng như trên máy của tui không có dòng chữ trên

Cám ơn Mod đã chiếu cố !!! Máy của Tui la Qteck 9100 Và Gigabyte 186i hic đã đăng kí thành công dịch vụ 3g internet của Viettel với gói cước MI10 Tối qua mày mò xuốt đêm mà không thành công Mod à !!!! Pác thử ngâm cứu và tư vấn giúp nhá !!!!
Tui cũng đọc qua cái nì :"Start -> Settings -> Chọn tab Personal -> Phone -> Band:
- Select your network type: WCDMA
- Select your GSM/UMTS band: UMTS(2100+,,,)
-> OK
đó là hướng dẫn tôi gom trên mạng nhưng đến dòng " Select your network type: WCDMA"
Thì tịt chịu chết vì tiếng Anh kém quá cũng như trên máy của tui không có dòng chữ trên
Chà, theo mình biết thì Qtek 9100 thuộc dòng HTC Wizard thì làm gì có 3G cơ chứ ???:( Còn cái máy Gigabyte 186i kia mình cũng chưa nghe tới bao giờ mà hướng dẫn bạn được...:-?

hoadainhan70

Active Member
Hình như là có đấy Pác Mod à !!!! Từ lâu tớ nghe nói nó thuộc hàng PDA 3G giá rẻ mà !!!Còn máy điện thoại Gigabyte trong diễn đàn ta cũng có topic đấy

hoadainhan70

Active Member
Được , Cám ơn pác đã chiếu cố quan tâm giúp đỡ Tớ sẽ tìm lại được thông tin nói về dòng Qteck 9100 có hỗ trợ 3g hay không

AnhPheCT

Từ hôm qua đến nay cái thời tiết Manila 2D vây 3D cũng ko sao cập nhật được!! Nhưng cái thời tiết ở Today Manila thì Cập nhật vô tư!!! Không hiểu tại sao bao nhiêu là máy ko máy nào cập nhật được???? Dù các ứng khác vào Net, check mail bình thường! Thử bao kết nốt luôn (Sync, Wifi, GPRS)...! Các Bác có bị như thế ko? Hay tại cái Server của Weather.com nếu nó bị sao thời tiết Today cập nhật được!!

thanhchauha

Các bác chỉ em cách sync danh bạ từ PC sang PCC và ngược lại cho HD2 với. Em hơi gà mờ vụ này. PC em dùng winxp và outlook 2003

heogayno1

Hỏi về kết nối với máy tính

Tôi đang dùng Win XP
sau khi connect với PDA để flash rom, máy tính ko nhận PDA nữa báo USB not regconize

Bình thường mốn hết phải cải lại win

Cài lại ActiveSync ko ăn thua

Bật chế độ Bootloader lên vẫn flash rom mới bình thường :( thế mới chuối

ko biết đã có bác nào bị như vậy chưa?

bunni

GPS là gì? và xài thế nào

dạ em biết cái tiêu đề hơi gà...nhưng em cũng cố công mò sức tìm nhưng vẫn chưa thấy. E đang xài con HTC Pure. nhà e có cái navigator định vị vui lắm em thấy con này cũng có gps e nghĩ chắc nó cũng "cách 300m chuẩn bị rẽ trái" đc như cái navigator của papa em :D . Em mong mấy anh mấy chú chỉ em vì em cũng vọc cái này đc có 5 ngày thôi. chẳng biết gì nhiều. mod có cho link tham khảo thì cũng cho e 1 ngày với nhé :) em cám ơn!

member121080

Hỏi cách thiết lập kết nối Wifi của O2 Xda lls.

Chào anh em, tôi có một chút không biết muốn nhờ các anh em ai biết chỉ giúp tôi với nhé.
Tôi hiện đang dùng một con O2 Xda lls, trước đây thì vào mạng Wifi rất nhanh và không phải làm các thao tác gì cả cứ mở Wifi lên là tự động đăng nhập như PC vậy, nhưng sau khi một lần để hết pin và cài đặt lại giờ không kết nối được nữa, mỗi khi vào wifi thì máy yêu cầu kết nối và khi vào thiết lập máy đều yêu cầu phải nhập số như số điện thoại...đại loại như vậy. Vậy tôi muốn hỏi là cách cài đặt..từng bước một or phần mềm nào để con O2 của tôi có thể vào mạng bằng Wifi được như trước..nhiều lúc vào giường rồi mà cứ ôm cái máy tính vào cũng bất tiện..muốn cầm con đt vào nó nhẹ nhàng..Ai biết chỉ giúp tôi với nhé..xin cảm ơn trước.

thang812

híc em đang dùng black muốn đổi gió mua một em palm pro nhưng nó chạy win mà em thì hoàn toàn mù tịt cách kết nối với pc cũng như cách cài các phầnn mềm, bác nào pro giúp đỡ cho em sáng ra một chút hay bác nào đã lập toppic về con này thì cho em xin link đi
thanks các bác nhìu nhìu

prodau

híc em đang dùng black muốn đổi gió mua một em palm pro nhưng nó chạy win mà em thì hoàn toàn mù tịt cách kết nối với pc cũng như cách cài các phầnn mềm, bác nào pro giúp đỡ cho em sáng ra một chút hay bác nào đã lập toppic về con này thì cho em xin link đi
thanks các bác nhìu nhìu

palm pro thì màn hình vuông hơi kén ứng dụng 1 tí. bác vào mục ứng dụng down phần mềm về cài thôi.

kimbeo

Hỏi cách thiết lập kết nối Wifi của O2 Xda lls.

Chào anh em, tôi có một chút không biết muốn nhờ các anh em ai biết chỉ giúp tôi với nhé.
Tôi hiện đang dùng một con O2 Xda lls, trước đây thì vào mạng Wifi rất nhanh và không phải làm các thao tác gì cả cứ mở Wifi lên là tự động đăng nhập như PC vậy, nhưng sau khi một lần để hết pin và cài đặt lại giờ không kết nối được nữa, mỗi khi vào wifi thì máy yêu cầu kết nối và khi vào thiết lập máy đều yêu cầu phải nhập số như số điện thoại...đại loại như vậy. Vậy tôi muốn hỏi là cách cài đặt..từng bước một or phần mềm nào để con O2 của tôi có thể vào mạng bằng Wifi được như trước..nhiều lúc vào giường rồi mà cứ ôm cái máy tính vào cũng bất tiện..muốn cầm con đt vào nó nhẹ nhàng..Ai biết chỉ giúp tôi với nhé..xin cảm ơn trước.
Bác thay cục pin nhỏ giữ bộ nhớ máy là được.
thanks các bác nhìu nhìu
Bác cài Activesync 4.5 cho máy nếu đang dùng win XP, Cài Mobile device center cho máy dùng vista hay win 7. ( có phân biệt 64 hay 32 bit nên bác tải cho đúng bản của win)