• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về lỗi khi Jailbreak trên FW 3.1.2 GỐC

doananhtai

Trước đây khi blacksnow (unlock cho 5.11.07) chưa có. Mọi người vẫn xài các bản FW 3.1.2 custom sạch chỉ có Cydia và không thay đổi BB, lúc đó bản FW custome này chạy rất ổn định không ai than phiền mấy cái vụ về wifi, youtube hay GPS hoặc các lỗi linh tinh.

Vậy nay đã có thể unclock rồi.. Tại sao mọi người không restore bản gốc để nâng BB lên 5.11.07 rồi JB nếu chạy ổn thì thôi còn nếu lỗi tùm lum thì shift+restore bản custom trước đó đã chạy rất ổn định (tất nhiên bản custom này không thay đổi BB của bạn đã nâng), sau đó dùng blackSnow để unclock.

Như vậy, giải quyết được vấn đề lỗi tùm lum do tự tay jailbreak cho bản gốc, vì bản custom đã được các cao thủ làm trước đó dùm cho các bạn rồi...

Một ý tưởng mong được thảo luận.
(Mình xài máy world cài bản custom của zenki đưa trước đó rất ổn định không cần unclock nên không thử nghiệm được ý tưởng trên) :D

Chỉnh sửa cuối:

tien113

bản custom xài được cho baseband 5.11.07 hả bạn, mình đang dùng iphone 3gs zin 3.1.2, xài jaibreak k được, nó chạy nhưng k hiện icon lên iphone, giờ mình có thể xài bản custom nào cho máy mình... mong bạn chỉ giúp...

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
bản custom xài được cho baseband 5.11.07 hả bạn, mình đang dùng iphone zin 3.1.2, xài jaibreak k được, nó chạy nhưng k hiện icon lên iphone, giờ mình có thể xài bản custom nào cho máy mình... mong bạn chỉ giúp...
Đây là 2 Bộ CUSTOM CLEAN chỉ có Add Cydia. Bạn thích bộ nào thì chọn mà dùng.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70984
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70528

Các bản Custom này được JB bằng PwngTool của Dev-Team nên độ ổn định rất cao, tool blackra1n chỉ đc cái đơn giản và nhanh thôi chứ độ tương thích chưa cao và còn rất nhiều lỗi đi kèm. (Tuy nhiên có người bị có người không bị)

tien113

link 1 có nói là nếu dùng baseband 5.11.07 thì sẽ k unclock được... mà mình thì mún unclock lun...

còn link 2 thì dành cho bản 3G World, mà mình là 3GS thôi, làm sao xài được???

mong anh chỉ em cách khác...

pole_star139

Đây là 2 Bộ CUSTOM CLEAN chỉ có Add Cydia. Bạn thích bộ nào thì chọn mà dùng.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70984
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70528

Các bản Custom này được JB bằng PwngTool của Dev-Team nên độ ổn định rất cao, tool blackra1n chỉ đc cái đơn giản và nhanh thôi chứ độ tương thích chưa cao và còn rất nhiều lỗi đi kèm. (Tuy nhiên có người bị có người không bị)

Bác Zenki, em hỏi lại chút, bjo máy em lên BB 5.11.07 rồi, restore lại bản FW custome 3.1.2 ở trên rùi dùng Blacksnow unlock có đc không ạ? Em dùng Blackra1n làm với FW gốc vẫn phát sinh lỗi dù đã fix :(

Zenki

Super V.I.P
Bác Zenki, em hỏi lại chút, bjo máy em lên BB 5.11.07 rồi, restore lại bản FW custome 3.1.2 ở trên rùi dùng Blacksnow unlock có đc không ạ? Em dùng Blackra1n làm với FW gốc vẫn phát sinh lỗi dù đã fix :(
Bây giờ BB 05.11.07 thì blacksn0w được rồi nên dùng FW nào cũng được cả.

doananhtai

link 1 có nói là nếu dùng baseband 5.11.07 thì sẽ k unclock được... mà mình thì mún unclock lun...

Không unclock được là thông tin trước khi có blacksnow, nay thông tin đó đã lỗi thời rồi...

Blacksnow là chuyên unclock cho BB 5.11.07 mà... chỉ unclock không được nếu BB không phải là 5.11.07..:D

tien113

em dùng bản custom firmware của bác longgiang cho con 3gs zin 3,1,2 thì bị báo lỗi 1604, k tài nào up lên được, mong các bác giúp em với....

doananhtai

Phone chưa từng qua JB thì sẽ ko thể Restore đc firmware Custom

Nếu bạn restore 3.1.2 Gốc (không jailbreak) thì sẽ bị lỗi 1604 khi shift+restore bản custom..

Bây giờ bạn phải restore lại bản 3.1.2 gốc, dùng blackrain jailbreak nó một cái trước... rồi sau đó hãy shift+restore bản custom..

Chỉnh sửa cuối:

tien113

Phone chưa từng qua JB thì sẽ ko thể Restore đc firmware Custom

Nếu bạn restore 3.1.2 Gốc (không jailbreak) thì sẽ bị lỗi 1604 khi shift+restore bản custom..

Bây giờ bạn phải restore lại bản 3.1.2 gốc, dùng blackrain jailbreak nó một cái trước... rồi sau đó hãy shift+restore bản custom..

vấn đề là mình chạy blackra1n k thành công, mọi thứ đều ok, chỉ có hình của geohot k hiện ra và icon k hiện trên iphone, chẳng lẽ phải lấy mac blackra1n thì mới được sao...:((, em dùng win xp...:((

doananhtai

vấn đề là mình chạy blackra1n k thành công, mọi thứ đều ok, chỉ có hình của geohot k hiện ra và icon k hiện trên iphone, chẳng lẽ phải lấy mac blackra1n thì mới được sao...:((, em dùng win xp...:((

Nếu không hiện hình geohot và icon "giọt mưa màu đen" không có...
Thì có thể là do bạn login vào windows XP không phải là Administrator.

You must login windows XP as Administrator.

Chỉnh sửa cuối:

dungeasy

nói chung các bạn nên chạy bạn custom clean của bác LongGiang , đã jailbreak sẵn , không cần dùng đến blackra1n và không bị phát sinh lỗi do blackra1n gây nên , dù baseband là 5.07 , wa bản custom cần cài blacksn0w là unlock tuốt :D good luck

doananhtai

nói chung các bạn nên chạy bạn custom clean của bác LongGiang , đã jailbreak sẵn , không cần dùng đến blackra1n và không bị phát sinh lỗi do blackra1n gây nên , dù baseband là 5.07 , wa bản custom cần cài blacksn0w là unlock tuốt :D good luck

Nếu từ FW cũ đã JB thì shift+restore thẳng lên bản custom thì được, chứ nếu đã lỡ lên FW GỐC mà không JB thì không cách gì shift+restore bản custom được (báo lỗi 1604).

Do vậy nếu đã lên FW GỐC thì cần phải JB cho được (dù kết quả chạy lỗi tùm lum cũng được) sau đó mới có thể shift+restore bản custom để fix lỗi tùm lum đó.....

tien113

Nếu không hiện hình geohot và icon "giọt mưa màu đen" không có...
Thì có thể là do bạn login vào windows XP không phải là Administrator.

You must login windows XP as Administrator.

em đã dùng administrator nhưng vẫn k được...:((

kiemhao

0 biết mấy bro nói sao chứ. bản thân mình dang dùng custom 3.1.2 cho 3gs, nhưng sau đó up len luôn ban goc luon 3.1.2.

Sau khi up lên xong , jailbreak,cai PushFix để fix error wifi, youtube... cài sbsetting 3.0.5,nhận thấy ngay 2 điều

-Quản lý memory tốt hơn nên dư dc nhiếu du dc nhiều ram hon, toi da dc 179M, còn vấn đề pin thi 0 khac gi nhiều, an thua mình co chỉnh tối ưu hóa hết hay chưa.
-Sóng tốt hơn và ổn định hơn chút(chút thôi)

Ngoài đó ra 0 co khác gì so với bản gốc

Summary: khuyên anh em nên up lên bản gốc luôn

doananhtai

em đã dùng administrator nhưng vẫn k được...:((

Kiểm tra lần cuối cùng câc điều kiện sau:

1- login windows xp với user là Administrator.

2- Đã cài itunes bản mới nhất (9.0.2) trong PC -
vì blackra1n có load file dll at C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin\iTunesMobileDevice.dll (có thể itunes bản cũ không tương thích).

3- Sau khi "make it ra1in" phải REBOOT lai IP thì mới có icon "giọt mưa đen"...

Nếu không được nữa thì.....:((

caodanh12

Mấy Anh cho Danh hỏi hum vừa rồi em có unlock thử cho con 3g lock FW3.1 basband 5.11.07 lúc restore FW 3.1 gốc xong cái nó chỉ hiện chế độ SOS JailBreack = blackra2n làm theo hướng dẫn nó chạy xong tự khởi động lại và cũng ở chế độ SOS à ! không active được là sao anh nào rành chi em gấp gấp nha 1.... thanks nhìu lắm ....

doananhtai

Mấy Anh cho Danh hỏi hum vừa rồi em có unlock thử cho con 3g lock FW3.1 basband 5.11.07 lúc restore FW 3.1 gốc xong cái nó chỉ hiện chế độ SOS JailBreack = blackra2n làm theo hướng dẫn nó chạy xong tự khởi động lại và cũng ở chế độ SOS à ! không active được là sao anh nào rành chi em gấp gấp nha 1.... thanks nhìu lắm ....

Theo mình được biết là bạn mới chỉ có JB chứ chưa unclock phải không?

JailBreak = có nghĩa là phá ngục, tức là mới chỉ phá được ngục tù bằng cách cho thấm một "giọt mưa đen" vào tường, để theo giọt mưa này mà len lõi chèn (tải và cài) cái cánh cửa CYDIA vào. với cánh cửa CYDIA bạn mới có thể cho mọi thứ bất hợp pháp (trong đó có phần mềm UNCLOCK) chui vào ngục để bẻ khóa nhắm thông mạng...

Vậy nôm na, là sau khi phá ngục bằng BlackRa1n xong.. bạn sẽ dùng "giọt mưa đen" tải và cài CYDIA, với CYDIA bạn tải và cài BlackSnow vào để bẻ khóa...... sau khi bẻ khóa xong bạn mới có thể ALô được...