• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về lỗi khi Jailbreak trên FW 3.1.2 GỐC

trinhphatdat

3Gs bản quốc tế ko jailbreak FW3.1.2

tình hình la em mới đổi lên con 3Gs fw khi mua về là 3.1.2 sao khi jailbreak xong cài cydia và reboot máy thì nó hiện cái đĩa và sợi cáp các bác có kinh nghiệm giúp em với:mad:):mad:)

Zenki

Super V.I.P
tình hình la em mới đổi lên con 3Gs fw khi mua về là 3.1.2 sao khi jailbreak xong cài cydia và reboot máy thì nó hiện cái đĩa và sợi cáp các bác có kinh nghiệm giúp em với:mad:):mad:)
Đọc lại Topic này và thêm nhiều Topic khác sẽ hiểu thêm vấn đề.

trinhphatdat

ko biết liệu em làm theo cách này có được ko restore FW 3.1.2 đốc sau đó jailbreak 3.1.2 và restore lại bằng bản custom 3.2.1 cho 3gs có được ko các bác

suchuanb

bro xài gps của ai, mình xài của navigon và sygic thì chỉ có cái của navigon hoạt động ...:-?[/QUOTE
Tôi dùng gps của máy thôi, ko biết cách chọn như bác nói

Có bác nào biết giải pháp khắc phục GPS không nhận tín hiệu vệ tinh, hướng dẫn thử cái đi à.

Bạn vào cydia -> manage -> add http://iphone.pdaviet.info
xong bạn vào IPviet team tìm đến Push Fix và cài nó xẽ fix lỗi Wifi, GPS.v.v
sau đó bạn chạy map là thu ngon lành. vì trước đó tôi cũng bị như thế khi chạy bản đồ khuất hướng thì nó chỉ đang ở bên Đức (mặc dù tôi đang ở trong nước), ra giữa trời nắng thì báo không thu được tín hiệu vệ tinh.khi chạy Push Fix xong mọi việc thu GPS lại như lúc FW 3.0.
Chỉ có mội một điều là chưa biết cách copy data vào để chạy offlineMap và danh bạ của Mcallshow vì chưa biết cách kết nối IP 3G với máy tính. Trước kia với FW 3.0 thì dùng PC Suite for iPhone nhưng nay lên FW 3.12 thì không chạy được. Ai biết cách nào chỉ giúp. Tôi đã thử dùng WinSCP mà không được. máy tính của tôi chạy Windows XP
xin mọi ngườ chỉ giúp

Zenki

Super V.I.P
Chỉ có mội một điều là chưa biết cách copy data vào để chạy offlineMap và danh bạ của Mcallshow vì chưa biết cách kết nối IP 3G với máy tính. Trước kia với FW 3.0 thì dùng PC Suite for iPhone nhưng nay lên FW 3.12 thì không chạy được. Ai biết cách nào chỉ giúp. Tôi đã thử dùng WinSCP mà không được. máy tính của tôi chạy Windows XP
xin mọi ngườ chỉ giúp
Không thảo luận về Ứng dụng trong Topic này.

Để FIX lỗi kết nối trên FW 3.1.2 bạn tìm trong Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812

Vinh3C

Hic! Bác giống em! Cái này là do bác mua sau tuần thứ 40! Hình như từ cái tuần này trở về sau nếu Jailbreak đều bị tình trạng như vậy mà chưa khắc phục lỗi được!
Chỉ có cách duy nhất mỗi lúc khởi động lại máy bác lại xách theo con laptop và chạy lại các blackra1n thì nó mởi lên!
Em chỉ còn cách cài ứng dụng bản quyền!X-(
Nằm vùng chờ các Mod trên đây ra thông báo mới cho tình trạng này thôi!:D

Mong các Mod cố gắng tìm cách khắc phục cho chúng em được nhờ!
Hoặc chờ bản Blackra1n mới để khắc phục thôi! :(

Germaniteen

Hic! Bác giống em! Cái này là do bác mua sau tuần thứ 40! Hình như từ cái tuần này trở về sau nếu Jailbreak đều bị tình trạng như vậy mà chưa khắc phục lỗi được!
Chỉ có cách duy nhất mỗi lúc khởi động lại máy bác lại xách theo con laptop và chạy lại các blackra1n thì nó mởi lên!
Em chỉ còn cách cài ứng dụng bản quyền!X-(
Nằm vùng chờ các Mod trên đây ra thông báo mới cho tình trạng này thôi!:D

Mong các Mod cố gắng tìm cách khắc phục cho chúng em được nhờ!
Hoặc chờ bản Blackra1n mới để khắc phục thôi! :(

Đây là tình trạng chung của các máy tuần 40 trở về sau. Nên kiểm tra kỹ xem có reboot sau khi cài app không. Nếu không là phải chạy lại cái Blackra1n.:-??

HaiBanh

Các bác cho e hỏi : IP 3GS 32gb word fw 3.1.2 BSB 5.11.07 sản xuất ở tuần thứ 42, do là ko cài dc Cydia nên e restore fw custom bị lỗi 1604 nhiều lần quá nên h khi chạy bản gốc bằng itunes thì ko active dc sim, e backra1n để vào menu thì thấy banh số imei lun rồi, còn sóng thì "no service"...h thì phải làm thế nào ạh :( nghe nói phải sửa phần cứng :( Có ai có cách giải quyết nào hay thì bày hộ e với...e cảm ơn trc

kotaro87

Mình jb cho em 3Gs và vào chạy snow để unlock thành công thì wifi vẫn chạy ngon lành nhưng đến khi mình khổi động lại máy thì wifi mặc dù vẫn on off đc nhưng ko tìm thấy mạng để kết nối. Bác nào biết khắc phục chỉ mình vs :(

khoqua

Mình jb cho em 3Gs và vào chạy snow để unlock thành công thì wifi vẫn chạy ngon lành nhưng đến khi mình khổi động lại máy thì wifi mặc dù vẫn on off đc nhưng ko tìm thấy mạng để kết nối. Bác nào biết khắc phục chỉ mình vs :(

reset lại mạng là được

T

tainguyentan

Guest
Mình xài ip tuần 37, cũng đỡ ghê, ai tuần 40 tiếp tục chờ đợi

Vinh3C

Jailbreak được cho 3GS tuần thứ 40 trở về sau này chưa Mod ơi!
Nhờ Mod chú ý hộ anh em tí nhé!
:-?
;;)

badboy1002

Jailbreak được cho 3GS tuần thứ 40 trở về sau này chưa Mod ơi!
Nhờ Mod chú ý hộ anh em tí nhé!
:-?
;;)

Ủa các máy 3Gs tuần 40 trở đi vẫn JB và unlock bình thường mà. Chỉ bị cái tội là mỗi lần khởi động lại thì bị cáp+itunes thôi, chịu khó cắm vào máy tính chạy "blackra1n" vẫn xài được bình thường mà.

Vinh3C

Ủa các máy 3Gs tuần 40 trở đi vẫn JB và unlock bình thường mà. Chỉ bị cái tội là mỗi lần khởi động lại thì bị cáp+itunes thôi, chịu khó cắm vào máy tính chạy "blackra1n" vẫn xài được bình thường mà.

Vấn đề là ở đấy! lỡ đi xa! hết pin! máy tắt! hic!
Kiếm cho PC mà có internet rồi chạy lại cũng mệt lắm!
Thế mới cần phiên bản Blackra1n mới! Không cần có PC để khởi động!
:|

Zenki

Super V.I.P
Vấn đề là ở đấy! lỡ đi xa! hết pin! máy tắt! hic!
Kiếm cho PC mà có internet rồi chạy lại cũng mệt lắm!
Thế mới cần phiên bản Blackra1n mới! Không cần có PC để khởi động!
:|
Chắc phải chờ ra FW mới rồi Tool mới Update! Vẫn chưa có thông tin gì của tác giả là sẽ Update bản Blackra1n mới cả!

thainvicb

Con Iphone 3GS Lock của em xài bản FW3.1.2 nhưng khi jaibreak xong thì mỗi lần Boot lại đều hiện lên cọng cáp và ăn đĩa! Lại phải chạy lại Blackra1n.. Mỗi lần hết pin thì bực lắm! Các bác mách cho em kinh nghiệm với! Cảm ơn các bác trước...:-?