• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về lỗi khi Jailbreak trên FW 3.1.2 GỐC

T

tainguyentan

Guest
Đừng để nó hết pin =))

Con Iphone 3GS Lock của em xài bản FW3.1.2 nhưng khi jaibreak xong thì mỗi lần Boot lại đều hiện lên cọng cáp và ăn đĩa! Lại phải chạy lại Blackra1n.. Mỗi lần hết pin thì bực lắm! Các bác mách cho em kinh nghiệm với! Cảm ơn các bác trước...:-?

HuynhThanh

Con Iphone 3GS Lock của em xài bản FW3.1.2 nhưng khi jaibreak xong thì mỗi lần Boot lại đều hiện lên cọng cáp và ăn đĩa! Lại phải chạy lại Blackra1n.. Mỗi lần hết pin thì bực lắm! Các bác mách cho em kinh nghiệm với! Cảm ơn các bác trước...:-?

Không có cách nào đâu bạn à! Hạn chế cài các ứng dụng yêu cầu phải reboot, đừng để máy tắt nguồn, và ngồi chờ F.W tiếp theo, có tool J.B mới thì sẽ khắc phục được thôi!:D

hongtoan

sau khi up lên 3.12 thấy vẫn bình thường chưa có gì xảy ra,đợi thêm vài bữa coi sao

hancongyen

mình dùng máy 3gs world đang chạy FW 3.1.2 gốc, mình đã JB bằng blackr, mọi thứ chạy ngon lành, nhưng sau đó không thể nào up FW custom được, toàn báo lỗi 1.6xxx. Máy mình sx tuần 39, có bb 05.11.07 và bootroom cũ. Giúp mình với, xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

mình dùng máy 3gs world đang chạy FW 3.1.2 gốc, mình đã JB bằng blackr, mọi thứ chạy ngon lành, nhưng sau đó không thể nào up FW custom được, toàn báo lỗi 1.6xxx. Máy mình sx tuần 39, có bb 05.11.07 và bootroom cũ. Giúp mình với, xin cảm ơn!

Bạn xem bài này nhé!

tunhung152

Bạn nào có thể trả lời giúp mình với, mình mới sắm một con 3gs world 16G, chỉ biết là sản xuất tuần 45. giờ mình muốn cài Cydia để tải game, soft về thì làm thế nào? chứ cứ cần gì lại mang ra hàng thì phiền phức quá, mà mình đang học trong quân đội nên không có thời gian. Các bạn giúp mình với.Thanks all!!!

vipboy_9x

Moderator
Bạn nào có thể trả lời giúp mình với, mình mới sắm một con 3gs world 16G, chỉ biết là sản xuất tuần 45. giờ mình muốn cài Cydia để tải game, soft về thì làm thế nào? chứ cứ cần gì lại mang ra hàng thì phiền phức quá, mà mình đang học trong quân đội nên không có thời gian. Các bạn giúp mình với.Thanks all!!!

bạn có thể wa bên đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=70662để tham khảo và cách càiCydianhé,
cài song cydia app sources iphone.gsm.vnvào cài mobileinstallation 3.1NHÉ
cài song thì có thể cài soft+game vivu nhé:))

HuynhThanh

Hiện nay với các máy I.P mới, được sản xuất từ tuần 39 trở về sau này khi J.B bị lỗi reboot, hơi phiền phức tý! Bạn có thể tham khảo kỹ trước khi quyết định J.B nhé!:D

myShinichi

Các bạn vui lòng cho biết là lỗi sau khi crack thành công, nhưng mỗi lần khởi động lại hiện cái cọng dây USB với iTunes phải cắm vào PC chạy crack lại đã fix được chưa vậy ? Chứ như vầy bất tiện quá !!!!

Bây giờ reboot lại IP rồi cắm vào cho iTunes upgrade lên có được không ? Nó sẽ upgrade lại cho mình 3.1.2 gốc chứ ạ ? Sau đó dùng redsnow crack lại có đc ko ?

Thanks !

tien113

Các bạn vui lòng cho biết là lỗi sau khi crack thành công, nhưng mỗi lần khởi động lại hiện cái cọng dây USB với iTunes phải cắm vào PC chạy crack lại đã fix được chưa vậy ? Chứ như vầy bất tiện quá !!!!

Bây giờ reboot lại IP rồi cắm vào cho iTunes upgrade lên có được không ? Nó sẽ upgrade lại cho mình 3.1.2 gốc chứ ạ ? Sau đó dùng redsnow crack lại có đc ko ?

Thanks !

lỗi này thì phải chờ thôi... mình cũng đang chờ nè ...:D

HuynhThanh

Thanks !

Bạn có thể restore lại thì được, chứ ngoài blackra1n ra thì không có cách nào khác! Hiện nay với các máy 3GS sản xuất từ tuần 39 trở về sau này thì chỉ có cách "sống chung với lũ" thôi bạn à! Bạn cứ để dzậy xài tạm đi, và ngồi chờ F.W 3.2 ra mắt sẽ có cách giải quyết!:D

myShinichi

Lúc nãy vừa ra 1 tiệm điện thoại dán màn hình, hỏi chủ ở đó thì ổng nói bảo đảm crack thành công lỗi treo cáp giá 100k.

Có bạn nào nắm được thông tin này chưa vậy ?

tunhung152

cám ơn các bạn đã giúp đỡ. nhưng cho mình hỏi thêm câu nữa, sau khi jb rồi thì các chức năng của ip như wifi, gps,... vẫn bình thường chứ? Mà khi nào có tôl jb mới các bạn Pm vào hòm thư ở pdaviet giúp mình với nhé!:)

misstele

Theo mình biết thì chưa có cách nào khắc phục được lỗi tắt máy khởi động lại hiện cáp cho 3GS đâu. Cố gắng chờ đi bạn ko thì mất tiền mà vẫn ko được gì hết đâu

dunglamdangki

Tôi đã thử nhiều lần, máy của tôi là 3g lọck, chạy FW gốc xong sau đó JB bằng blackra1n thì chạy rất ổn định, các chương trình chạy ko bị văng ra, còn lại dùng mấy cái custom rom toàn bị văng chương trình ra, ví dụ không chạy được TOMTOM navi.

qoow

Cho mình hỏi. Mình đã dùng Blackra1n để jailbreak (Iphone 3gs 3.1.2), đã thấy Cydia trong điện thoại, có thể gọi điện, cài nhạc và chép hình. Nhưng không thể kết nối với Iphone_Pcsuite (nó báo iphone chưa được jailbreak) cũng như không thể cài app (cracked) từ Itunes. Vậy mình phải giải quyết như thế nào vậy.. Mong được anh em giúp đỡ và xin cảm ơn trước.

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi. Mình đã dùng Blackra1n để jailbreak (Iphone 3gs 3.1.2), đã thấy Cydia trong điện thoại, có thể gọi điện, cài nhạc và chép hình. Nhưng không thể kết nối với Iphone_Pcsuite (nó báo iphone chưa được jailbreak) cũng như không thể cài app (cracked) từ Itunes. Vậy mình phải giải quyết như thế nào vậy.. Mong được anh em giúp đỡ và xin cảm ơn trước.
Xem trong này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812

Tìm bài "Fix lỗi kết nối khi JB bằng Blackra1n"

pandamiss

Mình dùng 2G úp lên bản custom clean của bác longgiang sạc ngon lành 1h30 đầy . Nghịch ngợm restore bản gốc 3.1.2 dùng blackra1n ok dùng ngon lành chỉ mỗi tội là cứ cắm sạc là phải tầm 2h15 mới đầy. Nản wa. Mà vẫn sạc, cáp cũ mà thôi