• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

tom_codon: Nơi cư ngụ: Russian<<<<<<<<<<<<<<vậy mà đành bó tay với 2 con Exec đó à? :D.Nói chung Exec vẫn là ngon nhất cho đến thời điểm hiện nay.Nếu như mình ở Việt Nam thì đúng là bệnh chết DOC quả là đáng sợ.Vô phương luôn.

Tom_codon

Super V.I.P
Có thể cứu chữa được nhưng mà giá quá đắt.Bên này muốn thay cái đó mất 19000 rúp tương đương với 10 triệu VND thì thà mua con mới còn hơn,thay chi cho mệt ???:( :( :(

Các hãng chính bên này bảo thay DOC nhưng theo em nghĩ họ nhấc cả main ra thay luôn nên giá cả mới đắt đến vậy 8-| 8-|

nugift

Active Member
Các bác ơi,

E định đổi cái miniS qua EXEC mà không biết như thế nào? Các bác có thể cho em biết sự khác biệt cũng như ưu điểm của 2 con này nếu như so sánh với nhau.

Cảm ơn các bác nhiều.

poiuy

So sánh thì quá khập khiễng, EXEC hơn đứt về mọi mặt, chỉ phải cái hơi to và nặng thôi

kainz

Chọn MiniS đi.
MiniS bây giờ là lựa chọn số 1 nếu xét cả về hiệu suất và giá cả( best p/p):)

Ai nói sóng Wizard chập chờn là hoàn toàn không có căn cứ.:( Sóng vốn không phải điểm mạnh của PPC, dòng nào cũng thế cả thôi. Mà theo lý thuyết là thế chứ mình thấy con MiniS của mình sóng sánh cũng ngon lành lắm.:))
Đúng rồi ! mình đã từng dùng con này, sóng ổn định lắm mà ngoài ra bàn phím cứng mà cài Vntyping gõ TV (mua copyright của Vngeeks.com nhé !) vào thì rất chuẩn đấy ! Nhưng con này và con Neo chỉ có mỗi tội đôi khi chạy chậm quá, không được mượt !

nlesslove

Đúng rồi ! mình đã từng dùng con này, sóng ổn định lắm mà ngoài ra bàn phím cứng mà cài Vntyping gõ TV (mua copyright của Vngeeks.com nhé !) vào thì rất chuẩn đấy ! Nhưng con này và con Neo chỉ có mỗi tội đôi khi chạy chậm quá, không được mượt !

dòng HP thì sao hả bạn? mình thấy giá rất tốt

toanh04

Các bác ơi,

E định đổi cái miniS qua EXEC mà không biết như thế nào? Các bác có thể cho em biết sự khác biệt cũng như ưu điểm của 2 con này nếu như so sánh với nhau.

Cảm ơn các bác nhiều.
Ô! nó cũng giống như bác đang đi babét nhè mà giờ chuyển sang ngồi SH ý mà...:D
Đùa vậy chứ bác có thể vào 1 số Website chuyên về dtdd như : http://www.thegioididong.com hoặc http://www.nhatcuong.net ... chẳng hạn, trong đó đều có tính năng so sánh giữa các loại đ.thoại...

fellow

Tui đang xài con Cingular 8125 nè, ổn định lắm, sóng mạnh, phần mềm cài vi vu, pin ít hao vì xài chip omap :D

hcqp

Muốn biết thiên hạ của PPC đang chuộng dùng con nào nhất thì mời các anh em tham khảo thêm ở đây nè:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=996
Tuy chưa thể gọi là tất cả, nhưng cũng phần nào phản ánh được thực trạng...
Nếu các bạn ở trung tâm thành phố hoặc những vùng sóng phát mạnh thì việc sóng yếu một tý không ảnh hưởng. Tuy nhiên, bạn thử đem con Cingular 8125 ra đảo Phú Quốc đi...không chắc lắm, vì có thể cái máy mà em biết bị lỗi kỹ thuật thì sao...
Ở PHú Quốc có một câu cửa miệng cho mọi vấn đề như thế: HÊN XUI !!!

mthanh0707

So SÁnh O2s VÀ Mini Pro :(

Chào các bác.;;)
E hiện đang xài con o2s rom 2005 chạy rất ổn địng,nay e tính đổi con moni pro về vọc thử,ko biết ý kiến của các bác ra sao?:-?
Giữa 2 con này thì con nào ngon hơn?ko biết minipro chạy có ổn định như con o2s ko vậy các bác.Và con S này thường hay bị lỗi gì ạ.
Các bác giúp e với e đang băn khoăn lắm.:-?

hcqp

Sao bác mthanh0707 lại có chữ ký ngộ vậy ta: "O2 XDA IIs win2005 rom 5.04.06 cũng cùi bắp nốt"
Theo mình thì bác hãy cứ xài O2 IIs cho đã: Màn hình lớn giúp thao tác PDA thuận tiện, tốc độ nhanh, RAM và ROM đều lớn, up ROM thoải mái không sợ chết. Theo thống kê của PDAVIET thì hiện nay, dòng BA hiện đang dẫn đầu về số lượng người ưa chuộng dùng mà...!
Nếu bác bị lỗi về ROM có thể dùng bản ROM 5.04.08 hoặc 5.04.09 của Logout sẽ ổn định hơn ROM 5.04.06 (dù Rom này có nhanh hơn đôi chút)
Nhiều người bán hàng O2miniS đã nói là con này không ổn lắm về sóng, chạy dễ treo, phải RS lại... Mình chỉ nghe thôi, chưa chắc lắm. Nhưng bản thân mình thì thấy cái màn hình bé tí thì coi phim và thao tác chọt chọt hay viết lách trên đó không đã nên không thích O2 miniS (mini Pro)
Có thể nói, theo lời bác Hữu Tiến, con O2 IIs là lựa chọn hợp lý nhất hiện nay nếu xét về : tài chính, tốc độ, độ ổn định và hệ điều hành WM5!
Vài lời cùng bạn...sự lựa chọn cuối cùng là ở bạn! Mình chỉ nêu ra ý kiến để bạn tham khảo thế thôi!
Thân!

thanhtung183

Hình như ít người xài exec, chắc ngại vì nó to quá chăng. Mình thấy xài con nào màn hình to to chút mới đã, nhìn chữ dễ đọc hơn và tốc độ thì điên cuồng ^^.

toanh04

Màn hình to thì ai mà chả thích, làm việc và giải trí đều rất đã, nhưng cũng còn tùy...bởi vì với chiều cao 1.6m và nặng 49kg như em mà xách con Exec, s hoặc i thì người ta cười cho thúi mũi...
Đành chọn Neo vậy...hic..hic...

Tom_codon

Super V.I.P
Có tiền thi mua Flame cho sướng chứ ai dùng các con khác làm gì.Màn hình 3.6inch.Rom 2G quá ổn nhưng chưa ra mắt nên chưa biết được chất lượng thật sẽ như thế nào đây.
Hi vọng không hay chết như Exec ...!

Nemmatlanh

Nhueng em Flame này là của Asus làm chứ không phải của HTC nên sợ chất lượng không bằng của HTC làm.Cũng như PC chẳng hạn,mình có thằng bạn dung Main của Asus nhưng mà lởm hơn Main của Intel nhiều.Không biết PPC thì thế nào nữa.Nhưng Flame này chưa chắc đã ăn được Exec về mọi mặt đâu.

HuuTien

Các công nghệ sản xuất bo mạch của các hảng lớn đều giống nhau,các bạn yên tâm về chất lượng,chỉ sợ hàng nhái hay dzỏm thôi! :D

who

T Mobile (mini S)

các bác cho mình hỏi o2i và mini s (t mobile) con nào tốt hơn vậy các bác.
mình định mua mini s( t mobile) gia khoảng bao nhiêu vậy. cám ơn các bác trước

BatKid

Super V.I.P
o2i cấu hình mạnh hơn nhưng kg có WM 5.0 và WiFi

miniS dù sao cũng là dòng HTC mới có WM5.0 và WiFi

Theo ý kiến riêng của BK thì bạn nên dùng miniS, cấu hình tạm được và hợp với hiện nay (đa số ssoft bây giờ đều áp dụng cho WM 5.0)

Have Funs

Tom_codon

Super V.I.P
Theo mình cũng nên mua 02minis cái đó có nhiều người dùng thấy bảo cũng được lắm.Uprom thoái mái không bao giờ chết.Giá cả thì cũng không quá cao đâu..!
Hàng ngoài bây giờ chắc trên 5 triệu 1 tí...!

hcqp

o2i cấu hình mạnh hơn nhưng kg có WM 5.0 và WiFi
miniS dù sao cũng là dòng HTC mới có WM5.0 và WiFi
Ai bảo O2 IIi không có Wifi?!
Bạn who xem thêm cái này vậy :
http://www.thegioididong.com/DTDD/Comparemodel.aspx?ModelId1=744&ModelId2=733&ModelId3=20021
O2 IIi chỉ mỗi tội không up lên được WM5 thôi! CÒn những cái khác theo mình là tuyệt lắm đấy!!! Màn hình rộng nè (dễ thao tác PDA), tốc độ nhanh nè (520Mhz - chơi Games và dùng WAD & WA2 để tùy biến giao diện rất Pro), Ram 128Mb, Rom 128Mb...
Thật ra, mình cũng thích kiểu bàn phím trượt của miniS, nhưng sử dụng mà tốc độ chậm thì kẹt lắm, màn hình nhỏ coi phim không phê và thao tác không đã...

Status
Không mở trả lời sau này.