• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

BatKid

Super V.I.P
Mình thấy nhỏ gọn thì dùng Charmer! WM5 nhỏ như Mini!

Cùng quang điểm với ku Trâu, Bk đang tìm 1 kon, hĩ hôm nọ bị hụt mất 1 kon, tiếc đưt ruột .

- Vừa nhỏ ngọn, cấu hình vừa phải, dùng wm5.0, có wifi, tuyệt quá còn gì :D

LETRUNGBUUPHUC

Wizard và Prophet, con nào ngon hơn các bác nhỉ? Em chạy Wizard vì thích bàn phím cứng. Nhiều người lại bảo Neo là dòng ổn định nhất^^

Mình là người thích ăn chắc mặc bền nên mình luôn ủng hộ những em có thiết kế dạng thanh vì những em có thiết kế dạng trượt thì dễ có những trục trặc về cáp màn hình khi sử dụng thời gian dài. Nên mình sẽ bỏ 1 phiếu cho em Neo.

kenpei

Sao Không anh em nào nhắc đến ETEN hết vậy ? Em tính mua con M500 không biết có được o ,có bác nào xài rồi cho em xin tí kinh nghiệm ạ

afa

:-? Có bác nào dùng thử Atom Exec chưa vậy, không biết có hay không, tôi thấy nó có cái bàn phím hồng ngoại rất hay. Bác nào dùng rồi tư vấn cho tôi với.
Đợt trước tôi dùng O2 miniS, quả thật dùng rất thích, tuy nhiên hơi dầy nhưng bàn phím bấm thì thôi rồi. Hồi đầu dùng không quen chẳng bao giờ dùng bàn phím, nhưng về sau quen thì nhắn tin hoặc note toàn dùng bàn phím. Phê luôn. chỉ có điều em bây giờ ra đi phương nào không biết nữa...:(( :((

leo

Mình thấy nhỏ gọn thì dùng Charmer! WM5 nhỏ như Mini!
Vừa phải thì dùng MiniS. Wizard! Có bàn phím, nhỏ gọn!
Mạnh mẻ thì O2i với WM2003 và Exec với WM5! :))

Còn ổn định thì dùng O2S :D

pekvocey

hihi, em đag fân vân giữa 2con o2 Neo (Prophet) và Cingular 8125 (miniS - Wizard)?? cùng cấu hình, chỉ khác camera & flash... bác nào có kinh nghiệm nhìu chỉ cho em với..

hcqp

hihi, em đag fân vân giữa 2con o2 Neo (Prophet) và Cingular 8125 (miniS - Wizard)?? cùng cấu hình, chỉ khác camera & flash... bác nào có kinh nghiệm nhìu chỉ cho em với..

Neo đi bác! MiniS có bàn phím nhưng không ổn lắm, sóng không tốt lắm (đem ra đảo như chổ mình là chập chờn lắm). Xài PDA thì cứ chơi thẳng vào màn hình cảm ứng là OK (dùng Full screen key board).
Bản thân mình thì không thích Neo cũng như MiniS, với túi tiền khiêm tốn, mình chỉ chọn O2 IIs hoặc O2 IIi thôi! Màn hình bự, tốt độ nhanh dùng Sướng nhất!
Còn tiền nhiều thì bạn nên chọn các con mạnh hơn... Bạn thấy đấy, công nghệ di động đã giúp máy tính xách tay đạt đến CPU lõi kép (2x2Ghz...) thì cũng có nghĩa là xu hướng thế giới di động của mình sẽ phát triển mạnh về tốc độ xử lý lên rất cao... chẳng lẻ bạn cam tâm dùng con Neo hay MiniS với tốc độ 195Mhz?!
Quyết định lựa chọn cuối cùng là của bạn! Mình chỉ nêu vài ý thế thôi!
Thân!

LETRUNGBUUPHUC

Mình thấy các bác thảo luận sôi nổi quá nên mình cũng thamh gia mộ số ý kiến chủ quan của mình nhé!
Theo mình một khi đã dùng PDA thì nên chọn những máy có màn hình lớn, tuy kích thước lớn nhưng bù lại tính năng cũng như màn hình hiển thị rõ ràng nhất là chữ viết và khi lướt net.
Những dòng máy mới tuy nhỏ gọn nhưng khi lướt net thì nhiều trang báo không đọc được do chữ nhỏ quá.
Theo ý kiến của riêng mình thì đến thời điểm này không máy nào qua được con EXEC về độ ổn định, khả năng hiển thị, tốc độ xử lý, và mình thích nhất là cặp loa đôi cho âm thanh Stereo vừa lớn vừa rõ ( về khoản này thì cho đến thời điểm này không PDA nào qua đươc EXEC cả), còn nghe nhạc qua tai nghe thì miễn bàn trên cả tuyệt vời, bàn phím lớn thao tác dễ dàng.
Thật là tuyệt vời!

poiuy

Theo tôi tất cả các PPC của O2 hiện nay đều có ưu và nhược điểm, vấn đề ta chọn ưư điểm nào và chấp nhận nhược điểm nào mà thôi. Cá nhân tôi thích màn hình lớn, có phím cứng, mỏng, giá vừa phải nên đã chọn BA, tuy nhiên đôi khi vẫn cảm thấy không vừa ý với bàn phím của nó, giá mà Exec mỏng đi thì thật tuyệt. Lại nữa Flame cấu hình thật hoàn hảo nhưng lại không thấy phím cứng, hơi buồn 1chút (dù sao bây giờ cũng chẳng có tiền mà mua nó)

mthanh0707

theo mình đã dùng ppc thì tội gì dùng màn hình qvga nhỉ,dùng VGA thích hơn,duyệt web,xem phim thì khỏi chê.Theo mình con o2s là tuyệt nhất,mán hình vga,bàn phím qwerty,wifi,up lên win05..........

poiuy

O2s cũng chỉ là màn QVGA thôi bác à, VGA là exec cơ; kích thước màn gần như nhau nhưng độ paan giải khác nhau; QVGA=320x240; VGA=640x480

SirKojiro

OMAP 850 chạy không bằng Intel 416 vì cache intel là 32 trong khi cache OMAP là 8.
Nó tương tự như cache L2 trong chip nhà các bác đấy.
Nhưng đang kết con miniS!
MiniS thấy bảo xem film thì bị giật, nghe nhạc bằng PocketMusic (bật cả Bass+Equailizer) cũng giật điên cuồng, nếu nghe bằng WM10 thì mỗi khi có tin nhắn, cuộc gọi đến thì cũng giật loạn lên 1 lúc mới vào đọc tin nhắn đc. Không biết đúng không nữa.

phenmientay

Mình nghĩ nếu đã chơi ppc thì không nên ngại vấn đề kích thước. Vì thế, mình vote cho O 2IIi, hoặc EXEC( nếu tài chính cho phép ). Nhân tiện, bác nào rành cho mình hỏi O 2IIi bây giờ giá khoảng bnhiêu nhỉ, chỗ nào có nhiều hàng để mình lựa(TPHCM)?

pajeroxx

Nói chung em thấy là nếu có điều kiện thì cứ tách biệt tất cả các thiết bị hỗ trợ cá nhân ra.
Điện thoại thì chỉ cần nghe gọi nhắn tin, PDA thì cho việc lưu trữ thông tin, xử lý một số việc cần kíp, gọn nhẹ ... vv...vv
Còn có điều kiện thì dùng smartphone và 1 con PDA HP nào đó hơn. Âm thanh, hình ảnh, sóng, pin... em cảm thấy đều ngon hơn là pda phone. Smartphone cũng có các chức năng cơ bản cũng như nâng cao : chặn được cuộc gọi, tin nhắn là cần nhất rồi.
Thiết bị mà tích hợp nhiều quá, đôi khi làm sao thì cũng mệt... :))

poiuy

Hiện nay thị trường PDA ngày càng bị thu hẹp do sự tấn công của PDA phone. Việc tích hợp thêm phone vào PDA cũng khá đơn giản không đến nỗi như bạn lo ngại đâu. Việc tích hợp cũng có cái hay, ví dụ như tin nhắn, đối với thiết bị tích hợp ta không phải chuyển tin nhắn từ phone sang PDA để xử lý

hcqp

Nói chung em thấy là nếu có điều kiện thì cứ tách biệt tất cả các thiết bị hỗ trợ cá nhân ra.
Điện thoại thì chỉ cần nghe gọi nhắn tin, PDA thì cho việc lưu trữ thông tin, xử lý một số việc cần kíp, gọn nhẹ ... vv...vv
Còn có điều kiện thì dùng smartphone và 1 con PDA HP nào đó hơn. Âm thanh, hình ảnh, sóng, pin... em cảm thấy đều ngon hơn là pda phone. Smartphone cũng có các chức năng cơ bản cũng như nâng cao : chặn được cuộc gọi, tin nhắn là cần nhất rồi.
Thiết bị mà tích hợp nhiều quá, đôi khi làm sao thì cũng mệt... :))

Nếu nói như vậy là đi ngược lại với xu thế phát triển như hiện nay...
Theo như trên, mỗi lần đi chơi, tôi phải đem Điện thoại + PDA + Máy chụp hình +... Làm sao đủ túi để bỏ vào đây?! Trong cuộc sống vội vã, khi đi đâu, chỉ cần vớ cái điện thoại tích hợp là đủ...chứ không phải nhớ tới mấy thứ khác như máy ảnh, PDA,máy nghe nhạc... Rồi sau khi sử dụng phải tích hợp lại về một mối thật phiền phức!
Tuy nhiên, tôi vẫn tôn trọng ý kiến của bạn....vì mỗi người có suy nghĩ riêng cho mình.
Vấn đề tôi muốn nói ở đây là, topic này "thảo luận về lựa chọn PPC" chứ không phải phân tích PPC phải như thế nào, không phải sử dụng điện thoại cần như thế nào... Việc nêu ý kiến như trên có thể gây loãng chủ đề đấy...!

yingzhou

Đó cũng là một cách chọn PPC mà! :D Người thì thích tích hợp, người thì thích chuyên biệt! Tùy theo ý thích mà chọn PPC thôi! Còn vụ MiniS chậm thì mình thấy cũng khá mà! :D Anh Út nêu nhận xét về con MiniS với! Đối với con Exec thì mình vừa nghe nhạc vừa xem phim vừa soạn văn bản và tra từ điển cùng 1 lúc cũng ok! :D

Vietvnn

Super V.I.P
Neo đi bác! MiniS có bàn phím nhưng không ổn lắm, sóng không tốt lắm (đem ra đảo như chổ mình là chập chờn lắm). Xài PDA thì cứ chơi thẳng vào màn hình cảm ứng là OK (dùng Full screen key board).
Bản thân mình thì không thích Neo cũng như MiniS, với túi tiền khiêm tốn, mình chỉ chọn O2 IIs hoặc O2 IIi thôi! Màn hình bự, tốt độ nhanh dùng Sướng nhất!
Còn tiền nhiều thì bạn nên chọn các con mạnh hơn... Bạn thấy đấy, công nghệ di động đã giúp máy tính xách tay đạt đến CPU lõi kép (2x2Ghz...) thì cũng có nghĩa là xu hướng thế giới di động của mình sẽ phát triển mạnh về tốc độ xử lý lên rất cao... chẳng lẻ bạn cam tâm dùng con Neo hay MiniS với tốc độ 195Mhz?!
Quyết định lựa chọn cuối cùng là của bạn! Mình chỉ nêu vài ý thế thôi!
Thân!
laptop giờ đinh nhất là xài luôn 2cpu chứ cpu lõi kép củng chào rồi...... nhưng đó là laptop còn PPC thì hiện tại tớ vẫn thấy Neo xài ổn định.

A

autumn06

Guest
Hơ, theo sơ đồ cấu tạo của chip TI-OMAP thì 195 Mhz của OMAP chạy vẫn ngon lành hơn Intel 272- 416 Mhz của mini. Vừa cải thiện tốc độ, vừa tiết kiệm pin. Do mini S chạy WM05 nặng nề hơn 03 nhiều nên tốc độ có vẻ ì hơn mini là vì vậy.
Thực tế, với mini S, ko hiểu tại sao, khi mở Windows Media Player thì rất chiếm bộ nhớ, xem thì báo chỉ còn có 8MB là cùng, nhưng cũng đủ để chạy từ điển. Vấn đề đang nghe nhạc mà có cuộc gọi hay tin nhắn tới thì vô tư, ko sao cả. Đồng ý là NEO gọn nhẹ hơn, nhưng với bàn phím trượt ngang, bạn có thể làm được rất rất nhiều thứ với mini S với tốc độ hơn hẳn bàn phím ảo.
Có ai sử dụng dòng Hermers thì cho biết thử là chip SS chạy thế nào đây?

Tom_codon

Super V.I.P
Đó cũng là một cách chọn PPC mà! :D Người thì thích tích hợp, người thì thích chuyên biệt! Tùy theo ý thích mà chọn PPC thôi! Còn vụ MiniS chậm thì mình thấy cũng khá mà! :D Anh Út nêu nhận xét về con MiniS với! Đối với con Exec thì mình vừa nghe nhạc vừa xem phim vừa soạn văn bản và tra từ điển cùng 1 lúc cũng ok! :D

Nói chung Exec thì ngon về mọi mặt nhưng mà ngon hơn nữa chuyên chết Booloder và dính Stuck.Em bị 2 con nhìn đau lòng quá.Cả đống tiền đó 8-|

Status
Không mở trả lời sau này.