• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

bữa nay chịu hết nổi thôi nghe các Bác cưới con XDA Exec hàng FPT còn BH 9 Tháng giá 7T5 Bác thấy có hợp lý không Ạ?

Theo hiểu biết của mình thì Exec làm gì có hàng của FPT

Các con O2 được nhập về qua Công ty Rồng Thái Bình Dương và hiện nay là vietnamshop thôi:D (2thằng này chung cả)

Chỉnh sửa cuối:

ShizoAbeViet

nhà cung cấp nào cũng được miễn là hàng ngon, chất lượng, giá cả hợp lý, nhưng anh em chưa nói xem địa chỉ ở đâu để thành viên tìm mua nhỉ

meoxu

Atom Exec cũng như Atom Life, thích hợp cho các bác làm việc ổn định, ít vọc, có thể sử dụng mãi mà kg thấy chán (vì có vọc đc gì đâu=))) nhưng hạn chế là hay treo (xài ROM jin đc thôi) cũng rất ít ROM cho dòng này.
Nếu có ý định mua Atom, thay vào đó nên đầu tư số tiền ít hơn vào NEO (dòng Prophet) sử dụng cũng ổn định hơn & ít kén hơn. Ai cũng sử dụng được.

Đồng ý, mình cũng đang dùng Prophet và khá ưng. Atom dáng lùn lắm :-? . Giá mà Prophet có GPS thì hay hơn :D

commandos_na

Theo mình nếu chọn lựa O2i thì bạn xài O2s đi. So với O2i thì O2s có cấu hình tương đương. Ngoài ra O2s up được rom WM5.0, camera tốt hơn dù chỉ là VGA. Có bàn phím . Thời trang hơn O2i (giống O2 củ). Nói chung O2s vẫn còn nguyên giá trị, chưa có dòng nào thay thế xứng đáng cả.

Mình cũng thấy thế, O2s đc cái là nhiều chương trình, đặc biệt là nhiều bản ROM để vọc, trong khi O2i thì hơi ít---> hơi chán:)

kokomo

Đồng ý, mình cũng đang dùng Prophet và khá ưng. Atom dáng lùn lắm :-? . Giá mà Prophet có GPS thì hay hơn :D

Mình đổi từ Prophet sang Atom Exec nè. Sử dụng khoảng 2 tháng có nhận xét thế này:

Atom Exec:
Ưu điềm: nhỏ gọn, tốc độ xử lý nhanh (đây là lý do mình đổi máy), upROM mới nhất thấy chạy ổn định (cho tới giờ chưa thấy bị treo mặc dù cài nhiều phần mềm và games. Và rất hiếm khi phải soft-reset, chỉ reset khi cài phần mềm mới hay setup máy. Chẳng hiểu sao nhiều người nói nó hay bị treo vậy ta???)

Khuyết điềm: pin mau hết do CPU tốc độ cao, thiếu 2 phím mềm, không hổ trợ wi-fi chuẩn g.

Prophet:
Ưu: pin lâu hết hơn Atom, wi-fi chuẩn b/g, có 2 phím mềm.

Khuyết: tốc độ xử lý chậm (Sử dụng máy khi rảnh thì không thấy vấn đề gì nhưng khi có việc cần phải gọi điện hay nhắn tin gấp thì ôi thôi rất bực mình)

meoxu

Mình đổi từ Prophet sang Atom Exec nè. Sử dụng khoảng 2 tháng có nhận xét thế này:

Atom Exec:
Ưu điềm: nhỏ gọn, tốc độ xử lý nhanh (đây là lý do mình đổi máy), upROM mới nhất thấy chạy ổn định (cho tới giờ chưa thấy bị treo mặc dù cài nhiều phần mềm và games. Và rất hiếm khi phải soft-reset, chỉ reset khi cài phần mềm mới hay setup máy. Chẳng hiểu sao nhiều người nói nó hay bị treo vậy ta???)

Khuyết điềm: pin mau hết do CPU tốc độ cao, thiếu 2 phím mềm, không hổ trợ wi-fi chuẩn g.

Prophet:
Ưu: pin lâu hết hơn Atom, wi-fi chuẩn b/g, có 2 phím mềm.

Khuyết: tốc độ xử lý chậm (Sử dụng máy khi rảnh thì không thấy vấn đề gì nhưng khi có việc cần phải gọi điện hay nhắn tin gấp thì ôi thôi rất bực mình)

Công nhận Prophet thì hiệu năng ko bằng được, tốc độ xử lý rồi các thứ linh tinh đều chậm hơn atom nhưng mình ít vọc nên cũng chỉ cần đến thế :D

hpvn

Mình cũng mới đổi sang AtomExec, trước sử dụng Neo nhưng bị trục trặc phần cứng hoài(loa ngoài),nay đang test con mới này thấy ổn định hơn! Mỗi người thích khác nhau, nên cũng khó xác định "con nào hơn con nào"!

quvinh

các bạn cho mình hỏi, tớ đang muốn sắm 1 con PPC có GPS theo các bạn nên mua loại nào, có thể ko cần phone, chỉ là PPC ko thôi cũng ok. Cảm ơn nhiều nha

kodut

O2 XDA Exec-HP RW6828 con nào dùng ổn định và ngon hơn

O2 XDA Exec-HP RW6828 em đang phân vân giữa 2 con này,,đang học cấp 3 ,định mua 1 con để học tiếng Anh và giải trí luôn..anh em nào dùng qua rùi góp ý hộ em cái

Utxd

O2 XDA Exec-HP RW6828 em đang phân vân giữa 2 con này,,đang học cấp 3 ,định mua 1 con để học tiếng Anh và giải trí luôn..anh em nào dùng qua rùi góp ý hộ em cái

Nếu có đủ điều kiện thì lấy Exec đi.

khoabonmat

Active Member

Nên xài Exec nha bác nếu bác không sợ cực khổ.

Nếu có đủ điều kiện thì lấy Exec đi.

Exec và HP 6828 bằng giá bác utxd ơi.Nhưng con HP 6828 hàng chính hàng nên có thể mắc hơn vài trăm (9tr4) còn Exec giá 8tr5-9tr.

hcqp

Bạn trẻ đang học cấp III mà đã chơi PPC rồi hả?! Ghê nhỉ! Hi vọng là bạn sẽ sử dụng PPC đúng cách: Học anh văn! Nhưng nếu để học anh văn thì PPC ko thể sánh bằng PC được. Mình đã từng có ý nghĩ như bạn: Mua PPC để học anh văn...nhưng đã không thành công!
Theo mình, PPC thật sự hữu ích cho những người bận rộn, cần quản lý công việc làm ăn (những nhà kinh doanh)....hoặc là thật sự hữu ích cho các "Vọc Sỹ".
Bạn đang học cấp III, cần nhiều thời gian cho việc ôn bài để chuẩn bị vào đại học...không nên tốn nhiều thời gian cho việc vọc PPC. Còn việc học Anh văn, cần phải rèn luyện 4 kỹ năng: nghe, nói, đọc và viết! Bạn ỷ lại vào máy móc quá sẽ không tốt; nhiều người học Anh văn bằng sách vở và nghe đài thôi đã rất thành công!...
Trên đây là vài ý cùng bạn về chuyện học!
Tuy nhiên, để bám sát chủ đề "Lựa chọn PPC", và dù, mình rất thích Exec, vẫn khuyên bạn chọn con HP RW6828, phù hợp với bạn hơn! Tiện dụng, ổn định, không có nhiều ROM để vọc càng đỡ tốn thời gian cho bạn hơn, gọn nhẹ hơn,...
Chúc bạn vui, khỏe, học tốt!

kodut

cám ơn anh đã góp ý nhiệt tình,em vẫn học TA chủ yếu trên Pc và qua sách vở nhưng cần 1 con PPC để tra từ khi đi học thui vì em đang học TA giao tiếp ở Apolo nên rất nhiều từ cần tra gấp ,mua kim từ điển thì phí nên tận dụng luôn mà.Hôm trước qua mua ppc thì hết cả Hp lẫn Exec ,đành mua 1 con dopod 818pro ,ko bít có ốt ko anh cho ý kiến tiếp nha

khoabonmat

Active Member
cám ơn anh đã góp ý nhiệt tình,em vẫn học TA chủ yếu trên Pc và qua sách vở nhưng cần 1 con PPC để tra từ khi đi học thui vì em đang học TA giao tiếp ở Apolo nên rất nhiều từ cần tra gấp ,mua kim từ điển thì phí nên tận dụng luôn mà.Hôm trước qua mua ppc thì hết cả Hp lẫn Exec ,đành mua 1 con dopod 818pro ,ko bít có ốt ko anh cho ý kiến tiếp nha

Dopod 818Pro dòng HTC Prophet dùng rất ổn nhưng tốt độ hơi chậm.Nếu bác có thời gian nên tìm hiểu để Up Rom để có bản rom nhanh ổn định (như WM6 bản Crossbow Cloudy chẳng hạn).

bestofstrongman

Mình đang xài 02 Atom Exec thấy cũng ổn định (ổn định hơn Atom vì thường hay mất sóng). Thấy mọi người trên diễn đàn chê Atom Exec chứ mình xài thấy ok thôi. Hôm trước thằng em có mua O2 Life đưa mình cài chương trình và xài thử 3 ngày thấy cũng không khác gì Atom Exec của mình lắm tốc độ 620 Mhz nhưng ram cũng 64Mb thì theo mình không cải thiện gì nhiều chỉ được cái Rom 1 gb thôi.
Nếu bình chọn PPC nhỏ gọn và tốc độ xử lý khá mình chọn o2 Atom Exec.

huynh xài atom life ùi thế loa ngoài của nó so với atom exec nghe hay hông vậy nghe tệ như atom exec thì đói quá

Lite

Theo ý kiến của mình bác nên xài Exec,MiniS,Trion.Orbit chụp hình xấu nghe nhạc không hay (không có chân jack 3.5), không có 3G .Chỉ được thiết kế đẹp và có GPS.Mình chỉ nêu ý kiến còn sự lựa chọn tùy ở bác.Chúc vui.

Cảm ơn bác cho ý kiến, miniS thì tôi đã dùng qua, exec thì vĩ đại quá. Gần đây thấy có Orbit trông cũng hay hay nên đang muốn thay đổi 1 tý. Có mấy vấn đề tôi đang lăn tăn là vụ ko có chân jack,̀ khe cắm thẻ nằm ở vị trí bất tiện, GPS bị chậm. Còn vụ máy ảnh và loa ngoài thì ko thành vấn đề với tôi. Mời các bác cho thêm ý kiến ... =D> :-?

Status
Không mở trả lời sau này.