• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

duongtrung

Em đang xài con O2i, xin các bác cao thủ cho em một lời khuyên: nếu tiếp tục trung thành với 3.6 inch screen thì chỉ có nước lên Exec hoặc Flame (giá em này đang chát quá). Nếu "thụt" xuống 2.8 inch screen thì con nào mạnh toàn diện, ROM phong phú, ổn định và hợp lý nhất hiện nay? Xin các bác chỉ giáo. Đa tạ!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đang xài con O2i, xin các bác cao thủ cho em một lời khuyên: nếu tiếp tục trung thành với 3.6 inch screen thì chỉ có nước lên Exec hoặc Flame (giá em này đang chát quá). Nếu "thụt" xuống 2.8 inch screen thì con nào mạnh toàn diện, ROM phong phú, ổn định và hợp lý nhất hiện nay? Xin các bác chỉ giáo. Đa tạ!

Theo mình bạn nên dùng O2 XDA Mini S con này dùng quá ổn có cả bàn pím cứng nhiều phần mềm, tốc độ chạy nhanh, nhiều phần mềm, giá cả ngon không quá đắt..... và còn nhiều điều để bạn tự khám phá. Thân!!!!
Dùng một lần rồi xem bạn sẽ biết ngay mà :)):)):))

bkav3003

các bạn cho mình hỏi con siemen sx66 giống với o2 2s xài có tốt ko.giá cả là bao nhiêu 1 con vậy(còn mới 90%)con siemen sx66 còn mới 90% giá 2tr8 mua được ko các pác (em mua ở usa)thanks.xin các pác giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

duongtrung

Đồng ý 1 phần với bác về hiệu suất/giá cả, nhưng nói thực hơi không có cảm tình với dòng dùng chip TI OMAP vì có cảm giác hơi chậm. bác tư vấn thêm cho em các loại khác, kể cả hiệu khác như I-mate, Eten, HTC, Dopod, HP, Dell...

Theo mình bạn nên dùng O2 XDA Mini S con này dùng quá ổn có cả bàn pím cứng nhiều phần mềm, tốc độ chạy nhanh, nhiều phần mềm, giá cả ngon không quá đắt..... và còn nhiều điều để bạn tự khám phá. Thân!!!!
Dùng một lần rồi xem bạn sẽ biết ngay mà :)):)):))

bkav3003

help me em đang xài cingular8525 thuộc dòng hermes con này các pác thấy thế nào chạy ổn định chứ.,em mới xài pda nên ko biét gì cả mong các pác chỉ giáo,nếu ko được các pác giới thiệu cho em 1 con khác ngon hơn dể em dùng tiêu chí của em là` nhỏ gọn, cpu mạnh,có bàn phím werty ,chạy ứng dụn ổn định..cảm ơn các pác nhièu lắm

Nemmatlanh

Đồng ý 1 phần với bác về hiệu suất/giá cả, nhưng nói thực hơi không có cảm tình với dòng dùng chip TI OMAP vì có cảm giác hơi chậm. bác tư vấn thêm cho em các loại khác, kể cả hiệu khác như I-mate, Eten, HTC, Dopod, HP, Dell...

Theo mình thì Bác nên chọn Exec đi,con này đến nay vẫn ngon lắm mà sẽ còn lâu mới hết mốt :D.Kiểu dáng Pro,màn hình đẹp, bàn phím cứng to dễ thao tác,phần cứng tốt,nhiều Rom đẹp để Vọc,nghe nhạc hay.....Nếu Bác ngại nó hơi to thì làm cái bao da đeo dọc hoặc đeo ngang,rồi làm cái tai nghe Bluetooth thì thoải mái.Giá cả của nó thì bây giờ cũng không cao lắm đâu.Thân!

@bkav3003: cingular8525 mình chưa dùng qua nhưng mà dòng hermes nếu nói về phần cứng thế là được rồi.Chip SamSung 400 là nhanh rồi đó.Camera với cả Wifi chuẩn G là tốt rồi.Nhưng kiểu dáng hơi nhỏ,hơi nữ tính :D

bkav3003

con siemenn sx66 giống o2 2s thuộc dòng blue angel xài có ngon ko các pác em đang phân vân ko biết có nên mua hay ko giá 2tr8 máy mới 90%(em mua ở usa)các pác thấy em có nên mua con này ko đang phân vân vì siemen sx66 ko biêt có tốt như o2 2s ko . (em có con cingular8525 thuôc dòng hermes rồi định mua con này về để làm vọc sĩ).các pác hãy cho em ý kiếnhelp me thanks các pác nhiều

TuanQuang

con siemenn sx66 giống o2 2s thuộc dòng blue angel xài có ngon ko các pác em đang phân vân ko biết có nên mua hay ko giá 2tr8 máy mới 90%(em mua ở usa)các pác thấy em có nên mua con này ko đang phân vân vì siemen sx66 ko biêt có tốt như o2 2s ko . (em có con cingular8525 thuôc dòng hermes rồi định mua con này về để làm vọc sĩ).các pác hãy cho em ý kiếnhelp me thanks các pác nhiều
theo mình thì bạn nên chọn 02s của HTC mà dùng. hơn nhau mấy đâu.cái loại kia chưa ai dùng nên chả ai dám khuyên bạn cả. bạn bỏ thêm khoảng 500 nưa mua con 02s cũng còn mới khoang 95% dùng sướng hơn và yên tâm hơn.

bkav3003

mình nghe nói con siemen sx66 cũng thuộc dòng blue angle do htc sản xuất mà,vậy thi` có lẽ chất lương cũng như o2 mà khác thương hiệu các pác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member
help me em đang xài cingular8525 thuộc dòng hermes con này các pác thấy thế nào chạy ổn định chứ.,em mới xài pda nên ko biét gì cả mong các pác chỉ giáo,nếu ko được các pác giới thiệu cho em 1 con khác ngon hơn dể em dùng tiêu chí của em là` nhỏ gọn, cpu mạnh,có bàn phím werty ,chạy ứng dụn ổn định..cảm ơn các pác nhièu lắm

Con này đẹp giá rẻ (khoảng 7,5tr) ổn định chip nhanh nên xài đi bác à.Đổi chi con khác mà đâu có bằng được.Con này có 3G +HSPDA luôn.2 Camera+bàn phím QWERTY.Có nhiều rom dành cho nó.Up được WM6.

mình nghe nói con siemen sx66 cũng thuộc dòng blue angle do htc sản xuất mà,vậy thi` có lẽ chất lương cũng như o2 mà khác thương hiệu các pác nhỉ

Nếu bác thích Siemen thì bác nên lụm đi.2 con Siemen sx66 và IIS giống nhau đều thuộc dòng Blue Angle mà.Nên chất lượng là như nhau về phần cứng và tính năng.Chỉ khác phần mền thôi (IIS được O2 cài một số soft vào nhưng chẳng quan trọng).Bác bestboytq nói bác nên bỏ thêm 500k mua IIS thì cũng có lý vì dù sao O2 phone mang thương hiệu đẳng cấp hơn Siemen rồi bác à.

Vậy nếu bác thích mua nhỏ gọn màn hình 2.8 bác thì nên sắm HTC Trinity(Dopod D810,HTC 3600) là sướng nhất 3.5G,2.0megapixe+VGA ,chip Samsung 400MHz,GPS luôn,up được 2006 bản chính thức của Microsof.

hcqp

Theo mình biết, con Siemen SX66 có một tý khác biệt với con O2 XDA IIs là: không có Camera. Vì vậy, khi Up ROM phải có một số lựa chọn khác một tý. Mình quên rồi, nhưng hình như là phải chọn PH20B1 cho con Siemen; còn con O2 thì chọn PH20B
Mua O2 IIs đi bạn! Sài tốt lắm!

bkav3003

Theo mình biết, con Siemen SX66 có một tý khác biệt với con O2 XDA IIs là: không có Camera. Vì vậy, khi Up ROM phải có một số lựa chọn khác một tý. Mình quên rồi, nhưng hình như là phải chọn PH20B1 cho con Siemen; còn con O2 thì chọn PH20B
Mua O2 IIs đi bạn! Sài tốt lắm!
mình đang định mua o2 2s đây nhưng thấy con siemen sx66 giống y như o2 2s mà lại rẻ nên định mua siemen(mình mua 2tr8 máy mới 90% mình mua ở usa)ko biết o2 2s mới 90% thì giá bao nhiêu ko biết chênh lệch nhiều ko.nghe bạn bè nói thì máy o2 2s second hand new 90% cở 3tr8-4tr thì phải
Mình đang xài cingular 8525 thuộc dòng hermes nhưng nghe mọi người trên diễn đàng khen o2 2s và exec(giá mắc wa' nên thôi)nên mình cũng muốn 1 con o2 2s để up rom và có cái màn hình VGA Bự.

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

mình đang định mua o2 2s đây nhưng thấy con siemen sx66 giống y như o2 2s mà lại rẻ nên định mua siemen(mình mua 2tr8 máy mới 90% mình mua ở usa)ko biết o2 2s mới 90% thì giá bao nhiêu ko biết chênh lệch nhiều ko.nghe bạn bè nói thì máy o2 2s second hand new 90% cở 3tr8-4tr thì phải
Mình đang xài cingular 8525 thuộc dòng hermes nhưng nghe mọi người trên diễn đàng khen o2 2s và exec(giá mắc wa' nên thôi)nên mình cũng muốn 1 con o2 2s để up rom và có cái màn hình VGA Bự.

Bạn xem cái này nhé: (Không có Camera cho SX66 đâu, xài tức chết!)
http://www.thegioididong.com/DTDD/Specification.aspx?Branch=0&ModelID=677
Nếu bạn ít tiền mà thích màn hình bự giống mình thì chọn O2 IIs là rẻ mà ổn định nhất, lỳ đòn nhất! (Giá mới hàng xách tay khoảng 5,8 triệu thôi). Nếu mua mới hay cũ thì bảo người ta cho mình test thử, Up lên ROM 2005 được, màn hình không có điểm chết là OK. Cẩn thận với hàng cũ có thể bị luộc đồ hoặc trong quá trình sử dụng có làm rớt vào nước...
Nếu bạn có nhiều tiền (khoảng 8 triệu) thì nên làm 1 con Exec cho đã! Bàn phím Qwerty và tốc độ của Exec là số 1 hiện nay đó!
Vài điều cùng bạn!

Nemmatlanh

02S SecondHand bây giờ cũng rẻ hơn nhiều rồi không đắt như thế nữa đâu.Khoảng 3Tr2 là được con khoảng 90% rồi đó.Nhưng mà chỉ có Exec mới có màn hình bự và VGA đẹp thôi,còn 02S vẫn là màn hình QVGA bạn nhé.Chúc vui!

bkav3003

nghe dược những điều góp ý của các pác thật đúng wa' cám ơn các pác nhiều lắm.em có 1 con cingular 8525 dòng hermes rồi nên chắc sẽ chọn o2 2s thôi còn exec hoàn hảo thật nhưng giá mắc wa'' .thôi em lấy con o2 2s vừa rẻ mà nồi đồng cối đá nữa về up rom cài phần mềm cho nó đã.cám ơn các pác nhiều lắm.

nghe dược những điều góp ý của các pác thật đúng wa' cám ơn các pác nhiều lắm.em có 1 con cingular 8525 dòng hermes rồi nên chắc sẽ chọn o2 2s thôi còn exec hoàn hảo thật nhưng giá mắc wa'' .thôi em lấy con o2 2s vừa rẻ mà nồi đồng cối đá nữa về up rom cài phần mềm cho nó đã.cám ơn các pác nhiều lắm.
Con S này xài ngon thật nhưng mỗi tội hơi chậm (400MHZ) và ko có WM6, còn những thứ khác thì OK hết! :D

khoabonmat

Active Member

Bác có con Cingular 8525 dòng Hermes rồi.Dòng này ổn định và nhanh rồi mà bác.Bác đổi chi con O2IIS vậy.O2IIS up được WM5 có nhiều bản rom cho bác chọn lựa.

hcqp

các pác cho em hỏi rom cho o2 2s chạy co ổn định ko tai nghe nhiều người nói up rom xong máy chạy ko ổn hay bị treo.thanks

Up ROM cũ WM5 (Hình như là bản 5.03 gì đó) thì đúng là không ổn định. Bây giờ nếu bạn mua ở tiệm, bảo người ta Up ROM cho bạn lên 2005 thì người ta sẽ nói là: "đừng có Up làm gì, chạy ko ổn đâu, phần mềm 2003 là chủ yếu, úp lên 2005 không có phần mềm để cài..."
Câu nói đó là tại vì ở tiệm đó, họ lười, hoặc muốn bạn mua con O2 khác.
Mình xin xác nhận lại với bạn là: Nếu bảo con O2 IIs mà chạy không ổn định thì mình cũng không biết con nào có thể ổn định hơn nữa!!! Phần mềm dành cho PPC hiện nay chủ yếu chạy trên WM5.
Mua xong, bạn có thể up Rom lên bản 5.4.10 fix của Logout hoặc bản mới nhất là R5 có giao diện WM6 rất đẹp... hoặc bạn có thể tìm hiểu thêm ở chủ đề Rom 2005 cho BA có trên diễn đàn.
Chúc bạn sớm có điện thoại ưng ý nhất!

bkav3003

Bác có con Cingular 8525 dòng Hermes rồi.Dòng này ổn định và nhanh rồi mà bác.Bác đổi chi con O2IIS vậy.O2IIS up được WM5 có nhiều bản rom cho bác chọn lựa.
mình muốn 1 con o2 s để up rom và cài phần mềm.chủ yếu là muốn 1 ppc có thêm 1 ppc màn hình to mà giá mềm 1 chút.nên o2 s là mình nghĩ hợp lí nhất.vừa bền vừa sướng ko chê chổ nào được nếu tốc độ hơi chậm cũng ko sao
CÁM ƠN CÁC PÁC ĐÃ CHO EM NHỮNG LỜI KHUYÊN THẬT HỮU ÍCH.THANKS

bkav3003

theo như chủ đề la` thảo luận về 3 con o2 2i ,o2 2s và o2 mini S vậy trong 3 con đó thì con nào có giá cả rẻ nhất vậy và con nào giá dắt nhất hiện giờ vậy hả các pác.theo em nghĩ thì chắc là o2 mini S giá là cao nhất trong 3 con,pác nào biết thì nói cho em biết với.Tại có dứa bạn tính mua o2 .thanks

Status
Không mở trả lời sau này.