• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

hcqp

Nhưng con này cái cổ xoay của nó có ổn định ko bác, chỉ sợ đứt cáp 1 phát thì thôi rồi. Mà theo các bác thì con này đã lạc hậu chưa (tại e thấy nó ra từ 2005 rồi, chứ ko có ý chê bai gì đâu)

Mình sài O2 XDA IIS (sản phẩm từ 2004) mà thấy nó vẫn ngon... huống chi là Exec?! chưa con nào qua được thằng Exec về nhập liệu bằng bàn phím cứng đâu bác ạ! Kể cả con Nokia E90 .. theo mình thấy vẫn không ngon bằng!

Ước gì có thể đổi được sang Exec mà sài... :-?

hoangcuky

Nhưng con này cái cổ xoay của nó có ổn định ko bác, chỉ sợ đứt cáp 1 phát thì thôi rồi. Mà theo các bác thì con này đã lạc hậu chưa (tại e thấy nó ra từ 2005 rồi, chứ ko có ý chê bai gì đâu)

Trừ khi bác bẻ nó gãy!:D chứ xoay đi xoay lại mái thoải chẳng làm sao cả! Con này dùng bền lắm, yên tâm đi!

ane90

Mình sài O2 XDA IIS (sản phẩm từ 2004) mà thấy nó vẫn ngon... huống chi là Exec?! chưa con nào qua được thằng Exec về nhập liệu bằng bàn phím cứng đâu bác ạ! Kể cả con Nokia E90 .. theo mình thấy vẫn không ngon bằng!

Ước gì có thể đổi được sang Exec mà sài... :-?

Trừ khi bác bẻ nó gãy!:D chứ xoay đi xoay lại mái thoải chẳng làm sao cả! Con này dùng bền lắm, yên tâm đi!

Thật sự mình đã nghe nói nhiều về ưu điểm của Exec và thấy trên diễn đàn cũng có nhiều người dùng, nhưng mình chỉ băn khoăn 2 điều về con này là cái cổ xoay (nay đã yên tâm nhờ sự tư vấn của 2 bác) và vụ chết Doc (cái này đã được bác phamquang giải quyết bằng cách format thì fải) => mình sẽ cố gắng chắt chiu để tậu "chú" này cho bằng được :D

SonyVaio2007

Tôi nghe nói con Exec xài pin dữ lắm thì phải, mà báo pin càng ngày càng kém. Báo còn 10-20% thì đã tắt ngỏm củ tỏi rồi. Vậy lỗi đó do máy hay do pin vậy?

tsphat_enigma04

Máy tự nhiên bị formate

các bác ơi cho mình hỏi tí
tại sao khi mở máy lên nó cứ bắt mình ALIGN nàn hình hoài à!
mỗi lần như vậy thì mấy cái pm mình cài nó cũng xóa luôn, giống như là mỗi lần mỡ máy là Formate lại hoàn toàn luôn.
Minh xài Dopod M818pro. Mong các bác chỉ giùm mình nhé! mình bị mấy cái rồi như là Dopod, O2, HTC thì mình chưa gặp.

hcqp

các bác ơi cho mình hỏi tí
tại sao khi mở máy lên nó cứ bắt mình ALIGN nàn hình hoài à!
mỗi lần như vậy thì mấy cái pm mình cài nó cũng xóa luôn, giống như là mỗi lần mỡ máy là Formate lại hoàn toàn luôn.
Minh xài Dopod M818pro. Mong các bác chỉ giùm mình nhé! mình bị mấy cái rồi như là Dopod, O2, HTC thì mình chưa gặp.

Cái này bạn phải vào đây để thảo luận chứ nhỉ?!:D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=699

hanoio2

tôi đang dùng T-Mobile MDA Pro (tại đút túi quần hơi bất tiện, mặc dù dùng rất khoái), đang định đổi sang 02 XDA Nova hoặc HTC Touch. theo các bác hai em này có dùng tốt ko, bác nào dùng rồi xin cho biết ý kiến? :)

Huycl2507

mình post bài này không biết có nhầm topic hay không nhưng mới vào pdaviet nên không biết.mong các bạn thông cảm
mình đang định chuyển qua dùng PPC và thấy máy của dòng Hermes này phù hợp với nhu cầu của mình nhất.Vậy trong dòng hermes máy nào dùng ổn định nhất?
Về hình thức thì mình thích Cingular 8525.Nếu máy này ổn định thì có bạn biết chỗ bán không vậy? mình ở hà nội.
Cảm ơn

Con này nhìn hình thức thì cũng rất đẹp

Về cấu hình : sử dụng chip SamSung 400 MHz chạy cũng rất Ok , có thể ngang ngửa Exec:D

Mình Vote 1 phiếu cho em nó

Ở Hà Nội , bạn có thể ghé Nhật Cường , wifi cafe thử xem sao nha

Chúc vui:D

thanhmom195

Giúp em với..

Em tính mua con Mini.thấy giá bán 2tr4 - 2tr6.theo mấy anh thì nên mua không. con này dùng tốt chứ, co ROM mới chưa. Em nghe nói máy ZIN chỉ có màu trắng và xám thôi hả? còn màu hồng thì sao?

Em tính mua con Mini.thấy giá bán 2tr4 - 2tr6.theo mấy anh thì nên mua không. con này dùng tốt chứ, co ROM mới chưa. Em nghe nói máy ZIN chỉ có màu trắng và xám thôi hả? còn màu hồng thì sao?

Bây giờ ko ai xa i mini nữa đâu bạn ơi, nếu thích vọc rom thì tậu con Neo, hoặc MiniS, ngon hơn nữa là Cingular 8525 nhé, đừng mua mini vì nó chỉ dừng lại ở W2k3 thôi, trong khi đa số các phần mềm hiện nay hâ u như chỉ tập trung vào WM5 và WM6 thôi bạn!

binhhdda

Các bác xem hộ em nhé: Hiện đang dùng O2i nhưng do các PM đời mới đều hỗ trợ WM5 trở lên nên muốn đổi máy. Cũng vì lý do hay đi công tác (cần phải Roaming) vì thế mình đang phân vân giữa con T-mobi MDA Pro và T-Mobile MDA Vario II (HTC Hermes 300). Vậy không biết nên dùng con nào và giá cỡ bi nhiêu? Thanks a lot!

Các bác xem hộ em nhé: Hiện đang dùng O2i nhưng do các PM đời mới đều hỗ trợ WM5 trở lên nên muốn đổi máy. Cũng vì lý do hay đi công tác (cần phải Roaming) vì thế mình đang phân vân giữa con T-mobi MDA Pro và T-Mobile MDA Vario II (HTC Hermes 300). Vậy không biết nên dùng con nào và giá cỡ bi nhiêu? Thanks a lot!
2 con này tương đương nhau về tính năng, tốc đ, giá cả, tầm từ 5-6 tr tùy máy, nhưng nếu bạn thích vọc rom, nhỏ gọn thì chọn Hermes nhé, vì hiện nay rom mới đều tập trung vào Hermes!

thanhmom195

PDA nào có thể nghe nhạc tốt, xem phim kô bị giật màn hình..

Lần trước em dùng con IIs, xem film bị giật thấy khó chịu lắm. mấy anh chỉ giùm em con nào không bị vậy được hông. Cinglar 8525?? em tính mua Mini hay MiniS, nhưng MiniS chạy OMAP không mạnh bằng Mini. Em không có thú UpROM nên định chon con Mini. Giá Mini bữa nay bao nhiêu là hợp lý hả mấy anh

Lần trước em dùng con IIs, xem film bị giật thấy khó chịu lắm. mấy anh chỉ giùm em con nào không bị vậy được hông. Cinglar 8525?? em tính mua Mini hay MiniS, nhưng MiniS chạy OMAP không mạnh bằng Mini. Em không có thú UpROM nên định chon con Mini. Giá Mini bữa nay bao nhiêu là hợp lý hả mấy anh

Mình khuyên bạn đừng nên mua Mini, vì bây giờ nó...hết thời rồi, giá tầm 2tr2 trở xuống thôi, MiniS đúng là chạy hơi chậm thật, nếu cần tốc độ thì mua con Cingular 8525 nhé, chip Samsung 400 chạy tương đương con Exec đó bạn!

tplam

tư vấn cho mình Atom exec và a tom life

mình đang có ý định mua, đã tham khảo một số về phần cứng, nhờ các bác tư vấn cho mình Atom exec và a tom life về các phầm mềm của hãng thứ 3 đã có nhiều chưa, có kén lắm không? theo các bác thì con nào ổn định và mua bây giờ là hợp lý nhỉ?

exec1984

Active Member
về cấu hình thì đương nhiên life hơn rùi bạn à,phần mềm thì các phần mềm cho WM và màn hình qvga đều tương thích,tuy nhiên bạn có thể bạn nên tham khảo thêm các dòng khác vì theo ý kiến bản thân atom xài ko hay lắm (loa ngoài kém,chơi rom ít...),nếu ko ngại to thì dùng exec(uni) xài đã lắm,nếu ko muốn vác súng to thì dùng hemes,thì hợp lý hơn(mấy bác atom đừng chém em nhé, cá nhân thui)

hoanglinhle

chẳng có bài nào về o2 zinc hả các bác ui. em đang định tậu con này mong các bác giúp đỡ với. thanks

ntk1810

Cho mình hỏi mình tính tậu 1 con HTC P3300, P4350 hoặc Dopod M700 mà kô biết chất lượng của chúng ra sao, tốc độ có nhanh hơn con MiniS hay kô. Có bác nào đã xài qua các dòng này rồi thì cho mình ý kiến với. Nếu với giá tiền là 6trd thì mua con nào là good nhất.

thongkythuat

O2 xda Atom và HP rw6828

Có những bạn hỏi mình là giữa O2 xda Atom và HP rw6828 nên chọn con nào,thật ra giữa 2 cây phần cứng điều như nhau chỉ khác nhau bộ vỏ và thương hiệu mà thôi,củng 1 nhà sản xuất đó là tập đoàn QT ở trung Quốc sản xuất ra.nhưng nếu bạn nào sài máy mà hay đổi máy thì nên chọn O2 Atom vì dể bán lại hơn còn bạn nào muốn sài luôn thì nên chọn HP rw6828 vì độ màu đẹp và nét hơn.còn về tính năng thì như nhau.....chúc các bạn lựa được chú dế như ý,còn riêng mình thì chọn HP rw6828.....Tập đoàn QT computer là 1 tập đoàn chuyên sản xuất hàng điện tử lớn nhất thế giới...=D>

binhhdda

2 con này tương đương nhau về tính năng, tốc đ, giá cả, tầm từ 5-6 tr tùy máy, nhưng nếu bạn thích vọc rom, nhỏ gọn thì chọn Hermes nhé, vì hiện nay rom mới đều tập trung vào Hermes!

Do kiếm 2 máy kia khó quá nên nhờ Bác tư vấn thêm có nên dùng con O2 Xda Atom Life hay không? Một lần nữa mong bác tư vấn tiếp! Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.