• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

nzkaize

em đang có nhu cầu đổi 1 con O2 khác vì em đang xài con O2 mini mà bị vỡ màn hình với lại hay bị lỗi lặt vặt quá. Chuyến này em dành dụm tiền mua 1 em và quyết định xài luôn ko đổi nữa. Mong anh PhamThanhDat và các bạn có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em. Về lựa chọn thì riêng cá nhân em rất thích 2 cái là O2 Trion và O2 Exec. Có anh nào có nhiều kinh nghiệm và đã xài qua hai con này thì có thể cho em xin một bài phân tích về ưu và nhược điểm của 2 con này và 1 lời khuyên cho em là em nên lấy cái nào? Em xin cảm ơn rất nhiều.

em đang có nhu cầu đổi 1 con O2 khác vì em đang xài con O2 mini mà bị vỡ màn hình với lại hay bị lỗi lặt vặt quá. Chuyến này em dành dụm tiền mua 1 em và quyết định xài luôn ko đổi nữa. Mong anh PhamThanhDat và các bạn có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em. Về lựa chọn thì riêng cá nhân em rất thích 2 cái là O2 Trion và O2 Exec. Có anh nào có nhiều kinh nghiệm và đã xài qua hai con này thì có thể cho em xin một bài phân tích về ưu và nhược điểm của 2 con này và 1 lời khuyên cho em là em nên lấy cái nào? Em xin cảm ơn rất nhiều.

Àh, chắc là lúc nãy bạn gọi cho mình đây! Đã tư vấn rồi nhé! :D

nzkaize

Àh, chắc là lúc nãy bạn gọi cho mình đây! Đã tư vấn rồi nhé! :D

Dạ đúng rồi, hồi nãy em đã gọi cho anh đó. Cảm ơn anh nhiều lắm. Xong chuyến này phải mời anh và anh Hữu Tiến 1 chầu cafe mới được :D. Nhân tiện cho em hỏi là cái Cingular 8525 nếu mua bên US ship về mình tự unlock được luôn phải không anh? Vì em thấy có 1 thread nói về unlock dòng Hermes. Không biết có phải không?

Dạ đúng rồi, hồi nãy em đã gọi cho anh đó. Cảm ơn anh nhiều lắm. Xong chuyến này phải mời anh và anh Hữu Tiến 1 chầu cafe mới được :D. Nhân tiện cho em hỏi là cái Cingular 8525 nếu mua bên US ship về mình tự unlock được luôn phải không anh? Vì em thấy có 1 thread nói về unlock dòng Hermes. Không biết có phải không?

Unlock thì mình ko rành lắm vì chưa thử qua lần nào, bạn vào threat đó tham khảo và hỏi mấy anh em có kinh nghiệm hơn nhé!

nzkaize

em mới post 1 bài nhưng ko biết có đúng chỗ không? post lại ở đây vậy. Em đang phân vân giữa con o2 trion và con cingular 8525. Vậy có bác nào đã xài qua 2 con này rồi có thể góp ý cho em về ưu và khuyết điểm của từng con được ko ạ? Tính cuối tuần này bụp 1 trong 2 con. Mong các bác giúp đỡ em với. Em xin cảm ơn nhiều ạ

bluesight

mình thấy nhiều người chọn con 8525 lém!nhìn nó nam tính hơn con trion,hình như cấu hình thì tương tự.giá cả thì con 8525 nghe đâu rẻ hơn 1 chút(5-7 trăm).-->8525 đi!cầm nó ngầu lắm,ngầu hơn con trion nhiều!(mà chắc u là nam phải ko?)

em mới post 1 bài nhưng ko biết có đúng chỗ không? post lại ở đây vậy. Em đang phân vân giữa con o2 trion và con cingular 8525. Vậy có bác nào đã xài qua 2 con này rồi có thể góp ý cho em về ưu và khuyết điểm của từng con được ko ạ? Tính cuối tuần này bụp 1 trong 2 con. Mong các bác giúp đỡ em với. Em xin cảm ơn nhiều ạ
Cả 2 con này đều thuộc dòng Hermes nên cấu hình phần cứng y hệt nhau, chỉ khác là Orbit có camera phụ đằng trước, còn màn hình của Cingular thì lại đẹp hơn Orbit (ko hiểu tại sao), ngòai ra ko khác nhau gì cả bạn ơi!

Nemmatlanh

-thế theo bạn htc 3600 và htc hermes thì nên chọn con nào?

P3600 và Hermes về phần cứng thì tương đối giống nhau,chỉ khác là P3600 có thêm GPS.Bạn phải xác định rõ mục đích sử dụng của mình,bây giờ mọi người đang có xu hướng thích dùng PPC có GPS,nhưng theo mình nghĩ GPS chỉ thích hợp với những người hay phải đi nhiều và đi xa thôi.Còn Hermes thì có bàn phím cứng dùng để thao tác rất thuận tiện đỡ phải suốt ngày chỉ vào màn hình mỏi tay lắm :D.Hermes thì dầy hơn P3600 vì có thêm phím cứng.Chúc bạn chọn được máy theo ý muốn :)!

MrSuper

Thảo luận sử dụng các dòng PPC mới của HP

Trc em có dùng 1 em 6365 và 2215 dùng rất ngon.Không biết mấy loại mới bây giờ ra sao.Em chưa có cơ hội dùng thử.Ai đã có kinh nghiệm rồi thì chia sẻ cho em với.Em đang định tậu 1 chú dùng WM5

Nemmatlanh

Trc em có dùng 1 em 6365 và 2215 dùng rất ngon.Không biết mấy loại mới bây giờ ra sao.Em chưa có cơ hội dùng thử.Ai đã có kinh nghiệm rồi thì chia sẻ cho em với.Em đang định tậu 1 chú dùng WM5

Nếu có dùng HP thì nên mình nghĩ bạn nên chọn HP 6828,con này ra cùng thời gian với 02Atom và nó cũng gần giống với Atom về hình dáng và cấu hình.Còn mấy loại như HP 6965 mình đã từng được dùng thì không nên chọn.Về kiểu dáng thì rất hay,phần cứng thì đầy đủ chức năng cả GPS và Wifi,nhưng GPS con này cực yếu,Rom nhỏ,đặc biệt là nó màn hình vuông,nên không hỗ trợ nhiều Soft(Và không có miếng dán màn hình :D),được cái Pin khỏe,phím QWERTY nhắn tin và chát chít cực sướng :D.Chúc vui!

Constant

__ Cho hỏi cái con xda atom life so với những dòng atom khác thì có hơn hẳn không ? Và nó có khuyết điểm gì lớn không ?

binhhdda

Mình đang dùng con Hermes nhưng bị lỗi cảm ứng chán quá, thay cảm ứng vẫn không khỏi bệnh. Đang định chia tay với nó không biết dung Atom life hay Flame hơn các bác nhỉ? mà sao TyTN II giá cao thế!!

Mình đang dùng con Hermes nhưng bị lỗi cảm ứng chán quá, thay cảm ứng vẫn không khỏi bệnh. Đang định chia tay với nó không biết dung Atom life hay Flame hơn các bác nhỉ? mà sao TyTN II giá cao thế!!

Bây giờ đầu tư con Kaiser (TyTN II) là ngon nhất, RAM 128 ROM 256, có thể những phiên bản mới của Windows Mobile (nghe loáng thoáng là Photon) sẽ chạy được trên con này.

nguyencuongaa

Em mới xài con O2 XDA IIs đc hơn tháng nay, nhưng thấy rất ổn định vì là dân IT nên nghich ngơm nhiều nhưng cũng chưa thấy lỗi gì cả. Cài rùi xóa cả ngày. Mà giá cả lại mềm nữa có 2,2tr bạc up lên WM5 chạy fe lòi.

hakkinen

Bây giờ đầu tư con Kaiser (TyTN II) là ngon nhất, RAM 128 ROM 256, có thể những phiên bản mới của Windows Mobile (nghe loáng thoáng là Photon) sẽ chạy được trên con này.

Đợt trước có "nghe loáng thoáng" 1 bác rao bán con này xách tay từ nước ngoài về 14 triệu đấy :D Choáng quá, cơ bản là nó đang hot. Tớ thì thích mấy em Athena hơn :D

thanhcp

Các bác bảo bây giờ còn con exec nào zin 100% không nhỉ? thằng bạn em nó nói vừa mua trong nước mà vẫn 100% mà đang gạ bán, em thích lắm vì kết lâu rồi mới lại được giảm giá 1T, nhưng không tin nó. Vì em nghe nói con đó giờ chỉ còn hàng luộc lại!
em hỏi thêm 1 chút, em ở HN, có bác nào biết ở HN có chỗ nào còn Exec mới không?
thanks các bác trước

Chỉnh sửa cuối:

thanhcp

-thế theo bạn htc 3600 và htc hermes thì nên chọn con nào?

đợi thêm chút nữa đi bác ơi, sắp có htc 3600i ngon lém
chipset samsung 500mhz, chạy tít mù
nhanh hơn nuột hơn cả exec cơ, em đọc được có sự so sánh như sau chip samsung 400 mhz tương đương với chip intel 520 mhz của exec đấy.

hakkinen

đợi thêm chút nữa đi bác ơi, sắp có htc 3600i ngon lém
chipset samsung 500mhz, chạy tít mù
nhanh hơn nuột hơn cả exec cơ, em đọc được có sự so sánh như sau chip samsung 400 mhz tương đương với chip intel 520 mhz của exec đấy.
Ở đâu mà so sánh hay vậy bạn? Về mặt lý thuyết thì 520Mhz lớn hơn 400Mhz tương đối nhiều, về mặt công nghệ thì Intel là đại gia số 1 về bán dẫn rồi, Samsung sao phải đối thủ. Bạn có thể gửi cho mình đường link cái so sánh đó để tham khảo không???

Status
Không mở trả lời sau này.