• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

doccocaubai

Các bác ơi, con O2 Stream gì gì đó mà kiểu dáng trượt dọc đó xài có ổn ko nhỉ, các bác nào đã xài thử cho em ý kiến nhá

phuctutin86

sao các bạn chê con Atom Exec dử vậy mình thấy nó tốt mà , mình đang sài nè lúc trước định mua NEO thì nghe nói NEO chạy chậm , sao đó định mua Exec nghe nói con này nhanh nè , loa thì khổi chê , hưng mình thấy nó cồng kềnh quá như cục gạch í ko tiện cho lắm nhất là khi đi xe máy cầm Exec mà nghe thì than ôi chắc nhiều người nhìn lắm , nhất là mấy tên giật đồ -> dể bị giật bị quá mà , Mini S thì nghe nói lổi standy thì phải mà nó cũng dày quá 23mm bỏ túi hơi cộm , sau đó mình quyết định mua Atom Exec vừa tốc độ = Exec vừa nhỏ gọn , tuy loa hơi nhỏ nhưng nếu muốn nghe nhạc thì đeo heatphone đi đở bị giật hơn :D còn lổi thì theo mình biết thì nó fix hết lổi rồi . ko ân hận khi chọn Atom Exec

bucvuong

Xu hướng mới là PPC có tích hợp GPS, theo các bro thì loại nào là ổn định nhất về GPS

reddevil

Em đang định mua con 02 mini S, đã đọc qua các bài nhận xét của các bác về con này và cảm thấy khá ưng í khi quyết định mua. Nhưng cho em hỏi thêm là con này hay bị mắc những lỗi gì, ví dụ như có vài bác thắc mắc về lỗi standby, đó là lỗi như thế nào? có khắc phục đc ko? Còn những lỗi thường gặp là những gì, cách khắc phục? Mong các bác giải đáp giùm, em cảm ơn.

DucLinh

Em đang định mua con 02 mini S, đã đọc qua các bài nhận xét của các bác về con này và cảm thấy khá ưng í khi quyết định mua. Nhưng cho em hỏi thêm là con này hay bị mắc những lỗi gì, ví dụ như có vài bác thắc mắc về lỗi standby, đó là lỗi như thế nào? có khắc phục đc ko? Còn những lỗi thường gặp là những gì, cách khắc phục? Mong các bác giải đáp giùm, em cảm ơn.

Một sự lựa chọn hợp lý đó bạn,hiện nay các lỗi của Minis đều khắc phục được tương đối dễ,hơn nữa với các bản Rom mới của nó thì chạy cực kì ok.

Vitdao

Well-Known Member
Xu hướng mới là PPC có tích hợp GPS, theo các bro thì loại nào là ổn định nhất về GPS

mình thấy công nghệ này ở các bản rom mới của các dòng máy đều có cả mà chỉ mỗi tội ở vn mình chưa hỗ trợ GPS thôi. Bạn nên chọn dòng máy phù hợp với nhu cầu của mình thì hợp lý hơn.

tuanlinh

Đang dùng O2 Mini S, mặc dù chip của nó chỉ có 195Mhz nhưng em thấy là vừa đủ dùng, chạy tốt. Ứng dụng em cài khoảng chục cái, mà RAM thường còn khoảng 20-24 MB. Nói chung là hài lòng với O2 Mini S! :)

hcqp

Đang dùng O2 Mini S, mặc dù chip của nó chỉ có 195Mhz nhưng em thấy là vừa đủ dùng, chạy tốt. Ứng dụng em cài khoảng chục cái, mà RAM thường còn khoảng 20-24 MB. Nói chung là hài lòng với O2 Mini S! :)

Mỗi người có nhu cầu sử dụng theo cách riêng của mình! Tớ tôn trọng sự chọn lựa của bạn. Tuy nhiên, dù sao, tốc độ 195 Mhz theo mình là khá yếu...Một số bạn khi chạy PocketMusic và bật X-Bass, EQ lên là bị dựt không chịu nổi. Còn việc bạn cài nhiều chương trình mà không sử dụng thì đâu có ảnh hưởng tới Ram?! Máy tớ khi mới Up Rom xong Ram còn khoảng 55Mb, sau khi cài thêm 30 chương trình nữa và khởi động PocketBreeze, iLaunch và một số chương trình con khác thì Ram còn: 50,1 Mb!!! Đúng là 195 Mhz vẫn đáp ứng tốt khá nhiều tính năng. Nhưng nếu cùng máy đó mà CPU lên đến 624 thì đã hơn nhiều phải không?! Bạn có thể nhìn tới con Orion với CPU 400Mhz....hoặc những con mới hơn...
Ước vọng là vô bờ bến...Mời các bạn cùng khám phá thế giới PPC kỳ bí!!!
:p

linhplayer

Mỗi người có nhu cầu sử dụng theo cách riêng của mình! Tớ tôn trọng sự chọn lựa của bạn. Tuy nhiên, dù sao, tốc độ 195 Mhz theo mình là khá yếu...Một số bạn khi chạy PocketMusic và bật X-Bass, EQ lên là bị dựt không chịu nổi. Còn việc bạn cài nhiều chương trình mà không sử dụng thì đâu có ảnh hưởng tới Ram?! Máy tớ khi mới Up Rom xong Ram còn khoảng 55Mb, sau khi cài thêm 30 chương trình nữa và khởi động PocketBreeze, iLaunch và một số chương trình con khác thì Ram còn: 50,1 Mb!!! Đúng là 195 Mhz vẫn đáp ứng tốt khá nhiều tính năng. Nhưng nếu cùng máy đó mà CPU lên đến 624 thì đã hơn nhiều phải không?! Bạn có thể nhìn tới con Orion với CPU 400Mhz....hoặc những con mới hơn...
Ước vọng là vô bờ bến...Mời các bạn cùng khám phá thế giới PPC kỳ bí!!!
:p

bác nói thế nào ấy chứ, con minis của em up superrom xong thì pocketmusic có bật xbass eq, nghe vẫn ok chả giật tí nào, tin nhắn đến vẫn nhắn tin nghe nhạc thoải mái, chơi line,chess cùng lúc vẫn không giật.
1 phiếu cho minis
nhưng mà em cũng đỉnh đổi trion vì nghe review của nó ổn quá, với lại minis chụp ảnh chậm lắm

yangminchoo

sao các bạn chê con Atom Exec dử vậy mình thấy nó tốt mà , mình đang sài nè lúc trước định mua NEO thì nghe nói NEO chạy chậm , sao đó định mua Exec nghe nói con này nhanh nè , loa thì khổi chê , hưng mình thấy nó cồng kềnh quá như cục gạch í ko tiện cho lắm nhất là khi đi xe máy cầm Exec mà nghe thì than ôi chắc nhiều người nhìn lắm , nhất là mấy tên giật đồ -> dể bị giật bị quá mà , Mini S thì nghe nói lổi standy thì phải mà nó cũng dày quá 23mm bỏ túi hơi cộm , sau đó mình quyết định mua Atom Exec vừa tốc độ = Exec vừa nhỏ gọn , tuy loa hơi nhỏ nhưng nếu muốn nghe nhạc thì đeo heatphone đi đở bị giật hơn :D còn lổi thì theo mình biết thì nó fix hết lổi rồi . ko ân hận khi chọn Atom Exec

Bạn cho mình hỏi tí nhá! Mình đang xài O2Neo và muốn đổi Atom Exec nhưng nghe nói Atom chụp hình xấu hơn Neo. Bạn có thể cho mình biết thực ra thế nào không? Mình không có điều kiện so sánh. Nếu được Bạn post 1 tấm lên xem.

BinladenVN

nghe mọi người bàn luận sôi nổi quá làm tui chán con O2mini,chẳng nhẽ lại mua O2s.

Đừng chán :D cứ mua o2 mini về xài 1 thời gian rồi sẽ bịết tại sao mọi người khuyên dùng O2 Sờ. b-)
Nói vậy thui chứ bây giờ đâu ai đi mua Ò mini nữa (giá còn khoảng 4tr àh), nếu tài chính dư giả thì nên xài Neo hoặc O2 S (xài 1 thời gian bạn sẽ ko hối tiếc về lựa chọn của mình đâu)=D>

Đúng là xu hướng mới thì PPC có dùng chung với GPS (ở nước ngoài- còn ở VN thì dùng thiết bị có chức năng GPS riêng biệt) nhưng hiện nay bạn nên chọn loại PPC nào xài ổn định thì tốt hơn vì PPC hiện nay chưa có tích hợp với GPS nên tất cả các PPC muốn xài GPS đều phải connect với phần cứng GPS qua Bluetooth -- >>> CHọn PPC quan trong hơn

Last edited by a moderator:

Anbis

Càng ngay mình càng thích dòng Hermes, nhưng ko xài Trion đâu, bàn phím QWERTZ thì làm sao mà gõ >__< QWERTY thì mới xài được :))

chucuoihp

O2 XDA2 mini nguyên đai nguyên kiện . Test thử còn khá ngon. Vỏ 90% gia 4.3 m có hợp lý không máy bác. Để iem đi mua nun T_T

hcqp

O2 XDA2 mini nguyên đai nguyên kiện . Test thử còn khá ngon. Vỏ 90% gia 4.3 m có hợp lý không máy bác. Để iem đi mua nun T_T

Bạn thêm 200.000 nữa mua con O2 IIi cũ 98% đi nhé! O2 Mini mà cũ 90% thì không hơn 4 triệu được! Với lại con O2 mini chạy không ổn bằng O2 IIi, màn hình nhỏ, tốc độ kém, Ram kém,...
Vài điều cùng bạn!

Nemmatlanh

Trời!02Mini 90% mà 4tr3.Bạn thêm cũng khoảng 200 nữa mua con 02S 98% đi.Mua 02i cũng không được hay cho lắm,mặc dù cấu hình ngon hơn 02S,nhưng 02S nghịch Rom được,rất đáng tiền.Vả lại 02S đến nay mình thấy dáng nó vẫn là chuẩn nhất.Nhìn vẫn rất Pro.Thân!

hcqp

Trời!02Mini 90% mà 4tr3.Bạn thêm cũng khoảng 200 nữa mua con 02S 98% đi.Mua 02i cũng không được hay cho lắm,mặc dù cấu hình ngon hơn 02S,nhưng 02S nghịch Rom được,rất đáng tiền.Vả lại 02S đến nay mình thấy dáng nó vẫn là chuẩn nhất.Nhìn vẫn rất Pro.Thân!

Theo mình biết thì bạn chỉ cần 4 triệu là có thể có một con O2 IIs ngon rồi! Tại vì thấy bạn chọn O2 Mini nên mình mới đưa con O2 IIi để có điểm tương đồng là dùng WM3 và chụp hình 1.3Mp
Vậy, nếu bạn mua con O2 IIs cũ tiếc kiệm thêm 300 ngàn...để mua thêm cục Pin Zin (nếu sợ tốn pin hơn O2 Mini) ;;) ;;) ;;)

chucuoihp

O2 S trước dùng qua rồi nhưng tụt xuống nhắn tin nhiều quá được hơn tháng không nhắn nó cũng tự tụt ah ^^. Atom thì đút túi quần nó nhảy sóng ầm ầm. Sếp gọi không được lại tưởng đi chơi :D
Tui muốn mua 1 con Chip 400 nhưng dòng mini or máy nhỏ. Các bác xài qua cho tui xin ít EXP. Nhưng tiền thì tầm 4.5m thui không thì không còn xu nào mà tiêu tết nữa =.=

cachep2006

O2 Mini !

O2 S trước dùng qua rồi nhưng tụt xuống nhắn tin nhiều quá được hơn tháng không nhắn nó cũng tự tụt ah ^^. Atom thì đút túi quần nó nhảy sóng ầm ầm. Sếp gọi không được lại tưởng đi chơi :D
Tui muốn mua 1 con Chip 400 nhưng dòng mini or máy nhỏ. Các bác xài qua cho tui xin ít EXP. Nhưng tiền thì tầm 4.5m thui không thì không còn xu nào mà tiêu tết nữa =.=

Nếu bạn chọn đc cấu hình khoảng CPU 416, và gọi tên O2Mini thì đúng nó rồi đó. Chạy ổn định đó bạn ! Nhưng tiếc là ko có y5 thui ! 4T5 là mua dc 1 con rùi...:)

Xem máy qua cafe Y5 Võ Văn Tần nhé !

Thân chào !

hcqp

Bàn phím của O2 IIs dỡ tệ!!!!
Mà O2 Mini đâu có bàn phím ngoài đâu?! Nếu bạn dùng O2 IIs không dùng bàn phím của nó mà dùng bàn phím ảo sẵn có hoặc bàn phím Fullscreen thì nhắn tin cực nhanh!!! Dù sao cũng tùy bạn thôi! Hi vọng bạn không cảm thấy tiếc với lựa chọn Mini của mình...!
Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.