• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

nlg

Theo mình thì có kinh tế không sợ to khủng long Exec là không ai có thề so sánh được,còn muốn nhỏ nhắn gọn gàng thời trang thì dòng Hermes rất đáng đầu tư đừng mua Trion nha(lỗi phần cứng đã được chính O2 thừa nhận).Thấp 2 đại gia kia 1 tí thì MiniS(dòng Wizard)
Còn kinh tế eo hẹp muốn 1 con PPC dữ uprom ầm ầm không sợ lỗi thời và to thì O2 S là số 1 và hiện này vẫn còn rất nhiều người đang sài con này.:)
Thân!

Cảm ơn bạn. Mình đã sử dụng qua IIi, mini, miniS, Exec, P4350 và bây giờ là P3600. Exec vẫn tốt nhất (như mọi người đã nhận xét), tuy nhiên mình vẫn chưa thích lắm vì nó quá to và hao pin.

Mình vẫn thích một chú nào nhỏ gọn và có bàn phí cứng (khi ngồi trên xe ấn phím tiện hơn!) cộng với tốc độ không quá chậm. P4350 thì bị một lỗi lớn là tốc độ quá chậm. Vì thế bây giờ mình cân nhắc không biết nên dùng hermes hay không? Và nếu dùng thì nên chọn loại nào trong dòng hermes đó!

HamiNguyen

Mình cũng khoái dòng hermes lắm nhưng kinh tế eo hẹm nên đành mua wizard không đến nổi quá chậm như ngưới ta nói đâu bạn à,ăn thua rom thui:)
Hermes giờ là số 1 trên mọi khía cạnh đó,mua con softbank đó có 9-9t5 thui O2 mắc hơn nhiều mà bị lỗi nữa :(

congdanao

Hôm nay Em mới bỏ ra 1t5 đổi bù con XDA MINI(3t) lấy con XDA II (4t5) bây giờ thấy hơi tiếc, có Bác nào động viên em một chút không ? Em thấy con XDA II chậm hơn con MiNi nhiều các bác ạ

hcqp

Hôm nay Em mới bỏ ra 1t5 đổi bù con XDA MINI(3t) lấy con XDA II (4t5) bây giờ thấy hơi tiếc, có Bác nào động viên em một chút không ? Em thấy con XDA II chậm hơn con MiNi nhiều các bác ạ

Con XDA IIi hay con XDA IIs hàng 98% chỉ có giá từ 4 đến 4.3 triệu thôi! Sao bạn đã vào được PDAVIET mà không tham khảo anh em trước nhỉ?! Potay thôi!:-?

Nemmatlanh

Ôi mẹ ơi.Bạn nói chính xác tên của con XDA của bạn xem nào?Đằng sau XDAII nó có i hoặc có S không bạn?Nếu không có gì thì bạn bị lừa hố to mất rồi.Hixhix!02Mini nhanh hơn 02XDAII và 02XDAIIS một chút,nhưng không thể nào nhanh hơn 02XDAIIi đâu bạn ạ.Bạn xem lại xem sao nhé.Lần sau nhớ tham khảo trước nhé.Thân!

hunglef

Bạn congdanao@ ơi, bạn nên xem cấu hình XDAII nếu có i,s thì OK. Nếu bạn thì lừa thì nên thông báo chổ mua để anh em biết mà tránh.

dnsonv

Nếu là 022 thật thì....hix....chia buồn với bác, 022 cũ giờ chỉ tầm gần 3t thui!

tuanquynh8083

Active Member
thui bạn a,lấy kinh nghiệm cho lần sau mua máy vậy.trước khi mua nhớ tham khảo trước nhé.nhưng bác chưa nói với anh em xem con máy đó là i hay s nhỉ?

RClub

Mình thấy đa phần các bạn hỏi mua máy thường chỉ hỏi giữa máy này và máy kia chứ không cho biết mục đích dùng máy của các bạn như thế nào, như thế rất khó tư vấn
Hiện nay thì mình chưa có gì phải phàn nàn với cái Wizard của mình
- nhỏ gọn, không quá đắt
- dùng ứng dụng văn phòng tốt, wifi được, check mail rất ngon, ít khi dùng một lúc mấy chương trình nên chẳng sợ chậm
- Chẳng bao giờ chơi game nặng vì nếu game đòi hỏi phần cứng cao thì chơi bằng PC hay Laptop hay hơn, game nhỏ trong lúc chờ đợi thì vô tư(cờ,...)
- Up bản Super rom của PPC Tuning lên chạy nhanh vèo vèo, chẳng kém gì chip Intel 416

vivataba

hi hi đúng vậy mình dùng con xda s này thấy khá ổn định nếu nói về cái bàn phím thì có thể nói là quá pro luôn con này mình dùng đc 1 năm rưỡi rồi thấy chạy vẫn nhanh sóng khỏe

hsoncd

Hoa hết cả mắt, chóng hết cả mặt, đầu óc phân vân như giám khảo chọn hoa hậu. Ai cho mình nhận xét đúng về Atom Exec mình dang kết con này, chuẩn bị tiễn em O2 mini sau 1 năm chung sống (Thương nó lắm...)

trungkien245

Xin hỏi ý kiến giữa ATOM và HP rw6828

Các bác nào có kinh nghiệm dùng 1 trong 2 dòng PDA này rồi bác cho E xin ý kiến.
Em đang dùng 02 miniS và đang muốn chuyển sang dùng ATOM hoặc HP rw6828.
E muốn chuyển sang dùng nhưng khong biết 1 trong 2 loại đó loại nào hơn. Dĩ nhiên ATOM và HP có tính năng hơn hẳn 02 mini S rồi (về cả kiểu dáng nhỏ nhẹ đến màn hịh)
E chưa được sờ đến con ATOM nhưng E có đọc tham khảo trên Forum thì thấy rằng là Loa ngoài của con ATOM to lắm (nghe to hơn con 02 MiniS của E). Ngay cả con HP Em cũng chưa sờ
Con HP nghe nhạc cũng to lắm các bác nhỉ ?
Các bác cho Em xin ý kiến giữa con HP và ATOM thì con nào hay hơn nhé !

Chỉnh sửa cuối:

lovelydaisy

Các bác nào có kinh nghiệm dùng 1 trong 2 dòng PDA này rồi bác cho E xin ý kiến.
Em đang dùng 02 miniS và đang muốn chuyển sang dùng ATOM hoặc HP rw6828.
E muốn chuyển sang dùng nhưng khong biết 1 trong 2 loại đó loại nào hơn. Dĩ nhiên ATOM và HP có tính năng hơn hẳn 02 mini S rồi (về cả kiểu dáng nhỏ nhẹ đến màn hịh)
E chưa được sờ đến con ATOM nhưng E có đọc tham khảo trên Forum thì thấy rằng là Loa ngoài của con ATOM to lắm (nghe to hơn con 02 MiniS của E). Ngay cả con HP Em cũng chưa sờ
Con HP nghe nhạc cũng to lắm các bác nhỉ ?
Các bác cho Em xin ý kiến giữa con HP và ATOM thì con nào hay hơn nhé !

Chắc bác nhầm ECXEC rồi chứ loa ngoài của Atom nghe đ6u có hay và to hơn

miniS đâu,thua xa,còn Hp thì em hok bít,nhưng theo em thì Hp chạy ồn định hơn.Vài ý kiến góp cho bác

hcqp

Hoa hết cả mắt, chóng hết cả mặt, đầu óc phân vân như giám khảo chọn hoa hậu. Ai cho mình nhận xét đúng về Atom Exec mình dang kết con này, chuẩn bị tiễn em O2 mini sau 1 năm chung sống (Thương nó lắm...)

Bạn không nói là chọn Atom Exec vì phải bâng khuâng con nào nhỉ...chứ nếu bâng khuâng con O2 Mini thì không cần phải suy nghỉ đâu!
Theo mình biết thì Atom Exec tốc độ đến 520Mhz (đỉnh nhất hiện nay), nhỏ, gọn, chụp hình 2MP, loa ngoài âm thanh Stereo, có bàn phím hồng ngoại gì đó!... Khắc phục nhiều lỗi của Atom.
Mình có người nhà dùng Atom đã thấy rất hay, khá ổn định, mỗi tội loa ngoài hơi nhỏ... Nên cho rằng lựa chọn Atom Exec là tuyệt vời!
Tuy nhiên, mình vẫn thích loại PPC có màn hình rộng cơ (từ 3.5" trở lên) ;)

hsoncd

Bạn không nói là chọn Atom Exec vì phải bâng khuâng con nào nhỉ...chứ nếu bâng khuâng con O2 Mini thì không cần phải suy nghỉ đâu!
Theo mình biết thì Atom Exec tốc độ đến 520Mhz (đỉnh nhất hiện nay), nhỏ, gọn, chụp hình 2MP, loa ngoài âm thanh Stereo, có bàn phím hồng ngoại gì đó!... Khắc phục nhiều lỗi của Atom.
Mình có người nhà dùng Atom đã thấy rất hay, khá ổn định, mỗi tội loa ngoài hơi nhỏ... Nên cho rằng lựa chọn Atom Exec là tuyệt vời!
Tuy nhiên, mình vẫn thích loại PPC có màn hình rộng cơ (từ 3.5" trở lên) ;)

Bạn ở Phú Quốc thì Mình ở Côn Đảo nè:
Mình cũng như bạn thích PPC màn hình lớn như O2s trở lên nhưng khổ nỗi O2s thì cấu hình thấp quá camera thì VGA, nên mình dang lựa. Exec màn hình VGA thì không đủ tiền, hướng tới của mình chì còn Atom Exec thôi, mà loa của nó có bằng O2 mini không nhỉ...

hcqp

Bạn ở Phú Quốc thì Mình ở Côn Đảo nè:
Mình cũng như bạn thích PPC màn hình lớn như O2s trở lên nhưng khổ nỗi O2s thì cấu hình thấp quá camera thì VGA, nên mình dang lựa. Exec màn hình VGA thì không đủ tiền, hướng tới của mình chì còn Atom Exec thôi, mà loa của nó có bằng O2 mini không nhỉ...

Trời ui! Con Atom Exec đâu có rẻ hơn con Exec bạn?! Hàng xách tay của Atom Exec giá 9,9 triệu, trong khi con Exec chỉ có 9,2 triệu, có con chỉ có 8,8 triệu thôi! Sài Exec đã hơn nhiều chứ...bạn nhỉ?!

nninhtuananh

hình như con 02 neo em thấy rất hay hỏng phần cứng thì phải nhất là loa em mua chưa đầy 2 tuần mà phải đi đổi máy 2 lần liền với lại nó chạy cũng tương đối
là Rùa

insider

Tôi thấy Dopod 818 và O2 NEO giống y hệt nhau về design, màu sắc, chức năng, CPU... nhưng Dopod 818 lại đắt hơn gần 1 triệu. Các bác có biết nó hơn nhau chút gì ko vậy?

kenshins

Tôi thấy Dopod 818 và O2 NEO giống y hệt nhau về design, màu sắc, chức năng, CPU... nhưng Dopod 818 lại đắt hơn gần 1 triệu. Các bác có biết nó hơn nhau chút gì ko vậy?

nó đắt là do cái thương hiệu thôi bạn ah,nhiều người vẫn chuộng dòng sản phẩm O2 hơn.

nvidia

Trời ui! Con Atom Exec đâu có rẻ hơn con Exec bạn?! Hàng xách tay của Atom Exec giá 9,9 triệu, trong khi con Exec chỉ có 9,2 triệu, có con chỉ có 8,8 triệu thôi! Sài Exec đã hơn nhiều chứ...bạn nhỉ?!

bạn ơi TP HCM nhiều chỗ bán Atom Exec hàng xách tay có 9tr thôi, không tới 9.7tr đâu.
Atom hay Atom exec màn hình nhỏ quá, không có bàn phím, mỗi lần nt thi phải lấy viết ra, không thuận tiện cho việc vừa chạy xe vừa nt.
còn con exec thì dày quá, camera thì hơi yếu chỉ có 1.3M

Status
Không mở trả lời sau này.