• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

TTC

Theo nhiều người dùng ppc thì các dòng O2 hay bị lỗi lệch cảm ứng, vậy ở các nhãn hiệu khác như HTC hay Dopod thì sao các bạn, mình đang lưỡng lự vì sắp tới bà cô về nước nên phải tranh thủ:)

HuuTien

Đã là màn hình cảm ứng tất nhiên dòng máy nào cũng phải bị bệnh "lệch cãm ứng"từ o22 cho đến Exec....Tuy nhiên theo ghi nhận chủ qua của mình có lẻ dòng Migician và Prophet cái bệnh lệch cảm ứng chiếm nhiều nhất

lovelydaisy

nó đắt là do cái thương hiệu thôi bạn ah,nhiều người vẫn chuộng dòng sản phẩm O2 hơn.

rieng ve O2 Neo ai chuộng chứ mình thấy dopod 818pro it lỗi phần cứng hơn,hôm trước đi dạo 1 vòng định mua Neo,nhưng xem đến 4 cây vãn kg vứa ý,vỏ thì hở sườn tùm lum (hàng new 100%,BH12t,,nghe cửa hàng nói thôi chứ hong bít thực hư ra sao),cuối cùng ghét quá lên viễn thông mua cây Do pod chính hãng luôn cho an tâm,tính ra thì màn hình Dopod sáng hơn Neo nhiều,loa nghe cũng ok

DucLinh

rieng ve O2 Neo ai chuộng chứ mình thấy dopod 818pro it lỗi phần cứng hơn,hôm trước đi dạo 1 vòng định mua Neo,nhưng xem đến 4 cây vãn kg vứa ý,vỏ thì hở sườn tùm lum (hàng new 100%,BH12t,,nghe cửa hàng nói thôi chứ hong bít thực hư ra sao),cuối cùng ghét quá lên viễn thông mua cây Do pod chính hãng luôn cho an tâm,tính ra thì màn hình Dopod sáng hơn Neo nhiều,loa nghe cũng ok
Ko có gì khác biệt về phần cứng giữa O2neo và Dopod 818 cả,chỉ khác về Rom mà thôi,cùng một mẹ HTC đẻ ra mà:D

hsoncd

Có ai biết phân biệt Atom và Atom exec không? cho em vài chỉ dẫn cụ thể. mà Prophet là loại nào vậy các bác???

Azumy

Có ai biết phân biệt Atom và Atom exec không? cho em vài chỉ dẫn cụ thể. mà Prophet là loại nào vậy các bác???

dễ mà anh, anh xem kỹ 2 phím trên atom exec có thêm 2 cái biể tượng hình nốt sol âm nhạc đấy, với cái biểu tượng j nữa, trên mấy cái phím bằng kimm loại của atom chỉ có 2 thì trên atom exc có 4, với lại anh vào devede information xem chip atom exec tới 520 mhz lận còn thằng kia chỉ có 416 hà

còn prophet là dòng O2neo và dopdod 818pro đó anh.theo em thì có điều kiện nên thử con atom exec, hơi phê, lại có đài FM, hơn thằng prophet, nhưng màn hình ko sáng bằng con propphet đâu anh

violetx

MDA Vario hoặc Cingular 8125 có giống MiniS ?

hi mấy bạn oi cho mình hỏi xúi .A Vario hoặc Cingular 8125 có giống MiniS không ? rồi có mấy cái Tmobile nũa là sao???
mình nghe nói Vario hoặc Cingular 8125 thì giá rẻ hơn o2minis thì phải .không biết có đúng không

magicQ

giá rẻ hơn có 2,3 trăm thì fải nhưng tụi nó đều là 1, rẻ hơn là vì thương hiệu ấy ko phổ biến = O2

hsoncd

dễ mà anh, anh xem kỹ 2 phím trên atom exec có thêm 2 cái biể tượng hình nốt sol âm nhạc đấy, với cái biểu tượng j nữa, trên mấy cái phím bằng kimm loại của atom chỉ có 2 thì trên atom exc có 4, với lại anh vào devede information xem chip atom exec tới 520 mhz lận còn thằng kia chỉ có 416 hà

còn prophet là dòng O2neo và dopdod 818pro đó anh.theo em thì có điều kiện nên thử con atom exec, hơi phê, lại có đài FM, hơn thằng prophet, nhưng màn hình ko sáng bằng con propphet đâu anh

Chua hiểu lắm, bạn à.

LPT

hi mấy bạn oi cho mình hỏi xúi .A Vario hoặc Cingular 8125 có giống MiniS không ? rồi có mấy cái Tmobile nũa là sao???
mình nghe nói Vario hoặc Cingular 8125 thì giá rẻ hơn o2minis thì phải .không biết có đúng không

Cingular 8125 luôn đắt hơn O2miniS, nếu bạn kiếm được Cingular 8125 thì khuyên bạn nên mua con này, con này cải tiến hơn miniS ở cái bàn phím+ kiểu dáng thiết kế đẹp hơn nhều ;)

Nguyenson318

Các bác cho hỏi: những con dùng HĐH Microsoft Windows Mobile 2003 có thể Up lên HĐH Microsoft Windows Mobile 2005 được không? Nếu đem ra hiệu Up thì giá khoảng bao nhiêu vậy?

Nemmatlanh

Các bác cho hỏi: những con dùng HĐH Microsoft Windows Mobile 2003 có thể Up lên HĐH Microsoft Windows Mobile 2005 được không? Nếu đem ra hiệu Up thì giá khoảng bao nhiêu vậy?

Vì bạn là thành viên mới nên mình mới không Del bài nhé.Bạn phải nói rõ bạn dùng loại máy nào,vì không phải dòng nào cũng Up được lên 2k5 đâu.Và việc UpRom thì cũng đơn giản thôi.Bạn muốn UpRom thì sang Box UpRom,rồi tìm đúng dòng máy của bạn đang dùng,xem có Up được lên 2k5 hay không,nếu Up được thì hãy tự mình Up,vì đã có hướng dẫn hết cả rồi.Chứ đem ra hàng vừa tốn tiền,vừa không biết được cái thú vui nhất của mỗi một người dùng PPC đó là UpRom.Thân!

phuongshady

:D o22i, tốc độ nhanh, cấu hình mạnh mẽ, tính năng khá đa dạng, giá lại đang hạ vì kô up được WM5.0. Nếu ai có nhu cầu vừa phải thì con này rất là hợp lý đấy.

LamAnhThu

cho em hỏi Xda Flame có bộ nhớ trong hình như là 2G sắp xuất hiên chưa hả các anh?

hung1406

So sánh Neo và MiniS

Các bác ơi, so sánh hộ e hoặc cho e link so sánh 2 con O2 MiniS và Neo với. Các bác so sánh hộ e về cấu hình phần cứng cũng như chức năng chụp ảnh, nghe nhạc của 2 con này. Cảm ơn các bác nhiều.

LamAnhThu

em chỉ dung thử có một lúc của bạn em nhưng em có nhận xét là tốc độ của MiniS hơi chậm hơn so với Neo, không rõ là do Rom hay do cấu hình máy!

Nemmatlanh

Các bác ơi, so sánh hộ e hoặc cho e link so sánh 2 con O2 MiniS và Neo với. Các bác so sánh hộ e về cấu hình phần cứng cũng như chức năng chụp ảnh, nghe nhạc của 2 con này. Cảm ơn các bác nhiều.

MiniS và Neo tốc độ thì cũng chỉ ngang ngửa nhau thôi.Nhưng theo quan điểm của mình thì mình chọn MiniS.Nhìn Pro hơn Neo,nghe nhạc 2 loa ngoài to hơn Neo nhiều,vỏ kim loại nhìn đã thấy kết rồi.Chụp hình tuy chỉ có 1.3 thua Neo nhưng lại có đèn Flash mà Neo không có.Cả 2 con đều chạy được Rom 2k6.MiniS lại không hay hỏng vặt như Neo.Neo hay hỏng vặt như Loa ngoài,giắc cắm tai nghe.Một vài nhận xét nho nhỏ.Thân!

DucLinh

Đúng đó,trước em cũng chơi Neo nhưng bây giờ là Minis,khác hẳn nhau bác ạ,cái lớn nhất đó là Minis upRom thoải mái mà ko sợ bị teo như thằng Neo
(À màn hình của thằng Minis ko được sâu bằng của Neo mặc dù cùng là 65k)

NghiaII

hehehe :)) lựa chọn số 1 của tui là con O2 II nồi đồng cối đá lên w 5. chạy bẹt nhè đã lém =D> em đọc ở trên thấy có bác nói wifi ghê quá nhưng thiệt ra ở Hà Nội bọn em kiếm wifi còn mệt hơn là kiếm tiệm nét nữa,chưa kể mỗi lần hết pin pác O2i lại phải backup lại mệt ghê lém >:) nên lựa chọn số 1 của em vẫn là O2 II vừa rẻ mà chọc nguáy thoải mái =D>

Chỉnh sửa cuối:

t_n_minh

cho em hỏi Xda Flame có bộ nhớ trong hình như là 2G sắp xuất hiên chưa hả các anh?

Con này cấu hình hơi bị oách đó, có cả cảd màn hình NVIDIA GoForce 5500 nữa nha. Chỉ tội là loa thì chỉ mono thôi chứ ko phải stereo và dáng của nó trong không đẹp lắm. Cái này thì khoảng cuối tháng này thì có hàng, thằng O2Atom Life và O2 Zinc thì đã có bán ở TP.HCM rồi. Có cái cấu hình của nó xem chơi nha.

1. Đặc điểm vật lý
Kích thước: 71 x 124 x 19 mm
Thể tích: 167.3 cm3
Trọng lượng: 190 grams (có cả battery)
2. Phần mềm
Hệ điều hành: Microsoft Windows Mobile 5.0 for Pocket PC Phone Edition (Magneto) AKU 3.5
Nhân hệ điều hành: Microsoft Windows CE 5.1.442
3. Vi xử lý
CPU: Intel XScale PXA270
CPU Clock: 520MHz
CPU Clock Multiplier: 2.5
Internal Systembus Clock: 208MHz
Databus Width: 32bit
CPU Core: Intel XScale
Level 1 cache: 32KB data cache / 32KB instruction cache
Tập lệnh: ARM v5TE
4. Bộ nhớ
ROM capacity: 2048MB, including 1845.12MB user-accessible non-volatile memory
RAM type: SDRAM
RAM capacity: 128MB (accessible: 110.6MB)
Expansion Slots:SDIO, microSD, TransFlash
5. Hiển thị
Màn hình: màu, transflective TFT
Color Depth: 16bit/pixel (65536 scales)
Độ phân giải: 480 x 640 (307200 pixel)
Đường chéo: 92 mm
Kích thước hiển thị thật: 55.2 x 73.6 mm
Dot Pitch: 0.115 millimetre/pixel
Bộ điều khiển graphic: NVIDIA GoForce 5500
Cổng Video out: VGA
6. Âm thanh
Bộ chuyển đổi số/tương tự: Lấy mẫu 16bit, stereo
Đầu vào âm thanh: mono microphone
Số loa: 1 (mono)
Đầu ra âm thanh: 2.5mm, stereo
7. Điện thoại
Tiêu chuẩn hỗ trợ mạng: GSM 900MHz, GSM 1800MHz, GSM 1900MHz, UMTS 2100MHz
Hỗ trợ tiêu chuẩn dữ liệu: CSD, GPRS, EDGE, UMTS
Loại chuông: 64-chord melody (polyphonic)
Rung: 1
8. Các giao diện
UART: RS-232, 115200bit/s
USB: USB 2.0 host/client, 60Mbit/s, USB Series Mini-B (mini-USB) connector Cổng hồng ngoại: IrDA 1.2, 115200bit/s (SIR/CIR)
Bluetooth: Bluetooth 2.0
Wireless LAN:802.11b/g, 54Mbit/s
9. Điều khiển ngoại vi
Màn Touchscreen và Nút định vị điều khiển 5 chiều
10. Camera
Main Camera: CMOS sensor, 1600x1200 (1.92 million pixels), autofocus + flash
Format ảnh: JPG, BMP
Camcorder: 352x288pixel
Format Video: 3GPP, AVI, MPEG4
Camera mặt trước: để gọi cuộc goi video (352x288 pixel)
11. Nguồn điện
Battery: Lithium-ion, 1600mAh
Dòng trung bình: 145 mA
Thời gian phục vụ liên tục: 11 giờ Source: PDAdb.net
12. Vài thông tin thêm
• GPRS Class 10
• Bộ đọc card visit
• Radio FM
• Hỗ trợ external SRS Mobile HD Surround Sound
• Hỗ trợ USB On-The-Go

Status
Không mở trả lời sau này.