• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

funnykids

Mua o2 exec về các bác nhớ mặc quần cẩn thận, ko có ngảy nó lủng túi nhé. Em chỉ dùng Trinity thôi. Nhỏ, gọn, đẹp.

Nói chung mua điện thoại nên tùy nhu cầu sử dụng, ko nên mua theo phong trào, vì đâu phải ai dùng cũng giống ai. Chỉ tham khảo xem nó có "bệnh ẩn" nào mà mình ko biết không. Để mua về đỡ chuốc cái bực vào người.

tranhoangquyen

Mua o2 exec về các bác nhớ mặc quần cẩn thận, ko có ngảy nó lủng túi nhé. Em chỉ dùng Trinity thôi. Nhỏ, gọn, đẹp.

Nói chung mua điện thoại nên tùy nhu cầu sử dụng, ko nên mua theo phong trào, vì đâu phải ai dùng cũng giống ai. Chỉ tham khảo xem nó có "bệnh ẩn" nào mà mình ko biết không. Để mua về đỡ chuốc cái bực vào người.

EXEC làm gì mà nặng đến thế hả bác? Em cũng khoái một con lắm nhưng chưa có tiền đổi. Dùng con O2 mini mãi cũng chán nhưng bán lại tiếc. Hic.

Nemmatlanh

Đúng rồi,Exec làm gì mà đến nỗi to như vậy đâu?Hình dáng thì Pro,cấu hình thì ngon.Nói chung đến thời điểm này Exec vẫn là lựa chọn số 1 đối với rất nhiều người dùng PPC đó bạn.Ai đã dùng Uni rồi thì sẽ khó có thể muốn dùng dòng khác.Thanh niên to một chút cũng đâu co sao.Thân!

hcqp

Theo mình thì con Exec như thế là không quá nặng đâu! Mình nghĩ là, trong tương lai, với kích thước của con Exec, nhà sản xuất sẽ mở rộng màn hình ra thêm, tốc độ nâng lên, Ram và Rom lớn hơn, pin xài lâu hơn, chụp hình mạnh hơn, hệ điều hành tiện ích hơn...là tốt! Còn như mấy em mới : màn hình tới 7" (Shift) thì không thể bỏ túi được! Hic!

YingYu

bác cứ làm như EXEC là nguyên cục gạch không bằng :D
nói thật chứ bây giờ chỉ có EXEC là còn tin tưởng được thôi ...

Huycl2507

Ý kiến này chắc do bạn chưa sử dụng Exec:D

Trước đây chưa sử dụng Exec mình thấy kích thước nó cũng ngại ngại (cũng do nhu cầu công việc suốt ngày ở ngoài đường nhiều) nhưng cuối cùng cũng quyết định chơi Exec thử 1lần==> cũng sử dụng hơi nhiều PPC kết nhất con này;;)

Bạn hãy thử 1lần xem sao,bảo đảm 1lần sẽ ghiền luôn:)) :)) :))

hoanminhmai

Banned
Mình đang băn khoăn không biết nên chọn cái nào giữa thằng Atom Exec va thằng Exec,nhưng hiện tại nếu muốn mua Exec thì phải mua hàng seconshand,vì hàng mới hình như kg còn,mà mua hàng cũ thì không biết nơi nào uy tín,có nghe các bác nói nên tìm đến địa chỉ của các anh em trong forum để mua,vậy bác nào biết thì cho xin luôn địa chỉ đi,giá thằng Exec cũ hiện nay khoảng bao nhiêu hả các bác,còn hàng mới kg?Mình cũng thích thằng Orbit nữa nhưng không biết nó có thể chạy Win2006 được kg,đã có bác nào dùng nó chưa tư vấn cho em với,em đa tạ các bác,chúc cả nhà vui!

YingYu

nhưng bác phải nói là ở đâu anh em mới giúp bác được chứ :D
EXEC hiện vẫn còn hàng 99% full box ( nhưng nhớ kiểm tra kỹ phụ kiện bác nhé ) giá tầm 7,5 chai đó bác

khoabonmat

Active Member
Mình đang băn khoăn không biết nên chọn cái nào giữa thằng Atom Exec va thằng Exec,nhưng hiện tại nếu muốn mua Exec thì phải mua hàng seconshand,vì hàng mới hình như kg còn,mà mua hàng cũ thì không biết nơi nào uy tín,có nghe các bác nói nên tìm đến địa chỉ của các anh em trong forum để mua,vậy bác nào biết thì cho xin luôn địa chỉ đi,giá thằng Exec cũ hiện nay khoảng bao nhiêu hả các bác,còn hàng mới kg?Mình cũng thích thằng Orbit nữa nhưng không biết nó có thể chạy Win2006 được kg,đã có bác nào dùng nó chưa tư vấn cho em với,em đa tạ các bác,chúc cả nhà vui!

Nếu bác ở Sài Gòn thì bác qua thằng Tiến Thành mà xem nhé www.tienthanhphone.com 8.9tr or Vien Minh www.vienminh.com 9tr.Bác nên mua Exec vì sức mạnh và sự tiện dụng của nó.Còn Orbit được cái nhỏ gọn và tính năng GPS của nó nhưng chẳng được gì (hiện nay chưa up được rom WM6).Còn Atom Life &Atom Exec là con ngoại lai không do HTC sản xuất nên bác đợi Tết Congo luôn còn chưa rom WM6.Vài điều cùng bác.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ý kiến này chắc do bạn chưa sử dụng Exec:D

Trước đây chưa sử dụng Exec mình thấy kích thước nó cũng ngại ngại (cũng do nhu cầu công việc suốt ngày ở ngoài đường nhiều) nhưng cuối cùng cũng quyết định chơi Exec thử 1lần==> cũng sử dụng hơi nhiều PPC kết nhất con này;;)

Bạn hãy thử 1lần xem sao,bảo đảm 1lần sẽ ghiền luôn:)) :)) :))

Các bác chỉ nói không thôi mà mình đã thấy nghiền rồi đây này nhưng thôi cứ vọc con O2S chán chê đi đã rồi tính vậy:D Có lẽ đến lúc đó gì giá cũng rơi đi chút đỉnh.:))

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nếu bác ở Sài Gòn thì bác qua thằng Tiến Thành mà xem nhé www.tienthanhphone.com 8.9tr or Vien Minh www.vienminh.com 9tr.Bác nên mua Exec vì sức mạnh và sự tiện dụng của nó.Còn Orbit được cái nhỏ gọn và tính năng GPS của nó nhưng chẳng được gì (hiện nay chưa up được rom WM6).Còn Atom Life &Atom Exec là con ngoại lai không do HTC sản xuất nên bác đợi Tết Congo luôn còn chưa rom WM6.Vài điều cùng bác.
Ơ sao mình tưởng Atom Exec cũng là dòng Prophet do HTC sản xuất chứ mà Prophet thì up được WM6:-/

yangminchoo

nhưng bác phải nói là ở đâu anh em mới giúp bác được chứ :D
EXEC hiện vẫn còn hàng 99% full box ( nhưng nhớ kiểm tra kỹ phụ kiện bác nhé ) giá tầm 7,5 chai đó bác
Mình mới mua 1 con Full box nhưng duration của nó là 5h, không biết phải 99% full box như YingYu nói không? Giá là 10,5tr.

hoanminhmai

Banned
Cảm ơn bác đã chỉ giáo,mình ở TPHCM,sao lúc trước tết ở trên đường 3-2 có một nơi bán Exec mới fullbox mà hình như phụ kiện thì không đủ lắm,giá chỉ 8.5 triệu thôi!Còn những địa chỉ bác cho là ở đâu?với lại mình cũng muốn hỏi,con Exec dùng lâu ngày thì cái khoảng xoay xoay của nó có an toàn không nhỉ,mình sợ nó bị lỏng lẻo hay bị đứt cáp nguồn thì chết.

hung1406

Mình mới mua 1 con Full box nhưng duration của nó là 5h, không biết phải 99% full box như YingYu nói không? Giá là 10,5tr.

Chưa hẳn đã là hàng mới đâu bạn à? Vì cái Duration đấy có thể chỉnh Regedit được mà! :D
Bạn phải kiểm tra kỹ máy. Test các chức năng của nó như Phone, Loa, cảm ứng,bluetooth, vv...v... nếu thấy ổn thí sút. Mà bạn mua 10,5tr chắc là mới cóng rồi. Có bảo hành nếu có trục trặc thì cứ đến đấy mà chửi. :D

Nemmatlanh

Ôi trời ơi! :( ,bạn mua ở đâu mà giá đắt thế?Bạn mà ở HN thì mình dẫn đi mua.Máy mới 99,99%,đầy đủ phụ kiện.Máy còn cực chất,CallDuaration chỉ có độ mấy chục phút là căng mà chỉ có khoảng 7Tr7 thôi.Hix!Con của bạn mà mua chắc chỉ độ 6Tr8 thôi.Mua gì mà hơn 10Tr.Hix!

@hoanminhmai: Exec dùng trâu lắm bạn ạ.Riêng về cái cổ quay của nó thì dùng nhiều sẽ bị lỏng là điều không tránh khỏi.Nhưng Cáp của nó cực khó chết vì nó là hàng ngon rồi.Chỉ sợ bạn quay ngược chiều thôi.Lúc đó sẽ bị xoắn cáp ngay.Thân!

khoabonmat

Active Member
Ơ sao mình tưởng Atom Exec cũng là dòng Prophet do HTC sản xuất chứ mà Prophet thì up được WM6:-/

Atom không thuộc dòng Prophet bác ơi.Dòng Prophet hiện nay đã up được WM6 rồi (nhiều rom là khác:D )

Cảm ơn bác đã chỉ giáo,mình ở TPHCM,sao lúc trước tết ở trên đường 3-2 có một nơi bán Exec mới fullbox mà hình như phụ kiện thì không đủ lắm,giá chỉ 8.5 triệu thôi!Còn những địa chỉ bác cho là ở đâu?với lại mình cũng muốn hỏi,con Exec dùng lâu ngày thì cái khoảng xoay xoay của nó có an toàn không nhỉ,mình sợ nó bị lỏng lẻo hay bị đứt cáp nguồn thì chết.

Mình cho bác mấy trang web mua Exec bác có thể vào đó xem địa chỉ mà.Tiến thành ở 3/2 Q10 còn Viễn Minh ở Trần Quang Khải Q1.Chúc vui,

hoanminhmai

Banned
Mình đã tìm thấy địa chỉ cần tìm rồi,nhưng sao máy mới (Exec) lại chỉ bảo hành có 6 tháng thôi nhỉ,với lại mình cũng có nghe nói Exec có thể up rom lên để chụp hình được 2.0 MP phải không bác,bác chỉ giáo cho mình với.

Huycl2507

Mình đã tìm thấy địa chỉ cần tìm rồi,nhưng sao máy mới (Exec) lại chỉ bảo hành có 6 tháng thôi nhỉ,với lại mình cũng có nghe nói Exec có thể up rom lên để chụp hình được 2.0 MP phải không bác,bác chỉ giáo cho mình với.

Thời gian bảo hành lâu để làm gì.Bạn không vọc Up Rom à,trong phiếu bảo hành ghi rõ là Up Rom sẽ không chịu bảo hành nữa đó nha:))
Đã chơi PPC mà không Up Rom thì còn thú vui gì nữa:))

Chúc vui

hoanminhmai

Banned
Nhưng sao máy mới (Exec) mà lại chỉ bảo hành có 6 tháng?,nơi nào cũng vậy hay sao hả các bác?với lại Exec có thể up rom lên để chụp hình được 2.0 MP phải không?,nhạc chuông đa âm sắc là bao nhêu âm?40 hay 64 hay hơn nữa,các định dạng đó là gi? các bác làm ơn chỉ giáo cụ thể cho mình với,mình sắp mua rồi nhưng những thông tin này thì không được rõ.

Status
Không mở trả lời sau này.