• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Pin dung lượng cao cho UIQ 3.0

hoanganht

Mình nghĩ P1 dung cục Pin DLC cua bác CaoHieu nói trên là tối ưu nhất
Dòng (mAh): 2000
Khi mua lại được bán kèm theo nắp đậy nắp vào trông rất pro.Là p9 em thèm cái nắp đó lắm mà ko ai chế được.
Hà nội mình đã từng đên thegioipin.com để xem.

ngoisaole

Mình nghĩ P1 dung cục Pin DLC cua bác CaoHieu nói trên là tối ưu nhất
Dòng (mAh): 2000
Khi mua lại được bán kèm theo nắp đậy nắp vào trông rất pro.Là p9 em thèm cái nắp đó lắm mà ko ai chế được.
Hà nội mình đã từng đên thegioipin.com để xem.

DLC 2000 mAh này có bác nào xài thử chưa vậy .khoảng xài được mấy ngày nhỉ? chứ BST-40 nghe goi thi dc 3 ngày .con xài nhiều thi chắc khoảng hơn 1 ngày là hit

lucky000

tôi đang xài 1 cục 2000 mAh cho P990i đây !chế lại nắp lưng thôi ! nhưng nói trước là viên này dùng công nghệ Li-Ion nên nặng gấp đôi viên Pin zin của P990 là công nghệ Li-Po ! để máy dùng lâu hơn thì sẽ có bốn cái thiệt thòi phải chấp nhận : 1 là máy sẽ trông hầm hố hơn nếu không muốn nói là xấu hơn, 2 là máy sẽ nặng hơn ít nhất là gấp đôi so với lúc lắp pin zzin , 3 là máy sẽ nóng hơn do pin dùng công nghệ Li-Ion sẽ tỏa nhiều nhiệt hơn Pin Li-Po , 4 là pin được gia công tại nhà máy ở Thâm Quyến,mặc dù quảng cáo là chất lượng OEM và bảo hành 9 tháng nhưng chế độ kiểm định và quy trinh sản xuất thực sự thế nào thì mình không biết nên chắc chắn sẽ có độ rủi do khi dùng như cháy nổ,pin nhanh chai v...v...

ngoisaole

Posted via Mobile Device

nghe bác nói vậy chắc em ko mua nữa wá .mà nó xài đựơc khoảng bao lâu. nếu lì thì chắc cũng thử cho biết . hihi thanks bác vì ý kiêń hay

mailee

DLC 2000 mAh này có bác nào xài thử chưa vậy .khoảng xài được mấy ngày nhỉ? chứ BST-40 nghe goi thi dc 3 ngày .con xài nhiều thi chắc khoảng hơn 1 ngày là hit

bác Huysmall lên tiếng đi chứ!!!:-?:-?:-? để anh em còn biết đường, cũng đang máu vụ này lắmb-)b-)

huysmall

bác Huysmall lên tiếng đi chứ!!!:-?:-?:-? để anh em còn biết đường, cũng đang máu vụ này lắmb-)b-)

Hey! đây ko là thread mua bán của Huy nên Huy ko thể trả lời về giá pin.
Về thời lượng sử dụng loại pin 2000 mah BST-40 cho P990i, thông tin như thế này:
- Pin theo máy 950 mah, với nhu cầu nghe gọi nhiều do công việc của Huy thì hơn 1 ngày chút thôi.
- Với pin BST-40 2000 mah thì việc sử dụng nghe gọi nhiều cho công việc thì khoảng 3 ngày. Nếu sử dụng ít thì hơn 3 ngày.

Về thông tin giá pin vui lòng gọi 0909277455 nhé. Thanks

hoanganht

tôi đang xài 1 cục 2000 mAh cho P990i đây !chế lại nắp lưng thôi ! nhưng nói trước là viên này dùng công nghệ Li-Ion nên nặng gấp đôi viên Pin zin của P990 là công nghệ Li-Po ! để máy dùng lâu hơn thì sẽ có bốn cái thiệt thòi phải chấp nhận : 1 là máy sẽ trông hầm hố hơn nếu không muốn nói là xấu hơn, 2 là máy sẽ nặng hơn ít nhất là gấp đôi so với lúc lắp pin zzin , 3 là máy sẽ nóng hơn do pin dùng công nghệ Li-Ion sẽ tỏa nhiều nhiệt hơn Pin Li-Po , 4 là pin được gia công tại nhà máy ở Thâm Quyến,mặc dù quảng cáo là chất lượng OEM và bảo hành 9 tháng nhưng chế độ kiểm định và quy trinh sản xuất thực sự thế nào thì mình không biết nên chắc chắn sẽ có độ rủi do khi dùng như cháy nổ,pin nhanh chai v...v...

Chế làm sao cho p990i vậy bạn.Up hình lên cho anh em chiêm ngưỡng đi.Rất cần đó.Không phải cho mình mà còn nhiều anh em p9 chắc cũng muốn chiêm ngưỡng nó lắm.Nếu có 1 nắp đậy tối ưu về thẩm mĩ cũng như ăn khớp thì mua luôn ko phải suy nghĩ

vuongtrungduong

@bác lucky pót cái hình lên đi anh em nghía với?học tập tay nghề cái,nhưng nghe bác kể 4 cái thiệt cũng hơi...ngại.nhỡ đang đút tùi quần nó bùm 1 cái thì...:(

huysmall

@bác lucky pót cái hình lên đi anh em nghía với?học tập tay nghề cái,nhưng nghe bác kể 4 cái thiệt cũng hơi...ngại.nhỡ đang đút tùi quần nó bùm 1 cái thì...:(

Ko bùm đâu bro. Huy đã xài và đang xài đấy.

anhmatphales

mình vừa vào trang THEGIOIPIN.COM , các bạn thử xem , pin dành cho p1 p990 rất nhiều bảo hành 6t . pin p1i 2000mah giá 19usd , pin BST40 giá 16usd

Caohieu88

không biết hàng ở thegioipin có uy tín không nhỉ

Các bạn check thử lại chỗ đó xem phản ứng với các dòng khác thế nào, như với con O2 mình đang dùng thì chỗ anh Huy có pin dung lượng cao hơn (3200 - 550k) mà giá cả thì cũng chỉ ngang với con dung lượng thấp hơn (2100- 507k) bên thegioipin nữa ^ ^. Hiện nay dùng cũng rất tốt, ko phải quảng cáo đâu nhưng anh em nên cẩn thận chọn chỗ để mua cho tốt nhé! Tuy ở HN nhưng vẫn chọn cách ship hàng ra HN chứ ko mua ở Hn :))

huysmall

Các bạn check thử lại chỗ đó xem phản ứng với các dòng khác thế nào, như với con O2 mình đang dùng thì chỗ anh Huy có pin dung lượng cao hơn (3200 - 550k) mà giá cả thì cũng chỉ ngang với con dung lượng thấp hơn (2100- 507k) bên thegioipin nữa ^ ^. Hiện nay dùng cũng rất tốt, ko phải quảng cáo đâu nhưng anh em nên cẩn thận chọn chỗ để mua cho tốt nhé! Tuy ở HN nhưng vẫn chọn cách ship hàng ra HN chứ ko mua ở Hn :))

Cái này là đang quảng cáo giùm anh đấy nhé. Cám ơn về thông tin của Hiếu. :)

poly

Con w960 của e xài pin 950mAh xài chỉ được hơn 1 ngày,còn mà ngồi chọt chọt thì ôi thôi chỉ hơn 1 buổi là hết :(

Son_Nguyen

Cái này là đang quảng cáo giùm anh đấy nhé. Cám ơn về thông tin của Hiếu. :)
Anh Huy cho em hỏi với: hôm rồi vừa mới tậu thêm em P1i, anh cho em hỏi cái loại pin 2000mAh mà bên anh đang bán lúc lắp vào P1i có phải thay nắp pin ko?

hoanganht

Anh Huy cho em hỏi với: hôm rồi vừa mới tậu thêm em P1i, anh cho em hỏi cái loại pin 2000mAh mà bên anh đang bán lúc lắp vào P1i có phải thay nắp pin ko?

Phải thay cái nắp đi kèm khi mua pin vừa khít với p1 đó

Son_Nguyen

Phải thay cái nắp đi kèm khi mua pin vừa khít với p1 đó

Thanks bạn đã quan tâm, nếu vậy thì mình xài pin zin theo máy cũng được, nhìn cái nắp chế lại cho P1i ở trên thấy hơi thô, mà nếu lắp cục 2000mAh vào thì trọng lượng của máy cũng sẽ tăng lên. Hic.:(. Bạn cũng ở HN à? Hè này tham gia offline với bọn mình nhá.:D.

vuongtrungduong

nó có cái nắp đi kèm luôn pin đó mà,lắp vào tuy ko "khôn" như cái lưng zin nhưng cũng còn hơn P990i > phải chế nắp,hix

lucky000

con P1i lắp viên pin này vào trông như phi hành gia vũ trụ đeo bình ôxi sau lưng ấy ! nhìn hài hước lắm ,nhìn nghiêng thì chả khác gì thằng gù ở nhà thờ đức bà !

huysmall

con P1i lắp viên pin này vào trông như phi hành gia vũ trụ đeo bình ôxi sau lưng ấy ! nhìn hài hước lắm ,nhìn nghiêng thì chả khác gì thằng gù ở nhà thờ đức bà !

Bro nói sai rồi. Độ dày thêm khoảng 1mm thôi. Ko cảm nhận dc rõ ràng lắm đâu bro.
Pin dung lượng cao cho dòng P1 là đẹp nhất trong các loại pin dung lượng cao cho các model khác đấy.