• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

GSBS

Thay đổi background images cho Samsung I900

Bạn có thể làm như sau:
1-Đầu tiên tìm file Launcher.exe.T1.skin trong \windows. Đây là file ẩn.

2-Sau đó copy file này ra PC và mở nó (bạn sử dụng Reshacker để mở).

3-Tiếp theo là di chuyển hình định dạng BMP số 212, 214 (cho chế độ thẳng) và 213, 215 (cho chế độ ngang) với bức ảnh khác có kích thước là 240x374 và 400x214.

4- Sử dụng Resco Explorer "COPY TO" Launcher.exe.T1.skin (đã thay đổi) vào \windows.

5- Nhớ giữ lại file Launcher.exe.T1.skin gốc đề phòng bạn thay sai kích thước ảnh

5- Khời động lại Omnia

MÌnh không tìm thấy cái file đó. Mình dùng Window explorer và cả réco explorer luôn, bỏ chọn hết mấy cái hide rồi vẫn không thấy. Bạn có lời khuyên nào không?

thiensu16

xin hỏi mấy bạn có thể giới thiêu mình ppc nào nghe nhạc tốt hơn i900 này mà tính năng tương đương ko

arch_koven

cho mình hỏi ngu một tý, mình tính mua con này, nhưng hình như nó không có jack tai nghe riêng, như vậy vừa xạc vừa nghe nhạc (bằng tai nghe) được không?
-Màn hình con này như thế nào hả các bạn, pin xài được lâu không?

kdv2108

Active Member
cho mình hỏi ngu một tý, mình tính mua con này, nhưng hình như nó không có jack tai nghe riêng, như vậy vừa xạc vừa nghe nhạc (bằng tai nghe) được không?
-Màn hình con này như thế nào hả các bạn, pin xài được lâu không?

Đúng đó bạn,I9 chỉ có một cổng dùng chung cả tai nghe,xạc,USB nên o thể vừa xạc vừa nghe nhạc.Màn hình 3.2 inch 240*400.Pin 1480 mh dùng đc cỡ 2-3 ngày.
Tuy nhiên I9 có rất nhiều ưu điểm.....

gacon106

Em chao cac pác!
Em moi tau con I900. nhưng su dung con kho khan.
cac pac giup em van de nay voi: khi em search danh ba thi ok, nhung sau khi cai outlook cho email thi khi search danh ba thi khong hien thi ten nao het.

romano81

Mình cũng tính tậu 1 con i900 nhưng còn đang thắc mắc là i900 liệu có sài được phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn (có biểu tượng thông báo khi chặn giống Mcleaner của Symbian đó) không mọi người. thanks

nguyen_van_hung

báo cáo các bác là hiện nay con của em nó bi lệch cảm ứng màn hình. các bác có kinh nghiệm bầy cho em cách để sửa nó được không? nhưng các bác đừng nói với em cách thay màn hình cảm ứng nhé. vì với em như thế là quá mức chịu đựng của bản thân.thanks

tranducdau

báo cáo các bác là hiện nay con của em nó bi lệch cảm ứng màn hình. các bác có kinh nghiệm bầy cho em cách để sửa nó được không? nhưng các bác đừng nói với em cách thay màn hình cảm ứng nhé. vì với em như thế là quá mức chịu đựng của bản thân.thanks

bạn vào setting/system/screen/align screen. sau đó, dùng bút chỉ thật chính xác vào tâm điểm của chữ thập (+). Càng chính xác càng tốt. nếu tình hình không được cải thiện thì chắc là phải mua panel cảm ứng mới đấy bạn ạ.

binht611

Mình cũng tính tậu 1 con i900 nhưng còn đang thắc mắc là i900 liệu có sài được phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn (có biểu tượng thông báo khi chặn giống Mcleaner của Symbian đó) không mọi người. thanks

dùng magiccall tính năng tương đương, rất hay:D

laichithuongktv

có cao thủ nào giúp mình với..làm sao cho ssi900 hiển thị %pin dzay..mình thấy rom 6.5 thì có hiện thị đó..nhưng pin của sámmung i900 thi không có chân đo dung lương..chỉ chò 3 chân thui..xin chi giáo..minh dang xai 6.1..vì tinh ổn định cao..thank trước nha

tranducdau

cho em hoi cay may cua em thinh thoang cu hien ra thong bao la bo nho ram yeu.. va khong nhan duoc tin nhan nua
cac pro chi em voi

bạn xem lại chứ theo mình đoán thì là bộ nhớ main (main memory) bị đầy nên mới khong nhận được tin nhắn. Bạn chỉ cần xoá bớt 1 số file không cần thiết trên main memory là ok thôi. Ví dụ như nhưng file mà bạn cài làm nhạc chuông ở my document/my ringtone. Cũng có thể là remove bớt những phần mềm mà bạn không dùng đến. Một lưu ý nữa là bạn nên cài phần trên bộ nhớ thứ cấp để tiết kiệm main memory nhé!

tranducdau

có cao thủ nào giúp mình với..làm sao cho ssi900 hiển thị %pin dzay..mình thấy rom 6.5 thì có hiện thị đó..nhưng pin của sámmung i900 thi không có chân đo dung lương..chỉ chò 3 chân thui..xin chi giáo..minh dang xai 6.1..vì tinh ổn định cao..thank trước nha

mình đang dùng shellmobile của SBP. Giao diện cực đẹp và có hiển thị % pin đấy bạn.

BraDo

Mới lấy Omnia i900 về, gắn sim vô, nghe gọi bình thường. Ko hiểu sao, khi vào pần setting chỉnh lại ngày giờ cho chính xác thì máy hiện lên thông báo như hình đính kèm, rồi ko làm gì đc nữa. SR máy khởi động bình thường nhưng vẫn hiện thông báo như vậy & ko làm gì đc. Mình ko biết HR (nhấn giữ phím gọi + kết thúc + chọc SR) có bị sai chỗ nào nhưng máy khởi động như SR vậy. Mong AE trợ giúp....:( (máy mua tặng bà xã, bà xã chưa đ5ng vô mà bị như vậy, thật sự là quê ko biết mấy chục cục...:(()

Sonblack

Super V.I.P
Không sao đâu bravedoan ơi! Up rom khác là hết thôi! :D Đã PM rồi đó!
Đây là do timebomb thôi. Hết hạn sử dụng bản test thôi!

Xin giúp về vấn đề xem Tivi & xem video trên mạng?

Em không biết làm sao xem được Tivi & Video Online trực tuyến nữa ?Đang dùng bản SB014 Của Sonblack .Xin Chỉ Giáo Cảm Ơn!

AnhPheCT

SSi900 Cảm ứng không nhạy bằng HTC, đã chỉnh thông số lên 2500 và 750 luôn. Mà ấn muốn lủng màn hình mới, được......? Ko biết tại sao??? Cao thủ sử dụng lâu i900 cho Mình ý kiến với.!! Cảm ơn!!

Review ảnh Bản Rom tuyệt vời của Mod SonBlack v23069

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

em up rom bi loi gio die roi chang biet lam sao de cuu va cuu nhu the nao bac nao co the cuu duoc thi giup em voi a. em up xong chet ngom gio khoi dong khong len duoc ca den do nua co lam sao giup em voi
Có thể do hết pin, bạn cắm sạc 3 tiếng xem thế nào. (Ah, bạn nhớ post bài tiếng Việt có dấu nhé...tiếng Việt mình phong phú & dễ hiểu nhầm nên cũng dễ bị...delete bài :p)

vangtuba

Em đang định mua con này,xin mọi người đánh giá thực tế về con này(pin,HĐH,camera,nghe nhạc,xem phim,web,...)
Thank