• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

thitkhotau

Mình hiện giờ đang dùng Atomexec hàng HK, máy sync vẫn bt đến khi 5 ngay trước kô thể sync với bất cứ PC nào cả lap cả desk đã test vài may và xài cả AS 42 45. Nó chỉ hiện connecting rùi cannot??, vì không muốn hardreset nên post bài hỏi mọi người cách fix
Cảm ơn nhìu

Tom_codon

Super V.I.P
Bạn Xóa bỏ kết nối đi.Rồi cài lại thực hiên Sync xem sao.Nếu mà vẫn không được thì có khi phải HR con Atom Exec đấy.Nếu mà ko muốn mất giữ liệu máy hoặc phần mềm có thể dùng chương trình Back Up tất cả lại rồi HR bình thường được mà.Có gì đâu mà sợ HR ???
Chúc vui...!

Atho

Mình đang sử dụng ActiveSync 4.5 Beta2
Sao mình không thể kết nối với PC qua Bluetooth được? Mình sử dụng Bluetooth CCK.
Các bạn biết nguyên nhân xin được chỉ bảo. Cảm ơn nhiều.

Em thấy dùng cái AS 4.2 rất là ngon ơ, Các Pro đã fix sẳn cho mình dùng rồi. Sao Bác không đợi khi AS 4.5 nó đâu vào đấy rồi mới dùng cũng được mà. Chắc là không lâu đâu Bác nhỉ!.

lttung

Một số máy dùng WinXP SP2, sẽ có thể có cái không Sync được. Máy em cũng bị vậy. Dù các thiết bị đều Ok, đi máy khác sync được

Cách làm : Disble cái Local Area Network ở máy trước khi cắm dây vào máy PPC và máy tính.

Em chả hiểu khắc phục thế nào. Toàn phải làm như trên

quyeno2

Đúng thế đó,trước đây em cũng bị như vậy, phải vào Fire Wall bỏ hết các tùy chọn về Actice Sync đi mới kết nối được vì cơ chế bảo mật của thằng Win SP2 cao hơn các bản tước

pekvocey

o2 không sync được??!!

hic hic, em sử dụng con o2 neo - prophet, hiện tại nó k sync được, cấm vào máy nào cũng chạy 1chút rùi báo lỗi.. em đã sử dụng hết các cách rùi trừ up rom lại..

em đag sử dụng rom Qtek 2.20 bản aku 2.3 - 8mb

1. dùng clone image để clone lại => vẫn vậy.
2. HR nó ==> vẫn vậy...

Mong mọi người cho ý kiến giúp em với. có cần fải up rom lại k??

Utxd

hic hic, em sử dụng con o2 neo - prophet, hiện tại nó k sync được, cấm vào máy nào cũng chạy 1chút rùi báo lỗi.. em đã sử dụng hết các cách rùi trừ up rom lại..

em đag sử dụng rom Qtek 2.20 bản aku 2.3 - 8mb

1. dùng clone image để clone lại => vẫn vậy.
2. HR nó ==> vẫn vậy...

Mong mọi người cho ý kiến giúp em với. có cần fải up rom lại k??

Gỡ bỏ ActiveSync trên PC rồi cài lại đi pekvocey

pekvocey

máy em dùng bản ActiveSync 4.2

em đã gỡ, đã cài lại, đã đem wa máy khác sync lun ==> k khả quan. :(
(máy vẫn hiện đèn đỏ - charging)

connect sync wa usb thì k được, nhưng connect & sync bằng bluetooth thì được

ai bít giúp em với.. em đã thử với nhìu máy rùi, tình hình vẫn vậy...

ti-toe

Tớ dùng con O2 IIs, mấy hôm nay cắm cáp USB vào chỉ thấy máy tính thông báo Unknow device và báo ra message là USB Device Not Reconized. Các bác bảo là do gì nhỉ. Đang cần nạp phần mềm và copy mấy file dữ liệu mà ko được, chán quá :((

hcqp

Tớ dùng con O2 IIs, mấy hôm nay cắm cáp USB vào chỉ thấy máy tính thông báo Unknow device và báo ra message là USB Device Not Reconized. Các bác bảo là do gì nhỉ. Đang cần nạp phần mềm và copy mấy file dữ liệu mà ko được, chán quá :((

Nếu trước đây bạn vẫn kết nối với bản Active Sync đang dùng là bình thường thì...giờ bạn bị như miêu tả chỉ có thể là lỗi kết nối phần cứng: Lỏng cáp, dây cáp bị đứt gãy ở một vị trí nào đó, hoặc do cổng USB của bạn. Nếu máy của bạn có nhiều cổng USB, bạn hãy thử thay đổi cổng xem... Hi vọng là ổn!
Còn trường hợp dây đứt thì bạn hãy mượn thử 1 bộ dây cáp khác để thử cho kỹ nhé!

nthntcl

Dùng USB để lướt web

Các bác cho em hỏi, bằng cách nào lướt web khi đồng bộ với PC thông qua cổng USB theo như sách hướng dẫn . Em dùng Atom Exec.

hcqp

Các bác cho em hỏi, bằng cách nào lướt web khi đồng bộ với PC thông qua cổng USB theo như sách hướng dẫn . Em dùng Atom Exec.

Sau khi tớ Up Rom xong (tức là máy như mới...không tác động gì đến hệ thống). Có thể cài một số phần mềm cơ bản, và nên cài thêm phần mềm hỗ trợ lướt WEB như: Opera, PIEPlus,...
Trên PC thì cài Active Sync (theo mình thì bản 4.2 có vẻ ổn hơn - tùy máy)
Cài xong, kết nối USB, cho PC và PPC nhận nhau. Khi đã báo là "Connected" tức là đã kết nối hoàn tất.
Bạn không phải để ý gì khác đâu...cứ vào PPC mà bật NET lên là OK thôi!
Nếu không được nữa thì có thể vào giao diện chính của Active Sync, chọn File, chọn Connection Settings..., chọn Automatic trong ô This computer is connected to: (có thể chọn The Intenet thay cho Automatic nếu chỉ muốn vào NET thôi).
Thân!

longnhi88

Có bác nào đã dùng Windows Vista chưa.Ở phiên bản Windows này ko sử dụng Active Sync như các bản Windows trước mà xài Windows Mobile Device Center(Tên hơi dài ).Em vẫn kết nối bình thường tương tự như active sync,nhưng khi em vào Boot Loader để up ROM thì mặc dù trên PC vẫn báo kết nối với PPC qua cổng USB nhưng chạy ROM thì nó báo lỗi kết nối.Có bác nào có kinh nghiệm giải quyết mấy vấn đề này thì giúp em với

cubo

Banned
Tớ cũng gặp trường hợp giống bác nhưng chưa tìm ra cách nào để uprom được,mong có cách để chơi nữa chứ,khổng lẻ lên vista thì không uprom được sao ?

longnhi88

Em thấy có người nói là nếu cài vista= đĩa gốc có bản quyền thì mới UP ROM đc.Còn đĩa ko có bản quyền thì bị trg` hợp như vậy.Có bác nào có cách giải quyết cái này ko vậy

hcqp

Em thấy có người nói là nếu cài vista= đĩa gốc có bản quyền thì mới UP ROM đc.Còn đĩa ko có bản quyền thì bị trg` hợp như vậy.Có bác nào có cách giải quyết cái này ko vậy

Chiến lược của bác BillGate bắt đầu có tác dụng rồi đấy!Chà...mấy bác xài luôn Vista thì máy phải mạnh lắm đây! Luôn tiện, cài thêm một hệ điều hành XP song song đi! Để lỡ Vista bị hạn chế thì có cái mà dùng đỡ vậy!
Vì theo mình biết, không chỉ Sync không được mà sẽ có nhiều chuyện không thể làm trên Vista không có bản quyền đấy!:-?

longnhi88

hjx có lẽ đành vậy thôi anh ạ.Chứ mấy hôm ko up ROM đc để test chả post đc bài nào cả vì có bít gì đâu mà nhận xét:(

HuuTien

Bản Vista RC 1 mình xài k.e.y của Microsoft cấp nhưng vẩn không uprom được,có thể sẽ có Active Sync dành cho Vista chăng??? :D

longnhi88

em lên mạng search rồi,ở bản Win ko hỗ trợ Active Sync.Active sync ở win cũ h nó trở thành Windows Mobile Device Center,mà em vào Boot Loader thì vẫn báo có kết nối nhưng up ROM thì nó báo k kết nối.Trên trang chủ Microsoft có nói là cái Windows Mobile Device Center có hỗ trợ việc up ROM.Em nghe Tom_codon nói là cài = đĩa gốc có bản quyền thì mơi chơi đc hết.Có ai cho thêm ý kiến về vấn đề này không ạ.

Tom_codon

Super V.I.P
Cũng có phần mềm giúp ích cho việc này nhưng hiện tại vẫn chưa tìm được phần mềm đó.Chờ mình tìm thêm,nếu thấy link sẽ Post lên cho mà down.Chứ đang dùng Vista mà quay về SP2 cũng chán phải không longnhi88 ???? (^_^)

Status
Không mở trả lời sau này.