• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

Sad

Bạn thử gỡ AS đi, cài lại bản 4.2 cho ổn định (lúc cài thì vẫn nối PC với PPC) xem sao! Cài xong, khởi động lại cả PPC và PC. Ok liền! :D

BinladenVN

Các bác giúp tớ dzụ này với.
Mình đã cài font tiếng việt trong diễn đàn up lên nhưng sao dzô trang dantri.com (web viet) thì ko hiểnt hị ra dc chũ tiếng việt :((
help help

Utxd

Các bác giúp tớ dzụ này với.
Mình đã cài font tiếng việt trong diễn đàn up lên nhưng sao dzô trang dantri.com (web viet) thì ko hiểnt hị ra dc chũ tiếng việt :((
help help

Cài xong phải Reset máy lại mới hiển thị được tiếng Việt nhé. Không được thì vào DS lấy Font này về cài lại rồi soft reset lại.
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=161

Lần sau hỏi phải đúng chứ không thể đụng đâu hỏi đó được đâu X-(

notfourgo

trích dẫn: blmon
@notfourgo: tớ ko hiểu fải chỉnh sửa registry làm j???

Thật ra việc chỉnh sửa registry chỉ có tác dụng với ActiveSync 4.1 thôi - có thể để chỉnh lỗi phần mềm - giờ thì đã có 4.2, 4.5 rồi mình thấy ko phải chỉnh sửa nữa làm j. Sau khi kết nối với PC & PPC qua sync mình vẫn vào NET tốt với ActiveSync 4.2 mà ko cần chỉnh sửa registry như trên.

SadPrince

Khuyên các bác 1 lần nữa. KHông len Net được qua Active Sync thì cứ HR máy, remove AS rồi cài lại. Vài lần đảm bảo được ngay. Chính em mấy hum trước cũng không vào được mà bây giờ được rùi nè.

Phoenix

Theo mình biết thì AS nhiều lúc cũng biết dở chứng lắm. Cứ remove đi, cài lại thì lại ngon lành ngay. Hồi trước mình cài 4.2, khi connect Contact và Phonebook thì nó lại hỏi pass, cũng không biết phài làm sao, đành cài lại bản 4.1.

Kobold1609

Khuyên các bác 1 lần nữa. KHông len Net được qua Active Sync thì cứ HR máy, remove AS rồi cài lại. Vài lần đảm bảo được ngay. Chính em mấy hum trước cũng không vào được mà bây giờ được rùi nè.
Tất nhiên khi HR máy,và remove AS rồi cài lại thì chắc chắn sẽ lên Net bình thường.Nhưng như thế thì rất mất thời gian ,như mình rất "sợ" HR máy.Theo kobold khi ko lên Net được qua AS các bạn kiểm tra các IP trong PPC và nên để nó ở chế độ tự động.Thêm nữa vào Start/Setting/Connections/Connections/Manager existing connections/Proxy Settings đánh dấu tick vào ô This network connects to the Internet và phải bỏ dấu tick ở dòng This network uses a proxy server to connect to the Internet.Đó cũng là 1 nguyên nhân ngăn cản bạn lướt Net trên PPC

poiuy

Tôi dùng O2s WM5 kết nối với PC và laptop, cài tất cả các bản AS từ 4.1, 4.2, 4.5 thì ở máy PC bản 4.5 sync được 1 lần rồi chết, 4.2 thì được bình thường, 4.1 không được, còn ở laptop thì không thể nào sync được (sử dụng CardExport vẫn được). Đã up các bản rom 08, 09 logout, HR đi lại mà vẫn không được. Bác nào biết cách cấu hình lại cụ thể laptop thế nào để sync được không
Các máy đều dùng WinXP SP2

Chỉnh sửa cuối:

mthanh0707

Tất nhiên khi HR máy,và remove AS rồi cài lại thì chắc chắn sẽ lên Net bình thường.Nhưng như thế thì rất mất thời gian ,như mình rất "sợ" HR máy.Theo kobold khi ko lên Net được qua AS các bạn kiểm tra các IP trong PPC và nên để nó ở chế độ tự động.Thêm nữa vào Start/Setting/Connections/Connections/Manager existing connections/Proxy Settings đánh dấu tick vào ô This network connects to the Internet và phải bỏ dấu tick ở dòng This network uses a proxy server to connect to the Internet.Đó cũng là 1 nguyên nhân ngăn cản bạn lướt Net trên PPC

e làm theo cách của bác nhưng cũng ko thể vô net đc,từ ngày up con o2s của em lên 5.09.06 của bác helmi vào thì ko thể vô net qua sync đc,bản của logout cũng thế,bị cả tháng trời rùi,bực quá.Có bác nào còn cách nào khác ko.
À,các bác cho em hỏi AS là gì vậy ạ? :-?

HuuTien

e làm theo cách của bác nhưng cũng ko thể vô net đc,từ ngày up con o2s của em lên 5.09.06 của bác helmi vào thì ko thể vô net qua sync đc,bản của logout cũng thế,bị cả tháng trời rùi,bực quá.Có bác nào còn cách nào khác ko.
À,các bác cho em hỏi AS là gì vậy ạ? :-?
Bạn xem có soft nào xung đột với IE không
AS là Active Sync thôi mà :)

mthanh0707

e chắc chắn là ko phải do xung đột phấn mềm.Vì khi vừa up xong là em vào net liền à.

HuuTien

Vậy mthanh0707 cài lại AS nhé,các bản rom Helmi mình đều test ok cả mà!Chạy nhanh và tương đối ổn định :D

phenmientay

Mình đang xài O 2mini, active sync 4.2, windows xp home(pc). Vào net bằng ppc bthường. Nhưng khi cắm bất kỳ con ppc win 2005 nào vào thì đều không thể sync được. Thế là thế nào nhỉ? Bác nào có cao kiến gì giúp mình với

Tom_codon

Super V.I.P
Dùng bản 4.5 beta2 xem nào .Mình đang dùng bản đấy thấy ngon lắm Sync bình thường mà....!

o2o

Mình đang dùng AS 4.5 beta với WM 2k5 bản 5.04.09 của bác Logout .Lúc đầu cũng không thể Active Syn với PC đc . Nguyên nhân là do thằng Noton Antivirut 2k6 có FW chặn lại . Sau đó mình phải remove thằng NA 2k6 đi , và cài Á 4.5 thì 1 phát ăn ngay . Sau khi active đc rồi thì mới cài lại NA 2k6 .
Bi giờ thì lướt web vô tư , kể cả xem film trên pda.vn ( trang này hay lắm đó các bro ah. nhiều film hot lắm- chuyên dùng cho ppc thôi).
Nhưng hiện tại thì đang có 1 trục trặc nhỏ , mà mình chưa biết khắc phục sao cả . Đó là không thể copy các file (chứ không phải các forder) từ ppc sang pc . khi pate thì vẫn thấy chạy ,nhưng pate xong thì chẳng thấy file đâu cả (every file luôn)- tất nhiên là không hề ẩn. Bro nào đã bị như vậy chưa??
Chỉ giùm mình với
Thank !!!!

lonebeast

Giúp em với!

Em vừa cài bản Windows Vista,nó không cho cài AS,trên đấy chỉ có Sync Center thôi.Bây giờ em không biết cách sync với PC,co huynh nào biết cách chỉ dùm em với!!?:-??

minhty

Bạn thử gỡ AS đi, cài lại bản 4.2 cho ổn định (lúc cài thì vẫn nối PC với PPC) xem sao! Cài xong, khởi động lại cả PPC và PC. Ok liền! :D

Chào bạn Sad, tôi cũng gặp trường hợp tương tự như vậy, làm theo bạn và đã vào net được bằng syn nhưng lại xảy ra vấn đề là không vào net bằng wifi được, bạn có cách nào chỉ cho tôi để có thể vào net được bằng cả 2 cách ngon lành không vậy? Thanks

Kobold1609

Chào bạn Sad, tôi cũng gặp trường hợp tương tự như vậy, làm theo bạn và đã vào net được bằng syn nhưng lại xảy ra vấn đề là không vào net bằng wifi được, bạn có cách nào chỉ cho tôi để có thể vào net được bằng cả 2 cách ngon lành không vậy? Thanks

Để vào được net bằng Wifi quan trọng nhất là PPC của bạn phải nhận ra mạng Wifi đang dùng,bạn để ý kĩ mấy cái số IP trên PPC nhé.Theo mình thì bạn nên để IP động là tốt nhất,sau khi PPC đã nhận ra mạng Wifi thì bạn có thể lướt Net bình thường.

hlp998

Cho Hỏi Tí về ActiveSync

Mình đang sử dụng ActiveSync 4.5 Beta2
Sao mình không thể kết nối với PC qua Bluetooth được? Mình sử dụng Bluetooth CCK.
Các bạn biết nguyên nhân xin được chỉ bảo. Cảm ơn nhiều.

Kobold1609

Mình đang sử dụng ActiveSync 4.5 Beta2
Sao mình không thể kết nối với PC qua Bluetooth được? Mình sử dụng Bluetooth CCK.
Các bạn biết nguyên nhân xin được chỉ bảo. Cảm ơn nhiều.

Bạn xem lại kĩ topic này nhé,trong đây hướng dẫn khá đầy đủ đó bạn ah?Bạn thử dùng bản ActiveSync 4.1.0 Build4841 xem sao nhé.Mình dùng bản này thấy khá ổn định đó.Chúc vui vẻ,kết nối thành công!!!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.