• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

Mr_O2MiniS

Mình mới tậu con Atom, Up Rom WM6.1 (của bro SonBlack), sử dụng ActiveSync 4.5, PC chạy Win SP3. Khi cắm vào kết nối với PC thì lúc được lúc không, khi kết nối được thì thao tác bình thường nhưng khoảng 1 phút sau là bị disconnect vào Atom chỉnh Power never turn off thì thời gian nhiều hơn 1 chút nhưng vẫn bị díconnect (trên máy mất biểu tượng sạc, LED đèn đỏ chuyển sang đèn xanh ).
Bro nào có kinh nghiệm hướng dẫn dùm mình cách khắc phục.
Thanks và mong hồi âm

PhamHien

Mình mới tậu con Atom, Up Rom WM6.1 (của bro SonBlack), sử dụng ActiveSync 4.5, PC chạy Win SP3. Khi cắm vào kết nối với PC thì lúc được lúc không, khi kết nối được thì thao tác bình thường nhưng khoảng 1 phút sau là bị disconnect vào Atom chỉnh Power never turn off thì thời gian nhiều hơn 1 chút nhưng vẫn bị díconnect (trên máy mất biểu tượng sạc, LED đèn đỏ chuyển sang đèn xanh ).
Thanks và mong hồi âm

Bạn gỡ Active Sync cài lại thử xem sao!

Mr_O2MiniS

Thanks và mong hồi âm

Bạn gỡ Active Sync cài lại thử xem sao!

Thanks bạn, vấn đề của mình đã được giải quyết bằng cách cài lại Active Sync, mua cáp mới với giá 25K hihi. Kinh nghiệm rút ra là đừng bao giờ dùng cáp của card reader tận dụng làm cáp sync

0917333990

giúp kết nối active 4.5

các bác giúp e với không hiểu sao mấy hôm nay e không mở đựoc active 4.5 e đã xóa đi cài lại mà vẫn ko được mạc dù báo đã cài đặt thành công trước đó e vẫn sử dụng bình thường e ko muốn phải gost lại hay cài lai win có cách nào mong các bro chỉ giáo

ducbean

xin chào các bác cao thủ PDA, em là ma mới của diễn đàn. Thú thật với các bác em mù tịt về công nghệ mặc dù em là một trong những người có cơ hội sở hữu con HTC HD gần như là đầu tiên. used đến bây giờ em vẫn chỉ có nghe và gọi mà vẫn mù tịt về các tính năng của nó. Em rất hy vọng là các bác cao thủ có thể hạ cố chỉ giáo cho em mấy chiêu cơ bản để có thể làm chủ được nó,chứ để ko như vậy em thấy phí quá. Em ở hà nội, handphone của em là 01688068880, rất mong được một ngày nào đó được drinking coffee với các bác. Xin chân thành cảm ơn !! P/S : ducblue.painting@gmail.com là mail của em

kimcuongden1712

các bác ơi em là linh mơi nên nhiu thư còn ngây thơ quá mog các bác chi giáo.em đồng bộ hóa
pc hoài ma ko dc,ma đồng bộ hóa để mình cài file exe, cab khỏi chiếm dụng bộ nhớ ppc phải ko?vì mỗi khi cài soft mặc dù cài vao storage nhưng vẫn có một phần cài vào device,các bác có thể chỉ giáo cho em ro hơn được ko?vì khi cắm cáp váo pc thì nó chỉ tìm device thui chư cha thấy gi hit bieểu tượng cung cha thấy.mình đang xài WM6.1.a mình hỏi thêm phải cài activeSync vào pc nữa phải ko?mong các sư huynh chỉ giáo

huynhquocvinh86

các bác ơi em là linh mơi nên nhiu thư còn ngây thơ quá mog các bác chi giáo.em đồng bộ hóa
pc hoài ma ko dc,ma đồng bộ hóa để mình cài file exe, cab khỏi chiếm dụng bộ nhớ ppc phải ko?vì mỗi khi cài soft mặc dù cài vao storage nhưng vẫn có một phần cài vào device,các bác có thể chỉ giáo cho em ro hơn được ko?vì khi cắm cáp váo pc thì nó chỉ tìm device thui chư cha thấy gi hit bieểu tượng cung cha thấy.mình đang xài WM6.1.a mình hỏi thêm phải cài activeSync vào pc nữa phải ko?mong các sư huynh chỉ giáo

cài vào để khi bạn up Rom thì dễ nhạn biết hơn

goods

các bác ơi cứu em sao em cài active sync lai báo
The wizard was interrupted before microsoft activesync 4.5 could be completely installed
your system has not been modified. to complete installation at another time, please run setup again.
em cũng pó tay luôn mong các bác giúp đỡ.;;)

Mình giúp được đây !
Thật ra thì cực kỳ đơn giản. Do cấu hình file cài đặt chưa định hình lại được thôi chứ ko phải do Sync.
Bạn click vào Start - Run and đánh
Fixmapi
Enter
Cài lại Sync, bây giờ báo cài được rồi phải ko :)
;;)

PDAmember

Cái này có vẻ hơi sơ cấp, nhưng mong các bạn bày cho cách xử lý đúng khi không muốn sync với PC nữa thì làm thế nào?

Thực tế nếu rút thẳng cáp ra thì trên PPC vẫn còn chạy ngầm chương trình Active Sync, có vẻ không tốt cho máy.

Vì vậy phải làm thế nào cho đúng và an toàn đây?

Status
Không mở trả lời sau này.