• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

ecoli

Con zinc của mình lâu lâu lại dở chứng, không sync được. Cắm vào thì nó connected được một lúc sau đó báo Synchronization error. Mình không hiều chuyện gì xảy ra nữa. nếu HR PPC thì lại sync được.
Bác nào biết chỉ giùm!

PhamHien

em đang dùng sp2 va đã cài Microsoft .NET Framework 2.0 nhưng vẫn gặp trục trặc như trên khi cài vào laptop mong các bác giúp đỡ và cho thêm ý kiến:-/

Thoát chương trình, khởi động lại máy tính và cài lại xem sao!

anmay007

Sao em cắm con HTC vào là bị báo "USB device not recognized" nhỉ? Sửa cách gì cũng chẳng được trong khi lúc trước em làm bình thường. Đã remove active sync cài lại thậm chí cả HR mà cũng không ăn thua. Trên PPC thì Active sync chỉ báo là phải cài đặt phần mềm sync trong khi em đã cài rồi. Cao thủ nào chỉ giáo với

conga2806

Tình trạng tương tự cho cái máy vi tính nhà em luôn :(( lên đây gặp đúng toàn ý kiến hỏi han y như mình mà ko tìm được câu trả lời. Tôi ơi buồn wá :((
Cứ cab vào thì USB nhận được rùi sạc pin zèo zèo, còn Sync 4.5 thì cứ bảo ko thấy là ko thấy. Repair thì bảo lost, rùi bảo complete installation at another time, please run setup again :((
HTC iu ơi là HTC...

conga2806

Kiến nghị là em sẽ spam cái mục này chừng nào em thấy dc câu trả lời luôn đó :(( rầu wá :((

XuanTruong

Super V.I.P
Sao em cắm con HTC vào là bị báo "USB device not recognized" nhỉ? Sửa cách gì cũng chẳng được trong khi lúc trước em làm bình thường. Đã remove active sync cài lại thậm chí cả HR mà cũng không ăn thua. Trên PPC thì Active sync chỉ báo là phải cài đặt phần mềm sync trong khi em đã cài rồi. Cao thủ nào chỉ giáo với

Tình trạng tương tự cho cái máy vi tính nhà em luôn :(( lên đây gặp đúng toàn ý kiến hỏi han y như mình mà ko tìm được câu trả lời. Tôi ơi buồn wá :((
Cứ cab vào thì USB nhận được rùi sạc pin zèo zèo, còn Sync 4.5 thì cứ bảo ko thấy là ko thấy. Repair thì bảo lost, rùi bảo complete installation at another time, please run setup again :((
HTC iu ơi là HTC...

Kiến nghị là em sẽ spam cái mục này chừng nào em thấy dc câu trả lời luôn đó :(( rầu wá :((

Tắt cái TƯỜNG LỬA trên Windows XP đi là OK có gì đâu! Control Panel => Windows Firewall => Ở Tab General chọn Off => Kết nối phà phà!:)):)):))

conga2806

tình hình là như thế này

Tắt cái TƯỜNG LỬA trên Windows XP đi là OK có gì đâu! Control Panel => Windows Firewall => Ở Tab General chọn Off => Kết nối phà phà!:)):)):))

em đâu có xài tuờng lửa đâu, cái tuờng gỉ sét ấy thằng nào muốn trèo wa mà chẳng dc nên em ko có xài :|
mà ngồi mò 1 chút nữa thì em.. ghost con PC lại luôn, cài ActiveSync lại lần nữa, thì có thấy nó phần moblie divice nhận thằng 02 mini cũ. Mừng wá gắn cab thằng HTC vào thì nó lại ca tiếp tục bài ca "Wellcome to Found new hardware Wizard: Windows mobile-based Divice" đó bác XuanTruong :-??
hổng lẽ bẻ cái HTC rùi kiếm con 02 cũ về xài 8-|

blackdoor

Manager
em đâu có xài tuờng lửa đâu, cái tuờng gỉ sét ấy thằng nào muốn trèo wa mà chẳng dc nên em ko có xài :|
mà ngồi mò 1 chút nữa thì em.. ghost con PC lại luôn, cài ActiveSync lại lần nữa, thì có thấy nó phần moblie divice nhận thằng 02 mini cũ. Mừng wá gắn cab thằng HTC vào thì nó lại ca tiếp tục bài ca "Wellcome to Found new hardware Wizard: Windows mobile-based Divice" đó bác XuanTruong :-??
hổng lẽ bẻ cái HTC rùi kiếm con 02 cũ về xài 8-|

Nếu đã nhận O2 mini thì lỗi không phải tại PC và Active Sync trên PC, vấn đề nắm trên Active Sync của HTC. Bạn đã up lại ROM cho con HTC gì gì đó chưa?

kolya82

hic không hiểu sao em active sync pc với con kaiser trên win xp thì được,nhung đến lúc chuẩn bị up Radio thì nó báo không connect được.bác nào giúp em với

XuanTruong

Super V.I.P
hic không hiểu sao em active sync pc với con kaiser trên win xp thì được,nhung đến lúc chuẩn bị up Radio thì nó báo không connect được.bác nào giúp em với

Báo lỗi thía nào? Chuẩn bị Up như thế nào? Bạn nói chung chung thế => CHỊU!:))

Gemini_Viet

Hic hic, cái win CE cab installer của em giờ ko còn hoạt động nữa. Lúc click chuột phải vào file cab > sendto Win CE Cab Installer thì nó chỉ hiện lên cái Add/Remove Programs thôi, ngoài ra ko chạy thêm j` nữa. Giở phải làm sao đây hả các bro. Chỉ giúp e với.

NhatToai

Super V.I.P
Khi up ROM hay radio thì phải đưa Kaiser về trạng thái Bootloader rồi mới gắn cáp vào và chạy Tool Up ROM.Còn khi để Kaiser ở chế độ bình thường(đang hoạt động) mà chạy Tool là sẽ báo not connect ngay.
Hic hic, cái win CE cab installer của em giờ ko còn hoạt động nữa. Lúc click chuột phải vào file cab > sendto Win CE Cab Installer thì nó chỉ hiện lên cái Add/Remove Programs thôi, ngoài ra ko chạy thêm j` nữa. Giở phải làm sao đây hả các bro. Chỉ giúp e với.
Chạy file cài (WinCE Cab installer.exe/PC) một lần nữa để thiết lập lại.

Gemini_Viet

Đã chạy nhưng ko có kết quả. Em dùng WinCE cab Installer 1.1 pác ạ. Pác nào có thể giúp e giùm với, con PPC của e giờ ko cài thêm đc bất kỳ phần mềm nào dùng file cab wa computer nữa rồi. Hix, hix.

Chỉnh sửa cuối:

kolya82

các bác giúp em với,em đang dùng Kaiser và win Xp sp3,gần đây,em không tài nào sử dụng active sync được,máy vẫn báo sạc pin bình thường,chuyển về bootloader uprom vẫn được,nhưng không tài nào sync được

NhatToai

Super V.I.P

các bác giúp em với,em đang dùng Kaiser và win Xp sp3,gần đây,em không tài nào sử dụng active sync được,máy vẫn báo sạc pin bình thường,chuyển về bootloader uprom vẫn được,nhưng không tài nào sync được
Phải chăng bạn này thích đùa?

Cùng đặt ra 2 câu hỏi nhưng lại mô tả thực tế trái ngược nhau?
Mới vừa ở trên bảo Sync được nhưng không up ROM được vậy mà ngay sau đó lại bảo Up ROM được nhưng không tài nào Sync được.

Chỉnh sửa cuối:

Gemini_Viet

nhattoai nói:
Gemini_Viet nói:
Hic hic, cái win CE cab installer của em giờ ko còn hoạt động nữa. Lúc click chuột phải vào file cab > sendto > Win CE Cab Installer thì nó chỉ hiện lên cái Add/Remove Programs của Activesync thôi, rồi nó đứng yên như chờ người yêu, ko chạy thêm j` nữa. Giở phải làm sao đây hả các bro. Chỉ giúp e với.
Gemini_Viet nói:
Em đã chạy theo lời bác nhưng kết quả vẫn vậy :((. Em dùng WinCE cab Installer 1.1 pác ạ. Pác nào có thể giúp e giùm với, con PPC của e giờ ko cài thêm đc bất kỳ phần mềm nào dùng file cab wa computer nữa rồi. Hix, hix. Quên ko nói: em xài Exec, rom ship
Ko ai giúp e với ah, các Pro đâu hết rùi :((

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

:)
Đã chạy nhưng ko có kết quả. Em dùng WinCE cab Installer 1.1 pác ạ. Pác nào có thể giúp e giùm với, con PPC của e giờ ko cài thêm đc bất kỳ phần mềm nào dùng file cab wa computer nữa rồi. Hix, hix.

Bạn gỡ hết chương trình WinCE...trên PC, xóa sạch thư mục của nó và cài lại tư đầu xem sao!
Mà file .cab sao không chép thẳng vào thẻ hay máy mà cài trực tiếp được vậy?

PhamHien

Tình trạng này mình cũng đã từng bị: Khi Sync C720W với lap(XP) thì tốt nhưng cứ chạy file ROMupdate.exe thì Sync tự ngắt kết nối và báo không thể connect...

Nguyên nhân: Máy tính bị Virut gì đó! Vì đưa sang máy khác vừa cài lại Win thì up được ngay(cả XP và Vista). Bạn hãy nthử với máy tính khác xem sao

kolya82

Phải chăng bạn này thích đùa?

Cùng đặt ra 2 câu hỏi nhưng lại mô tả thực tế trái ngược nhau?
Mới vừa ở trên bảo Sync được nhưng không up ROM được vậy mà ngay sau đó lại bảo Up ROM được nhưng không tài nào Sync được.

thực ra vấn đề là như thế này,cách đây mấy hôm em sync được,sau khi em chuyển máy về bootloader up Rom và radio mới lên thành công,thì máy không thể nào sync với PC được nữa,em nghĩ là do Rom nên em thử up lại Rom khác (kết nối bootloader vẫn ok)kết quả vẫn thế,cho nên em mới hỏi các bác,chứ không có ý đùa gì đâu.Cảm ơn các bác

Gemini_Viet

:)

Bạn gỡ hết chương trình WinCE...trên PC, xóa sạch thư mục của nó và cài lại tư đầu xem sao!
Mà file .cab sao không chép thẳng vào thẻ hay máy mà cài trực tiếp được vậy?

Gỡ WinCE thế nào hả pác? Em chịu luôn :|, k biết gỡ thế nào hết ráo. E cài wa PC để nghịch UP ROM xong thì có thể cài phần mềm cho nhanh, chỉ cần tích vào mấy cái phần mềm rồi ngồi chờ là xong, ko phải ấn từng cái một, đỡ mất thì giờ ấy mờ :p

Status
Không mở trả lời sau này.