• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamHien

thực ra vấn đề là như thế này,cách đây mấy hôm em sync được,sau khi em chuyển máy về bootloader up Rom và radio mới lên thành công,thì máy không thể nào sync với PC được nữa,em nghĩ là do Rom nên em thử up lại Rom khác (kết nối bootloader vẫn ok)kết quả vẫn thế,cho nên em mới hỏi các bác,chứ không có ý đùa gì đâu.Cảm ơn các bác

Vậy thì bạn kiểm tra lại trong "Connection Setting". Mà máy không Synz được thì PC có biểu tượng ahy thông báo gì nào?

kolya82

Vậy thì bạn kiểm tra lại trong "Connection Setting". Mà máy không Synz được thì PC có biểu tượng ahy thông báo gì nào?[/QUOte/]

trên Kaiser chỉ hiển thị sạc pin,còn trên PC thì báo không connect ,dù em đã kiểm tra tất cả các kết nối,thậm chí đổi cable,hic

NhatToai

Super V.I.P
Nếu như lúc trước máy vẫn Sync được bình thường thì khả năng cao nhất vẫn là bị hở kết nối(điểm tiếp xúc xấu).Vì vậy bạn cần thử Sync với một PPC khác(để kiểm tra chân sạc của Kaiser),gỡ và cài lại AS.

cài font tiếng việt cho mobile

tớ đang dùng Bavapen p800 nhưng ko có font tiếng việt, các bạn có thể giúp tớ đc không?

ohmygod12684

Cho em hỏi 1 tẹo. Có phải Activesync 4.5 chỉ dùng được cho win 6.1 trở xuống thôi ah. Em up lên 6.5 rồi nhưng bây giờ không sync được thì phải làm thế nào??

traduma

Cho em hỏi 1 tẹo. Có phải Activesync 4.5 chỉ dùng được cho win 6.1 trở xuống thôi ah. Em up lên 6.5 rồi nhưng bây giờ không sync được thì phải làm thế nào??

Mình cũng dùng Win 6.5 vẫn Sync bình thường mà. Bạn phải nói chi tiết nó thế nào thì mọi ngươi mới hỗ trợ được chứ. Cần thiết thì chụp hình, post lên cho mọi người xem.

blackdoor

Manager

Bạn thử vào USB to PC, bỏ check ở ô Advanced... xem có ổn không.

ohmygod12684

Chẳng hiểu loay hoay chỉnh sửa trong Setting thế nào mà bây giờ lại sync ngon lành rồi. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ

thuhangtbc

Em chưa bít cách sử dụng activesync như thế nào mà nghe các bác nói em cứ như vịt nghe sấm vậy
Có bác nào nhiệt tình hướng dẫn cụ thể cho em từng bước sử dụng activesync được hok
Em cám ơn rất nhiều.

boydeptrai

cho mình hỏi mình dùng cái PdaNet 2.0 để lên mạng trên PC, nhưng làm sao để cái AS kết nối với PPC ổn định liên tục đc? kết nối đc 1 lúc là cái AS lại tự động refresh lại :(

IPHONE12

Em chưa bít cách sử dụng activesync như thế nào mà nghe các bác nói em cứ như vịt nghe sấm vậy
Có bác nào nhiệt tình hướng dẫn cụ thể cho em từng bước sử dụng activesync được hok
Em cám ơn rất nhiều.

em giống y bạn nỳ.có thể hương dẫn cụ thể hơn được không ạ

tankinh

Từ trước đến giờ vẫn kết nối bình thường nhưng từ lúc up lên WM6.1.03 đến giờ không kết nối được nữa, bác nào có cách khắc phục giúp em với

rockydant

Huhuhuhu, giúp mình với, sao mình cài vô con O2 neo của mình nó toàn báo lỗi Can't find Application Manager, Please install Microsoft ActiveSync.
Ko lẽ mình xài vista nên nó báo lỗi ta???? :((

rosekiller2409

em đang xài HTC touch II bình thường vẫn kết nối với máy tính bằng ActiveSync nhưng giờ lại không kết nối được vào báo lỗi này:
xin mọi người giúp đỡ thank

cho em hỏi luôn thể 1 vấn đề nữa luôn :
không hiểu tại sao bữa giờ em vô Remove Programs để xóa 1 vài phần mềm: thì không thấy 1 phần mềm ứng dụng nào hết em cài toàn trên thẻ nhớ.thank:(

JongZiZi

Huhuhuhu, giúp mình với, sao mình cài vô con O2 neo của mình nó toàn báo lỗi Can't find Application Manager, Please install Microsoft ActiveSync.
Ko lẽ mình xài vista nên nó báo lỗi ta???? :((

:D hình như Vista thì fải xài cái khác rồi. Mobile Device Manager hay gì gì đó chã nhớ.

nhatha

e kết nối bằng Sync 4.5 với Ameo X7510 nhưng lại hiện ra thông báo đó ..ko hiểu sao luôn ạh....giúp e với ạh

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
e kết nối bằng Sync 4.5 với Ameo X7510 nhưng lại hiện ra thông báo đó ..ko hiểu sao luôn ạh....giúp e với ạh

Cái này do lỗi trong file Outlook.pst. Bạn thử remove rồi cài lại MS Outlook trên PC có thể khắc phục được!

qb4ever_2k

Cho mình hỏi cách nào để sync được contact image chất lượng cao vào máy. Contact trong outlook mình để hình ~800x600, nhìn đẹp, nhưng khi sync vào máy thì chất lượng rất tệ :( ai chỉ cách khắc phục với.
Mình xài htc touch diamond

caovanduc

Mất hết danh bạ khi Activesync 4.5.

mình cũng không hiểu tại sao khi sync với máy tính của mình mà lại mất hết DB. khi sync vẫn hỏi mình có đồng ý sync contact, calendar, note.... mình chọn contact và tích bỏ các thứ khác trong khi outlook không có số nào cả. outlook chi cho vào các số mới lưu gần đây còn các số cũ thì mất sạch. không hiểu tại sao nữa, mong các bạn chỉ giáo?
Thank's so much!

Status
Không mở trả lời sau này.