• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

LeoDH

Bạn chỉ cần bật active sync và bỏ tích phần Allow usb connections là có thể sạc pin mà không kết nối sync.
Chúc vui !

Lạ nhỉ, em xài Zinc xạc qua cáp usb đâu cần phải sync, thậm chí PC shut down nhưng vẫn cắm nguồn vẫn sạc tốt, vì sạc là nó lấy điện từ cổng usb của PC để sạc mà, chả liên quan gì đến Active sync cả, trừ khi bác muốn nhân tiện sync với PC hoặc connect Internet qua cáp usb thì bắt buộc phải sync thôi

foryou041084

Cho mình hỏi tý. Mình kết nối được PPC với PC = ActiveSync nhưng không thể nào cài đặt được. Trên logo cua ActiveSync có biểu tượng dấu chấm thang đè lên, Copy từ qua lại thì được. Minh xài O2mini W2k3 ActiveSync 4.5. Ai biết chỉ giùm mình với. Hiện tại mình chỉ chép file .cab vào PPC để cài từ PPC thôi, không cài được file .exe

XuanTruong

Super V.I.P
Hì hì, sửa cài TimeZone thì đúng rồi, còn việc bỏ cái chọn sync với internet time server thì đâu cần thiết bác, sever no check và cấp cho mình cái giờ hợp với time zone của mình mà. Việc sync với internet server này có ý nghĩa khi chẳng may PC bị lỗi hoặc setup sai time thì sync với internet time server sẽ cho giờ chính xác luôn :D

Nhưng Server của Windows ở Mỹ nên khi đồng bộ thì thành giờ Mỹ và đồng bộ luôn cả giờ trên PPC đó!!! Chúc vui!:)

LeoDH

Nhưng Server của Windows ở Mỹ nên khi đồng bộ thì thành giờ Mỹ và đồng bộ luôn cả giờ trên PPC đó!!! Chúc vui!:)

Vậy chắc máy em thuộc thể loại khác người rồi, chọn cái ngay cái server sẵn có time.windows.com, so far so good, giờ vẫn chính xác :D

Đọc lại hơn chục trang của thread này mà vẫn không thấy câu trả lời, oải quá :((

Bác nào rành về mấy vụ font feo này xin chỉ giáo cái :D

(Vấn đề của em là ở đây, để link để tiện tham khảo, mong các bác giúp đỡ ;;) )

NgocVNPT

Vậy chắc máy em thuộc thể loại khác người rồi, chọn cái ngay cái server sẵn có time.windows.com, so far so good, giờ vẫn chính xác :D

Đọc lại hơn chục trang của thread này mà vẫn không thấy câu trả lời, oải quá :((

Bác nào rành về mấy vụ font feo này xin chỉ giáo cái :D

(Vấn đề của em là ở đây, để link để tiện tham khảo, mong các bác giúp đỡ ;;) )

Bạn xem lại múi giờ bạn đặt nhé - Theo mình nghĩ tại cái vụ múi giờ đó =D>

Chúc vui!

tranhai

Chính xác là cách này ... không giải quyết được, hy vọng bác accboyde chưa mất công ngồi cài lại win như em, hy vọng để rồi thất vọng :((, mất toi gần ngày ngồi cài lại win và soft :(( bực mình không chịu được

lúc sync bạn đừng mở bất cứ soft nào trên pc và ppc,chúc thành công

LeoDH

Thanks các bác tranhai va ngocvnpt đã quan tâm trả lời nhưng các bác vui lòng xem qua trước cái vấn đề và thắc mắc của em (ở đây) trước khi cho ý kiến giúp đỡ với, các bác toàn trả lời những cái em không thắc mắc :(( Dù sao cũng rất cám ơn các bác đã có lòng reply :D

Có bác nào rành về font giúp em cái nhỉ, help plsssssssss

LeoDH

Thanks các bác tranhai va ngocvnpt đã quan tâm trả lời nhưng các bác vui lòng xem qua trước cái vấn đề và thắc mắc của em (ở đây) trước khi cho ý kiến giúp đỡ với, các bác toàn trả lời những cái em không thắc mắc :(( Dù sao cũng rất cám ơn các bác đã có lòng reply :D

Có bác nào rành về font giúp em cái nhỉ, help plsssssssss

Cuối cùng cũng xử lý được rồi :D Có vẻ như lỗi do outlook (còn lỗi gì, ở đâu thì ... chịu :D).

Bác nào bị tình trạng tương tự em thì cứ vứt béng cái outlook đi, xài một soft đồng bộ và quản lý data khác (đơn cử là em xài cái Jeyo Mobile Companion) là ngon lành ngay, sync contact tiếng Việt hai chiều từ PPC sang PC và ngược lại không bị lỗi nào :D

cuongking

Mấy pác cho em hỏi khi cài AS nó báo lỗi ...DLL ... là sao vậy , mong cao thủ giúp đỡ ...hic , tại em xài Win 6.1 nên phải cần AS 4.5 mới đc .

XuanTruong

Super V.I.P
Mấy pác cho em hỏi khi cài AS nó báo lỗi ...DLL ... là sao vậy , mong cao thủ giúp đỡ ...hic , tại em xài Win 6.1 nên phải cần AS 4.5 mới đc .

Bạn cài Microsoft.NET Framework 2.0 trở lên nhé! Xem có hết báo lỗi đó không!;;):-?

poanhah

Banned
Cho em hỏi lại cách cài dặt để kết nối với ppc cua em .. em dung` 02mini ...
giúp em với ... em ko kết nối dc vì ko biết config như nào ( cả pc và o2)

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi lại cách cài dặt để kết nối với ppc cua em .. em dung` 02mini ...
giúp em với ... em ko kết nối dc vì ko biết config như nào ( cả pc và o2)

Trên PC dùng Windows XP SP2 Bạn tải Microsoft.NET Framework 2.0 và Active Sync 4.5 về và cài đặt (Cắm cáp kết nối trước) sau đó cắm PPC vào rồi làm theo hướng dẫn...! Bạn tham khảo trong topic này có đủ cả đấy!!!;;);;);;)

nguoixem

Member
ai đã có windows mobile device center thì share mình với.Mình vào trang chủ của microsoft nhưng không biết cách down.Cảm ơn nhiều!!

caulongbien

các bác cho hỏi chút, mình mới mua cái Atom cũ chưa bit dùng lắm, đã cài thử AS 4.5 để kết nối máy tính nhưng cứ thấy hiện lên thông báo tạo mail gì đó của M Ountlook, mình đã cài lại nhiều lần vẫn thấy lỗi đó

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho hỏi chút, mình mới mua cái Atom cũ chưa bit dùng lắm, đã cài thử AS 4.5 để kết nối máy tính nhưng cứ thấy hiện lên thông báo tạo mail gì đó của M Ountlook, mình đã cài lại nhiều lần vẫn thấy lỗi đó

Nó báo cho Bạn là hãy tạo tài khoản Mail trên Outlook trước khi Sync với ppc ấy mà!!! Thân!;;)

sututam

cho em hỏi, em dùng O2 xda ii, em kết nối với máy bằng cốc sạc, nó kết nối được nhưng lại liên tục báo lỗi:
Exchange Sever :Attention required
Window sever 4 Resolve items

em chỉ vào xem được thôi, còn không cop được từ điện thoại vào máy tính, bác nào biết chỉ cho em với.

lgiang1983

các bác ơi. từ khi em cài vista vao thi ko cài được active sync 4.5 nữa. em phải làm thế nào để con zinc cua em sync được với máy tính bây giờ ạ

LeoDH

các bác ơi. từ khi em cài vista vao thi ko cài được active sync 4.5 nữa. em phải làm thế nào để con zinc cua em sync được với máy tính bây giờ ạ

Để sync với PC xài Vista thì không còn dùng AS 4.5 nữa mà phải cái cái Windows Mobile Device Center cơ bác àh.

Search G được cái link này, bác vào thử xem nhé:

http://www.microsoft.com/windowsmobile/devicecenter.mspx

Giúp mình với các mod ơi !!!

Mình hiện đang xài 1 con i-mate K-jam (mini S).Mình nối ppc với máy tính bằng cổng usb nhưng máy tính không nhận diện được ppc (máy tính ko có thông báo nhận được phần cứng mới).Máy tính mình đã được cài ActiveSync.Cho mình hỏi vậy máy của mình bị tình trạng gì,và cách khắc phục.Thanks các bác nhìu !!!

LeoDH

Mình hiện đang xài 1 con i-mate K-jam (mini S).Mình nối ppc với máy tính bằng cổng usb nhưng máy tính không nhận diện được ppc (máy tính ko có thông báo nhận được phần cứng mới).Máy tính mình đã được cài ActiveSync.Cho mình hỏi vậy máy của mình bị tình trạng gì,và cách khắc phục.Thanks các bác nhìu !!!

Nhiều khả năng là cáp nối của bác bị hỏng, thử kết nối bằng cáp khác xem sao.

Ngoài ra PC của bác là win gì, cài AS version nào?

Status
Không mở trả lời sau này.