• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

Kobold1609

em khắc phục được lỗi ko conet rồi nhưng ko hiểu sao lai bị hạn chế 1 số chương trình update ? vi du như Spbwerther ko cập nhật thời tiết được , bác nào có kinh nghiệm xin vui lòng hướnbg dẫn dùm em .
thanks nhiều .

Nếu bạn vẫn vào Net trên PPC thông qua AS với PC đang kết nối Net thì phải update được chứ?:-?? .Bạn thử xem có lên Net được không nhé?Mà trên PC ,AS của bạn đã để ở chế độ Connected To Internet chưa?
Chúc vui vẻ!

vyetdh

em khắc phục được lỗi ko conet rồi nhưng ko hiểu sao lai bị hạn chế 1 số chương trình update ? vi du như Spbwerther ko cập nhật thời tiết được , bác nào có kinh nghiệm xin vui lòng hướnbg dẫn dùm em .
thanks nhiều .

Như vậy là bạn chưa kết nối PPC với Internet qua AS được. Tham khảo các bài viết trước để tìm cách khắc phục nhé. Nếu muốn update thì chỉ còn cách kết nối với Internet qua Wifi :)

lvl

Tớ sync contact bằng AS4.2 chữ tiếng Việt unicode thành ra ? hết.
VD: Ấn thành ra ?n
Có cách nào giải quyết được không các bạn????

TuanQuang

Tớ sync contact bằng AS4.2 chữ tiếng Việt unicode thành ra ? hết.
VD: Ấn thành ra ?n
Có cách nào giải quyết được không các bạn????

bạn thử cài unikey trên PC sau đó sync lại xem sao.mình nghĩ chắc là ko thống nhất trong font chữ thôi.

phuclv

Kinh nghiệm sử dụng MS Syn

Khi gắm dây USB vào máy để dùng Syn thì nó tự động Sạc pin luôn.
Mà pin cứ cạc kiểu này chắc bị chai hết.
Có cách nào không cho máy sạc khi dùng dây USB không mấy bác.
Tội nghiệp cục PIN quá ah

Thanks

Badamgiak23

Super V.I.P
Em ra hàng Net cài Actisync bản 4.5 nhưng thỉnh thoảng không được.Cài bản 4.2 thì OK.Help

Nemmatlanh

Em ra hàng Net cài Actisync bản 4.5 nhưng thỉnh thoảng không được.Cài bản 4.2 thì OK.Help

Cái này thì có thể do lỗi Win PC của của hàng thôi.Chứ mình mĩnh nghĩ AS4.5 chẳng bị sao đâu.Bạn thử lại xem sao nhé!

Mình xài Active Sync 4.0, khi cắm cáp thì kết nối bình thường, nhưng để khoảng 10 phút thì mất kết nối, sau đó tự động bật kết nối lại, bác nào biết lí do, cáp còn ngon lành. mình đang xài XDAIIS, WM05.04.08

Nemmatlanh

Mình xài Active Sync 4.0, khi cắm cáp thì kết nối bình thường, nhưng để khoảng 10 phút thì mất kết nối, sau đó tự động bật kết nối lại, bác nào biết lí do, cáp còn ngon lành. mình đang xài XDAIIS, WM05.04.08

Bây giờ đã có AS4.5 bản chính thức rồi đấy.Bạn cài lên thử xem còn bị hiện tượng này không nhé.Nếu còn bị thì bạn nên cài lại WinPC là okie.Chúc vui!

loveblue

Super V.I.P
Vẫn xài ACTIVESYNC3.8

Cho đến bây giờ mình vẫn xài phiên bản 3.8 , các phiên bản sau này syn thường báo lỗi, phiên bản 4.5 thì không cài được một số phần mềm bằng file cài từ máy tính , trong trường hợp này có phải cài lại win pc không? có bạn nào đã gặp và giải quyết tốt trường hợp này hướng dẫn dùm . cảm ơn nhiều .:) :|

Huycl2507

Cho đến bây giờ mình vẫn xài phiên bản 3.8 , các phiên bản sau này syn thường báo lỗi, phiên bản 4.5 thì không cài được một số phần mềm bằng file cài từ máy tính , trong trường hợp này có phải cài lại win pc không? có bạn nào đã gặp và giải quyết tốt trường hợp này hướng dẫn dùm . cảm ơn nhiều .:) :|

Mình xài tất cả các bản Active Sync rùi từ 3.8,4.2,4.5Beta-->4.5:D đâu có trường hợp nào bị như bạn nói đâu nhỉ:-?
Bây giờ bạn vẫn còn xài 3.8 à,nếu cài chương trình cho PPC thì k vấn đề gì cả,nhưng nếu bạn Up Rom thì nó đòi Active Sync 4.5 đó:D

TTC

Sao mình thực hiện kết nối ActiveSync từ PPC với O2 mini hay bị đứt gánh giữa đường quá (không phải do lỏng chấu cắm nha), hay mình cài không đúng cách?

thaihahvnh

Các huynh cho đệ hỏi với: Mình dùng AS 4.2, SP2 và Xda exec. Khi sync thì màn hình PPC tối thui nhưng vẫn vào net được nhưng lại không sync được contact (dù đã làm theo hướng dẫn của nemmatlanh). À mà mình dùng Outlook express 6. Thanks!

Kobold1609

Các huynh cho đệ hỏi với: Mình dùng AS 4.2, SP2 và Xda exec. Khi sync thì màn hình PPC tối thui nhưng vẫn vào net được nhưng lại không sync được contact (dù đã làm theo hướng dẫn của nemmatlanh). À mà mình dùng Outlook express 6. Thanks!

Trong Option của AS trên PC bạn đã để chế độ cho Synchronize Contacts chưa?Xem lại xem nha.Chúc vui !

ngheovihifi

em dùng AS 4.5 bản chính thức, kết nối tốt với PPC nhưng ko sao đồng bộ hóa contact với PC được dù đã thử mọi kiểu, kể cả sửa trong registry như các bác hướng dẫn.hay là tại em xài Office 2007. bác nào chỉ em cách cài đặt cho Outlook của OFfice 07 cái.em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

em dùng AS 4.5 bản chính thức, kết nối tốt với PPC nhưng ko sao đồng bộ hóa contact với PC được dù đã thử mọi kiểu, kể cả sửa trong registry như các bác hướng dẫn.hay là tại em xài Office 2007. bác nào chỉ em cách cài đặt cho Outlock của OFfice 07 cái.em cảm ơn

Mình dùng AS4.5(hoặc trước kia dùng AS4.1)còn Outlook dùng phiên bản 2003(11.5608.5606)thấy kết nối với PPC và PC để đồng bộ hòa contact hoàn toàn được,bạn chú ý là trên PC vào Option của AS bạn đã để chế độ syncrchnorize có contacts chưa?Có gì hồi âm lại xem sao nhé.Chúc vui !

skyraider84

còn mình thì cũng không kết nối được cái neo với cái pc mặc dù mình đã cài bản 4.5 , cả 2 bản 4.2 và 4.5 đều không connect được , không biết các anh cị em , ai biết thì chỉ cho mình hoặc giới thiệu cho mình sờtare nào chuyển các file về thành CAB để cài không cần thông qua PC . Cám ơn các bạn rất nhiều

mà cái active sync mình cài trên 3 cái máy tính khác nhau , hệ window khác nhau mà cũng không kết nối được , không biết vì lí do gì .

Last edited by a moderator:

thaihahvnh

Trong Option của AS trên PC bạn đã để chế độ cho Synchronize Contacts chưa?Xem lại xem nha.Chúc vui !
@Kobold1609
Mình đã để chế độ sync contact rồi mà! Vẫn không được bạn ạ. Có cách nào không, hộ mình với! Thanks!

Nemmatlanh

còn mình thì cũng không kết nối được cái neo với cái pc mặc dù mình đã cài bản 4.5 , cả 2 bản 4.2 và 4.5 đều không connect được , không biết các anh cị em , ai biết thì chỉ cho mình hoặc giới thiệu cho mình sờtare nào chuyển các file về thành CAB để cài không cần thông qua PC . Cám ơn các bạn rất nhiều

mà cái active sync mình cài trên 3 cái máy tính khác nhau , hệ window khác nhau mà cũng không kết nối được , không biết vì lí do gì .

Những nguyên nhân không kết nối được PPC với PC có mấy nguyên nhân chính sau đây bạn ạ: Lỗi Win PC,bạn cài phần mềm FireWall.Mà cái nguyên nhân cài phần mềm FireWall có khả năng cao hơn đó bạn.Bạn tắt nó đi thì sẽ kết nối được ngay nhé..Còn bạn muốn lấy được Cab File từ File exe thì bạn làm như sau:Lấy File exe muốn cài ra,cứ nhấn cài đặt mà không cần Syn PPC với PC nhé.Sau khi Soft cài gần xong,đến chỗ hỏi bạn có đồng ý cài không,bạn cứ để đó mà đừng chọn Ok vôi.Sau đó bạn vào ổ C trên PC>>>>>>Program>>>>>>ActiveSyn.Các Soft bạn vừa cài bằng File exe nó sẽ hiện thành Cab trong thư mục ActiveSyn đó bạn.Bạn chỉ việc Copy ra và cài là OK.Có một số Soft thì nó không hiện trong Folder ActiveSyn,nhưng nó cũng chỉ hiện trong Program thôi.Bạn cứ tìm là thấy hết nhé.Chúc vui!

@thaihahvnh: Thế này nhé.Bạn thử làm đúng các thao tác của mình xem sao nhé.Mình vẫn Syn Contact bình thường mà ;) .Trước tiên bạn cài Office trên PC nhé,mình đang dùng bộ office 2000.Sau đó bạn vào biểu tượng Microsoft Outlook trên PC nhé,rồi điền đầy đủ các thông tin trong đó vào.Nếu mà ở Incoming và OutComing bạn không biết điền gì thì điền như mình nhé:Incoming mail, gõ pop.mail.yahoo.com.vn , Outgoing mail, gõ smtp.mail.yahoo.com.vn.Sau đó kết thúc.Rồi bạn lấy một PPC có đầy đủ Contact.Bạn Syn với PC để cho nó nhận Contact thế là ok thôi mà.Bạn nhớ đánh dấu tích vào mục Contact trong phần Syn nhé.Chúc thành công! =D>

thaihahvnh

Những nguyên nhân không kết nối được PPC với PC có mấy nguyên nhân chính sau đây bạn ạ: Lỗi Win PC,bạn cài phần mềm FireWall.Mà cái nguyên nhân cài phần mềm FireWall có khả năng cao hơn đó bạn.Bạn tắt nó đi thì sẽ kết nối được ngay nhé..Còn bạn muốn lấy được Cab File từ File exe thì bạn làm như sau:Lấy File exe muốn cài ra,cứ nhấn cài đặt mà không cần Syn PPC với PC nhé.Sau khi Soft cài gần xong,đến chỗ hỏi bạn có đồng ý cài không,bạn cứ để đó mà đừng chọn Ok vôi.Sau đó bạn vào ổ C trên PC>>>>>>Program>>>>>>ActiveSyn.Các Soft bạn vừa cài bằng File exe nó sẽ hiện thành Cab trong thư mục ActiveSyn đó bạn.Bạn chỉ việc Copy ra và cài là OK.Có một số Soft thì nó không hiện trong Folder ActiveSyn,nhưng nó cũng chỉ hiện trong Program thôi.Bạn cứ tìm là thấy hết nhé.Chúc vui!

@thaihahvnh: Thế này nhé.Bạn thử làm đúng các thao tác của mình xem sao nhé.Mình vẫn Syn Contact bình thường mà ;) .Trước tiên bạn cài Office trên PC nhé,mình đang dùng bộ office 2000.Sau đó bạn vào biểu tượng Microsoft Outlook trên PC nhé,rồi điền đầy đủ các thông tin trong đó vào.Nếu mà ở Incoming và OutComing bạn không biết điền gì thì điền như mình nhé:Incoming mail, gõ pop.mail.yahoo.com.vn , Outgoing mail, gõ smtp.mail.yahoo.com.vn.Sau đó kết thúc.Rồi bạn lấy một PPC có đầy đủ Contact.Bạn Syn với PC để cho nó nhận Contact thế là ok thôi mà.Bạn nhớ đánh dấu tích vào mục Contact trong phần Syn nhé.Chúc thành công! =D>
Mình đã làm đúng theo như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không được. Click phải chuột vào contact mục setting k hiện ra. vào outlook express thì báo sai pass or username. Sao vậy nhỉ?
There was a problem logging onto your mail server. Your Password was rejected. Account: 'pop.mail.yahoo.com.vn', Server: 'pop.mail.yahoo.com.vn', Protocol: POP3, Server Response: '-ERR invalid user/password', Port: 110, Secure(SSL): No, Server Error: 0x800CCC90, Error Number: 0x800CCC92

Status
Không mở trả lời sau này.