• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP ĐUÔI SIS TIỆN LỢI VÀ NHANH CHÓNG

CongVoi

Super V.I.P
THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP

Dựa vào việc Hacks ổ C và việc tổng hợp các icon thành đuôi SIS các bạn sẽ thấy rất thú vị và tiện lợi hơn trong việc thay đổi icon trong máy của các bạn.

Cách làm như sau:

1.Các bạn đã hacks thành công được chương trình : CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN

2.Xóa hết những file dưới đây trong ổ C và có cái cuối cùng là ổ D:
c:\Resource\apps\Agenda_loc.RSC
c:\Resource\apps\ALaunch_loc.RSC
c:\Resource\apps\Alaunchicon.mbm
c:\Resource\apps\CallLogApp.mbm
c:\Resource\apps\CallLogApp_loc.RSC
c:\Resource\apps\Contacts_loc.RSC
c:\Resource\apps\default_agenda_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_contacts_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_opera_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_qmapp_icon.mbm
c:\Resource\apps\mediaplayer_loc.RSC
c:\Resource\apps\MediaPlayerAppIcon.mbm
c:\Resource\apps\qctrlpnl_icon.mbm
c:\Resource\apps\QCtrlPnl_Loc.RSC
c:\Resource\apps\qmapp_loc.RSC
c:\Resource\apps\Tele_loc.RSC
c:\Resource\apps\teleapp.mbm
c:\Resource\apps\Web_loc.RSC
D:\Resource\ActivityMenu\customisation\semc_defaul t\gopanels_medium.png

3.Cài đặt file Sis dưới đây,khởi động lại máy.Nếu như muốn thay đổi cái khác thì vào xóa cái file sis vừa cài đi,cài cái mới vào,khởi động lại là okie.Thật tiện lợi!!!

CÁC BƯỚC Ở TRÊN LÀ DÀNH CHO M600i VÀ P990i CÒN CÁC MÁY KHÁC THÌ ĐỌC THÊM MỘT CHÚT DƯỚI NÀY NỮA LÀ ỔN

Chú ý: Nếu máy bạn nào không có file semc_default.rsc,thì hãy chép file ở dưới về dùng nhé dành cho P990i
=======================================

FOR P990 USERS:

YOU MUST HAVE FOLLOWING FILE:

C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default\semc_default.rsc

IF YOU DONT HAVE ABOVE, PLEASE USE THE ONE, ATTACHED HEREWITH (COPY AT ABOVE LOCATION ONLY)

W950/W960 USERS:

THESE PACKS DONT INCLUDE WALKMAN ICON COZ WALKMAN IS NOT INSTALLED IN P990,P1 & M600 BY DEFAULT.
HENCE YOU MAY USE ATTACHED "WalkmanPlayer_loc.RSC" AND AFTER INSTALLING ANY ICON PACKS, GOTO C:\RESOURCE\APPS\ AND RENAME "MediaPlayerAppIcon.mbm" TO "WalkmanPlayerAppIcon.mbm"

COPY "WalkmanPlayer_loc.RSC" TO C:\RESOURCE\APPS\

FOR RETURNING TO DEFAULT LOOK:

UNINSTALL ICON PACK

EXTRA STEPS:

@P990I USERS: DELETE SEMC_DEFAULT.RSC (YOU NEED TO FIRST KILL ACTIVITY MENU USING SWISS MANAGER BEFORE DELETING THE SEMC_DEFAULT.RSC FILE)

@W950/960 USERS: DELETE WalkmanPlayer_loc.RSC FILE

Dưới đây là 15 bộ cho các ban thay đổi thường xuyên.Bạn nào tải về rồi thì đừng quên ấn thanks nhé;;);;)

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP CÁC BÀI THAY ĐỔI ICON CHO UIQ3.0

THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP

Dựa vào việc Hacks ổ C và việc tổng hợp các icon thành đuôi SIS các bạn sẽ thấy rất thú vị và tiện lợi hơn trong việc thay đổi icon trong máy của các bạn.

Cách làm như sau:

1.Các bạn đã hacks thành công được chương trình : CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN

2.Xóa hết những file dưới đây trong ổ C và có cái cuối cùng là ổ D:
c:\Resource\apps\Agenda_loc.RSC
c:\Resource\apps\ALaunch_loc.RSC
c:\Resource\apps\Alaunchicon.mbm
c:\Resource\apps\CallLogApp.mbm
c:\Resource\apps\CallLogApp_loc.RSC
c:\Resource\apps\Contacts_loc.RSC
c:\Resource\apps\default_agenda_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_contacts_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_opera_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_qmapp_icon.mbm
c:\Resource\apps\mediaplayer_loc.RSC
c:\Resource\apps\MediaPlayerAppIcon.mbm
c:\Resource\apps\qctrlpnl_icon.mbm
c:\Resource\apps\QCtrlPnl_Loc.RSC
c:\Resource\apps\qmapp_loc.RSC
c:\Resource\apps\Tele_loc.RSC
c:\Resource\apps\teleapp.mbm
c:\Resource\apps\Web_loc.RSC
D:\Resource\ActivityMenu\customisation\semc_defaul t\gopanels_medium.png

3.Cài đặt file Sis dưới đây,khởi động lại máy.Nếu như muốn thay đổi cái khác thì vào xóa cái file sis vừa cài đi,cài cái mới vào,khởi động lại là okie.Thật tiện lợi!!!

CÁC BƯỚC Ở TRÊN LÀ DÀNH CHO M600i VÀ P990i CÒN CÁC MÁY KHÁC THÌ ĐỌC THÊM MỘT CHÚT DƯỚI NÀY NỮA LÀ ỔN

Chú ý: Nếu máy bạn nào không có file semc_default.rsc,thì hãy chép file ở dưới về dùng nhé dành cho P990i

FOR P990 USERS:

YOU MUST HAVE FOLLOWING FILE:

C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default\semc_default.rsc

IF YOU DONT HAVE ABOVE, PLEASE USE THE ONE, ATTACHED HEREWITH (COPY AT ABOVE LOCATION ONLY)

W950/W960 USERS:

THESE PACKS DONT INCLUDE WALKMAN ICON COZ WALKMAN IS NOT INSTALLED IN P990,P1 & M600 BY DEFAULT.
HENCE YOU MAY USE ATTACHED "WalkmanPlayer_loc.RSC" AND AFTER INSTALLING ANY ICON PACKS, GOTO C:\RESOURCE\APPS\ AND RENAME "MediaPlayerAppIcon.mbm" TO "WalkmanPlayerAppIcon.mbm"

COPY "WalkmanPlayer_loc.RSC" TO C:\RESOURCE\APPS\

FOR RETURNING TO DEFAULT LOOK:

UNINSTALL ICON PACK

EXTRA STEPS:

@P990I USERS: DELETE SEMC_DEFAULT.RSC (YOU NEED TO FIRST KILL ACTIVITY MENU USING SWISS MANAGER BEFORE DELETING THE SEMC_DEFAULT.RSC FILE)

@W950/960 USERS: DELETE WalkmanPlayer_loc.RSC FILE

Dưới đây là 15 bộ cho các ban thay đổi thường xuyên.Bạn nào tải về rồi thì đừng quên ấn thanks nhé;;);;)

Caohieu88

Cảm ơn bác Congvoi, giá như có hình của đủ cả 12 bộ thì số người Thanks bác còn nhiều hơn nữa đấy ^ ^ ... Bác cho em hỏi, khi mình xóa các File trong Ổ C và D và cài đuôi sis vào thì trong từ đuôi sis đó sẽ tạo ra các file tương tự vào các ổ hả bác, hay nó chạy dưới dạng phần mềm ứng dụng như Gdesk... Em còn gà cái này lắm, mong bác chỉ giáo thêm.

huynhminhhung

bác có công đưa lên thì mình ngại gì ko THANK cho bác . cho mình hỏi máy mình đang dùng tiếng Việt có cài được cái này ko bác ? (hình như ko là phải). bác thử giúp mình với.
mình vào trong C:\resource\apps\ thấy toàn file R10 ,. ko cài được phải ko bác ?

Chỉnh sửa cuối:

ngmtri

Pác Congvoi ơi cái này có đổi được cho P1i ko, đọc hết từ trên xuống dưới không thấy có chữ nào là P1i trong đó :-/

CongVoi

Super V.I.P
Cảm ơn bác Congvoi, giá như có hình của đủ cả 12 bộ thì số người Thanks bác còn nhiều hơn nữa đấy ^ ^ ... Bác cho em hỏi, khi mình xóa các File trong Ổ C và D và cài đuôi sis vào thì trong từ đuôi sis đó sẽ tạo ra các file tương tự vào các ổ hả bác, hay nó chạy dưới dạng phần mềm ứng dụng như Gdesk... Em còn gà cái này lắm, mong bác chỉ giáo thêm.

Nó chạy như một themes bình thường luôn.Chứ khôg phải như Gdesk đâu nhé.Yên tâm mà dùng

CongVoi

Super V.I.P
bác có công đưa lên thì mình ngại gì ko THANK cho bác . cho mình hỏi máy mình đang dùng tiếng Việt có cài được cái này ko bác ? (hình như ko là phải). bác thử giúp mình với.
mình vào trong C:\resource\apps\ thấy toàn file R10 ,. ko cài được phải ko bác ?

Cài tiếng việt rồi,cài tiếp cái này vô tư.Mình cũng đang dùng tiếng việt nè b-)

thichchi123

trò này hay quá bác congvoi nhưng tội nếu mình tự tạo icon muốn đổi thành 1 file .sis thì làm như thế nào bác có công cụ gì giúp ko

huynhminhhung

Cài tiếng việt rồi,cài tiếp cái này vô tư.Mình cũng đang dùng tiếng việt nè b-)

sao mình tìm trong C để xóa như bác hướng dẫn ,toàn thấy file r10 làm sao dám xóa , mình để vậy cài thử thì thấy có 6 icon còn 3 con nữa ko đổi được, 4 con menu vẫn giữ nguyên .

Son_Nguyen

YOU MAY USE ATTACHED "WalkmanPlayer_loc.RSC" AND AFTER INSTALLING ANY ICON PACKS

Bạn ơi làm ơn gửi cái file đó cho mình cái... máy mình là w950i...hiện giờ mình đổi tên cái walkman và nóa hiện ra cái icon hình tứ giác...mình cần cái file như theo nó hướng dẫn...

Son_Nguyen

11. iPhone Violet Icons
13. iPhone Sticker Icons
15. iPhone Original Icons

thiếu những cái này là seo hả cậu... mấy cái bộ pack này cũng thú vị đấy chứ?? cậu nén sao thiếu hở trời...

CongVoi

Super V.I.P
11. iPhone Violet Icons
13. iPhone Sticker Icons
15. iPhone Original Icons

thiếu những cái này là seo hả cậu... mấy cái bộ pack này cũng thú vị đấy chứ?? cậu nén sao thiếu hở trời...

Ai bảo nén thiếu chư?đó là mình thích đưa lên thế thoai.

Posted via Mobile Device

thichchi123

YOU MAY USE ATTACHED "WalkmanPlayer_loc.RSC" AND AFTER INSTALLING ANY ICON PACKS

Bạn ơi làm ơn gửi cái file đó cho mình cái... máy mình là w950i...hiện giờ mình đổi tên cái walkman và nóa hiện ra cái icon hình tứ giác...mình cần cái file như theo nó hướng dẫn...

Đây file đấy đây này bạn ! , Chúc vui!

CongVoi

Super V.I.P
sao mình tìm trong C để xóa như bác hướng dẫn ,toàn thấy file r10 làm sao dám xóa , mình để vậy cài thử thì thấy có 6 icon còn 3 con nữa ko đổi được, 4 con menu vẫn giữ nguyên .

Bạn đổi qua giao diện tiếng anh đi.Sẽ thấy ngay ý mà

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đổi sang giao diện tiếng anh,rồi cài vào nhé.Cái nào có thì xóa không có thì thôi,cứ cài vậy đi!!!

đã đổi sang giao diện tiếng anh vẩn cứ thấy cái đuôi .r1024 . cài vào thì chỉ đổi được 4/9 icon thôi