• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP ĐUÔI SIS TIỆN LỢI VÀ NHANH CHÓNG

spawn87

Đây , em đã check trên w950 , chạy rất mượt và đẹp đặc biệt là bộ icon G900
đi với 2 theme nguyên gốc

tommynguyen1961

THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP

Dựa vào việc Hacks ổ C và việc tổng hợp các icon thành đuôi SIS các bạn sẽ thấy rất thú vị và tiện lợi hơn trong việc thay đổi icon trong máy của các bạn.

Cách làm như sau:

1.Các bạn đã hacks thành công được chương trình : CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN

2.Xóa hết những file dưới đây trong ổ C và có cái cuối cùng là ổ D:
c:\Resource\apps\Agenda_loc.RSC
c:\Resource\apps\ALaunch_loc.RSC
c:\Resource\apps\Alaunchicon.mbm
c:\Resource\apps\CallLogApp.mbm
c:\Resource\apps\CallLogApp_loc.RSC
c:\Resource\apps\Contacts_loc.RSC
c:\Resource\apps\default_agenda_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_contacts_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_opera_icon.mbm
c:\Resource\apps\default_qmapp_icon.mbm
c:\Resource\apps\mediaplayer_loc.RSC
c:\Resource\apps\MediaPlayerAppIcon.mbm
c:\Resource\apps\qctrlpnl_icon.mbm
c:\Resource\apps\QCtrlPnl_Loc.RSC
c:\Resource\apps\qmapp_loc.RSC
c:\Resource\apps\Tele_loc.RSC
c:\Resource\apps\teleapp.mbm
c:\Resource\apps\Web_loc.RSC
D:\Resource\ActivityMenu\customisation\semc_defaul t\gopanels_medium.png

3.Cài đặt file Sis dưới đây,khởi động lại máy.Nếu như muốn thay đổi cái khác thì vào xóa lại như bước trên ở ổ C,và xóa cái file sis ở trong thẻ nhớ,cài file mới vào khởi động lại là ok
CÁC BƯỚC Ở TRÊN LÀ DÀNH CHO M600i VÀ P990i CÒN CÁC MÁY KHÁC THÌ ĐỌC THÊM MỘT CHÚT DƯỚI NÀY NỮA LÀ ỔN
=======================================

FOR P990 USERS:

YOU MUST HAVE FOLLOWING FILE:

C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default\semc_default.rsc

IF YOU DONT HAVE ABOVE, PLEASE USE THE ONE, ATTACHED HEREWITH (COPY AT ABOVE LOCATION ONLY)

W950/W960 USERS:

THESE PACKS DONT INCLUDE WALKMAN ICON COZ WALKMAN IS NOT INSTALLED IN P990,P1 & M600 BY DEFAULT.
HENCE YOU MAY USE ATTACHED "WalkmanPlayer_loc.RSC" AND AFTER INSTALLING ANY ICON PACKS, GOTO C:\RESOURCE\APPS\ AND RENAME "MediaPlayerAppIcon.mbm" TO "WalkmanPlayerAppIcon.mbm"

COPY "WalkmanPlayer_loc.RSC" TO C:\RESOURCE\APPS\

FOR RETURNING TO DEFAULT LOOK:

UNINSTALL ICON PACK

EXTRA STEPS:

@P990I USERS: DELETE SEMC_DEFAULT.RSC (YOU NEED TO FIRST KILL ACTIVITY MENU USING SWISS MANAGER BEFORE DELETING THE SEMC_DEFAULT.RSC FILE)

@W950/960 USERS: DELETE WalkmanPlayer_loc.RSC FILE

Dưới đây là 12 bộ cho các ban thay đổi thường xuyên.Bạn nào tải về rồi thì đừng quên ấn thanks nhé;;);;)

mình mới up firmware lại ko biết có cần phải xóa các file trong ổ C hay D như bạn nói ko?
Mà sao vô C ko thấy các file của bạn nói ở trên để xóa?
Khi install vào thì nó nói ứng dụng đã có rồi là sao?
Mình chưa mod icon nhe.Máy mới làm lại đó.

tommynguyen1961

Đây , em đã check trên w950 , chạy rất mượt và đẹp đặc biệt là bộ icon G900
đi với 2 theme nguyên gốc

Sao bạn làm được vậy?
mình cài vào nó cứ báo đã có rồi.Máy mình mới up firmware lại nên đâu có những file phải xóa như congvoi nói đâu.
Nhờ bro chỉ giúp.

CongVoi

Super V.I.P
mình mới up firmware lại ko biết có cần phải xóa các file trong ổ C hay D như bạn nói ko?
Mà sao vô C ko thấy các file của bạn nói ở trên để xóa?
Khi install vào thì nó nói ứng dụng đã có rồi là sao?
Mình chưa mod icon nhe.Máy mới làm lại đó.

Sao bạn làm được vậy?
mình cài vào nó cứ báo đã có rồi.Máy mình mới up firmware lại nên đâu có những file phải xóa như congvoi nói đâu.
Nhờ bro chỉ giúp.

Bạn thử mod một bộ icon nào đó đi,rồi bắt đầu xóa hết những file như mình nói á.Rùi cài thử một bộ trong 12 cái mình gửi lên đó.Khởi động lại,xem kết quả thế nào ;;);;)

thietvtec

Bạn Cong voi ơi, mình ñã ñoåi sang tiếng Anh rồi, nhưng vẫn kô tim thấy các file có đuôi .rcs và .mbm, chỉ toàn thấy đuôi .r10 thui á.???
bạn giúp mình với.
Thân
Thietvtec

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bạn Cong voi ơi, mình ñã ñoåi sang tiếng Anh rồi, nhưng vẫn kô tim thấy các file có đuôi .rcs và .mbm, chỉ toàn thấy đuôi .r10 thui á.???
bạn giúp mình với.
Thân
Thietvtec

bạn đang dùng cho máy nào vậy? nếu là p1 thì bạn cứ cài một trong những cái icon vào roi khởi đọng máy lại vào là thấy ngay à

tommynguyen1961

Ko hiểu sao ko cài được vậy nè. Dù đã để thử 1 bô iphone của congvoi vào rồi xóa tất cả các file của congvoi nói kể cả ổ D và xóa luôn cái file default như trong bản tiếng anh đã dịch nhưng cứ cài vào là nó nói đã có rồi.

thanhchi

Mình post thử mấy tấm hình skin Iphone của bác Congvoi cho mọi người xem nè.
Đây là hình ảnh của file này nhé iPhone_Blue_Icons_EN.sis, các file khác thì màu tương tự thôi.
Chúc vui!

thanhchi

Ko hiểu sao ko cài được vậy nè. Dù đã để thử 1 bô iphone của congvoi vào rồi xóa tất cả các file của congvoi nói kể cả ổ D và xóa luôn cái file default như trong bản tiếng anh đã dịch nhưng cứ cài vào là nó nói đã có rồi.

Mình xóa theo hướng dẫn là cài được mà. Hình ảnh mình đã post rồi đấy. Bạn chịu khó làm lại theo hướng dẫn là okie thôi,

tommynguyen1961

Mình xóa theo hướng dẫn là cài được mà. Hình ảnh mình đã post rồi đấy. Bạn chịu khó làm lại theo hướng dẫn là okie thôi,

Bó tay thật rồi.nó ko cho phép cài dù đã xóa sạch. Không biết trong active menu của c và d có cần xóa gì thêm ko? Và trong D app có cần xóa thêm ko vì mình thấy nếu xóa vậy phải trở về icon mặc định chứ đây nó vẫn còn giữ lại.

thietvtec

Bạn COng voi ơi, mình đã chuyển sang tiếng Anh, mà vẫn còn đuôi .r10???
nên mình đâu dám xóa. làm sao bây giờ bạn ơi.

thanhchi

This software is already installed on this device.
Nó cứ báo câu này hoài.

Cái này theo mình đoán la do bán đã cài Gdesk hoặc một PM nào liên quan đến skin của máy. Bạn thử remove chúng đi và cái lại xem thế nào.
Dự đoán thôi nha vì mình chưa gặp tình huống này. :D;;):O

thietvtec

Các bác ơi, mình đã xóa được các file rồi. Đã cài thử skin của G900, sau đó unistall cài cái Iphone rồi, nhưng sao cái Activity menu là vẫn như mặc định.
UNINSTALL ICON PACK
EXTRA STEPS:
@P990I USERS: DELETE SEMC_DEFAULT.RSC (YOU NEED TO FIRST KILL ACTIVITY MENU USING SWISS MANAGER BEFORE DELETING THE SEMC_DEFAULT.RSC FILE)

Mình chưa hiểu là xóa ở ổ C hay là D nữa.
Mong mọi người chỉ giúp.
Thân.