• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP ĐUÔI SIS TIỆN LỢI VÀ NHANH CHÓNG

CongVoi

Super V.I.P
Các bác ơi, mình đã xóa được các file rồi. Đã cài thử skin của G900, sau đó unistall cài cái Iphone rồi, nhưng sao cái Activity menu là vẫn như mặc định.
UNINSTALL ICON PACK
EXTRA STEPS:
@P990I USERS: DELETE SEMC_DEFAULT.RSC (YOU NEED TO FIRST KILL ACTIVITY MENU USING SWISS MANAGER BEFORE DELETING THE SEMC_DEFAULT.RSC FILE)

Mình chưa hiểu là xóa ở ổ C hay là D nữa.
Mong mọi người chỉ giúp.
Thân.

Bây giờ bạn vào C/Resource/activitymenu/cutomisations/semc_default... Xem trong đó có bao nhiêu file tất cả và là những file gì,bạn post lên đây cho mình,rồi mình nói tiếp cho.
@P990I USERS: DELETE SEMC_DEFAULT.RSC cái này là ở ổ C nhé!!

thanhchi

Bạn đã xóa theo đúng hướng dẫn của bác Congvoi rồi thì sau khi cài restar lại máy là okie thôi.

Caohieu88

This software is already installed on this device.
Nó cứ báo câu này hoài.

Lúc đầu mình cũng bị nó báo như bạn, sau đó nhìn lại hóa ra mới up lại Firmware nên quên chưa cho cái Installerserve.exe vào C\Sys\bin nên nó ko nhận phần mềm...bạn thử vào đó kiểm tra lại xem đã ó chưa, kinh nghiệm của mình chỉ có vậy thôi ^ ^.. chưa bao giờ việc thay đổi Icon lại đơn giản như vậy, 1 tiếng mình đổi 6 bộ rồi, vẫn chưa biết nên chọn cái nào... ít cũng khổ, nhiều cũng khổ ^ ^

tommynguyen1961

Cái này theo mình đoán la do bán đã cài Gdesk hoặc một PM nào liên quan đến skin của máy. Bạn thử remove chúng đi và cái lại xem thế nào.
Dự đoán thôi nha vì mình chưa gặp tình huống này. :D;;):O

Mới up firmware mà có cài gì đâu.:(:)(:)((

thietvtec

"Bây giờ bạn vào C/Resource/activitymenu/cutomisations/semc_default... Xem trong đó có bao nhiêu file tất cả và là những file gì,bạn post lên đây cho mình,rồi mình nói tiếp cho.
@P990I USERS: DELETE SEMC_DEFAULT.RSC cái này là ở ổ C nhé!!"

Mình đã vào C và chỉ thấy có 1 file: semc_default.r10 thui.

tommynguyen1961

"Bây giờ bạn vào C/Resource/activitymenu/cutomisations/semc_default... Xem trong đó có bao nhiêu file tất cả và là những file gì,bạn post lên đây cho mình,rồi mình nói tiếp cho.
@P990I USERS: DELETE SEMC_DEFAULT.RSC cái này là ở ổ C nhé!!"

Mình đã vào C và chỉ thấy có 1 file: semc_default.r10 thui.

semc_dèault.r31
semc_dèault.rsc

CongVoi

Super V.I.P
semc_dèault.r31
semc_dèault.rsc

Bạn xóa cái file semc_default.r31 này đi nhé.Mà bạn chú ý bạn nên cài cái Cáo Biệt Phần Mềm Unsign của mình,chứ không phải cái Sign 20 đâu nhé.Thử làm lại coi nào,phải làm được mới vui b-)b-)

thietvtec

bạn cong voi ơi, mình vào va chỉ thấy 1 file thui C/Resource/activitymenu/customisations/semc_default.r10.

bạn giup mình nhé
Thân

tommynguyen1961

Bạn xóa cái file semc_default.r31 này đi nhé.Mà bạn chú ý bạn nên cài cái Cáo Biệt Phần Mềm Unsign của mình,chứ không phải cái Sign 20 đâu nhé.Thử làm lại coi nào,phải làm được mới vui b-)b-)

mình xóa file đó rồi. Mình nghĩ cái cáo biệt đó để làm gì nhi?Vì mình cài dc tất cả các chương trình rồi mà. Khi xài cài cáo biệt sign nó hay bị lỗi lắm,nó làm cho ko install dc ứng dụng nữa.
Cuối cùng vẫn chưa làm dc buồn ghê.

CongVoi

Super V.I.P
mình xóa file đó rồi. Mình nghĩ cái cáo biệt đó để làm gì nhi?Vì mình cài dc tất cả các chương trình rồi mà. Khi xài cài cáo biệt sign nó hay bị lỗi lắm,nó làm cho ko install dc ứng dụng nữa.
Cuối cùng vẫn chưa làm dc buồn ghê.

Hehe vậy là đã biết lỗi vì sao rồi nhá.Còn chờ gì nữa mà không cài cái cáo biệt kia đi.Bạn phải cài cai cáo biệt đấy,mới chơi được mấy cái này nhé b-)b-)

tommynguyen1961

Kì lắm congvoi ơi. Cái máy này cứ chơi cái cáo biệt vào là không install được gì cả làm sao chơi phần mềm này dc?
chuyện này mình cũng đã nói rất nhiều trong topic cáo biệt rồi nên chắc chia tay phần mềm này luôn quá.
Quậy cái dt của mình muốn banh luôn mà ko cài dc .

CongVoi

Super V.I.P
bạn cong voi ơi, mình vào va chỉ thấy 1 file thui C/Resource/activitymenu/customisations/semc_default.r10.

bạn giup mình nhé
Thân

Bạn chuyển qua giao diện tiếng anh,rồi xóa file C/Resource/activitymenu/customisations/semc_default.r10 này luôn nhé.Còn các thứ khác không thấy thì thôi,Cài thử mấy file mình gửi lên xem sao.Nhớ là máy bạn phải cài chương trình cáo biệt phần mềm Unsign của mình rồi nhé.

thietvtec

bạn Cong Voi ơi, đã cài nhưng vẫn còn cái Biểu Tượng ActiveMenu là kô thay đổi được.
Chán qué.

thietvtec

mình đã xóa rồi bạn ạ. Bây giờ còn mất luôn biểu tượng báo Pin+ Sóng+ Task manager. huhuhu.

CongVoi

Super V.I.P
mình đã xóa rồi bạn ạ. Bây giờ còn mất luôn biểu tượng báo Pin+ Sóng+ Task manager. huhuhu.

Bây giờ thế này nhé.Bạn vào xóa các file như bài 1 một lần nữa nhé.Rồi cài đặt file sis cũng ở bài một,ở cái ổ D cứ để như thế,khỏi xóa đi.Rồi khởi động lại,xem ở giao diện tiếng anh nó thế nào,rồi chyển sang giao diện tiếng việt thế nào.Nói lên đây với mình rồi tính tiếp ;;);;);;)

thietvtec

Bạn ơi, mình đã thử như vậy và kết quả như sau:
- Nếu để giao diện tiếng Anh: biểu tượng Activity như mặc định.
- nếu để giao diện tiếng Việt: các biểu tượng Contacts, Message, mutimedia như mặc định.