• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP ĐUÔI SIS TIỆN LỢI VÀ NHANH CHÓNG

hoanghai1992

Mod y như hướng dẫn đi pác :|. xóa mấy file trong ổ C và D , rồi install vô file .sis, restart máy là ok, hok cần thêm những bước dưới vì đấy dành cho P990 và W960 :D

Son_Nguyen

Mình dùng P1i thì phải MOD thế nào giúp mình với
Nếu bạn muốn mod những cái này thì bạn phải hack được ổ C và làm được cái "Cáo biệt phần mềm unsign" nhé. Chúc vui!!!! Có vấn đề j bạn có thể hỏi thêm các anh em trên diễn đàn.

thanhnhut87

bác congvoi còn bộ nào đóng gói .sis nữa ko,cái này thật tiện lợi,thích thật,hy vọng còn nhiều bọ để thay đổi

Son_Nguyen

bác congvoi còn bộ nào đóng gói .sis nữa ko,cái này thật tiện lợi,thích thật,hy vọng còn nhiều bọ để thay đổi

Trên đây bac CongVoi chỉ mới post có 15 bộ thôi bạn à, còn nếu muốn có tiếp thì đành phải chờ thôi!!!!:D

nguyenthang2311

mình rất muốn thay 9 cái icons default trong mainmenu cho giống Iphone( icons có màu sắc đẹp ) bro nào có chia sẻ mình với thank!

chimxinh

D:\Resource\ActivityMenu
hic
bạn nào làm thành công icon rồi chỉ cho tớ đc kô
tớ hack C: rồi,thấy hết sys các thứ rồi.mod sound rồi nhưng kô thấy cái đường dẫn D:\Resource\ActivityMenu đâu cả
các bác chỉ giúp thêm ạ

Son_Nguyen

D:\Resource\ActivityMenu
hic
bạn nào làm thành công icon rồi chỉ cho tớ đc kô
tớ hack C: rồi,thấy hết sys các thứ rồi.mod sound rồi nhưng kô thấy cái đường dẫn D:\Resource\ActivityMenu đâu cả
các bác chỉ giúp thêm ạ

Bạn dùng máy gì vậy? Bạn đã mod qua bộ icon nào chưa? Nếu bạn chưa từng mod qua bộ icon nào thì chưa có là phải thôi. Thêm nữa là nếu ổ D của bạn ko có thư mục Resource thì bạn chỉ việc tạo nó là xong thôi. Nếu muốn cài được các bộ icon ở trên thì bạn phải làm thêm bước sau đây nhé: copy cái file mình gửi kèm theo đây vào thư mục C:\sys\bin. Chúc bạn vui!!!!

thanhchi

mình rất muốn thay 9 cái icons default trong mainmenu cho giống Iphone( icons có màu sắc đẹp ) bro nào có chia sẻ mình với thank!

Của bạn đây, 4+9 Icons nhé.
Nấu ko muốn thay 4 cái ngoài thì ko copy activy menu vào C la ok.

thanhchi

Bạn dùng máy gì vậy? Bạn đã mod qua bộ icon nào chưa? Nếu bạn chưa từng mod qua bộ icon nào thì chưa có là phải thôi. Thêm nữa là nếu ổ D của bạn ko có thư mục Resource thì bạn chỉ việc tạo nó là xong thôi. Nếu muốn cài được các bộ icon ở trên thì bạn phải làm thêm bước sau đây nhé: copy cái file mình gửi kèm theo đây vào thư mục C:\sys\bin. Chúc bạn vui!!!!

Lỗi này sảy ra đối với người chưa mod icons lần nào vì trong D nó ko có sẵn folder Activy menu. Bạn giải nén bộ Iphone icons của mình đã post rồi copy folder activy menu và D, C là k ngay.

truong17t

Chi dzậy !

Cứ cài vào, khỏi mắc công xóa, nó bảo OVERWRITTEN thì cứ chọn. Vậy là xong !

tommynguyen1961

BỘ SKIN HOẠT HÌNH VUI NHỘN ĐÂY.

1

http://www.mediafire.com/?sharekey=60f3b4d32dc477abab1eab3e9fa335ca7da0a74ef760567b

dragon_usa

hix, bị lổi ngộ wa. giúp mình với.
sau khi làm giống như Congvoi xóa hết mấy file trên , thi cài file sis icon có đủ 9 and 4 icon ngoài, có một làn mình thấy cai Vista full lite mói, nên uninstall cai sis icon đó, đê toàn bộ cái icon cua vista vào. thì nó có đầy đủ icon.
bây giò, môi lần mình bấm váo bất kỳ file sis nào, dù có install hay chỉ bấm lộn vào. thì 9 icon trong, 4 icon ngoài bị mất hết, cài lại sis icon hay coppy toàn bô icon vào lại thì ok,
nhưng hônk lẻ mổi lần nghich software mới phài cài lại icon,
bác nào giúp với.
thanks in advance