• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP ĐUÔI SIS TIỆN LỢI VÀ NHANH CHÓNG

dung_sawaco

Bây giờ bạn vào C/resource/activitymenu/cutomisations/semc_default xem trong đấy có phải là có 2 file semc_default.r10 và semc_default.rsc không?

mình vào rồi, chỉ có 1 file .r10 thôi, vậy phải làm gì tiếp đây bác

Caohieu88

Chúc bạn vui vẻ ^ ^ ...lưu ý bản này chỉ dùng cho tiếng Anh thôi

Bạn Congvoi chuyển hộ mình File sys mod Icon này ra ngoài nhé, để trong này sợ các bạn lại ko biết. Cám ơn bạn!

CongVoi

Super V.I.P
Bạn Congvoi chuyển hộ mình File sys mod Icon này ra ngoài nhé, để trong này sợ các bạn lại ko biết. Cám ơn bạn!

Bây giờ thì tiếng việt cũng chơi được luôn rồi b-)b-)

Caohieu88

tất nhiên là mình cài rồi, nhưng trong máy còn có chương trình sign 20 năm nữa, mình có phải gỡ nó ra ko

Posted via Mobile Device

Như máy mình vẫn để cái sign 20 năm ko bị ảnh hưởng gì cả nên mình nghĩ bạn ko phải gỡ nó ra đâu.

CongVoi

Super V.I.P
mình vào rồi, chỉ có 1 file .r10 thôi, vậy phải làm gì tiếp đây bác

tất nhiên là mình cài rồi, nhưng trong máy còn có chương trình sign 20 năm nữa, mình có phải gỡ nó ra ko

Posted via Mobile Device

Nếu như máy bạn không có file .rsc đó,thì tải file dưới này về chép theo đường dẫn nhé.Rồi thử cài lại,khởi động là okie!!

funnycool

Sao máy của mình không có thư mục C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default nhỉ? Có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với?
Mình đã cài cái thay đổi Icon này vào rồi, nhưng khi đóng flip thì cái Main menu và Activity không có thay đổi, còn mở flip ra thì cái Activity không thay đổi, như vậy là bị gì vậy các bác?

CongVoi

Super V.I.P
Sao máy của mình không có thư mục C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default nhỉ? Có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với?
Mình đã cài cái thay đổi Icon này vào rồi, nhưng khi đóng flip thì cái Main menu và Activity không có thay đổi, còn mở flip ra thì cái Activity không thay đổi, như vậy là bị gì vậy các bác?

Bạn không có thì phải tạo vào chứ bạn!!!Cái thư mục đấy có phải tự nhiên nó có đâu :|

conchoto

Mình làm thành công cho máy thằng bạn và con P990i của mình rồi.Hoho vui quá xá .Thanks anh CongVoi nhé

tuandang

Mình làm được như bạn CongVoi nói rồi, nhưng khi đóng flip lại thì icon Today lại là icon default (icon hình người chứ ko phải icon Today của P990i luôn), các bạn có biết cách nào sửa thì chỉ mình với

CongVoi

Super V.I.P
Mình làm được như bạn CongVoi nói rồi, nhưng khi đóng flip lại thì icon Today lại là icon default (icon hình người chứ ko phải icon Today của P990i luôn), các bạn có biết cách nào sửa thì chỉ mình với

Thế khi bạn mở Flip ra thì sao??

funnycool

Mình cũng bị trường họp đóng flip lại thì icon Activity là icon default (hình mặt người), nhưng khi mở flip ra thì icon Activity bình thường, giúp mình với nhé. Thanks!

tuandang

Mình cũng bị trường họp đóng flip lại thì icon Activity là icon default (hình mặt người), nhưng khi mở flip ra thì icon Activity bình thường, giúp mình với nhé. Thanks!

Đúng như bạn FunnyCool nói đó, khi mở flip thì okie