• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi font S60v5 - Tổng hợp font Unicode TV

wangsang1104

mình đã làm đúng như hd nhưng khi reset máy thì mấy chữ trong menu ko đổi đc vẫn như cũ còn vào mấy cái khác như cài đặt thì có font mới ai biết lỗi gì k chỉ mình với

Khoaaaa

Active Member
Thấy câu hỏi tùm lum mà ko ai trả lời nhỉ
wangsang:bạn fải đổi tên giống file font trong rom nha

cakiemcia

*Cách thay đổi font chữ (for S60v5)

-Các bạn down về font chữ mình thích, sau đó copy làm 4 bản (từ font đã down), đặt tên như sau

s60snr.ttf
s60ssb.ttf
s60tsb.ttf
S60ZDIGI.ttf

-Copy tất cả vào folder E:\Resource\Fonts
-Restart lại phone, sẽ có font mới :)

Làm như thế này , nếu tháo thẻ (ổ E) thì có sao ko ?
Muốn trở lại font ban đầu thì làm thế nào nếu làm cách trên ?
Dùng Fonrouter và cách này thì cái nào an toàn hơn ! E xài 5230 đang muốn cài font để hiện đc tiếng trung mà ko muốn mạo hiểm !
Nhờ ai chỉ đường dẫn lối với

huybehp

Làm như thế này , nếu tháo thẻ (ổ E) thì có sao ko ?
Muốn trở lại font ban đầu thì làm thế nào nếu làm cách trên ?
Dùng Fonrouter và cách này thì cái nào an toàn hơn ! E xài 5230 đang muốn cài font để hiện đc tiếng trung mà ko muốn mạo hiểm !
Nhờ ai chỉ đường dẫn lối với

bạn dùng fontrouter nhah vs an toàn hơn

hothedng9x

Đầu tiên tại E:/resource các bạn tạo 1 folder mới tên là "Fonts", sau đó các bạn copy tất cả fonts trong folfer " font format" (extract từ file zip các bạn mới down về) vào folder "Fonts" (E:/resource/Fonts/ ). vậy la ok!!!!(sử dụng X-plorer)
Để nhìn đẹp hơn các bạn làm như sau:
vào setting/phone/ Display / Font size, select small
mở messaging, chọn option, chọn font size and select small.
mở messaging, mở new message, lựa option, chọn font size and select small.
thưởng thức!!!!!!( có hướng dẫn trong file đính kèm nha).

link:
http://www.mediafire.com/file/ibn2zdtzcwr/nicefont.zip

thanks nhìu :D mà sao ngôn ngữ tiếng việt nó bị lỗi font à bạn? minh thấy kí từ ô vuông ạ :-ss

forcedrape

nếu ai mà sài cái đổi font này mà k đổi lại được font mặc định thì cứ pm mìh r` mìh chỉ cách cho.
lh: 01257281126

Chỉnh sửa cuối: