• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi font S60v5 - Tổng hợp font Unicode TV

jinsk8r

Ủa sao topic hôm nay lạ vậy ta? Mod gộp vào à?

Nhờ mod chuyển bài của mình lên đầu nhé, tiện cho việc update thêm font chữ. Vì bài đầu tiên bạn ấy chỉ share 1 font nên chắc ko update đâu.
Với lại topic mình tạo thì update vẫn hơn.

Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

coolboymd12

Cái đó là bạn ấy share font chữ thôi, font đó ko full unicode TV đâu bạn. Thử mấy cái bên dưới xem

ồ mình làm được rồi, nhưng mà kiếm font unicode đẹp ít lém, vừa vào cái của bạn download font unicode bánh mỳ :)) ngộ lém, mình dùng 5530 có font 1 số chỗ bị lỗi (thiếu thì đúng hơn)

Chỉnh sửa cuối:

anhxike

ồ mình làm được rồi, nhưng mà kiếm font unicode đẹp ít lém, vừa vào cái của bạn download font unicode bánh mỳ :)) ngộ lém, mình dùng 5530 có font 1 số chỗ bị lỗi (thiếu thì đúng hơn)

Bạn cho mình hỏi, bạn xài đt nào vậy, cái logo của bạn hình như trong suốt thì phải, bạn làm cách nào hay vậy. có thể chỉ mình đc ko. Thank bạn nhiều...

coolboymd12

mình dùng 5530, mình dùng oplogo changer để ẩn cái logo đi rồi dùng phần mềm Anim Sprite Lite, logo trong suốt là ảnh png mình dùng Anim Sprite Lite chèn thêm vào home screen thôi

zxcvbnmasd

Các bạn có thể tham khảo bài của mình để đổi Font :D Theo mình thấy thì đây là cách đơn giản nhất để đổi Font cho Symbian :D
Links: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẻ-font-hoàn-chỉnh-Bài-345&p=905284#post905284 << Bài 504 áh :D
Nếu các bạn rảnh thì ngồi lục trong hơn 60 trang của Topic mà mình đưa links ở trên cũng có trên 10 Font hỗ trợ Unicode và các kí tự của đt :D
Hiện nay FontRouter đã có những Ver mới hơn, các bạn có thể tìm và Down về, Cái FontRouter của mình là phiên bản cũ nhưng vẫn chạy tốt trên V3 và V5 :D Các máy đời mới như E72 thì mình chưa có cơ hội để Test :D

Ở cái link bác đưa có nói là vào chương trình chọn từng cái font được.Nhưng em cài trên 5530 không thấy icon của chương trình đâu cả,nhưng làm thì đổi được font,nhưng khi đổi font khác thì nó vẫn nằm im ở cái font cũ là sao bác

jinsk8r

Ở cái link bác đưa có nói là vào chương trình chọn từng cái font được.Nhưng em cài trên 5530 không thấy icon của chương trình đâu cả,nhưng làm thì đổi được font,nhưng khi đổi font khác thì nó vẫn nằm im ở cái font cũ là sao bác
Cách này đơn giản nhé, bạn copy tất cả font vào thư mục đó, tạo thư mục con tên gì cũng được, ném hết font vào. Cần xài cái nào thì remove cái ở E:\Data\Fonts rồi copy cái mới vào. 1 lần 1 font thế là ok

Chương trình đó nó cho chọn (phải cài FontRouter Man nhé) mà mình chọn nó ko chịu đổi nên cũng phải dùng cách trên

các bác cho em hỏi .sao em ko tìm thấy mục resource nhỉ
Bạn hack phone. Mở X-Plore ra thì vào Configuration check hết vào mấy ô hiển thị thư mục hệ thống, thư mục ẩn, vv... thì sẽ thấy.

zxcvbnmasd

Cách này đơn giản nhé, bạn copy tất cả font vào thư mục đó, tạo thư mục con tên gì cũng được, ném hết font vào. Cần xài cái nào thì remove cái ở E:\Data\Fonts rồi copy cái mới vào. 1 lần 1 font thế là ok

Chương trình đó nó cho chọn (phải cài FontRouter Man nhé) mà mình chọn nó ko chịu đổi nên cũng phải dùng cách trên

FontRouter Man là cái nào bạn, mà mình làm theo hướng dẫn thì mình tạo 1 cái thư mục là font. Sau khi khởi động lại thì nó lại có 1 thư mục nữa bên cạnh là FONTS ý bạn là copy font vào đây phải không:|

jinsk8r

FontRouter Man là cái nào bạn, mà mình làm theo hướng dẫn thì mình tạo 1 cái thư mục là font. Sau khi khởi động lại thì nó lại có 1 thư mục nữa bên cạnh là FONTS ý bạn là copy font vào đây phải không:|
FontRouter LT nó ko có giao diện (UI), FontRouter Man là giao diện của nó.

http://gallery.mobile9.com/f/940542/ > Nhấp vào DOWNLOAD nhé

Cái thư mục mình nói bạn tạo ra khác thư mục E:\Data\Fonts để dễ quản lý thôi chứ ko có j đâu ^^ Khi nào cần đổi font thì chép vào E:\Data\Fonts, chép 1 font cần đổi là được.

zxcvbnmasd

a làm dc rồi,đúng là như vậy,nhưng hiện tượng mới xảy ra.Fonts đã đổi dc,chưa vào máy thì nó lại tự động khởi động lại máy,giống với hiện tượng xài filipfont.Đau wa,hỏng máy mất

2356

Khi đổi Font khác thì bạn làm lại từ Bước 1, chọn Font cần đổi rồi Reset lại máy :D

zxcvbnmasd

ồ,đổi được rồi,nhưng các bác nói cho em làm sao chỉnh font cho nó to lên dc với,nhìn nó bé tẹo ko đọc được lun,mà cái 2 bản chung nhau trên 1 máy dc không bác.

Test xong vào chương trình nó báo CANNOT find the file! make sure the ...

Chỉnh sửa cuối:

anhxike

mình dùng 5530, mình dùng oplogo changer để ẩn cái logo đi rồi dùng phần mềm Anim Sprite Lite, logo trong suốt là ảnh png mình dùng Anim Sprite Lite chèn thêm vào home screen thôi

Bạn ơi, share mình cái Font Bánh Mì của bạn đi. Và bạn có thể cho mình biết kích cở logo của bạn là bao nhiêu ko. Bạn có thể đo dùm mình kích cở logo của máy 5800 và N97 đc ko bạn. Thank bạn nhiều....