• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi font S60v5 - Tổng hợp font Unicode TV

jinsk8r

Bạn ơi, share mình cái Font Bánh Mì của bạn đi. Và bạn có thể cho mình biết kích cở logo của bạn là bao nhiêu ko. Bạn có thể đo dùm mình kích cở logo của máy 5800 và N97 đc ko bạn. Thank bạn nhiều....
Font Bánh mì ở trang 1 đó bạn

jinsk8r

ở đâu hả bạn,trang 1 có mỗi cái nicefont
À chắc tại mình cài 20Posts/Page nên thấy nó ở trang 1 ^^ Bạn kiếm trang 2 thử xem, post của mình đó.

Đang khiếu nại lên Mod nhờ move bài đó lên, gộp chung 3 topic mà làm ẩu quá :( mình lập topic mà ko còn thấy bài đầu để update luôn

Nhờ mod chuyển bài của mình lên đầu nhé, tiện cho việc update thêm font chữ. Vì bài đầu tiên bạn ấy chỉ share 1 font nên chắc ko update đâu.
Với lại topic mình tạo thì update vẫn hơn.

Thanks!

TruongHan

Super V.I.P
À chắc tại mình cài 20Posts/Page nên thấy nó ở trang 1 ^^ Bạn kiếm trang 2 thử xem, post của mình đó.

Đang khiếu nại lên Mod nhờ move bài đó lên, gộp chung 3 topic mà làm ẩu quá :( mình lập topic mà ko còn thấy bài đầu để update luôn

[/SIZE][/B][/COLOR]

Đã gọp lại rồi,không biết có đổi lại được ko nữa,để mình nhờ SMod thử xem :(

zxcvbnmasd

cai ban hien chuong trinh sai sao khong dc,theo huong dan toi xem tren mang thi no bao de font vao thu muc nao cung dc,ma khi mo chuong trinh no toan bao ko tim thay font la sao ban

jinsk8r

cai ban hien chuong trinh sai sao khong dc,theo huong dan toi xem tren mang thi no bao de font vao thu muc nao cung dc,ma khi mo chuong trinh no toan bao ko tim thay font la sao ban
Bạn để font vào E:\Dta\Fonts nếu đã cài FontRouter nhé. Đọc lại post 2
Btw, lần sau viết TV nha :-?

llTuyetTinhCocll

sao mình dùng xplore mà vào E:/resource tạo thư mục fonts nó báo là ko thể tạo dg dẫn....hix....máy chưa hack...còn copy vào máy thì nó kêu ko mở tập tin ttf

Khoaaa

sao mình dùng xplore mà vào E:/resource tạo thư mục fonts nó báo là ko thể tạo dg dẫn....hix....máy chưa hack...còn copy vào máy thì nó kêu ko mở tập tin ttf
Chưa hack sao mà can thiệp vào đc. tháo thẻ ra cắm vào máy tính rồi tạo thư mục Fonts cắm vào máy restart lại là xong
P/s Hack máy đi còn chờ gì nữa

llTuyetTinhCocll

Chưa hack sao mà can thiệp vào đc. tháo thẻ ra cắm vào máy tính rồi tạo thư mục Fonts cắm vào máy restart lại là xong
P/s Hack máy đi còn chờ gì nữa

trên pc thì nó ko hiện mục resource....

@hack: hack đc thì nói làm gì....2 anh em ngồi đồng tới 3h sáng mà ko lần nào hack đc nên chán....(lúc mở máy nó cứ not found....)....

bekon

Đầu tiên tại E:/resource các bạn tạo 1 folder mới tên là "Fonts", sau đó các bạn copy tất cả fonts trong folfer " font format" (extract từ file zip các bạn mới down về) vào folder "Fonts" (E:/resource/Fonts/ ). vậy la ok!!!!(sử dụng X-plorer)
Để nhìn đẹp hơn các bạn làm như sau:
vào setting/phone/ Display / Font size, select small
mở messaging, chọn option, chọn font size and select small.
mở messaging, mở new message, lựa option, chọn font size and select small.
thưởng thức!!!!!!( có hướng dẫn trong file đính kèm nha).

link:
http://www.mediafire.com/file/ibn2zdtzcwr/nicefont.zip

Em đã làm đúng các bước như trên nhưng khi mở máy thì font bị lỗi có ô vuông khi chuyển sang tiếng việt!vì sao vậy?cách khắc phục như thế nào?(5230)

jinsk8r

Font đó ko hỗ trợ đầy đủ TV, bạn tìm topic FontViet by ChungViet ở box Việt Hóa nhé

bekon

Font đó ko hỗ trợ đầy đủ TV, bạn tìm topic FontViet by ChungViet ở box Việt Hóa nhé

mình mới tìm hiểu về cái này.bạn có thể chỉ bảo rõ hơn được không...Giói thịu cho mình mấy cái font hỗ trợ tiếng việt đi..OK?:X

cac bac oi
giup minh voi
lam sao day
minh doi font cho con X6 nhug trong qua trinh chep file vao resource/fonts mat file hay sao ay
jo man hinh trang tuoi do no lay font tu mass storage
minh da flash lai may
nhug van trang tuoi
lam sao mih co thẻ format mass storage de flash lai may
giup minh voi cac bac oi

ferrari777

Ai có bộ pont của android không cho mình ít :D kết cái android quá chừng :D
Đã thử nhiều cách nhưng không có cách nào nó cho tạo thư mục bên resource . Dùng flip font hay font ruoter thì nó lại không cho cop vào ~X(
p/s: ai có bộ font android cho 5800 cho mình bộ nhé ;;)

Chỉnh sửa cuối:

thanh158

mấy pro ơi cho mình hỏi , mình cài đc font rùi , nhưng khi xoay ngang đt ra , màn hình ko xoay được (mình xài con 5230 ) giúp mình với :(