• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI FONTS CHO UIQ3.0 (P990i,P1,M610i...) >> HÀNG ĐỘC

tinh_la_gi

Administrator
Congvoi up vào host free khác nhé..hoặc liên lạc Yahoo của TLG [tuphuonghp] để cấp host PV cho congvoi nhé...host free này dow nhanh thật nhưng mà nhiều cái đến 99% thì die !!

CongVoi

Super V.I.P
Congvoi up vào host free khác nhé..hoặc liên lạc Yahoo của TLG [tuphuonghp] để cấp host PV cho congvoi nhé...host free này dow nhanh thật nhưng mà nhiều cái đến 99% thì die !!

Vâng ạ.Em cũng thấy thế,nhưng vì hok bít trang nào khác nửa nên....Em vừa ép nick Yahoo của bác xong.:D

CongVoi

Super V.I.P
cho mình hỏi nếu đổi tên font chữ thì máy vẫn hiểu được phải ko??

TỐT NHẤT LÀ ĐỪNG ĐỔI TÊN BẠN À.CỨ ĐỂ THẾ MÀ CÀI CHO CHẮC,VÌ MÁY CHỈ DÙNG ĐƯỢC CÓ 1 FONT THÔI MÀ.BỘ FONT " HOA KHANG THIẾU NỮ" MÌNH VỪA THAY LINK MỚI RỒI ĐÓ,DOWN VỀ MÀ CÀI VÀO MAY NHA :d.THÂN

kythuat

TỐT NHẤT LÀ ĐỪNG ĐỔI TÊN BẠN À.CỨ ĐỂ THẾ MÀ CÀI CHO CHẮC,VÌ MÁY CHỈ DÙNG ĐƯỢC CÓ 1 FONT THÔI MÀ.BỘ FONT " HOA KHANG THIẾU NỮ" MÌNH VỪA THAY LINK MỚI RỒI ĐÓ,DOWN VỀ MÀ CÀI VÀO MAY NHA :d.THÂN

Mình add cái font " Hoa khanh thiếu nữ " vào d:\ re ..\fonts nhưng lại không thay đoiir được fonts, chảng hiểu sao nữa. Mấy fonts trước thì OK.
Không biết có phải xóa cái fonts sanre fix đi không nhỉ,
các bác giúp em với, em thèm fonts này quá
Thank

kythuat

Mình add cái font " Hoa khanh thiếu nữ " vào d:\ re ..\fonts nhưng lại không thay đoiir được fonts, chảng hiểu sao nữa. Mấy fonts trước thì OK.
Thank

Không bác nào hướng dẫn em ah...huhuh

CongVoi

Super V.I.P
Không bác nào hướng dẫn em ah...huhuh

Tất nhiên là bạn phải xóa rùi.Mình đã bảo rồi mà,máy chỉ có thể nhận được một Font duy nhất thui.Muốn cài được font mới thì bạn nhất định phải xóa font cũ đi.File font "HKTN" mang tên là "DFPShaoNvW5-GB.ttf" bạn thử tìm lại xem.Tốt nhất bạn nên tạo 1 file FONT riêng trong mục RESOURCE,như thế sẽ tiện lợi hơn trong việc cài và xóa font.Chúc bạn thành công.Thân

thanhnhut87

Thank

mình cũng gặp trường hợp như vậy,font truoc thì làm được nhưng font này chép vào rùi mở máy lại nó vẫn là font mặc định??

kythuat

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kythuat Xem Bài gửi
Thank
mình cũng gặp trường hợp như vậy,font truoc thì làm được nhưng font này chép vào rùi mở máy lại nó vẫn là font mặc định??

Mình đã thử lại cũng không được riêng font HKTN của công voi thì bó tay. Xoa hết font trong thẻ, cài mỗi font dấy cũng chỉ ra font mạc định.
Bác công thử lại xem nhé

CongVoi

Super V.I.P
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kythuat Xem Bài gửi
Thank

Mình đã thử lại cũng không được riêng font HKTN của công voi thì bó tay. Xoa hết font trong thẻ, cài mỗi font dấy cũng chỉ ra font mạc định.
Bác công thử lại xem nhé

Mình cài vẫn bình thường,thay font liên tục mà chẳng sao cả.Bây giờ các bạn chú ý nhé,mình bảo là xóa Font cũ tức là chỉ xóa cái file tên *.ttf thôi,hok phải là xóa hết sạch , cái file này "FontRouter.LT.for.v9.Build20070613.unsigned.sis" bạn cài vào rồi thì nó sẽ hiện ra một file là "FontRouter.ini">> đây là file quan trọng nhất để bạn có thể thay đổi font,cấm xóa cái này nhé.Mình nghĩ các bạn hok cài đc là vì lí do này.Nào hãy làm lại thui.Chờ tin các bạn.Thân

kythuat

heheh.
minh cungx đã làm thế hết rồi, chỉ xóa những *.ttf thôi cài đặt đầy đủ để nguyên *.ini .nhung vẫn thế. mặc dù các font kia của bạn dều OK
thôi thì đành nhìn anh em font dẹp và đợi font khác mảnh và to to thôi.

CongVoi

Super V.I.P
heheh.
minh cungx đã làm thế hết rồi, chỉ xóa những *.ttf thôi cài đặt đầy đủ để nguyên *.ini .nhung vẫn thế. mặc dù các font kia của bạn dều OK
thôi thì đành nhìn anh em font dẹp và đợi font khác mảnh và to to thôi.

Có lẽ phải vậy thôi bạn à.Nếu như bạn làm như lời mình rồi mà chưa được,thì chác là máy bạn hok thích hợp với File đó rồi.Cái file HKTN có 2 bản cơ,1 bản là 3M hơn(mình đã post),bản còn lại là 9M hơn(cũng hok khác nhau là mấy,nhưng phân biệt ở chỗ nét chữ đậm hơn nhìu).Trong thời gian tới mình sẽ up ban HKTN 9M lên.Hy vọng bạn sẽ cài được.Chờ tin nhé.Thân

kythuat

Cám ơn "công voi" mình đành chờ, bản 3m mình dùng không được, dợi bản 9m của bạn vậy
thank