• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay toàn bộ Icons cho theme một cách đơn giản!

Ntv_79

Theme Graphics Switcher 1.2.5 Build 6(transfer icons from one theme to another)

Version: 1.2.5 build 6
Release date: 12.12.2010

Cập nhật trên bài số 1

mrquyen1993

cho mình hỏi cái muốn thay đổi cái hình trong nghe nhạc như thế nào nhỉ thay cái hình nocỏnvet thành hình khác ấy file icon nào nhỉ

Ntv_79

cho mình hỏi cái muốn thay đổi cái hình trong nghe nhạc như thế nào nhỉ thay cái hình nocỏnvet thành hình khác ấy file icon nào nhỉ

Bạn phải dùng siscontent bung ra để xem nó là entry nào và thay nhé!

chanhkho1908

ntv_97 ơi mình có cái theme này đẹp lắm

link down:
Mã:
http://www.dhsthemes.com/?dl_id=171
nhưng mình ko thik cái hình nền chấm chấm của nó, mình muốn chèn cái ảnh này vào làm nền

Mình đã dùng siscontent để bung ra, nhưng ko tìm thấy hình đó đâu để đè vào, file MBP chỉ có 2 ảnh đen thôi :((
bạn giúp mình với !!! thanksss

Chỉnh sửa cuối:

lat123

link down:
Mã:
nhưng mình ko thik cái hình nền chấm chấm của nó, mình muốn chèn cái ảnh này vào làm nền

Mình đã dùng siscontent để bung ra, nhưng ko tìm thấy hình đó đâu để đè vào, file MBP chỉ có 2 ảnh đen thôi :((

Theme này bung file mbm ra hok có cái ảnh chấm chấm :|
Có lẽ nó đã dc mã hóa svgb rồi! KHó thay hơn các theme khác :( !

Ntv_79

link down:
Mã:

Bạn qua đây http://vectormagic.com/home up cái ảnh của bạn lên để convert thành file.svg sau đó điền địa chỉ email để tải hình.svg đó về rồi dùng siscontent và mở theme đó ra, mở file. mif và thay hình.svg đó cho entry01.svg và entry02.svg nhé!

chanhkho1908

có cách nào để xem file svg ko bạn? mình muốn xem trước để thay cho dễ, thanks bạn

hix, convert nó bị vỡ hình :(( đành dùng màu đen vậy

Ntv_79

có cách nào để xem file svg ko bạn? mình muốn xem trước để thay cho dễ, thanks bạn

hix, convert nó bị vỡ hình :(( đành dùng màu đen vậy

Tìm google phần mềm để xem trước .svg hoặc dùng phần mềm covert .svg sang jpg rồi xem! Thanks bấm nút THANKS nhé bạn!
Convert hình nền xanh đó thì ko sợ vỡ đâu, cứ làm đi OK đấy!

Luu_Tan_Vu

Tìm google phần mềm để xem trước .svg hoặc dùng phần mềm covert .svg sang jpg rồi xem! Thanks bấm nút THANKS nhé bạn!
Convert hình nền xanh đó thì ko sợ vỡ đâu, cứ làm đi OK đấy!
k can the dau chj can dung paint mo len roj save lai svg roi mo siscontent tim den background va thay. Minh da tung thay nen khac cho theme dots v4.2

chanhkho1908

k can the dau chj can dung paint mo len roj save lai svg roi mo siscontent tim den background va thay. Minh da tung thay nen khac cho theme dots v4.2

mình mò dc rồi :D nhưng ko tìm dc phần mềm convert từ png sang svgb, ai có cho mình nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

Bung ra rồi thì vẫn mở file .mif bằng siscontent và thay bình thường! Hoặc đóng gọi lại rồi thay cho tiện!

đóng gói lại ntn vậy bạn, vì theme trong các bạn cook đã bung ra rùi, bạn hướng dẫn jup mình nhé. tks bạn nhiều

Ntv_79

đóng gói lại ntn vậy bạn, vì theme trong các bạn cook đã bung ra rùi, bạn hướng dẫn jup mình nhé. tks bạn nhiều

Bạn mở siscontent, rồi chọn New, rồi Add (thêm các entry là các file trong các folder đã bung đó), cái đường dẫn theo đúng như thế! Bạn có thể mở 1 theme sis ra để xem các file đó như thế nào.