• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay toàn bộ Icons cho theme một cách đơn giản!

minhdale

Cái này không hoàn thiện vì mình đã thử nhưng chỉ được có 80-90% icon.

Ntv_79

Cái này không hoàn thiện vì mình đã thử nhưng chỉ được có 80-90% icon.

Cái này nó phụ thuộc vào theme nguồn và theme đích: nếu theme đích của bạn có nhiều icon (mà theme nguồn cũng có) thì sẽ được 100% những icon mà theme đích có. Thường thì nếu theme bạn định trộn không có icon nào thì dù theme kia có nó cũng không tương thích nên không hiển thị được!

sieutocdo1994

bạn ơi sao mình làm mà nó báo resource graphics file was not in the package.
source theme: Omnia HD Precision Modded
Target theme:Aeon PV

Ntv_79

bạn ơi sao mình làm mà nó báo resource graphics file was not in the package.
source theme: Omnia HD Precision Modded
Target theme:Aeon PV

Nếu mình nhớ không nhầm thì theme Aeon PV là một theme do anh em mod lại nên xảy ra lỗi đó bạn à. Các định dạng ảnh nguồn không tương thích. Nếu bạn thích thì kiếm theme Aeon gốc rồi trộn nhé! Thân

Ntv_79

cái theme mới nó nằm ở chỗ nào vậy?? chủ thớt ơi!! tìm hoài ko ra

Bạn ko đọc kỹ rồi. Theme bạn trộn bạn để chỗ nào thì theme mới chính là nó (theme mới không thay đổi tên). Theme gốc (cũ) sẽ được sao lưu và có thêm đuôi .bak ở sau!

sieutocdo1994

bạn ơi sao mình trôn thêm xong. cài vào đt thì sài đ.c. còn cho vào rom thì ko đ.c, máy die lun. mình trộn icon của Omnia HD Precision Modded.sis vào theme N_series4 brown

Ntv_79

Bạn phải nghiên cứu thêm phần đưa theme vào room. Không phải theme nào cũng đưa vào room được!

Ntv_79

bạn xem thử dùm mình cái theme mình đã trộn nha http://www.mediafire.com/?k61181n80b60s17
bạn rành về pm thì xem dùm mình cái pm java này với, pm này ko hỗ trợ cảm ứng nên mỗi lần đăng nhập rất khó khăn, phải sài tới bàn phím ảo. bạn xem có cách nào làm khi bấm vào chỗ ID, pass thì nó hiện ra bàn phím để bấm cho tiện http://www.mediafire.com/?2ug22lzysjbomb5#2 . thanks bạn

Theme đã mix thì tốt nhất bạn cài để test. Còn muốn cook vào room thì tìm hiểu thêm. Hình như phải chuyển sang 8 ký tự (bạn bung ra sẽ thấy các theme bình thường folder theme là 16 ký tự. Phần mềm thì mình chịu rồi!

bạn cho mình hỏi:có pm nào làm themes theo ý mình:
vd:mình muốn làm một hình nền mình thích thay cho một cái hình đơn điệu của themes mặc định
pm này có làm được không bạn.?
thanks!

Ntv_79

vd:mình muốn làm một hình nền mình thích thay cho một cái hình đơn điệu của themes mặc định
thanks!

Dùng siscontents để làm việc đó nhé bạn! Phần mềm này chỉ để thay toàn bộ icon từ theme này sang theme khác thôi. Bạn có thể tham khảo một số topic ở ngoài nhé!

sieutocdo1994

mà NTV_79 bạn có biết cách thêm các ký tự vào bộ ký tự khi nt hok? sao mình ko thêm các ký tự hình mặt cười vào lun nhỉ?

votinhhan

bạn cho mình hỏi
Mình cũng làm trộn icon vớt hình nền của 2 theme khác nhau,cũng ra sản phẩm thứ 3,nhưng khi cài đặt thì không có sự khác biệt,nghiã là theme vẫn vậy

thanks!

Bạn thử vàô Ownskin làm coi sao,ngoài kia có topic giới thiệu đấy.thân!

mirolavklose

thế cài file gốc trước rùi cài file đã copy (.bak) hay là cài trực tiếp bản .bak trước anh ?

Ntv_79

thế cài file gốc trước rùi cài file đã copy (.bak) hay là cài trực tiếp bản .bak trước anh ?

.bak là file sao lưu file gốc. Tức là file gốc. Ko cài nó --> File mới để cài tên vẫn giữ nguyên tên cũ.