• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẾ GIỚI THEMES TỔNG HỢP CHO UIQ3.0 ( Update 22/5/09 )

thanhnhut87

Nếu vậy thì bạn thử cách này nhé: Copy lại file Alauch_icon.mbm bạn thích dùng làm Main Menu vào C\resource\Apps, còn file còn Alauch_icon.mbm có chữ L thì chép vào D\resource\Apps nhé!

bạn có trọn bộ icon của LOVE ko??cho mình xin đi,chứ khi chép vào chỉ hiện 5/9 icon trong menu mà thôi

Caohieu88

Bộ LOVE của tác giả Microb trọn bộ chỉ có 5 Icon thôi bạn ah... Bạn có thể Copy vào D\resource\App để có thể tạo Icon ở ngoài và giữ nguyên 9 Icon ở Main Menu mà!

thanhnhut87

Bộ LOVE của tác giả Microb trọn bộ chỉ có 5 Icon thôi bạn ah... Bạn có thể Copy vào D\resource\App để có thể tạo Icon ở ngoài và giữ nguyên 9 Icon ở Main Menu mà!
mình đã làm và nói là ko dc rồi,nếu copy đúng như vậy thì chỉ có L,V,E thôi còn icon menu vẫn y nguyên,nhìn kì lắm,phải copy tất cả vào C thì mới dc,nhưng đồng thời cũng làm thay đổi 5 icon trong menu luôn

Caohieu88

Hồi trước mình chỉ muốn thay đổi Icon Main Menu ở màn hình Acti thôi nên đã sử dụng cách Copy file Alaunch.mbm vào D\Resource\Apps và đúng là nó chỉ chuyển Icon MainMenu (chữ L) ở màn hình ngoài thôi. Mình đã làm cách này thành công, còn nếu máy bạn không làm được thì mình cũng ko biết nữa!!!

thanhnhut87

mình làm lai nhiều lần mà vẫn ko chuyễn nên mình mới thử copy qua C thì nó nó mới chuyển thật,bạn thử copy với file này đi vì Alaunch.mbm của theme này nó chứa cả những icon trong menu,bạn cứ thử chọt vào file đó trong p990 xem thử rồi biết

Caohieu88

Mình hiểu ý bạn mà, bạn Copy vào C\Resource\Apps thì chắc chắn là nó sẽ chuyển cả 5 Icon bên trong. Lần trước, mình cũng muốn giữ nguyên 9 Icon bên trong chỉ muốn chuyển icon Main Menu bên ngoài thôi, thì trước tiên mình Copy Alaunch_Icon.mbm có 5 Icon mình thích vào C\Resource\Apps hoặc cài file sis icon Pack thì nó sẽ tự cài , sau đó thì Copy Alaunch_icon.mbm có Icon Main Menu ở ngoài mình thích vào D\Resource\Apps. Kết quả là 5 icon bên trong và cả 1 Icon bên ngoài đều theo ý mình, còn đối với máy bạn thì mình cũng ko hiểu tại sao cả. Nếu bạn thấy ko hài lòng thì cho mình xin lỗi!!!

Caohieu88

3 Theme đẹp cho P990i!

Tặng các bạn sử dụng P990i 3 thêm đẹp mang màu sắc Hồi giáo và Thể thao ( nghe có vẻ chẳng liên quan gì nhỉ :D)

Caohieu88

3 Theme đẹp cho M600i!!!

Tiếp tục hành trình thế giới Theme cùng 3 theme đẹp cho M600i: HTC, Adidas và NFS Carbon

Caohieu88

Cám ơn Vietduck đã động viên, sẽ còn nhiều Theme khác đẹp hơn nữa ^ ^ :D , các bạn cùng chờ nhé!

Caohieu88

3 Theme 3 phong cách cho P990i

Tặng các bạn thêm 3 Theme đẹp cho P990i, mỗi theme mang một phong cách khác nhau!!!

Caohieu88

Chủ đề PlayBoy trên P990i

Đã bao giờ bạn tưởng tựong tạp chí PlayBoy xuất hiện trong máy của bạn??? Hướng dẫn sử dụng : Tránh xa tầm tay trẻ em - Không dùng cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Bác để em tìm thêm, cho P990i thì nhiều hơn , nhưng cho P1i thì hơi ít bác ạ!!!

Caohieu88

3 Theme dành cho người sành điệu!

Thân tặng các bạn 3 Theme rất đẹp, 2 cho P990i và 1 cho W960i!!!

LAMBORGHINI

FERRARI

D&G