• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme cho WISBAR ADVANCE DESKTOP 2.XX

tuandait

Windows Illumination V1.3

WVGA
VGA

CuongSuper

hỏi tý ko phải chứ mình đang dùng o2 exec có dùng đc skin này ko vậy mà cài như thế nào vậy,mình giải nén ra rồi mà ko biết làm thế nào

blackdoor

Manager
EXEC có màn hình VGA, bạn cần chọn các skin hỗ trợ VGA là dùng được thôi. Yêu cầu mặc nhiên là trong máy phải cài sẵn WAD rồi.

kolya82

các theme này có dùng được cho bản Wisbar advance 3.xx được không vậy? mà bản 2 với bản 3 có gì khác nhau không các bác?

xuandung11a2

Well-Known Member
các theme này có dùng được cho bản Wisbar advance 3.xx được không vậy? mà bản 2 với bản 3 có gì khác nhau không các bác?

Bạn lưu ý là theme dùng cho Wisbar advance DESKTOP 2 nhé,do đó fải cài wad2 trước nhé.Theme cho wisbar advance 3 thì có ở topic khác.Các theme cho WA3 và WAD2 đều dùng chung với nhau được.

Posted via Mobile Device

qqonline33

Bornotty ở diễn đàn XDA vừa tạo một bộ themes mới cho chương trình WAD2 với giao diện Meizu M8 mới. Giao diện khá là cool và đã có bản cài cho QVGAVGA.

1. Về cách cài đặt thì trước tiên máy phải cài sẵn phần mềm WAD2

Các bạn down về giải nén copy file cab vào máy và cài. Cài lên thẻ nhớ và chạy chương trình lần đầu và không cần đăng ký.

2. Sau đó down gói giao diện về

Link down QVGA
Link down VGA

Các bạn down về giải nén sẽ có hai thư mục Meizu HTC Mezu QVGA.

Bạn copy thư mục Meizu HTC vào Storage Card\Program Files\Lakeridge\Wisbar Advance Desktop\Themes
Copy thư mục Meizu QVGA hoặc Meizu VGA lên thẻ nhớ theo đường dẫn Storage Card\

+ Chọn themes Meizu:
Mở settings của WAD2 lên ở Tab General chọn Change Theme bạn sẽ thấy themes mới vừa copy vào là Meizu HTC.
Chọn Meizu HTC -> Menu -> Set as portrait theme và chọn Ok

+ Cài đặt thời tiết:
Chọn Tab Weather -> Set Bạn gõ Hanoi hoặc tỉnh thành nào đó vào trong ô tìm kiếm và nhấn nút Search (chú ý là máy phải được kết nối internet mới tìm được thành phố) sau khi tìm được thành phố bạn muốn chọn Ok

Để cài đặt icons mới cho mục thời tiết bạn vào tab Icons ở mục Small Icon Directory bạn đánh vào \Storage Card\Meizu QVGA\Weather (với VGA thì gõ VGA)

Nguồn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=535902

xuandung11a2

Well-Known Member
StreamLIN - Eleagance... Redefined

Giao diện bóng bẩy dành cho WAD2,gồm các trang hữu ích Home,Calendar,Weather,Programs,Settings,Contacts....

DOWNLOAD

Giao diện Meizu m8 mình vào đến màn hình cam như trên nhưng thấy trống trơn không có thông tin gì cả.

xuandung11a2

Well-Known Member
Theme ActuZen WAD2.5 by Actupsp
WVGA only

Một theme dành cho WAD 2.5 với vẻ đẹp tinh khiết.Các bạn tải về,giải nén và chép vào folder themes nhé.:)

Dưới đây là video giới thiệu,mời các bạn xem thử:​

[video=youtube;F5BQxRw_SD8]http://www.youtube.com/watch?v=F5BQxRw_SD8&feature=player_embedded[/video]​

Chỉnh sửa cuối: