• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đỉnh icon 3D_S60v2 trong suốt đây!!!

tanpossible

lần trước mình đã trả lời bạn ở http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=855481 rùi, có cái theme icon 3d mà ko trong suốt đó, h up lên cho anh em nè, nếu ai ko thjx cái hình nền của nó thì có thể:
1. bạn đã cài các theme lên thẻ nhớ (kể cả theme có icon đẹp hay xấu)
2. cần một trình quản lý file (x-plore hay FExplore)
3. mở chương trình theme trên điện thoại, apply theme nào mà bạn thấy icon đẹp và muốn lấy icon này sang làm icon cho các theme khác.
4. vào trình quản lý tập tin, tìm đến thư mục chưa theme mà bạn vừa apply (nằm trong system/skin/(thường ẩn dưới dạng các con số và kí tự), tìm và copy tập tin .ini (của theme đang apply), copy tập tin này, dán vào một theme nào đó mà bạn ưng ý về hình nền nhưng icon không đẹp!
5. xóa bỏ tập tin .ini (của theme bạn muốn đổi icon, nếu sợ làm hỏng, có thể copy sang nơi khác)
6. dán file .ini của theme đẹp mà bạn vừa copy vào đây, đổi tên tập tin này thành y hệt tên của thư mục chứa theme bạn muốn thay đổi icon (nhớ là thêm đuôi .ini nhé(
7. thoát trình duyệt, vào chương trình theme, thử apply theme có hình nền ưng ý, nhưng icon (lúc trước xấu xí, giờ đã được thay đổi), bạn sẽ thấy tuyệt vời!
EX: ví dụ theme icon xấu có tên là: 3asdsdf215hg.ini
theme icon 3d là 25fgdfghfgjghj.ini
bây h bạn copy cái "25fgdfghfgjghj.ini" sang cái "3asdsdf215hg.ini" rùi xóa cái "3asdsdf215hg.ini" đi, đổi tên "25fgdfghfgjghj.ini" thành "3asdsdf215hg.ini" là ok, chúc vui:D
P/S: đừng xóa cái theme icon 3d đi nhá, vì ko có nó theme bạn đổi tên sẽ có icon mặc định đó:p
Tuổi trẻ tài cao cố lên bạn:D.Cái theme của bạn không biết nó size icon kỉu gì hay vậy không biết.Nó ngang ra và không bị vỡ.Trong khi mình làm theme ở trên mấy cái icon viền bị răng cưa(nhìn kỹ sẽ thấy)

leminhhai111

Cho anh hỏi tí ne cách thay đồi tệp tin ini của theme có tác dụng với N70 kg vậy em

tanpossible

Cho anh hỏi tí ne cách thay đồi tệp tin ini của theme có tác dụng với N70 kg vậy em
Cái này không rõ lắm.Chờ em nó online trả lời cho bác.Nhưng theo em nghĩ dùng theme editor chỉnh sửa icon theme là tốt nhất rồi

tanpossible

Quà 2/9 cho anh em PDA!

Windows Media Center 2008

Theme này đã chú ý thêm phần màu mè nên khỏi sợ bị lỗi call screen nhá^^

tiephien1

Cái này không rõ lắm.Chờ em nó online trả lời cho bác.Nhưng theo em nghĩ dùng theme editor chỉnh sửa icon theme là tốt nhất rồi

theo một số mem trên các 4r đã test thì hình như cách này chỉ phù hợp với các máy như 7610 và 6600 thôi. nhưng bạn cứ test thử xem thế nào nhé! thân!

tiephien1

Của bạn đây(Compatible with S60v2 FP3)

Cái này dùng cho N73(S60v3) Nếu thích thì down về dùng:
attachment.php

Download

thank bạn. nhưng cái theme iconic nay mình đã có từ lâu nhung ko sử dụng được vì nó dành cho n70 và n72. mính dung 6600 mà. mình đã từng post bài bảo các men pda sửa theme nhưng không được. nhưng vãn cản ơn bạn rất nhiều.

lần trước mình đã trả lời bạn ở http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=855481 rùi, có cái theme icon 3d mà ko trong suốt đó, h up lên cho anh em nè, nếu ai ko thjx cái hình nền của nó thì có thể:
1. bạn đã cài các theme lên thẻ nhớ (kể cả theme có icon đẹp hay xấu)
2. cần một trình quản lý file (x-plore hay FExplore)
3. mở chương trình theme trên điện thoại, apply theme nào mà bạn thấy icon đẹp và muốn lấy icon này sang làm icon cho các theme khác.
4. vào trình quản lý tập tin, tìm đến thư mục chưa theme mà bạn vừa apply (nằm trong system/skin/(thường ẩn dưới dạng các con số và kí tự), tìm và copy tập tin .ini (của theme đang apply), copy tập tin này, dán vào một theme nào đó mà bạn ưng ý về hình nền nhưng icon không đẹp!
5. xóa bỏ tập tin .ini (của theme bạn muốn đổi icon, nếu sợ làm hỏng, có thể copy sang nơi khác)
6. dán file .ini của theme đẹp mà bạn vừa copy vào đây, đổi tên tập tin này thành y hệt tên của thư mục chứa theme bạn muốn thay đổi icon (nhớ là thêm đuôi .ini nhé(
7. thoát trình duyệt, vào chương trình theme, thử apply theme có hình nền ưng ý, nhưng icon (lúc trước xấu xí, giờ đã được thay đổi), bạn sẽ thấy tuyệt vời!
EX: ví dụ theme icon xấu có tên là: 3asdsdf215hg.ini
theme icon 3d là 25fgdfghfgjghj.ini
bây h bạn copy cái "25fgdfghfgjghj.ini" sang cái "3asdsdf215hg.ini" rùi xóa cái "3asdsdf215hg.ini" đi, đổi tên "25fgdfghfgjghj.ini" thành "3asdsdf215hg.ini" là ok, chúc vui:D
P/S: đừng xóa cái theme icon 3d đi nhá, vì ko có nó theme bạn đổi tên sẽ có icon mặc định đó:p

cảm ơn bạn. do hồi đó mình về quê nên không bít bài viết đó.
còn cách thay icon cho theme thì mình cũng đã từng tìm hiểu nhưng không biết chỗ phải dùng cài thêm icon đẹp sau đó mới cóp file *.ini. và mình đã test nhưng không được. chắc là do mình không sử dụng theme có icon đẹp trước khi thực hiện các thao tác để đổi theme. máy 6600 có chức năng đổi các icon của các theme cho nhau còn các máy khác thì hình như không có.
cảm ơn bạn rất nhiều

nguulangkiem

Bạn muốn mình làm gì với 2 cái logo này.Thêm màu mè vào hay sao.ý mình là quăng cái screenshot của theme mà bạn đang dùng để mình lấy mã màu làm logo mạng cho phù hợp ấy

U làm phần màu đen thành trong suốt giùm. Nếu có thể thì làm cho chữ nó bóng bẩy chút thì càng tốt =D>

tanpossible

Của bạn đây.Mình chỉ transparent nó 50% thôi.Bạn cứ dùng Opman thay thử xem nó thế nào.50% là bằng với cỡ trong suốt icon trong theme mình làm.Chúc vui!

nguulangkiem

Của bạn đây.Mình chỉ transparent nó 50% thôi.Bạn cứ dùng Opman thay thử xem nó thế nào.50% là bằng với cỡ trong suốt icon trong theme mình làm.Chúc vui!

sao xóa đuôi .7z hok mở đc file thế bạn :(
à đc rồi :)) bạn thiếu .zip lần sau cẩn thận nhá
mà để logo dt hok biết có sao hok :(

leminhhai111

Em có thể edit dùm anh cái theme neon của em chữ ở ngòai nền với chữ ở tin nhắn màu đen thành màu trắng đc kg em anh dùng phần mềm edittheme để sửa mà kg được giúp anh tí ne nẽu em sữa giúp dc 3 cái theme cũa em luôn càng tốt thank em trứơc ne

tanpossible

sao xóa đuôi .7z hok mở đc file thế bạn :(
à đc rồi :)) bạn thiếu .zip lần sau cẩn thận nhá
mà để logo dt hok biết có sao hok :(

Đâu cần xóa zip đâu bạn.7z là một định dạng của winrar.Down về bung nén luôn việc gì phải zip.Lâu lâu zip rồi thêm.7z để cho nó nhanh vì lười thoai:p

tanpossible

Em có thể edit dùm anh cái theme neon của em chữ ở ngòai nền với chữ ở tin nhắn màu đen thành màu trắng đc kg em anh dùng phần mềm edittheme để sửa mà kg được giúp anh tí ne nẽu em sữa giúp dc 3 cái theme cũa em luôn càng tốt thank em trứơc ne

Dạ rồi anh.Điện thoại mới format nên mất hết.Đang cài lại.Sẽ cố gắng sớm cho anh em:|