• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đỉnh icon 3D_S60v2 trong suốt đây!!!

tanpossible

cho hoi xiu
Carbide_ui_Theme_Edition co lam dc theme cho s60v2 FP1 ko ( 7610 ay ma )

Thắc mắc của bạn đây:
Carbide.ui Theme Edition enables the S60 and Series 40 UIs to be customized with full WYSIWYG layout and without the need for layout definition, coding, or specialized mobile-design experience.

Carbide.ui has been designed with the creative professional in mind. It enables the S60 and Series40 UIs (user interface) to be customized with full WYSIWYG layout and without the need for layout definition, coding, or specialized mobile-design experience. In addition, Carbide.ui can be integrated with a wide range of creative graphic and audio packages, enabling designers to work with their favorite tools.

Carbide.ui Theme Edition enables creation of S60 Audio themes. Audio themes are supported on some of the S60 3rd Edition, Feature Pack 1 and later devices, such as the Nokia 5700 XpressMusic phone.

Once a theme has been created, Carbide.ui can be used to package the theme into an installation file and prepare it for Open Mobile Alliance (OMA) digital rights management (DRM) protection, if required, after which it will be ready for deployment to devices.

Supported Platforms:

Series40 3rd Edition;
Series40 5th Edition;
Series40 5th Edition, Feature Pack 1;
S60 2nd Edition;
S60 2nd Edition, Feature Pack 1(3230,6670,7610,6220,6600);
S60 2nd Edition, Feature Pack 2;
S60 2nd Edition, Feature Pack 3;
S60 3rd Edition;
S60 3rd Edition, Feature Pack 1;
S60 3rd Edition, Feature Pack 2;
S60 5th Edition.

tanpossible

Mình đã làm theme từ phần mềm này rồi đó bạn.Nhưng thấy ít thông dụng hơn S60V3.Nếu bạn thích thì có thể vào đây để down về dùng

Chỉnh sửa cuối:

lucky_luong

tanpossible cho hỏi với mình sử dụng N72 làm theo cách của bạn hướng dẫn là copy theme có Icon đẹp (đuôi .ini) qua bên theme cần thay đổi icon và đỗi tên nhưng sao nó không được. Máy N72 có thể làm được không vậy bạn. Tks

tiephien1

tanpossible cho hỏi với mình sử dụng N72 làm theo cách của bạn hướng dẫn là copy theme có Icon đẹp (đuôi .ini) qua bên theme cần thay đổi icon và đỗi tên nhưng sao nó không được. Máy N72 có thể làm được không vậy bạn. Tks

mình đã đọc nhiều bài viết cảu các mem ở trên các 4r thì thấy bảo cách này không đùng được cho n70 và n72. nhưng bạn cứ đọc lại hướng dẫn và làm lại lần nữa xem thế nào. thân!

JuRay-Duan

co ai cho KEn hỏi bộ incon trong suốt này ở đâu hok dạ...cho xin link dơ luôn nhá TK mấy bro nhìu

Có bài hướng dẫn làm theme rất chi tiết và link down các icon của bạn tanpossible bên ngoài kia mà bạn, ra đó down đi,.

tanpossible

Ủa em tưởng theme của nó cũng đuôi MBM chứ.Em không có máy nên không biết nữa.Chưa test trên s60v2 FP 3 lần nào.Dùng X-plore có mở được file đó lên không vậy bác?

leminhhai111

Ủa em tưởng theme của nó cũng đuôi MBM chứ.Em không có máy nên không biết nữa.Chưa test trên s60v2 FP 3 lần nào.Dùng X-plore có mở được file đó lên không vậy bác?
cách đổi file chỉ cỏ tác dụng trên v1 còn N70 72 kg có tác dụng tập tin đuôi mbm dùng x-plore mở lên dc vô E / system/ skins là thấy

lucky_luong

Theo như bài của daokay thì mình chỉ cần thay đổi File có đuôi là .ini và đổi tên là có thể OK nhưng mình thao tác không làm được. Theo như bài của jimmyvn88 thì Icon là dạng đuôi MBM Mình đang theo dõi các sửa Icon theo như của Jimmy là http://pdaviet.net/showthread.php?t=65813

w2k

để mình về test thử xem có được ko? mình cũng bít chút ít về PS.hy vọng ngon lanh. bạn cố gắng up lên nhìu theme đẹp cho mọi người nhé!!!!

daokay

theme xp mod icon:D

bữa nay em làm theme = themeedit mệt chết đi dc xin tặng các bác, em ko có sisboom nên nén lun file theme này lên lun ( nếu bác nào hảo tâm nén vào rùi up lên 4rum cho em với), các bác tải về giải nén và đưa vào đường dẫn E/:system/skin hộ em nhá
P/S chưa test cho s60v2 FP3:|
còn về hình thì em ko bek chụp màn hình nên up các loại em đã dùng
_con trỏ chuột của hình 1
_icon của hình 2
_background của hình 3
-thanh công cụ của hình 4 ( thanh start đó)
=> theme của em:D:D:D

tanpossible

bữa nay em làm theme = themeedit mệt chết đi dc xin tặng các bác, em ko có sisboom nên nén lun file theme này lên lun ( nếu bác nào hảo tâm nén vào rùi up lên 4rum cho em với), các bác tải về giải nén và đưa vào đường dẫn E/:system/skin hộ em nhá
_icon của hình 2
_background của hình 3

Vậy theme này là theme Vista Icon 3D Mod by DaoKay.Cố gắng lên bạn.Mấy bữa nay hư điện thoại hư máy tính nên chẳng có gì làm theme cho anh em.Buồn thật:|

tandat2104

_icon của hình 2
_background của hình 3
bạn làm bằng pm j có thể nói rõ hơn đc ko
cho mình link với
mà pm trên pc nha
chứ mình dùng Carbide.ui Theme Edition
làm thêm cho 7610 ko đc
hiện ko hết icon

tanpossible

cho mình link với
mà pm trên pc nha
làm thêm cho 7610 ko đc
hiện ko hết icon

DaoKay dùng theme editor chạy trên nền python đã có bản việt hóa do jimmy88 post trong diễn đàn sửa theme vista grey lại đó bạn.Tìm trong box việt hóa thử xem nghe:-?

nguulangkiem

DaoKay dùng theme editor chạy trên nền python đã có bản việt hóa do jimmy88 post trong diễn đàn sửa theme vista grey lại đó bạn.Tìm trong box việt hóa thử xem nghe:-?

Theo tôi để ý theme do Nokia làm rất chuẩn :D
font màu của nokia dùng chủ yếu là đen và trắng nhiều :-?, " màu đen thường làm nu mờ các màu khác, còn màu trắng thường bị các màu khác làm nu mờ" xong khi đen trắng đi cùng thì hai đặc tính này không còn tồn tại, màu đen trắng hộ trợ nhau chứ không làm nu mờ nhau :-?.
Hồi đó cũng làm nhiều theme mà cho S40, theo nguyên lí này chứ S60 thì chưa thử :-?? mấy bạn có sở thích làm theme vậy thử làm theo thế coi sao :D
Bao h rảnh, cũng tập làm theme cho S60 >:) có gì ae thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm :p

tanpossible

Theo tôi để ý theme do Nokia làm rất chuẩn :D
font màu của nokia dùng chủ yếu là đen và trắng nhiều :-?, " màu đen thường làm nu mờ các màu khác, còn màu trắng thường bị các màu khác làm nu mờ" xong khi đen trắng đi cùng thì hai đặc tính này không còn tồn tại, màu đen trắng hộ trợ nhau chứ không làm nu mờ nhau :-?.
Hồi đó cũng làm nhiều theme mà cho S40, theo nguyên lí này chứ S60 thì chưa thử :-?? mấy bạn có sở thích làm theme vậy thử làm theo thế coi sao :D
Bao h rảnh, cũng tập làm theme cho S60 >:) có gì ae thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm :p

Bạn nhận xét rất đúng như khó là ở chỗ s60v2 FP1 mặc đình Menu và chữ hiển thị màu đen.Nếu làm Theme không chú ý phần này sẽ bị lỗi call screen.Người gọi tới trắng bóc không thấy số.Mấy cái theme đầu mình không chú ý nên phối màu lỗi.Hiện chưa có phương tiện sửa chữa.Nếu anh em nào thích dùng theme đó thì dùng kèm FScaller hay Skype tạm vậy^^

tandat2104

ae có bộ con nào đẹp up lên cho mình sài với nào
chứ mình tạo theme bằng bộ icon kia mãi rùi
chán lắm

daokay

cho mình link với
mà pm trên pc nha
làm thêm cho 7610 ko đc
hiện ko hết icon

Posted via Mobile Device nếu là pm trên điện thoại thì dùng themeedit đã có trong 4rum, còn pm trên pc thì để tách icon,lấy icon mặt nạ, hình nền, ... bạn dùng mbmtool.exe còn về pm làm theme thì dùng carbide của nokia là ngon rùi

Chỉnh sửa cuối: