• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme iPhone rất đẹp full icon

Ntv_79

Sao mình không down được nhỉ, nó chỉ hiện ra dòng xanh báo tỷ lệ % thôi.

Mình thấy hoạt động rồi đấy! Thử xem!

Cập nhật iBlack hình nền đen xì trên bài số 1 Anh em nào thích đen xì thử xem nhé!

Chỉnh sửa cuối:

bigboo

bản này có 1 số icon hình hơi vuông ko phải của ip
Hôm nào các bác cùng chung sức làm 1 theme ip thật đầy đủ icon xem sao ;))

Ntv_79

Thê nên mới gọi là Iphone_Ntv79 mà bạn :p

Đúng thế!!! Nếu iPhone Apple thì mua iP đi mua nokia làm gì!:p>:)

@ Tiếp sức là mình muốn mỗi người sẽ sử dụng các ứng dụng khác nhau nếu add thêm vào thì sẽ thuận tiện cho mọi người. Với mình bây giờ là full rùi đó! Nói vậy thôi! Mình thấy OK nên vẫn để icon Eric từ xưa thôi.

nokiax68gb

Hix, bạn chủ ơi mình cài cái theme iBlue của bạn apply xong thì phone đứng cúng7 ngắc lun, khởi động lên chữ nokia rồi im luôn, 2 lần rồi đó, mới đi care hôm wa bây giờ cài vào bị tiếp rồi, có ai bị như mình ko vậy, bg có cách nào ngoài đi care tiếp ko, cứu em với ko có phone xài!

Ntv_79

Hix, bạn chủ ơi mình cài cái theme iBlue của bạn apply xong thì phone đứng cúng7 ngắc lun, khởi động lên chữ nokia rồi im luôn, 2 lần rồi đó, mới đi care hôm wa bây giờ cài vào bị tiếp rồi, có ai bị như mình ko vậy, bg có cách nào ngoài đi care tiếp ko, cứu em với ko có phone xài!

Chắc máy bạn có vấn đề rồi! Làm gì có chuyện cài theme hỏng máy bao giờ đâu. kể cả theme có lỗi có vấn đề vẫn ko ảnh hưởng đến máy kiểu đó. Không apply được nó sẽ về theme mặc định! Nếu cài trên thẻ nhớ thì tháo thẻ nhớ ra.

Cách khắc phục bạn nên áp dụng format nguội. Máy bạn là máy gì thì tự tìm hiểu cách format cho máy đó vì mỗi máy một khác. Bấm giữ 4 nút ấy!

Chỉnh sửa cuối:

tlcuatui1994

Trường hợp cài theme vào bị đứng máy bị 1 lần rồi, theme corrupted, hên cài trên thẻ thì format thẻ, xong flash lại, cài trên C thì chắc đem care rồi.
Theme iBlue ko tương thích với 1 số firmware 21.1 của các dòng n52xx và X6 rồi. Các bạn cài cần thận nó báo theme corrupted thì xóa ngay đừng cố gắng apply lần nữa là đơ luôn mắc công cài lại.

bigboo

cài iblue xong chết máy ko bật lên đc
Load mãi cái bootscreen rồi phải reflash

Ntv_79

cài iblue xong chết máy ko bật lên đc
Load mãi cái bootscreen rồi phải reflash

Sao có chuyện lạ vậy nhỉ! Những anh em nào đã down và cài iBlue có ý kiến xem nào để mình fix, nếu ko thì xóa đi kẻo anh em lại kêu! Mình kiểm tra lại thì ko có bất kỳ vấn đề gì với theme đó cả!

nokiax68gb

Chắc máy bạn có vấn đề rồi! Làm gì có chuyện cài theme hỏng máy bao giờ đâu. kể cả theme có lỗi có vấn đề vẫn ko ảnh hưởng đến máy kiểu đó. Không apply được nó sẽ về theme mặc định! Nếu cài trên thẻ nhớ thì tháo thẻ nhớ ra.

Cách khắc phục bạn nên áp dụng format nguội. Máy bạn là máy gì thì tự tìm hiểu cách format cho máy đó vì mỗi máy một khác. Bấm giữ 4 nút ấy!

Mình giải quyết đc rồi, thanks bạn! Mà hình như cái theme đen sì gì đó cũng bị hư rồi thì phải!

cuongvt112

Sao có chuyện lạ vậy nhỉ! Những anh em nào đã down và cài iBlue có ý kiến xem nào để mình fix, nếu ko thì xóa đi kẻo anh em lại kêu! Mình kiểm tra lại thì ko có bất kỳ vấn đề gì với theme đó cả!

Mình cài bản CFW 8.0 của Jack Phạm khi cài Iblack cũng bị treo máy, không bật lên được, phải tháo thẻ nhớ để về theme mặc định. Sau đó mình phải xóa Iblack đi. Còn Iblue thì không thấy vấn đề gì cả. Có lẽ bạn cũng nên kiểm tra và fix lỗi.

Ntv_79

Mình cài bản CFW 8.0 của Jack Phạm khi cài Iblack cũng bị treo máy, không bật lên được, phải tháo thẻ nhớ để về theme mặc định. Sau đó mình phải xóa Iblack đi. Còn Iblue thì không thấy vấn đề gì cả. Có lẽ bạn cũng nên kiểm tra và fix lỗi.

Vì mình đã cài các kiểu trên máy mình không hề xuất hiện 1 lỗi nào! Đã dùng cả siscontent bung ra kiểm tra! Mọi thứ đều bình thường. Nên cũng chưa biết thế nào mà fix. Anh em cứ cài trên thẻ được thì ok không được báo cụ thể lỗi gì trên máy gì may ra mình có thể fix được!!!

huaminhquan

Ủng hộ Ntv hết mình,theme vẫn xài rất bình thường,k có 1 lỗi nào xảy ra cả,các bạn kiểm tra kĩ lại nhé

Ntv_79

iSteel theme
Theme này edit từ theme của tác giả GRANGE & DSMA. Đây là những theme mình edit cho chính mình (N97) thấy đẹp không nỡ dùng một mình nên chia sẻ cho a e pdaviet! Các dòng máy khác nếu thích các bạn tự test và tốt nhất cài trên thẻ tránh thắc mắc nhé!

Điều quan trọng là đẹp và full icon:

DOWNLOAD