• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme iPhone rất đẹp full icon

hai2bhp

Mình test cái theme iblue download bằng điện thoại trên máy i8910 thì máy ngất luôn. Phải flash lại . còn theme iblack thì ngon lành
:D

nguyet_nhu

anh ơi check lại dùm em cái thêm đen xì với sao cài vào máy thì nó bị lỗi đầy hết.
vào thêm thì nó tên là iblue còn trong quản lý tập tin thì nó tên là iblack.
em tưởng cài lộn iblue nên thữ lại thì cũng y chang vậy :|

cuongvt112

@: Hình như các theme này chỉ dùng cho N97, các dòng máy khác cài có thể sẽ bị lỗi.

Ntv_79

Do cũng có nhiều anh em báo lỗi mặc dù mình đã kiểm tra thì cả 3 theme đều cài đi cài lại trên máy mình vẫn OK> Và không có máy khác để test nên cũng chưa biết fix lỗi kiểu gì! Áy náy mãi cuối cùng cũng nghĩ ra cách fix này chắc là OK. Những anh em nào cài mà có lỗi thì down lại cả 3 theme fix này cài và thông báo lại cho mình biết với nhé! Nhớ remove bản đã cài nếu có cho chắc ăn. Thanks all.

iBlack fix

iBlack nền mờ fix

iBlue fix

Chỉnh sửa cuối:

nguyet_nhu

Do cũng có nhiều anh em báo lỗi mặc dù mình đã kiểm tra thì cả 3 theme đều cài đi cài lại trên máy mình vẫn OK> Và không có máy khác để test nên cũng chưa biết fix lỗi kiểu gì! Áy náy mãi cuối cùng cũng nghĩ ra cách fix này chắc là OK. Những anh em nào cài mà có lỗi thì down lại cả 3 theme fix này cài và thông báo lại cho mình biết với nhé! Nhớ remove bản đã cài nếu có cho chắc ăn. Thanks all.

iBlack fix

vẩn còn bị lỗi đó anh Iblue với đen mờ bóng thì bình thường
còn iblack thì nó vẩn bị hư lem tùm lum hết giống như máy vi tính mà mình chĩnh nó xuống 8 bit vậy

Ntv_79

vẩn còn bị lỗi đó anh Iblue với đen mờ bóng thì bình thường
còn iblack thì nó vẩn bị hư lem tùm lum hết giống như máy vi tính mà mình chĩnh nó xuống 8 bit vậy

OK. Cảm ơn bạn đã test và chia sẻ. Để mình tìm cách fix lại xem thế nào! Lỗi đó mình nhớ đã từng gặp khi đưa theme vào room để cook. Nhưng theme để cài thì mình đã fix rồi. Mà bạn test trên máy gì vậy?

nguyet_nhu

OK. Cảm ơn bạn đã test và chia sẻ. Để mình tìm cách fix lại xem thế nào! Lỗi đó mình nhớ đã từng gặp khi đưa theme vào room để cook. Nhưng theme để cài thì mình đã fix rồi. Mà bạn test trên máy gì vậy?

em xài 5530 XM red

nam_tran2701

bác ntv_79 có biết UID của thằng music, Videos & TV , và photos ( mình xài Extreme menu), khi thay của thằng music folder, videos folder, photos folder thì 3 thằng bân trong là music, videos và photos cũng thay đổi y chang như vậy, ý mình là kiếm UID của 3 thằng bên trong để thay bằng icon khác.

nam_tran2701

Mấy cái theme của bác ntv_79 trộn 2,3 bộ icon vào nên nặnng kinh quá...mình đang làm bộ iphone từ theme ivertigo mình thay cũng nhiều nhưng cũng chỉ khoảng 3M ah

Ntv_79

bác ntv_79 có biết UID của thằng music, Videos & TV , và photos ( mình xài Extreme menu), khi thay của thằng music folder, videos folder, photos folder thì 3 thằng bân trong là music, videos và photos cũng thay đổi y chang như vậy, ý mình là kiếm UID của 3 thằng bên trong để thay bằng icon khác.

Bạn dùng jbartaskman vào mục appinstall (hay mở j3 rồi bấm lên ô trên cùng ngang với pin sóng) tìm icon của mấy thằng đó rồi xem uid thôi!

Ntv_79

iOS 4 theme full

Download nào > http://www.mediafire.com/?1e9r3a0t0maj3s0

nam_tran2701

bác ntv cho hỏi làm sao để thay các icon hiển thị cuộc gọi đến, cuộc gọi nhỡ, số goi đi ...nói chung là những components trong log.

nam_tran2701

mình có làm thêm 1 số icon IP (SVG files) bạn nào cần thì down vào add thêm vào theme cho đủ bộ, hôm trước tính làm 1 bản full cho mấy file sis nhưng giờ chuyển qua múc thằng white pearl cho nó lạ mắt .

Dowload

Ntv_79

bác ntv cho hỏi làm sao để thay các icon hiển thị cuộc gọi đến, cuộc gọi nhỡ, số goi đi ...nói chung là những components trong log.

Mình cũng chưa thay những cái đó bao giờ. Nhưng cứ bung hết entry của nó ra. Rồi convert sang entry...jpg là xem được hết thôi. Muốn thay cái nào thì thay!

nam_tran2701

có một số entry trong theme không có bác ah, mình phải biết được uid của nó, nó nằm trong mấy cái file hệ thống, giống như mấy cái music,videos.. mình đã hỏi bác, mình thay vào nó chỉ đổi khi đưa ra màn hình ( dang như widget vậy), chứ khi vào videos folder thì thằng video&tivi nó lấy chung icon với thằng folder video luôn, nhưng mình nghĩ nó thay đổi được vì mình có cái 1 cái theme ( tiếc là nó không full) chỉ được cái folder music, nhưng icon music bên trong của nó lại sử dụng được icon khác, mình đã chép uid của nó ra, uid này nó có 2 dòng lận, điền vào theme đang sử dụng thì thay được icon mà trước đó mình coi uid bằng 3 apps khác nhau vẫn không ra được, hay nói đơn giản là khi chạy nó không đưa icon vào quan lý app..ví dụ như thằng email, hay thằng speech trong settings vậy.

Ntv_79

có một số entry trong theme không có bác ah, mình phải biết được uid của nó, nó nằm trong mấy cái file hệ thống, giống như mấy cái music,videos.. mình đã hỏi bác, mình thay vào nó chỉ đổi khi đưa ra màn hình ( dang như widget vậy), chứ khi vào videos folder thì thằng video&tivi nó lấy chung icon với thằng folder video luôn, nhưng mình nghĩ nó thay đổi được vì mình có cái 1 cái theme ( tiếc là nó không full) chỉ được cái folder music, nhưng icon music bên trong của nó lại sử dụng được icon khác, mình đã chép uid của nó ra, uid này nó có 2 dòng lận, điền vào theme đang sử dụng thì thay được icon mà trước đó mình coi uid bằng 3 apps khác nhau vẫn không ra được, hay nói đơn giản là khi chạy nó không đưa icon vào quan lý app..ví dụ như thằng email, hay thằng speech trong settings vậy.

Uh, chỉ có mấy cái đó + cái realplayer là không có và không thay được thôi! Còn những cái khác mình nghĩ có cả mà. Bạn cài 1 theme nào đó mà có các icon đó vào! Xem và nhớ mặt các icon đó. Sau đó bung bằng siscontent , convert sang jpg xem nó là entry nào rồi trở lại siscontent xem entry đó uid như thế nào là thay được mà!