• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme iPhone rất đẹp full icon

Ntv_79

Nhờ anh NTV_79 edit giúp em themes này thành nền đenn với ạ .

LOAD

Down đi down lại mất thời gian. Chỗ mình hôm nay mạng chậm quá!! Bạn tự làm đi. Dễ lắm mà! Dùng siscontent bung 1 theme nào đó có nền đen (theme iphone của mình chẳng hạn) lấy entry01 và entry02 sau đó thay cho theme này thôi.

Đợi tí mạng tốt mình up cho!

Hic, theme này đã mod để cook vào room và file ảnh nền nằm trong file. mbm

Chỉnh sửa cuối:

SAOVIETmobile

Anh cho em hỏi entry01 và entry02 là cái gì ạ . Em bung themes ra có it files lắm . Mong anh hướng dẫn em chút .

Ntv_79

Anh cho em hỏi entry01 và entry02 là cái gì ạ . Em bung themes ra có it files lắm . Mong anh hướng dẫn em chút .

Bạn qua topic ở ngoài của mình hướng dẫn thay hình nền, icon, cột pin, sóng... tìm hiểu thêm về siscontent nhé. Mình đang up file đã mix cho bạn!

Của bạn đây! Đã thay thành hình nền đen xì nhé!!>

http://www.mediafire.com/?a06fg9fy5w24xeh

Theme này được cái rất nhiều icon. Để hiển thị hết cái đẹp các icon folder của theme bạn qua bên này lấy cái mod 9 folder mặc định theo theme về cài cho đẹp nhé!

Chỉnh sửa cuối:

SAOVIETmobile

2 Themes trên mình rất kết vì nó fun icon khi cài vào menu 4*4 nhìn rất thoáng . Con trỏ của Themes này màu da cam nếu thay được màu sanh dương hoặc trong suốt thì tuyệt vời .

Ntv_79

iTouch theme

He he, theme này icondefault nhưng đẹp và độc đáo!

Down về xóa đuôi .7z rồi cài nhé!

longtan6886

iBlack theme

Những theme này mình đã mất nhiều thời gian để edit cho chính mình dùng (N97) và cho các bản CFW của mình, thấy đẹp không nỡ dùng một mình nên chia sẻ cho a e PV! Các dòng máy khác nếu thích các bạn tự test và tốt nhất cài trên thẻ tránh thắc mắc nhé!

Tiêu chí cơ bản là đẹp và full icon!

Nền Đen xì

Nền bóng mờ

Phiên bản hình nền bóng mờ: DOWNLOAD
Phiên bản đen xì: DOWNLOAD

Mình đang định edit thêm một theme iLight nữa. Anh em nào thích ip phong cách thì cổ vũ nhé!

iOS 4 theme full

Download nào > http://www.mediafire.com/?1e9r3a0t0maj3s0

Có lẽ phải làm cái project tiếp sức nhỉ!

- Có một topic hướng dẫn thay icon tại đây rồi! Các bạn đọc kỹ để làm cho mình và chia sẻ cho mọi người!

- Nguồn icon? Có thể kiếm trên google hay Rất đơn giản: Các bạn dùng siscontent 1.60 bung tất cả các entry trong theme này ra 1 folder nào đó! Trong đó còn rất nhiều icon mà mình chưa dùng đến!

- Các entry trong đó lại là .svgb không sao. Google phần mềm: svgb2svg để convert hết các entry thành .svg

- Làm thế nào để xem các entry.svg đó nó như thế nao? Cũng rất đơn giản google tìm phần mềm: Contenta SVG Converter (trial, nên nếu ai có crec gì thì share luôn) cũng không sao trial khi convert các entry. svg sang image.jpg vẫn OK chỉ có thêm dòng chữ thôi nhưng ko sao vì mục đích chỉ để xem được entry đó nó là cái gì, như thế nào mà thôi!

- Xem xong rồi! Chọn được 1 số icon phù hợp cho một số app rồi thì làm theo hướng dấn thay đổi icon!!! Để biết uid của những phần mềm đã cài thì dùng Jbartaskman vào phần all app đó thích xem của thằng nào ấn vào chọn thông tin thôi.

- Bước cuối cùng chia sẻ cho mọi người.

- Sau đó có thể dùng theme này để làm theme nguồn múc icon cho một số theme khác với phần mềm này!

Cài trên X6-8g chỉ có Iblue sử dụng được,2 theme còn lại báo lỗi file,thanks

nam_tran2701

bác NTV_79 cho hỏi cái theme gốc của iBlack bác làm nó có tên là gì vậy? nếu được cho mình links down luôn nha..thanks

thanhvong

NTV_79 cho mình hởi làm sao để chỗ này nó thành trong suốt vậy?cảm ơn bạn nhiều.

Ntv_79

NTV_79 cho mình hởi làm sao để chỗ này nó thành trong suốt vậy?cảm ơn bạn nhiều.

Cái đó bạn phải bỏ trong file entry01.svg hoặc kiếm hình nền khác thay cho entry01.svg đó!

Ntv_79

Mình thay hình khác thì vẫn bị 1 đoạn đen xì chắn ngang bạn à.

Thế à! Mình nhớ là cái đó nằm trong file hình nền mà! Vì mình ít khi dùng ngang nên cũng ko quan tâm lắm! Hay bạn dùng bản đen xì đi để khỏi thấy nó!!!

xautraiking

Anh đổi hay làm mất cái thanh bar ở trên và ở dưới trong menu ( iphone 4 ) đc hok...Thấy nó sao sao á

Ntv_79

Anh đổi hay làm mất cái thanh bar ở trên và ở dưới trong menu ( iphone 4 ) đc hok...Thấy nó sao sao á

Muốn mất thì có lẽ tìm theme khác rồi đổi hình nền thôi. Một số thứ bỏ đi không đơn giản bạn à! Với lại mình thấy 2 cái bar đó mới làm nên đặc trưng của theme đó. Bỏ đi nhìn hình nền ko xấu lắm!

nam_tran2701

ntv_79 bác biết thay biểu tượng mấy cục pin lúc sạc và rút sạc không vậy, cái đó mình dùng siscontent view hết resource ra nhưng cũng không thấy nó. Còn cái vạch đen bác kiểu muốn trong suốt vào vào resource thay ở vung area mới được nhưng nói vậy thôi mỗi thêm nó bố bố trí nguồn khác nhau thay cũng rắc rối rối lắm

shirooo

Apple World By Acros08

Một theme rất đẹp với bộ icons cũng rất đẹp!

pass: Ntv_79

DOWNLOAD

bác kienvip ơi em cài theme này thấy rất đẹp nhưng mà lúc call ở phía trên nó hiện ra 1 cái khung chữ nhật màu đỏ với 4 ngôi sao là sao hở bác ^^, theo hình thứ 7 bác up thì lúc call đâu có bị.

thainguu

ủa mà khi cài vô có bị ịn cái logo độc quyền của bác ko vậy? mặc là themes đẹp đấy nhưng nếu có logo ấy thì .... hịc! Hy vọng là ko các bác nhỉ? Dù sao cũng cảm ơn chủ thớt!