• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Lagunahub - Phong cách hiện đại

Zenki

Super V.I.P
Anh em thảo luận vui vẻ với nhau nhé ;)

@ quanluadao: Người ta có công đi tìm về Share lên thì bạn cũng không nên nói như vậy, những thắc mắc của bạn người ta đều trả lời mà ;)

@ Habl66: Rất cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của bạn, bạn thông cảm cho anh em vì không phải ai cũng rành về iPhone hết nên nếu có thể bạn bớt ít thời gian thêm cái hướng dẫn nho nhỏ ở bài viết cho anh em dễ hiểu hơn tránh các thắc mắc sau này. Hướng dẫn những chỗ nào mới lạ hoặc khó thôi còn những cái cơ bản như cách xài Winterboard hoặc cài themes thế nào thì không cần vì trên diễn đàn cũng có nhiều rồi.

Chúc anh em vui vẻ ;)

fi0na87

Đầu tiên là ko biết cái này vẫn dùng dc cho IPhone 3g được fai ko ạ ?

First , fiona thanks Habl for sharing your theme .. Sau thì cần sự giúp đỡ vì lúc fiona add theme này vào thì ko ra gióng như hình trên . Cai slidebar thì ra Habl>> slide to unlock .. fan screen thì background hình video chạy nhưng các icon đè lên đó , còn đây là hình mình chụp lại để dẫn chứng >.< Help pls

Habl66

@fiona :
Thứ nhất: bạn cần vào cydia tìm phần mềm iblank để tạo các 16 icon trong suốt đặt vào trang thứ nhất (homescreen) như thế các icon sẽ không đè lên slide nữa.
Thứ 2: bạn cũng vào cydia cài Six icon dock và sắp xếp theo thứ tự các icon trên dock như sau Phone,SMS,Cydia,Clock,Ipod,Camera.
Thứ 3: nếu bạn muốn bỏ cái Halb Slide to unlock để trở lại như nguyên gốc thì bạn xóa thư mục com.apple.TelephonyUI trong Bundles đi là xong
Thứ 4; có gì thắc mắc cứ hỏi tiếp ;)

fi0na87

Thanks Habl nhiều về your respond . Đầu tiên là mình đã làm hết những gì Habl nói và thành công về Six Icon Dock , nhưng các icon trên homescreen vẫn thế :( .. ( Sorry vì mình ngốc wa )
Mình thích cái Lockscreen của bạn vì nó useful lắm .. Mà no ko ra như vậy .. Nó ra cái wallpaper của minh như thế này .

Làm sao mình có cái Lockscreen như bạn bây giờ ? và fix được cái icon trên homescreen ?

Phần cuối là , mình có vấn đề về weather , nó hiện ra đúng location của mình , nhưng lại khác nhiệt độ >.< . Giờ là 44°F ,nhưng trên đây là 8° ... Ko biết là chỗ nào luôn á bạn .. Mình đã check lại trong configure me rồi .. mà kết quả still the same >.<

Một lần nữa thanks bạn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Thanks Habl nhiều về your respond . Đầu tiên là mình đã làm hết những gì Habl nói và thành công về Six Icon Dock , nhưng các icon trên homescreen vẫn thế :( .. ( Sorry vì mình ngốc wa )
Mình thích cái Lockscreen của bạn vì nó useful lắm .. Mà no ko ra như vậy .. Nó ra cái wallpaper của minh như thế này .
..............

Làm sao mình có cái Lockscreen như bạn bây giờ ? và fix được cái icon trên homescreen ?

................
Phần cuối là , mình có vấn đề về weather , nó hiện ra đúng location của mình , nhưng lại khác nhiệt độ >.< . Giờ là 44°F ,nhưng trên đây là 8° ... Ko biết là chỗ nào luôn á bạn .. Mình đã check lại trong configure me rồi .. mà kết quả still the same >.<

Một lần nữa thanks bạn nhiều !
Các icons trên Homescreen bạn xem đã dùng iBlank để tạo các icons chưa? Bạn vào iBlank tạo 4 icon rồi bỏ lên dòng dầu tiên của mỗi trang Springboard để nó chừa ra phần giờ và thời tiết.

Về phần Weather, bạn xem trong mục Private/Configure,js, chỗ nào có mục Location hoặc City thì chỉnh lại, ví dụ bạn ở HN thì để là Hanoi, Vietnam. Chỉnh xong phải Respring lại nó mới có tác dụng.

Bạn thử lại còn gặp lỗi thì hỏi tiếp. Với lại, cách chụp ảnh màn hình trên iPhone là nhấn cùng 1 lúc nút Home và Nguồn. Bạn chụp như hình trên nhìn không rõ được :(

fi0na87

Òa.. thì ra fai dùng Springboard mới dc à ? Mình dùng winterboard .. Làm sao đây ?Và đã chỉnh cái Iblank .. rất nhiều lần cho chắc ăn luôn mà vẫn thế.
Về weather , thì mình đã setup cái code của vùng mình ở . And respring lại vẫn thế .. ko gì đổi cả bạn à .. !
Bạn có thể làm ơn giúp mình làm sao mình group lại phần Game - App- Media -Tool như của bạn Habl được ko ?
Thanks !

lottakaka

Các bạn cho mình hỏi làm sao làm cho màu ở chỗ mình khoanh tròn trắng transparency hơn 1 chút như của bạn Habl66 chứ như của mình nó nhìn không cool lắm :D

Thêm một câu hỏi nữa là sao màn hình background trong Games tạo bằng categories v2.27 của mình không đổi được, nó giữ nguyên wallpaper như ngoài màn hình home nên rất xấu mặc dù mình check trong folders của theme đã thấy folder Games.app có hình background, rất khó hiểu. Điều này cũng xảy ra với các theme khác mình đã từng cài như Inav l'amour nó không đổi background khi tạo các thư mục bằng categories, không biết là lỗi gì, mong mọi người giúp đỡ :).

Chỉnh sửa cuối:

lottakaka

Cái này thì có gì lạ đâu, có thể Habl66 lấy đơn vị là °C nên ra kết quả như vậy, 44°F nhẩm nhẩm xấp xỉ 7°C cũng tương đối đúng đấy chứ ;)

Bạn có thể làm ơn giúp mình làm sao mình group lại phần Game - App- Media -Tool như của bạn Habl được ko ?
Thanks !
Cái này thì bạn lên cydia down categories về rồi tạo các thư mục đó nhé ;)

Last edited by a moderator:

fi0na87

Cái này thì bạn lên cydia down categories về rồi tạo các thư mục đó nhé ;)

Thanks lottakaka.. Mình đã chỉnh độ C thành độ F trong configure me nhưng still .. Vẫn ko được . Mà bạn làm sao ở phần Lockscreen của bạn giống như bạn Habl vậy ? Của mình toàn là thấy hình wallpaper thôi :( .. Vả lại mình bị .. trục trặc với cái Iblank vì ko thấy dấu hiệu gì thay đổi sao khi làm cả :(.. !Help , and thanks for your respond

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Thanks lottakaka.. Mình đã chỉnh độ C thành độ F trong configure me nhưng still .. Vẫn ko được . Mà bạn làm sao ở phần Lockscreen của bạn giống như bạn Habl vậy ? Của mình toàn là thấy hình wallpaper thôi :( .. Vả lại mình bị .. trục trặc với cái Iblank vì ko thấy dấu hiệu gì thay đổi sao khi làm cả :(.. !Help , and thanks for your respond
Bạn Copy code trong file Configure của weather lên đây mình coi xem giúp được gì không :D

Còn phần Lockscreen thì bạn tìm và cài Lockscreen Info trên Cydia là nó sẽ có như vậy :D

Habl66

@Fiona : hiện tại bạn đang ở đâu nói cho mình mình code lại file config rồi gửi lên cho bạn.
Để có cái lockscreen như của mình bạn phải cài lockinfo thì mới được
Với iblank sau khi vào chương trình bạn ấn số icon cần tạo. Sau đó máy sẽ respring lại. Bạn ấn và giữ một icon bất kì sẽ (chức năg dùng di chuyển icon) sẽ thấy các icon có dấu X ở góc nhưng ko có hình gì. Đó là các icon của iblank tạo ra. Bạn di chuyển các icon đó lên trang đầu tiên.

@lottakaka để cái hình được trong suốt như mình. Mình gửi cho bạn 2 cái file dưới. Bạn copy file section_header.png vào thư mục /Library/Lockinfo và file date_header.png vào thư mục /Library/Lockinfo/Plugins/ClendarPlugin.
Bạn cài cái CategoriesSB vào thêm thử xem. Với lại nếu bạn có cài Bosspaper thì cái Categories cũng ko hiện background của nó đâu.
Mà lottakaka ở Pháp ở tỉnh nào vậy? Mình cũng ở Pháp :D
LOCKINFO

Chỉnh sửa cuối:

KohryuVN

Lottakaka là girl à ... sao dám chui vào hang hùm vậy em

mà độ F và độ C là sao nhỉ ?? mình ko rành mấy cái này

Zenki

Super V.I.P
Lottakaka là girl à ... sao dám chui vào hang hùm vậy em

mà độ F và độ C là sao nhỉ ?? mình ko rành mấy cái này
Độ F (Fahrenheit) và C (Celsius) là số đo nhiệt độ. Độ F dùng ở các nước như Mỹ còn độ C thì dùng ở các nước châu Á. 1 độ C = 34 độ F.

lottakaka

@lottakaka để cái hình được trong suốt như mình. Mình gửi cho bạn 2 cái file dưới. Bạn copy file section_header.png vào thư mục /Library/Lockinfo và file date_header.png vào thư mục /Library/Lockinfo/Plugins/ClendarPlugin.
Bạn cài cái CategoriesSB vào thêm thử xem. Với lại nếu bạn có cài Bosspaper thì cái Categories cũng ko hiện background của nó đâu.
Mà lottakaka ở Pháp ở tỉnh nào vậy? Mình cũng ở Pháp :D
LOCKINFO
Mình không cài Bosspaper, chỉ cài BossPrefs thôi, để thử cài CategoriesSB xem có cứu vãn được gì không :D
@Habl66: mình ở Lyon, bạn ở Toulouse phải không ? Nếu thế tớ cũng xuống chơi suốt, nếu học INSA Tlse thì cẩn thận lại quen :D
@KohryuVN: mình là boy chính hiệu con đà điểu :))

KohryuVN

May mà chưa thả dê .......

trong đây có nhiều người ở nước ngoài nhỉ , Zenki ở úc , còn mình cũng ở nước ngoài ..... đồng ^^

fi0na87

Đây là những gì fiona có trong configure me .. Fiona check và compare với mấy cái khác thấy y chang nhau rồi mà >.< ..

// WeatherWidget.theme

// Produced by Adam Watkins (http://www.stupidpupil.co.uk)

// The location field should be a relatively machine-legible string

// if using the default, Apple/AccuWeather parser (originally from Leopard's Weather.wdgt)

var locale = "17603"
//e.g. 'Defiance, Ohio'|'Moscow, Russia'|'Ledyard, AT'|'London, UK'

// Set to 'false' if you'd prefer Farenheit

var isCelsius = false //true|false

// Use 'Real Feel' temperatures where possible, taking into account Wind Chill, Humidity etc.

var useRealFeel = false //true|false

/*––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––*/

//Enable Wallpaper and/or Lock Screen

var enableWallpaper = true; //true|false

var enableLockScreen = false; //true|false [Currently, it is suggested that the lockScreen is disabled.]

// Supplied styles are 'clockScreen'.

// (Clock Screen by iLucas at MacThemes)

var stylesheetWall = 'clockScreen'
//'clockScreen'
var stylesheetLock = 'clockScreen'
//See above.

// The only supplied icon set is 'klear'

// Images must follow the same naming schema as the 'klear' set (borrowed from KWeather)

var iconSetWall = 'katra' //'klear'|'tango'
var iconExtWall = ".png"
//'.png'|.'gif' etc.

var iconSetLock = 'katra'
//See above.
var iconExtLock = '.png'
//See above.

/*––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––*/

// The other available source is 'yahooWeather' which for the 'locale'

// requires a US zip or location code (e.g. UKXX0085 or CHXX0008) from http://weather.yahoo.com

var source = 'appleAccuweatherStolen' //'appleAccuweatherStolen'|'yahooWeather'

// Please endeavour to set this to a sensible value if you really must change it...

var updateInterval = 300 //Minutes

to Halb : mình ở mỹ , and my zip code is 17603 .. so that's what I put in the var locale . Về Categories mình đã làm được , thanks lottaka ^_* .
Thanks every one !

fi0na87

@Fiona : hiện tại bạn đang ở đâu nói cho mình mình code lại file config rồi gửi lên cho bạn.
Để có cái lockscreen như của mình bạn phải cài lockinfo thì mới được
Với iblank sau khi vào chương trình bạn ấn số icon cần tạo. Sau đó máy sẽ respring lại. Bạn ấn và giữ một icon bất kì sẽ (chức năg dùng di chuyển icon) sẽ thấy các icon có dấu X ở góc nhưng ko có hình gì. Đó là các icon của iblank tạo ra. Bạn di chuyển các icon đó lên trang đầu tiên.
[/URL]

Cám ơn , Fiona làm dc rồi ^^ . GIờ chỉ còn mỗi việc weather thôi .

Zenki

Super V.I.P
@ fiona: Về chỗ thời tiết bạn nên để Thành Phố, Country cho nó vì cái này nó sử dụng nguồn Weather từ AccuWeather, nếu là YahooWeather thì bạn để Zip Code được. Ví dụ mình ở Adelaide ở Úc thì mình sẽ để là

var locale = "Adelaide, Australia"

Nếu muốn sử dụng độ C thay cho F thì bạn Set lại chỗ này

// Set to 'false' if you'd prefer Farenheit

var isCelsius = true //true|false

Hy vọng giúp ích được cho bạn ;)