• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

MaDaFGG

Có ai có soft nào giúp thay đổi mấy cái khung thông báo ( màn hình hiển thị cuộc gọi đến ) ko, mình xài WM2k3/SE

hoangktv

Lỗi không hiển thị theme khi dùng các đời rom sau của Wizardd

Các bác ơi cho em hỏi, tại sao lại bị lỗi không hiện thị theme khi cài theme vô máy, có cái được cái không nhỉ? Em dùng rom wm6.1 built 199.xx thì lại hiển thị đầy đủ, còn các bản rom sau này một số theme không hiển thị (có khi chỉ có màu ở thanh taskbar) còn hình nền thì lại trở về măc định của nó. thank:((

tampham

ứng dụng theme và skin cho w6.5

Thời gian gần đây đã có các bản Rom 6.5 cho một số dòng máy, vậy các bác nào đã nghiên cứu và cài các ứng dụng skin và theme cho rom mới này chưa, chứ mình cài có một số cái không chạy được, ví dụ như FEwidgetslite:-?

có bạn nào có theme màu đen ko? mình xài đt htc touch, màn hình QGVA, hay theme fong cảnh mà nền đen cũng được. thanks.

wayanfas1

em cần biến đổi cái 02 atom pure của em cho nó có cái zao ziện zúng zầy thì em phải làm sao zậy. Mý bác chỉ zúp em với. Thanks nhìu

sfunny

Tìm skin có đồng hồ Phút và giờ

Bác nào có skin (theme) cho HTC P3452 mà có cái đồng hồ hiện kim phút và kim giờ thì chỉ cho em với. Em thích cái hình Today của Touch Viva quá mà không bít kiếm ở đâu.
Thanks các bác nhiều lắm.

NhatToai

Super V.I.P
Bác nào có skin (theme) cho HTC P3452 mà có cái đồng hồ hiện kim phút và kim giờ thì chỉ cho em với. Em thích cái hình Today của Touch Viva quá mà không bít kiếm ở đâu.
Thanks các bác nhiều lắm.
Đó là Manila 2D.Bạn vào link dưới chữ ký mình để tìm hiểu.
Tuy nhiên dòng máy bạn đã có ROM tích hợp Manila 2D rồi nên tốt nhất là tìm hiểu và up ROM mà xài sẽ tốt hơn.Máy này dòng HTC Touch(chia làm Touch I và Touch II,nhớ phân biệt rõ ràng),vậy đến đây để tham khảo: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=189

nezen

ai có theme và skin dành cho ss I600 thì share cho mình 1 ít nha ! mới Up lên WB 6.1 nên máy cái này nghèo nàn wa' !thank all

duy8889

các bro cho e hỏi làm sao để thay đổi được hình nền của comm manager mặc định
và ai có hình nền crossbow màu xanh lá share cho e với nha!

fubufilu

Em chưa biết cách install themes vào máy...

Mong các bác chỉ giúp em cách cài themes ạ:(,em down về đầy máy mà không biết cách cài vào:-/.Em cám ơn các bác.:);)

qqonline33

Mong các bác chỉ giúp em cách cài themes ạ:(,em down về đầy máy mà không biết cách cài vào:-/.Em cám ơn các bác.:);)

Cái này nói nhiều rồi mà bạn. Chỉ cần copy theme dạng *.tsk vào máy. Xong vào Settings/Today rùi chọn theme thui.

AnhPheCT

Cái này nói nhiều rồi mà bạn. Chỉ cần copy theme dạng *.tsk vào máy. Xong vào Settings/Today rùi chọn theme thui.
Coppy file *.tsk vào máy làm chi cho nặng máy! Coppy bỏ vào thẻ nhớ (đừng bỏ vào thư mục nào) là Máy nhận rồi!! vào Settings/Today set theme thôi.

nullbrain

Có ai có chương trình làm thanh taskbar trở nên trong suốt không. Wisbar, wktask... không làm được cái này. Win 7 đáng lẽ phải theo chủ đạo là trong suốt + đen (tiết kiệm pin từ màn hình chứ).

phucxda

cách setup theme cho O2

mình chưa nắm rỏ cách setup theme cho O2 wa thẻ nhớ. mong các pro chỉ dùm nha.:))

Kentl

Cho em hỏi về các loại theme

Tình hình là em vừa tậu 1 em HTC Diamond , và em rất thích giao diện TF3D của nó . Nhưng em vẫn muốn vọc vài loại theme mới để trông cho nó kool ^^ và khoe đám bạn nên em có vài điều băn khoăng :
1. Nếu em cài các loại phần mềm theme khác như spb Shell 3 hay Wisbar Advance Destop or S2U2 j đó thì em có thể vừa xài các giao diện trên chung với TF3D dc ko ? Và nếu được thì xin chỉ em cách nào ? Hoặc sau khi gỡ các phần mềm trên thì vẫn giữ lại dc TF3D chứ ?
2. Em muốn hỏi second today là gì ? Ích lợi ? Và cách để cài đặt nó ?
3. Nếu em cài WM 6.5 thì có thể xài chung giao diện bản rom đó với TF3D dc ko ? Và cách nào ?

QuangThang89

Well-Known Member
Vấn đề 1: Bạn ko thể chạy chung với TF3D cùng với các giao diện khác, vì ở mục Item khi bạn chọn TFLo thì chỉ hiển thị TFL, nhưng đới với S2U2 thì bạn có thể xài chung với TF3D
Vấn đề 2: Ko bít nên ko trả lời được :D, nhường các pro khác :p
Vấn đề 3: Bạn có thể xài TF3D cho WM6.5, hiện trên 4rum mình có các bản rom WM6.5 tích hợp sẵn TF3D, bạn vào đây để tìm rom cho Diamond nha, chúc vui :)

Kentl

Cho em hỏi về các loại theme

Em vừa mua 1 con HTC Diamond , sau khi vọc về các loại rom thì em muốn vọc tiếp về theme nên em có vài điều băn khoăng như sau :
1. Nếu em cài rom WM 6.5 thì còn giữ dc giao diện TF3D ko ? Ý em là vừa xài TF3D vừa xài giao diện của 6.5 dc ko
2. Nếu em cài thêm các phần mềm theme khác như Wisbar Advance Destop 3 hay SPB Shell ..... j j đấy thì vẫn xài chung với TF3D dc ko ? Nếu dc thì = cách nào ?
3. Cho em hỏi second today là gì ? Chức năng . ích lợi của nó là gì ? Cách để cài đặt ?
Do em là newbie nên câu hỏi hơi nhảm chút nhưng xin các bác chỉ giúp ^^