• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

TINNGUYENPRO

các bác có ai có cái giao diện LG dành cho ppc không cho em xin với ,lúc truớc e thấy mà giờ tìm lại không có .giao diện đó có thanh tab dọc xuống hay sao đó .bác nào có cho e xin với nhé

xuandung11a2

Well-Known Member
các bác có ai có cái giao diện LG dành cho ppc không cho em xin với ,lúc truớc e thấy mà giờ tìm lại không có .giao diện đó có thanh tab dọc xuống hay sao đó .bác nào có cho e xin với nhé

Dùng wm6.5 rồi cài cái theme titanium giống giao diện LG là ok bác à.

danhhieu1

em có con HP ipaq 6340 xài WM 2003 ko tìm thấy themes cho em nó, các bác giúp với, thanks

chocanS700i

Làm sao để tao thêm classic ( giống classic black, htc black cùa manila) tren WM 6.1 vây? Mình đã dùng soft như khi bỏ trên PPC thì nó cứ hiện như bình thường. Mong moi người giúp cho. Thank

dragon_kjd

em dùng con htc s620 màn hình nó quay ngang nên em cop mấy themes về cài nhung không hợp không được hết màn hình.pác nào co theme cho loại man quay ngang của em share e voi'.thanks!!!!!!!!!!!!!!!

h0n3y

cách cài theme??

Mình đang xài con HTC Wizard 200, ko có dây sync, mình down theme roj copy vào thẻ nhớ, nhưng ko cài đc, bạn nào giúp mình với.

QuangThang89

Theme có đuôi *.tsk thì bạn chỉ việc copy vào thư mục Document ở trên máy rồi sau đó vào today set theme thui, chúc thành công :)

Posted via Mobile Device

denynguyenphi

cho mình hỏi mình muốn giao diện của máy mình như hình này thì cần cài theme nào hiện máy mình đã up rom 6.1

takaru

Đây là giao diện của touchflo 2D . muốn giao diện như vậy bạn fai cài touchflo và sư dụng các skin mà bạn thích . đã có topic về chương trình này rồi : http://pdaviet.net/showthread.php?t=33963
hiện nay hầu hết các rom của PV đều đã tích hợp touchflo cho nên bạn chỉ cần up rom và lựa chọn skin thui
Chúc vui

denynguyenphi

máy mình đã úp rom 6.1 hình như cũng có như là đồng hồ số chứ ko phải đồng hồ kim và toàn màn hình như vậy và mình cũng ko biết chình kins ở đâu luôn hình giống như vậy nè giờ mình muốn đổi qua đồng hô kim như cái hình kia

Chỉnh sửa cuối:

zakk_black

Thanh Taskbar có màu đen tuyền

Khi thay đổi một số Theme thì màu của Taskbar cũng đổi màu theo.
Hồi đầu mới dùng W6.1 thì thích cái hiệu ứng 3D của taskbar nhưng giờ nhìn vướng quá chỉ muốn một màu đen tuyền

Ví dụ:

Muốn đổi màu taskbar thành giống như dưới,

Một số theme thì được luôn nhưng một số theme thì lại ko dc, ko hiểu nguyên nhân do đâu. Bác nào biết chỉ giúp với,

Thanks! :-?

docthan_csa

bình thường em vẫn chạy magic button và wktask trên win 6.1 có hiển thị các chương trình đang chạy trên tákbar nên dùng rất tiện. bây giờ chuyển sang 6.5 cài vào thì nó không khớp mầu với taskbar của win. vì 6.5 có taskbar trong suốt. bác nào biết phần mềm nào gọn nhẹ dùng để hiển thị các phần mềm trên taskbar giúp em với. thank

xuandung11a2

Well-Known Member
bình thường em vẫn chạy magic button và wktask trên win 6.1 có hiển thị các chương trình đang chạy trên tákbar nên dùng rất tiện. bây giờ chuyển sang 6.5 cài vào thì nó không khớp mầu với taskbar của win. vì 6.5 có taskbar trong suốt. bác nào biết phần mềm nào gọn nhẹ dùng để hiển thị các phần mềm trên taskbar giúp em với. thank

Mình vẫn kết WKTask nhất.Bạn muốn thay đổi màu của Các tác vụ trên WKTask thì nhấn giữ vào góc phía trên cùng bên phải của màn hình,vào tùy chọn >>>Design để chỉnh màu nhé.
Không thì dùng Pbar,HTC Task Manager cũng được,đều gọn nhẹ.Search trên PV dễ dàng.

JongZiZi

Khi thay đổi một số Theme thì màu của Taskbar cũng đổi màu theo. Thanks! :-?

Mình chỉ có 1 cái này. Nhưng tông đen và đẹp. Mong giúp đc bạn. :D

Ý bạn là đen thùi lùi giống vậy đúng ko. :))

docthan_csa

Mình vẫn kết WKTask nhất.Bạn muốn thay đổi màu của Các tác vụ trên WKTask thì nhấn giữ vào góc phía trên cùng bên phải của màn hình,vào tùy chọn >>>Design để chỉnh màu nhé.
Không thì dùng Pbar,HTC Task Manager cũng được,đều gọn nhẹ.Search trên PV dễ dàng.

chỉnh chỗ đó sao cho ra giống cái taskbar trong trong của wm6.5 hả bạn

Chỉnh sửa cuối:

mr_gem

Bạn nào kiếm cho mình cái theme taskbar có màu đen bóng như vầy được ko ?