• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

hbcovn

Bác nào có hoặc làm cho em xin cái theme này cho màn hỉnh QVGA mà chỉ có 1 mầu xanh thôi,như hình dưới thanh tabbar mầu đen xấu qua, tks các bác trước
bác nào rảnh giúp em với

thanhlongO2

Bác nào có hoặc làm cho em xin cái theme này cho màn hỉnh QVGA mà chỉ có 1 mầu xanh thôi,như hình dưới thanh tabbar mầu đen xấu qua, tks các bác trước

pác dùng giao diện Crossbow cho WM5 đi đảm bảo với pác rất cool !!!!

Q

quyvothuong

Guest
bạn nao có thể cho mình themes cua Final fantasy được không? Xin đa tạ

huadaicaf6

em hỏi cái này mong các bác đừng la em tội nghiệp cho em hỏi máy dopod m700 màn hình là vga dúng ko vậy ???

ah wên em thanks các bác trước luôn nhé

Last edited by a moderator:

thanhlongO2

em hỏi cái này mong các bác đừng la em tội nghiệp cho em hỏi máy dopod m700 màn hình là vga dúng ko vậy ???

ah wên em thanks các bác trước luôn nhé

bác muốn bít màn hình máy bác là VGA hay QVGA thì chỉ cần vào : Start> Setting >Sýtem> Device Information> Hardware > xong ( bác xem chổ LCD nếu là 240 x 320 thi là QVGA, 480 x 640 thì là VGA...

hieunt

Bác nào có cái theme WM5 hoặc 6 có màu các bar là màu xanh ngọc như hình dưới đây cho em xin với... Em cảm ơn trước...

ancola66

Super V.I.P
Bác nào có cái theme WM5 hoặc 6 có màu các bar là màu xanh ngọc như hình dưới đây cho em xin với... Em cảm ơn trước...
Mầu xanh ngọc thì không thành vấn đề ,Vấn đề ở chỗ đó là thanh 3D mà chỉ có dùng kèm với WA thì mới thể hiện được thanh 3D đó. Còn theme thường thì chỉ tạo được mầu phẳng thôi.

hieunt

Mầu xanh ngọc thì không thành vấn đề ,Vấn đề ở chỗ đó là thanh 3D mà chỉ có dùng kèm với WA thì mới thể hiện được thanh 3D đó. Còn theme thường thì chỉ tạo được mầu phẳng thôi.
Mình dùng WM6, mình thấy thanh bar của mình vẫn hiện lên 3D bình thường mà không cần WA. Có điều màu thì chỉ có màu xanh lá cây, màu đỏ và màu xanh lục. Mình rất thích mầu xanh ngọc nhưng ko tìm thấy. Nếu ai biết thì cho mình xin với. Cảm ơn nhiều...

vanhoangvdb

Mình dùng WM6, mình thấy thanh bar của mình vẫn hiện lên 3D bình thường mà không cần WA. Có điều màu thì chỉ có màu xanh lá cây, màu đỏ và màu xanh lục. Mình rất thích mầu xanh ngọc nhưng ko tìm thấy. Nếu ai biết thì cho mình xin với. Cảm ơn nhiều...

Của bạn đây, đúng theo yêu cầu nhé.

http://www.4shared.com/file/25998989/1098b8da/Reptile_Blue.html?dirPwdVerified=c1442982

Chúc vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

vanhoangvdb

vanhoangvdb ơi, mình vào link của bạn đưa nhưng chỉ ra trang chủ của 4shared nên mình ko down về được. Nếu được thì bác có thể up lên đây để down cho nhanh hoặc cho lại cái link được ko. Cám ơn bác nhiều nhé...

Mình sửa lại link rồi đấy. Bạn down lại đi nhé!

Chúc vui vẻ!

qqonline33

Có pác nào có skin HTC cho WM03 mà đậm hơn cái ở trang trước tí ko??? E dùng cái skin của rlToday,cái bóng dưới số đồng hồ đậm hơn phần trên nên nhìn thô quá. E xin thanks nhiệt tình

lamcuong

Có pác nào có skin HTC cho WM03 mà đậm hơn cái ở trang trước tí ko??? E dùng cái skin của rlToday,cái bóng dưới số đồng hồ đậm hơn phần trên nên nhìn thô quá. E xin thanks nhiệt tình

Bạn có thể bỏ cái bóng của nó bằng cách dùng chương trình Notepad trên PC mở file skin.xml lên, tìm đến dòng lệnh sau:

<Text x="60" y="32" text= "88:88" color="RGB(63,63,63)">
<Font size="140" weight="normal" font="LiquidCrystal"/>
</Text>
(Trên đây là thông số file skin.xml của VGA, còn QVGA thì cũng làm tương tự)

Bạn hãy xóa hết đoạn này đi rồi save lại, hoặc bạn có thể thay đổi màu sắc của cái bóng bằng cách chỉnh sửa ở hàng color="RGB(63,63,63)".
Chúc vui! :)

huadaicaf6

mấy bác làm ơn cho em xin 1 số thme dễ thương cho dopod m700 (nữ xài nghen ) mấy cái trên đây em down về o xài cho m700 dc ...thanks