• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin về ROM WP7 cho HD2

kakatoi

Thì android chạy trên nên winmo h mất winmo mún chạy trên nên wp7 ko phải là khó lắm ak. Đuơng nhin nếu quay lại winmo thì vẫn chạy ngon. Theo e nghĩ thì vậy

smth2hope

MAGLDR release (with working NANdroid and even WP7S!) is getting very close now. Stay tuned.

### from hd2_android twitter

chamcham737877

Thì android chạy trên nên winmo h mất winmo mún chạy trên nên wp7 ko phải là khó lắm ak. Đuơng nhin nếu quay lại winmo thì vẫn chạy ngon. Theo e nghĩ thì vậy
winmo 6.5 va wp7 khác nhau hoàn toàn bạn ơi. WP7 nó còn ko cho cài soft ngoài market nên chạy đc Andoid cũng khó lắm, dù sao cũng hy vọng

minhlc1958

Active Member
winmo 6.5 va wp7 khác nhau hoàn toàn bạn ơi. WP7 nó còn ko cho cài soft ngoài market nên chạy đc Andoid cũng khó lắm, dù sao cũng hy vọng

WP7 ko cho cài soft ngoài market là mất mát lớn với những ai xài WM
Nếu vậy 6.5 vẫn hơn???

stupid1314

Híc, có một tin mừng và một tin vui mà bác vuhai bên tinh tế đã đăng tin về thông tin HD2 chạy WP7 các bạn có thể sang bên tinhte đọc hoặc đọc tạm
Windows Phone 7 cho HTC HD2: tin vui và tin buồn
Hình ảnh của HTC HD2 chạy Windows Phone 7 được thông tin rộng rãi hồi đầu tháng 11 đã dấy lên hi vọng cho những người hâm mộ, chắc hẳn ai cũng háo hức chờ đến ngày được thưởng thức hệ điều hành mới trên chú HD2 của mình. Tin vui đầu tiên mình muốn nói đến là ngày đó đã gần kề, bạn sẽ không phải chờ thêm lâu nữa. Trưởng nhóm Cotulla của DFT Team đã thông báo trên trang twitter của mình: "Chúng tôi đã hoàn thiện những bước cuối cùng để chạy WP7 trên LEOs, tất cả các tính năng đều hoạt động tốt như: GSM, GPRS, Camera, GSensor, USB, SD, BT, WLAN ... Bản cài chính thức sẽ được ra mắt sớm trong vài ngày nữa". Dưới đây là video mới nhất mà DFT Team cung cấp. Tuy nhiên, thật buồn khi Cotulla phải thông báo thêm: "Bạn đừng có mong đợi quá nhiều, nếu không có dịch vụ Live thì Windows Phone 7 thực sự không có ý nghĩa gì cả." Dịch vụ Live được nhắc đến ở đây bao gồm cả Zune, Marketplace và Xbox. Không sử dụng dịch vụ được bởi vì HD2 không nằm trong danh sách các điện thoại được Microsoft hỗ trợ cài đặt WP7 và nó không thể vượt qua được vòng kiểm tra của hãng ở những bước kích hoạt đầu tiên. Hiện tại bạn chỉ có thể sử dụng được những tính năng căn bản mà thôi, ngay cả việc cài thêm phần mềm cũng là bất khả thi.

Microsoft có thể khóa Xbox Live trên WP7 từ xa, vì thế thật khó để HD2 chạy WP7 có thể tồn tại được lâu nếu như bị Microsoft để ý. Bây giờ chỉ có thể hi vọng vào việc các vọc sĩ có thể bẻ khoá được windows phone 7 và chúng ta sẽ có những hướng đi mới cho vấn đề này. Dù sao đi nữa thì Tinh Tế cũng sẽ theo dõi vụ này và thông báo đến bạn khi bản rom cook này ra đời, cùng chờ đợi nhé.
Nguồn: twitter

Híc, có một tin mừng và một tin vui mà bác vuhai bên tinh tế đã đăng tin về thông tin HD2 chạy WP7 các bạn có thể sang bên tinhte đọc hoặc đọc tạm
Trời, nâng cấp lên WP7 mà không dùng được Zune thì kết nối với PC kiểu gì đây.. Còn một số ứng dụng tạo nên WP7 không dùng được mà chỉ sử dụng các tiện ích cơ bản thì thà xài WM6.5 sướng hơn nhỉ...:(

Mr_PDA

bác mod nói chuẩn quá, up lên w7 rồi ko cài đc soft thì thà để winmo dùng còn sướng hơn
cầu trời cho các bro xda sớm bẻ đc khóa w7 :(

IamT

Nếu có thì chúng ta cứ trải nghiệm WP 7 đã.
Rồi sẽ có crack để chúng ta cài đc phần mềm :)

stupid1314

MS làm ăn gì đâu không, WM 6.5 mà không cho cập nhật lên WP7. Làm vậy ms mới bán được bản quyền WP7 nhưng làm thất vọng biết bao nhiêu người......

trinh12345

Nếu có thì chúng ta cứ trải nghiệm WP 7 đã.
Rồi sẽ có crack để chúng ta cài đc phần mềm :)
bác chỉ được cái nói đúng, đến như PS3 của sony còn bị bẻ khóa nữa là:) nothing is impossible!!!

Mr_PDA

bác chỉ được cái nói đúng, đến như PS3 của sony còn bị bẻ khóa nữa là:) nothing is impossible!!!

bác nói cũng đúng luôn :D no os is impossible to be unlocked :))

thực tình mà nói w7 thèm thì thèm thật đấy nhưng e dùng winmo từ cách đây 4 năm rồi nhưng vẫn chưa chán đâu :D

lungtungbeng

Trời, nâng cấp lên WP7 mà không dùng được Zune thì kết nối với PC kiểu gì đây.. Còn một số ứng dụng tạo nên WP7 không dùng được mà chỉ sử dụng các tiện ích cơ bản thì thà xài WM6.5 sướng hơn nhỉ...:(

Cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Vô kế bất khả thi bác ạ :D. Ví như có ai ngờ PS3 lại bị hack bởi HD2:)). Sang bên tinhte thấy nhiều bác Ifan quá, cứ kêu dùng HD2 khổ thân ngồi ngóng Rom làm gì cho mệt=)).Em chán chả muốn nói chuyện với mấy bác đầu ngắn ấy thôi lại quay về PV nhà ta sướng hơn.

minhlc1958

Active Member
đã có bài hưỡng dẫn unlock, hay jaibreak cho máy dùng winphone 7 để có thể cài game đã "thuốc" mà ko cần phải mua từ marketplace. Kiểu này HD2 mà cài được winphone7 cho HD2 là dùng app ầm ầm luôn. Sao ko thấy bác Cotulla có ý kiến nhỉ? hic.
link đây ạ: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-447/huong-dan-cach-jailbreak-unlock-windows-phone-7-a-533383/
Đọc thêm cái này nha các bạn
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-t...dung-khong-nen-khoa-windows-phone-7-a-533061/

nguyenducthang

win 7 chán chẳng có gì để vọc. em xài thử con mozart. thấy chẳng có j ngoài nghe nhạc hay. giao diện chán, không đặc sắc và rườm rà. theo em thì trải nghiệm android sướng hơn

lungtungbeng

win 7 chán chẳng có gì để vọc. em xài thử con mozart. thấy chẳng có j ngoài nghe nhạc hay. giao diện chán, không đặc sắc và rườm rà. theo em thì trải nghiệm android sướng hơn

Haizzz...Em đang háo hức quá. Đừng bàn lùi bác uiiiii^^

LUILUI

ko có tin gì mới thì đừng vào spam mấy bác ạ , cứ tưởng có tin mới lại vào, ,vào ròi thì ko có khỉ gì :(

stupid1314

ko có tin gì mới thì đừng vào spam mấy bác ạ , cứ tưởng có tin mới lại vào, ,vào ròi thì ko có khỉ gì :(
Chính bạn đang spam đó thôi =)). Không có gì cũng spam cái lấy khí thế cho HD2, đang tính tiễn em ấy đi mà tiếc quá. Không nỡ :((

thegoldfishvn

e chợt nghĩ có khi nào cài win phone 7 vào rùi mà lỡ nó chán quá ko thix nữa cài lại win6.5 thì ko cài được ko ta? Hay là down win như vậy hư lun. hehe. có lẽ suy nghĩ này hơi sớm nhưng mà sớm muộn gì cũng có wp7 nhỉ?