• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin về Tool Unlock cho các máy có Baseband 5.14.02

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Theo thông tin từ trang Twitter, MuscleNerd của iPhone Dev Team thì Tool Ultrasnow cho iPhone 3GS, 3G trên iOS 4.1 và 4.2 sẽ có mặt sau 2 ngày nữa khi iOS 4.2 được public. Phiên bản Ultrasnow sẽ tương thích với các máy có baseband 05.14.02.

Hiện tại, phiên bản Ultrasnow chỉ không hỗ trợ unlock với các máy có baseband 2.10.04.

Đầu tháng này, Apple sẽ cho phép người dùng tải về phiên bản iOS 4.2 mới nhất.

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

1 tin thật hot, vậy là sẽ có 1 khối máy đắp chăn sẽ được trở lại roài. đã quá

NguyenVu2009

tin tốt,thank zenki,IP4 mình sắp dc xài ròai,hehe,y' quên.IP 4 bb 2.10 unlock dc chưa Zenki? sao thấy ghi la 3g va 3gs ko vậy?

Chỉnh sửa cuối:

pole_star139

Hy vọng là có ultrasnow và cả redsnow nữa. Đang dùng 4.1 custome của zenki mà ko hiểu sao mấy hôm nay tự dưng sụt pin nhanh kinh khủng, đã dùng sbsetting để tắt hết các ứng dụng mà pin vẫn sụt vèo vèo :(

AquaSta

Moderator
Hy vọng là có ultrasnow và cả redsnow nữa. Đang dùng 4.1 custome của zenki mà ko hiểu sao mấy hôm nay tự dưng sụt pin nhanh kinh khủng, đã dùng sbsetting để tắt hết các ứng dụng mà pin vẫn sụt vèo vèo :(
Mình cũng bị thế, mình vào mục Mobile Substrate Addons để tắt hết các thành phần MobileSubtrate thì nó không sụt pin như vậy nữa. Chúng ta phải theo dõi xem thành phần nào làm sụt pin. Redsn0w 0.96b2 đã có rồi giúp bạn đưa iPhone vào DFU mode trên Windows và chạy custom ngon lành

nguoihn83

Wa hay lun...\-/
Em nghịch dại up lên Baseband 5.14.02 vậy la bó chiếu cả tháng chỉ chờ đợi cái tin này thôi..
Thank bác nhé...hy vọng thông tin trên là đúng sự thật và nhanh chóng được cộng đồng sử dụng kiểm chứng..

armado

đọc kĩ thì chỉ thấy 3G và 3GS chứ ko có nhắc j đến iphonẽ cả. Vậy ko có j bảo đảm iphone4 sẽ unlock dc

NguyenVu2009

Nhưng mình nghĩ FW nó tương đối giống nhau nên làm dc cho 3g/3gs thi IP4 chắc sẽ không thành vấn đề,hy vọng là vậy,đập hộp ra no đã là bb 2.10 roài,chứ ai dại dột up BB,hic hic

dat_simple

tôl này chỉ unlock được bb 5.14 thôi nhé các bạn, còn bb 2.10 của ip4 còn phải chờ thêm 1 thời gian nữa :)

ngheokieumy

vừa đập hộp 1 em AT&T ra mở lên thì thấy Model 4.1 (8B117) Modem Firmware 02.10.04 tìm đọc tùm lum cho đến khi đọc bài này mừng hụt 5 phút rồi lại tiếp tục thất vọng :(( Tôi đang có 1 con Ipod với 2 camera :))

songheo

Hot hot ipod bây giờ lắm camera quá em có một camera mà muốn bệnh luôn nè:(

kingq

Mừng vui lấn lộn, IPOD 3Gs 4.1 BB 05.14.02 hi vọng ngày mai sẽ thành IPHONE. Bác nào cho biết rõ đường link để e đọc với, để e biết rõ là thời gian nào nó unlock được để e làm chuột bạch.

htrantk

Hihihi.... Đợi chơ` lâu quá. Mình mới tậu 1 con 3GS màu hồng mà chờ dịp đưa cho bà xã mà chưa đuoc, cung may ba dang xai con mau trang, hihi.

dauden

Mình cũng bị thế, mình vào mục Mobile Substrate Addons để tắt hết các thành phần MobileSubtrate thì nó không sụt pin như vậy nữa. Chúng ta phải theo dõi xem thành phần nào làm sụt pin. Redsn0w 0.96b2 đã có rồi giúp bạn đưa iPhone vào DFU mode trên Windows và chạy custom ngon lành

Bác có thể hướng dẩn cái này ko!

mình cũng thấy nó ngôn pin dữ qua! nan luôn!

thanks

AquaSta

Moderator
Bác có thể hướng dẩn cái này ko!

mình cũng thấy nó ngôn pin dữ qua! nan luôn!

thanks

Đầu tiên là bạn cài cái sbsettings từ Cydia, bạn mở Cydia lên search từ "sbsettings" và cài nó
Xong bạn mở sbsettings (nếu bạn chưa dùng thì hãy search xem cách mở nó ^^) bằng cách vuốt ở thanh status bar
Chọn More, sau đó kéo xuống chọn tiếp Mobile Substrate Addons

Status
Không mở trả lời sau này.