• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THƯ VIỆN TEMPLATE SPB INSIGHT

Status
Không mở trả lời sau này.

Kan

Bác Kan ơi!
Có cách nào trình bày dưới dạng bảng biểu như KQ CK sàn Hà Nội (HASTC) không?
Để thế này khó có cái nhìn tổng thể, hơn nữa em muốn lưu lại KQ của nhiều ngày để so sánh rất khó
Thanks!
Nói thật là mất nhiều công để viết thằng VCBS này nhất, giờ chẳng dám nhìn lại code để sửa :( Nếu thật sự nhiều bạn có nhu cầu Kan sẽ viết lại temp mới.
hu hu..!Sao bác Kan và các cao thủ không làm giúp mình cái TEMPLATE unicom.com.vn vậy?
Từ từ chứ bạn. Mình cũng đã bắt tay vào làm nó nhưng do trục trặc nên dừng. Hôm nay đã sửa xong đây:

Temp Unicom

musungus77 nói:
Lại thêm 1 bảng chứng khoán to không kém :( Sẽ xử lý khi có nhiều thời gian nha bạn.
luantn nói:
Nhờ các Bác tạo giúp temlpate để học tiếng anh specialenglish, đio5a chỉ:

http://voanews.com/specialenglish/education-report.cfm
luantn: Đã check mail của bạn. 2 temp của bạn đây:

voiconxauxi nói:
Template Số Hóa không update được, bạn xem lại thử nha
voiconxauxi kt lại nha. Mình vẫn update đc. Mà lần sau chek trc vài ngày đã nhé ;)

@all: Các bạn chịu khó đọc temp tham khảo rùi thử viết xem. Có đoạn nào khúc mắc post lên đây anh em sẽ cùng mổ xẻ, thế nào cũng ra được temp ngon lành. Chứ đơn phương thế này...tớ...mệt :|

Kan

VCBS 1.2

Template gồm 3 phần:

1. VCBS1 và VCBS2: 2 nửa của 109 mã CK bao gồm các mục:
  • Mã CK
  • MC, ĐC
  • KL (Tổng KL của 3 lần GD)
  • Thay đổi (+/-, %)
  • 12 Tháng (Min, Max)
  • P/E

Đây là bảng đầy đủ của tất cả các mã CK, tuy nhiên có lược bỏ về nội dung để các bạn tiện theo dõi.

2. VCBS0:

- Bảng này chứa các cột với các chỉ số y hệt bảng gốc, tuy nhiên chỉ của các Index mà bạn đang đầu tư hoặc cần theo dõi chi tiết:

- Để thay đổi danh sách các mã CK, hãy mở template VCBS0.xml và tìm đến đoạn đầu:

<?xml version="1.0" encoding="utf8"?>
<template version="1.2" name="VCBS0-các chỉ số chứng khoán quan tâm" author="Kan - Pdaviet.net" author-email="tdkavn@yahoo.com" date="13-Mar-2007">
<channel>
<name>VCBS0</name>
<url>http://www.vcbs.com.vn/vietnam/kqgd.asp</url>
</channel>
<parse_channel> <![CDATA[
var favour = new Array('FPT','ABT','COM','DPC');//Tên các chỉ số cần xem

và thêm hoặc bớt các mã CK vào danh sách (VIẾT HOA và trong dấu '').

Chỉnh sửa cuối:

Kan

Kan làm cho cái Temple tra cứu danh bạ điện thoại online nhé!
Đc:
http://danhba.vdc.com.vn/tracuu/danhba/default.asp
Với kiểu tra cứu điện thoại này thì Insight bó tay. Vì thông tin nhận được phụ thuộc vào dữ liệu nhập vào, hoàn toàn kô có đg links hay nội dung xác định. Mà Insight bắt buộc phải có cái đó ^^

Template kết quả Bóng đá của badamgiak23 đây:

tmn

VOA-VIET

Mạn phép bác KAN, em sửa lại 1 tý cái template VOA-English của bác thành cái vOA-VIET dành cho các bác tiếng Anh kém như em.

Chỉnh sửa cuối:

AnhQuynh

Well-Known Member
Thời tiết của Hải Phòng

Mạn phép sửa lại của bác Kan Temp thời tiết của Hà Nội thành Hải Phòng. Mời các bạn Hải Phòng dùng thử.

Badamgiak23

Super V.I.P
Tặng anh em Templates của trang www.ppcvn.com
1 ngày nào đó trang www.pdaviet.net cũng có bản tin RSS thì hay quá.
Bác KAN có thể viết tiếp bài hướng dẫn anh em cách tạo Templates của các trang không có RSS không.
Cảm ơn bác nhiều.

Kan

Gửi bác KAN.
Em tạo template cho trang www.enfull.com với mục đích chỉ cần lấy tên các phần mềm.Em khai báo lấy tất cả các Link trong đó vì vậy nó lấy luôn cả những phần "thừa" là chủ đề các phần mềm ví dụ : System , Multimedia , Network ..
Cách phân biệt đơn giản nhất là nhờ vào đường link (href). Những tin tức nhỏ sẽ có href cùng 1 điểm chung nào đó mà khác với các đề mục. Với trường hợp của enfull các đg links đến tin có dạng _http://www.enfull.com/...D.htm trong khi đề mục có dạng _http://www.enfull.com/..index.htm nên bạn có thể xét đk của href theo cách sau:
Mã:
if((href)&&(href.indexOf("D.htm")!=-1))
18S67705 nói:
em lầ một fan cua Batistuta, bác nào làm hộ em temp cua trang web này được không:
www.gabrielbatistuta.net
Xem trang này toàn thông tin cá nhân, chẳng có tính cập nhật gì cả, kô hiểu 18S67705 muốn cập nhật gì trong đó :p
fire_unicorn nói:
Em cũng thử tự tạo 1 trang để tặng anh em nhưng chỉ trách mình tài hèn sức mọn, bác nào giúp em làm template của http://www.vneconomy.vn/ với để em học hỏi thêm
Tớ đã viết thử temp này mà thấy lúc lấy nội dung cứ bị lỗi mà kô hiểu tại sao?
redaugust nói:
Bạn Kan giúp mình tạo Template của trang http://www.vnagency.com.vn
gồm TA và TV được không?

Temp TTXVN của bạn đây. Gồm TTXVN (tiếng Việt) và VNA (english)

Badamgiak23

Super V.I.P
Tặng anh em Templates Update danh sách các phần mềm mới trên www.enfull.com (1 trang Web cung cấp nhiều phần mềm cho PC gồm cả Crack).
Cảm ơn sự nhiệt tình hướng giúp đỡ của bác KAN.Nếu ở gần bác có lẽ em sẽ theo học bác 1 khóa đầy đủ về cách tạo Template cho SPB Insight.

Good luck !

HaChau: Viết lại toàn bộ template ngày 22/02/2008. Tách từng chuyên mục (multimedia, programming, chats, ...).

Last edited by a moderator:

Badamgiak23

Super V.I.P
Thêm 1 Templates Update danh sách các phần mềm của trang www.9down.com (phần mềm cho PC gồm cả Crack - tốc độ Download khá nhanh và phần mềm liên tục được cập nhật).
Lại 1 lần nữa phải cảm ơn sự giúp đỡ của bác KAN.

Good luck !

Badamgiak23

Super V.I.P
Template của trang www.sohoa.net lấy tin theo nguồn RSS.
Edit từ Template của bác KAN (không RSS).
Nếu anh em khi sử dụng Template của bác KAN (lấy tin không RSS) có hiện tượng lặp tin giữa các mục : Hình ảnh , Âm thanh ,Điện thoại , Camera thì sử dụng Template này nhé.
Nguồn RSS của sohoa.net chưa cung cấp mục Trang chủ.

Cảm ơn bác KAN nhé.
Good luck !

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Thông tin về điện ảnh : Phim sắp chiếu,Diễn viên,Đạo diễn,Kịch bản,Câu đố điện ảnh...

Good luck !

Last edited by a moderator:

Badamgiak23

Super V.I.P
cái template của Thanh Niên online sao nó hay bị chạy lộn xộn hết trơn vậy các bác?thỉnh thoảng trong những mục như CNTT, Chính Trị-Xã hội, Giáo dục nó đều load những tin trong Trang chính, sau khi delete hết rồi add lại thì hết, nhưng mấy ngày nay thì bị lại rồi, mục nào cũng giống y như nhau, load toàn tin của Trang chình ko hà? các bác có ai bị như vậy ko?

Bác thử Templates phân tích theo nguồn RSS này nhé,em đã thử với trang www.sohoa.net thì khắc phục được tình trạng này.

Good luck !

HaChau

Super V.I.P
Gửi bác KAN.
Em đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng vẫn không được bác à.
Thử làm 1 trang tương tự : www.badamgia.com
nhưng kết quả vẫn chỉ được phần tiêu đề,không tải được nội dung.
Mình sửa đoạn code của bạn (lặt vặt thôi) đính kèm theo bài viết này trước mắt chỉ bao gồm các nguồn được cập nhật thường xuyên.
[URL=http://imageshack.us] [/URL]

PS: Mình không phải là fan của Juve :))

Badamgiak23

Super V.I.P
Tặng anh em Templates của trang www.baobongda.com.vn

Good luck !

Gửi HÀ CHÂU : Tương tự trang Juve nhưng mình không khắc phục được lỗi Update thông tin trùng lặp giữa các mục lớn,vì vậy tạm thời chỉ đưa mục V-League lên thôi,ở trang Juve cũng có cấu trúc tương tự và cũng cách xử lý đó nhưng sao Hà Châu lại khắc phục được tình trạng này vậy.Code :

Juve : if((href)&&(href.indexOf("index.php?act=view&code=post&pid=3&cid=")!=-1))
Baobongda : if((href)&&(href.indexOf("?bbd=show&ArtCat=")!=-1))

Cảm ơn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Tặng bà con Template trang : Sức khỏe & Đời sống.
Học tập lao động nhiều nên đọc cái này để có 1 sức khỏe tốt chứ nhở...

Good luck !

Kan

Kết quả bóng đá LiveScore
(Cập nhật từng phút)

Bộ 28 template tổng hợp KQ cac giải BĐ các quốc gia (Anh, Pháp, Ý, Đức, Hà Lan...), Euro 2008, các trận giao hữu QT, cup C1-UEFA, giải châu Á....

Do tính cập nhật của LiveScore, kết quả sẽ được refresh mỗi lần update (khoảng 70Kb)

@echvang: treo máy có thể do bạn lưu quá nhiều tin cũ, lại update phải tin quá to. Nên xóa các tin cũ đi cho nhẹ. Còn lỗi khi update có thể do server của web, bạn nên test vài hôm nếu vẫn bị lỗi thì theo hướng dẫn của trang đầu, parse file log lên đây nhé.

Badamgiak23

Super V.I.P
Template thông tin y dược,nguồn trực tiếp từ Website của Bộ Y Tế (nghe có vẻ to tát quá).

Good luck !

HaChau

Super V.I.P
Vừa làm cái template báo Mực tím theo đề nghị của bạn PhanChiThuan. Nhờ các bạn cùng test. Có lỗi gì thì mai sẽ sửa vì quá nhiều topic chưa kịp test hết nhưng vẫn đưa theo đề nghị của PhanChiThuan.

Badamgiak23

Super V.I.P
Tặng anh em Template của trang www.huyen.com.vn
Trang Web về điện thoại nhưng phần tin tức của nó thì khá chuyên nghiệp,cập nhật thường xuyên...đáng để đưa vào danh mục tin tức Spb Insight của bạn.

Good luck !

Status
Không mở trả lời sau này.